ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาขนล่วง/ผิวเป็นหนองรักษาไงคับ
  • ช่วยน่อยเหอะครับ อายุ3ด.19วัน
  • เอาไปพบสัตวแพทย์ดีกว่าครับ หมอเขาจะได้ขูดเอาผิวหนังมาส่องกล้องว่ามันเป็นอะไร แล้วมากน้อยแค่ไหนอ่ะครับ
  • อาการพวกนี้มักจะเกิดจากพวกเห็บ-หมัดกัดครับ
  • อย่าไห้โดนยุงกัดครับ...
  • ถ้าไม่เป็นมากก็อย่ากังวลครับ หมาเล็กๆอาจเเพ้อะไรได้ง่าย อาจโดนยุงกัดหรือ เเพ้เเชมพู หรือเเพ้ที่อยู่ที่เป็นปูน หรือ อาจเป็นการถ่ายทอดทางพันธุกรรมมา ลองดูก่อนดีกว่าครับ ว่ามันเเพ้อะไร การที่จะให้หมาเเข็งเเรง ต้อง 1 ถ่ายพยาธิหนอนหัวใจทุกๆ เดือน 2 ให้กินวิตามมินรวมทุกๆวัน 3น้ำมันตับปลาทุกๆวัน 4 กินอาหารเกรดพรีเมี่ยม 5 หมั่นออกกำลังกายบ่อยๆ เเค่นี้หมาคุณก็เเข็งเเรงเเล้วครับ.