ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Thailand Dog Show ภาพเหตุการณ์
  • Tek 3:57AM Permalink ปลายปีนี้นําเจ้าบาร์เลย์ ขึ้นมาแข่งเชียงใหม่ให้ได้นะครับ

คุณเต็กเป็นคนจัดเหรอ คนเชียงใหม่ยังมีคบคุณเต็กอยู่อีกเหรอ ในงานมีขายอาหารเสริมมั้ย
  • ขอตอบไอ้ผีแทนพี่เขา(ไม่อย่ากตอบแต่ดันไม่รู้จริงแล้วมาพาดพิง)
    ไอ้เก่งกำแพงขี้เก๊กเอาหมานอกมากะสร้างชื่อแต่กลายเป็นฆ่าตัวเองดับสนิท

ขอตอบแทนพี่เขา เพราะพี่เขาคงไม่เข้ามาอ่านหลอก เจ้ามูนก๊อตเนส ผมเป็นคนเลี้ยงเองไม่ได้ซ้อม 1 เดือน กว่าๆหลังจากเป็นฮีด แค่เดินเล่นแค่นั้น พี่เขาตัดสินใจเอาไปร่วมงานแค่ 2-3 วันก่อนปิดรับสมัครเอง(พี่เขาอยู่ กทม.แต่หมาผมเลี้ยงอยู่ที่เชียงใหม่) ต้อนแข่งมันลากได้ด้วยกำลังของตัวมันเองโดยไม่ได้ฟิตผมว่าก็ ok แล้วนะ อีกอย่าง มูนก๊อตเนส มันไม่ได้ลากที่น้ำหนักตัวขนาดนี้ อ้วนเลย เพราะกินกับนอน 5555 ที่จริงมันต้องอยู่ที่น้ำหนัก 26-27 กิโล วันงานมัน 30 กว่าโลอึดเลย555555

ขอออกความเห็นบ้างนะครับ (จากที่ได้ฟัง ได้อ่านมา)
    เรื่องการแข่งขันที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นมันไม่ได้มีอะไรมากหลอกคับ เริ่มแรกมันมีหมาเยอะ น้ำหนักก็ไม่มากมันก็สนุกเป็นเรื่องธรรมดา ก็พออะนุโลมกันได้อยู่ แต่พอหลังๆมีหมาน้อยลงมันมีขอเปรียบเทียบ มันจึงมีอารมณ์ของการแข่งขัน ยิ่ง 2 ตัวสุดท้ายยิ่งมีการเปรียบเทียบกันมากอย่างเห็นได้ชัดจากความสนุกสนานกลับเป็นการแข่งขันที่จริงจัง และความเครียดก็เพิ่มขึ้น กลับกันทางกรรมการก็ควรเข้มงวดกติกามากขึ้นตามเช่นกัน (ขออนุญาตวิจารณ์หน่อยนะครับพี่มาคร์คงไม่ว่ากัน) เจ้าของจิมมี่เขาคงน้อยใจมากกว่าที่หมาเขาลากจนสุด แต่อีกตัวลากไม่สุดแล้วได้รับการอนุโลม อันนี้มากกว่าที่พี่เขาไม่ยอมเอาหมาแข่งต่อเพราะสงสารหมาเพราะที่รู้จักกับพี่เขามาพี่เขาเป็นนักกีฬา และเป็นคนรักหมามาก เรื่องการ แพ้ ชนะ ไม่ใช่ประเดนสำหรับพี่เขาเลย

สุดท้ายเรื่องมันก็จบไปแล้วก็ขอเก็บเรื่องนี้ไว้เป็นบทเรียน และเอาไปแก้ไข หรือมาแก้มือที่สนามเชียงใหม่ ปลายปี แบบเต็มรูปแบบ เหมือนพี่จอห์นว่า และจะได้เห็นหมาที่ฟิตถึงๆ มันจะลากยังไง อิ อิ อิ อิ
  • เฮ้อออออ น้องเอ้ย อ่านให้ละเอียดหน่อยได้ไหมครับ พูดแบบนี้เหมือนผมอนุโลมให้บาร์เลย์ตัวเดียว
    ตั้งแต่สองตันกว่า หมาทุกตัวที่ผ่านมาถึงรอบนี้ ได้รับสิทธิ์นี้กันทุกคนครับ ถ้าเอาจนสุดทาง เวลาไม่จบลงตรง 1.03 หรอกครับ มันต้องมากกว่านั้นครับ

