ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมลูกหมามันนอนแบบนี้....
  • ทำไมลูกหมามันนอนแบบนี้.... เจอมันนอนแบบนี้ น่ารักดี เลยแอบถ่ายมาให้ดู ไม่ได้จัดฉากด้วย :-)) image
    ไฟล์แนบ
    PLANKING.jpg 98K
  • แพลงกิ้งเลยครับ
  • อ้วนน่ารักมากๆๆ เลย แพลงกิ้งๆๆ
  • นี้เป็นวีธีคลายร้อนของน้องหมาคับเพราะพื้นกระเบื้องมันเย็น มันเลยนอนแบบนี้เพื่อจะได้ให้ผิวมันรับความเย็นให้มากที่สุดคับ น่ารักไปอีกแบบ คับ
  • แพลงกิ้งอิอิ
  • อิๆๆๆกินพุงกางแย้วก้แพล็งกิ้งงี้แหละครับ พื้นเย็นเขาชอบ
  • มันอิ่มมากเกินครับ....เเล้วก็ต้องหาท่านอนที่สบายไม่อึดอัด เลยนอนเเบบนั้นเเหละ...
  • ผมสบับสนุนน้าผีกับแนวความคิด เรื่องระบายความร้อนโดยเอาตัวแนบกับพื้น
  • แ้ล้วการนอนท่านี้มีผลต่อข้อสะโพก ข้อต่อต่างๆ ของหมามัย
    เวลามันลุกขึ้นเร็วๆ
  • บอกชัดเจน ว่าน้องหมา ร้อนเกินไป จากรูป ผมมีข้อสังเกต ตามนี้ครับ

1. คุณน่าจะถ่ายรูปนี้ อยู่ในห้องน้ำ หรือ บริเวณที่ มีความชื้นสูง ซึ่ง ไม่เหมาะกับลูกหมาครับ
    2. น้องหมานอนแบบนี้ แปลว่า เค้าร้อนเกินไป ควรหาที่ที่เย็นกว่านี้ให้เค้าอยู่ครับ
    3. พื้นกระเบื้อง มัน แบบนี้ มีโอกาสที่น้องหมาจะขาเสียสูงครับ
    4. ใส่สายรัดอกแบบนี้ ควบคุมหมาไม่ได้ครับ เปลี่ยนไปใส่โซ่คอดีกว่าครับ
  • ขอบคุณน้าผีีสำหรับคำแนะนำ
    1. มันคือห้องครัวครับผม จริงๆพื้นก็ไม่มันเท่าไรนะ ถ้าไม่มีน้ำเปียก
    2. ความรู้สึกผมก็ไม่ร้อนเท่าไรนะ แต่เดี๋ยวจะซื้อพัดลมเปิดให้มัน อิอิ
    3. แอบกลัวมันขาเสียเหมือนกัน จะเอาไว้นอกบ้านก็กลัวโดนยุงกัด --a
    4. เห็นมันยังเล็กอ่าครับ เลยไม่ได้ควบคุมไรมันเท่าไร

อยากรู้เหมือนกัน เวลาเค้าเริ่มสอนหมาเนี่ย เค้าสอนกันตอนกี่เดือน ที่มันจะรู้เรื่อง
    นี่เหมือนมันไม่รู้เรื่องไรเลย สอนฉี่ สอนอึ พาเดิน ไม่ค่อยจะยอมทำตามเลย
    เวลาอึ บางทีก็ไปกลิ้ง เหยียบไปเหยียบมา เลอะเทอะ ทั้งตัวทั้งห้องครัว
    เหมือนมีลูกคนนึงเลยตอนนี้ เหนื่อยจริงไรจริง
  • แต่ก่อนหมาผมก็นอนแบบนี้ครับ 555image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2178.jpg 62K
    IMG_2178.jpg 62K
  • ไอ้ตัวนี้หละครับที่เล็ก ๆ มีท่านอนน่าเกียจ ๆ image
    ไฟล์แนบ
    1.JPG 40K
  • ของที่บ้านก็นอนทั้งหงายและคว่ำแบบนี้เลย น่ารักดี ^^
  • ไก่ย่างวิเชียรบุรี ^^
  • น่ากินๆหมูหัน
  • ตัวเมียที่นั้งอย่างงามเลย ลูกใครบอกที ที่รัก :m89: :m89: :m89:
  • ไอเพชร ตอนสองเดือน ก็ชอบนอนในห้องน้ำ imageimage
    ไฟล์แนบ
    sleeplong1.jpg 108K
    sleep55.jpg 192K
  • ลูกของคูเปอร์ กับแจ๊ส ของพี่เบนซ์ สารภีเชียงใหม่ครับ
    คูเปอร์มันก็ตัวนี้ครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC05976.jpg 98K
    DSC05959.jpg 91K