น้องพูดแบบนี้ก็คือสรุปเลยว่าพี่เข้าข้างบาร์เลย์ แต่กลั่นแกล้งจิมมี่ ฟังแล้วเศร้าใจจัง
  • ไม่ได้หมายความอย่างงั้น ผมจะสื่อถึงการที่ยิ่งหมาเหลือน้อย ยิ่งต้องระวังเรื่องของกติกา คนเรามันคิดกันได้หมดแหละ แต่ก็เข้าใจว่าพี่ทำหน้าที่อยู่คนเดี่ยว มันมีสิทธ์พลาดกันได้ และต้องแก้ไขความวุ่นวาย
  • ไม่ใช่เจ้าของจิมมี่คนเดียวหรอกครับที่เสียใจ พี่มาร์คทั้งเสียใจ น้อยใจ เจ็บปวด ที่ตอนจบมันออกมาในรูปนี้
    ไม่มีใครหรอกครับอยากทำร้ายความรู้สึกของคนที่มาร่วมงาน พี่อยากให้ทุกคนกลับบ้านด้วยรอยยิ้มครับ ดังนั้นสิ่งหนึ่งที่อยากขอร้องให้พวกเราสำหรับการจัดงานครั้งต่อๆไปก็คือ การมีน้ำใจนักกีฬาครับ กีฬามันมีแพ้มีชนะ

อาก้าเป็นหมาที่ตกรอบตัวแรก แต่มันชนะใจคนดูทั้งสนามครับ
  • ผมว่ามันคาใจกันนัก จัดลากอีกสักที เดือนหน้าเลยเป็นไง เอาแบบมาตรฐานเลย ผิดเป็นผิด กติกาเป็นกติกา จะได้จบกันสักที จะได้ไม่คาใจกัน แค่ข้อเสนอนะคร้าบ.... ต่อไปก็ต้องไม่มีอนุโลมใด ๆ แบบมืออาชีพเลยครับ ผมว่าทุกคนรับได้
  • GHOST 4:12PM Permalink
    คุณเต็กเป็นคนจัดเหรอ คนเชียงใหม่ยังมีคบคุณเต็กอยู่อีกเหรอ ในงานมีขายอาหารเสริมมั้ย
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เป็นคําถามที่ปัญญาอ่อนมาก เสียเวลาพิมพ์ตอบ ไปหาอ่านในกระทู้เชียงใหม่เอาเอง... :015:
  • สปิริตเก่ง เค้านําหมาเดินทางไกลมาจากเชียงใหม่ไปร่วม
    แล้วดั้นยังมาว่า กะสร้างชื่อแต่กลายเป็นฆ่าตัวเองดับสนิทอีก

ขึ้นชื่อว่าการแข่งขัน แพ้ชนะเป็นเรื่องปรกติ มูนก็อตเนสไม่จําเป็นที่จะต้อง
    ไปสร้างชื่ออะไรเพิ่มเติม เป็นถึงตํานานแกรนด์แชมป์ที่อเมริกา ท่าลากก็
    เป็นท่าที่สมบูรณ์แบบที่สุดที่เคยเจอมา มองเป็นแง่กระตุ้นงานลากดีกว่ามั้ง... :012:

image
    ไฟล์แนบ
    215121.JPG 178K
  • กูกะลังจะไปขี้ มึงง่ะไปขี้ยัง ไอ้โกเต๊ก
  • โกเต๊ก ไปขี้ได้แล้ว ตดอยู่ได้..เหม็น
  • GHOST 4:12PM Permalink
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เป็นคําถามที่ปัญญาอ่อนมาก เสียเวลาพิมพ์ตอบ ไปหาอ่านในกระทู้เชียงใหม่เอาเอง... :015:

----------------------------------------------------------------

ไม่ได้ดูแต่ได้ยินกับหู คนเชียงใหม่เค้าโคตรอายที่มีมึงอยู่ในเชียงใหม่ไม่มีใครอยากคุยกับมึงแต่มึงหน้าด้านครับเห็นเค้าบอกนึกนึกว่าคุยกับหมาขี้เรื่้อนล่ะกัน 55 แล้วไม่เห็นมาลงขายเลยอาหารเสริม เจ๋งแล้วเหรอ
  • คุณเต็กนี่เก่งแนะทำให้คนเกลียดได้ทั้งบอร์ด มีใครว่าคุณเต็กคบได้ขอดูหน่อยครับ พี่มาร์คก็ได้หรือผู้ใหญ่ในนี้ก็ได้ผมขอดูเอาเป็นคนจริงๆนะ ขอ3คนพอคนเชียงใหม่ด้วยก็ได้มีมั้ยออกตัวหน่อย
  • Tek กรกฎาคม 3 Permalink DVD งานพัทยาต่อให้ไม่ประกาศก็ไม่ถ่าย ถึงจะจ้างก็ไม่ถ่าย เพราะไม่รู้จักกันกับผู้จัด
    เป็นงานที่ใหญ่ดี เพียงแต่ว่าปรกติแล้ว ไม่ชอบหรือรับงานของคนแปลกหน้า... :020:

------------------------------------------------------------------

ดูเอาละกันครับ ใครที่จะรับรองเต็ก ดูมารยาททางสังคมของมันคบได้มั้ย

• คนเรารู้จักพอบ้างก็ดีนา เล่นเป็นเด็กไม่ยอมเลิกไปได้ อาทิตย์ที่แล้วเห็นเก็บกด

ก็ให้ปลดปล่อยแบบเต็มที่ไปแล้ว ยังไม่พออีก เกรงใจเจ้าของกระทู้นี้หน่อย คนอื่น

เค้าคุยกันเรื่อง Thailand Dog Show ภาพเหตุการณ์กันอยู่ เสียมารยาท... :003:
  • บางที ที่ไม่มีใครออกมา ก็ กลัวจะโดนไปด้วย
    อย่าไร้สาระให้มากครับน้าผี

คุณเต็กอย่าไปถือสาเลยครัับ พวกนี้ น่าจะเด็ก ล่ะครับสักวันเขา คงโตและ สมาธิ นิ่งเอง
    แหละครับ :o023:
  • คนเราเลิกขี้โม้ โอ้อวดบ้างก็ดีนา เล่นเป็นเด็กไม่ยอมเลิกไปได้ อาทิตย์ที่แล้วเห็นเก็บกด

ก็ให้ปลดปล่อยแบบเต็มที่ไปแล้ว ยังไม่พออีก เกรงใจเจ้าของกระทู้นี้หน่อย อย่ามาขี้โม้โอ้อวด ในนี้เลย คนอื่น

เค้าคุยกันเรื่อง Thailand Dog Show ภาพเหตุการณ์กันอยู่ เสียมารยาท... :003:
  • บางที ที่ไม่มีใครออกมา ก็ กลัวจะโดนไปด้วย

คุณเต็กอย่าไปถือสาเลยครัับ พวกนี้ น่าจะเด็ก ล่ะครับสักวันเขา คงโตและ สมาธิ นิ่งเอง

---------------------------

ไอ้หน้าด้าน รู้ตัวดิไม่มีใครเค้าอยากยุ่งกับมึงไอ้ดักดาน เอ้ย
  • โกเต๊กมรึงอยู่ที่ไหนคนเค้าก็เดือดร้อน ก็คนเกลียดมรึงเต็มไปหมด มรึงก็รู้ตัวนี่ ทำไมยังทำ เกรงใจเจ้าของกระทู้นี้หน่อย คนอื่น

------------------------------------------------------------

โอ๊ย...พ่อคนโต สมาธินิ่ง แหมเข้าใจใช้คำ * สมาธินิ่ง* พ่อผู้ใหญ่ สอนคุณโกเต๊ก ติดมอยส์ บ้างนะ
    การโกหก หลอกลวง ขี้โม้ คุยโต โอ้อวด มันไม่ดี คนในสังคมเค้าไม่ชอบ ฝากด้วยนะพ่อผู้ใหญ่สมาธินิ่ง
  • GHOST รำคาญ 10:49PM Permalink
    คุณเต็กอย่าไปถือสาเลยครัับ พวกนี้ น่าจะเด็ก ล่ะครับสักวันเขา คงโตและ สมาธิ นิ่งเองแหละครับ
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ก็คิดไว้อย่างนั้นเหมือนกันครับ แต่ถ้าไม่ดีขึ้นนี่แย่เลยคนพวกนี้ นิสัยเป็นอีแอบ

ริษยาจองล้างจองผลานแบบนี้ อยู่ที่ไหนก็ลําบาก เท่ากับจุดไฟเผาตัวเองไปวันๆ...:011:
  • ก็มรึงเป็นของเล่นให้เด็กอย่างพวกกูเล่น
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++

ก็คิดไว้อย่างนั้นเหมือนกันครับ ด่ากันขนาดนี้ ถ้าไม่ดีขึ้นนี่แย่เลยนะโกเต๊ก นิสัยเป็นเด็กขี้อวด

อิจฉาริษยา ขี้โม้โอ้อวดแบบนี้ อยู่ที่ไหนก็ลำบาก เท่ากับจุดไฟเผาตัวเองไปวันๆ...:011:
  • เต็ก สาบานมั้ยว่ามึงไม่ได้เป็นอีแอบเป็นผีช่วยตัวมึงเองตอแหลแช่งเมียมึงมีชู้นะ ใครไม่รู้มาเฟียรู้
  • คดีเปลี่ยนยาวเลย. แล้วงานพัทยาเต็กไปเกี่ยวอะไรด้วยครับ
  • ขอแสดงความเห็นอย่างตรงไปตรงมาและเป็นกลางนะครับ ใจจริงก็ไม่อยากยุ่งเพราะปัญหาของตัวเองก็เยอะพอสมควรแล้ว แต่ยืนยันว่าผมมองทุกคนที่เล่นอยู่ในบอร์ดนี้ทุกคน เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้องกันหมด ทุกคนเข้ามาเล่นที่นี่ก็แสดงว่าเขาเป็นส่วนหนึ่งของที่นี่ ดังนั้นการทะเลาะเบาะแว้งมันก็มีบ้าง แต่ก็เอากันแบบพอประมาณ อะไรที่ผมแนะนำได้ก็จะทำ ส่วนจะฟังหรือไม่ก็เคารพการตัดสินใจครับ

เต็กเป็นคนที่มั่นใจในตนเองสูง ก็ตามธรรมดาของคนที่เคยใช้ชีวิตที่ต่างประเทศ หลายสิ่งหลายอย่างมันเป็นข้อได้เปรียบของคนที่เคยเห็นประเทศที่เจริญแล้ว เพราะเขาล้ำหน้าเราในหลายเรื่อง บางเรื่องบ้านเรายังไม่มี คนที่มีโอกาสใช้ชีวิตที่นั่นก็ได้เห็นมาก่อน เรื่องบางเรื่องมันล้ำหน้าบ้านเราจริงๆ และวิธีการเรียนการสอน เขาก็เน้นให้คนเป็นผู้นำครับ หากเรานำเฉพาะสิ่งดีๆมาใช้โอกาสประสบความสำเร็จก็มาก แต่ถ้าเราไม่ประยุกต์ยกมาเลยทั้งดุ้นมันก็จะเป็นปัญหา

และสิ่งหนึ่งที่พี่เห็นว่าเต็กยังขาดก็คือ การเรียนรู้ที่จะอยู่กับคนอื่น อย่าลืมว่าท้ายสุดเราก็ยังเป็นคนไทยครับ เรามั่นใจในตนเองมันเป็นสิ่งดี แต่การที่จะแข็งโดยไม่ยอมอ่อนมันอยู่เมืองไทยไม่ได้ครับ เราเข็มแข็งได้แต่ไม่ใช่แข็งกร้าวไปเสียทุกเรื่อง และเราอ่อนโยนได้แต่การอ่อนโยนก็ไม่ใช่การแสดงความอ่อนแอครับ การเถียงชนะมันไม่ใช่ชัยชนะที่แท้จริง บางเรื่องเรายอมแพ้ แต่เราอาจจะชนะใจคนครับ

ยกตัวอย่างเรื่องที่เต็กพลาดมากๆ ก็คือการนำรูปสุนัขของคนอื่นมาทำประโยชน์ทางการค้าโดยไม่ได้ขออนุญาติ เพราะไม่ว่าเขาจะใช้สินค้าของเราหรือไม่ เราก็ไม่มีสิทธินำมาอ้างถ้ายังไม่ได้ขออนุญาติ อย่าลืมเรากำลังทำธุรกิจ เรานำทรัพย์ของคนอื่นมาทำธุรกิจซึ่งคนที่ได้ประโยชน์ก็คือตัวเราเองเพียงคนเดียว ดังนั้นเราก็ควรต้องคำนึงถึงความรู้สึกของเขาด้วย

พี่ตามอ่านมาระยะหนึ่ง ไม่เห็นเจ้าของภาพออกมาพูดอะไร พี่ก็เดาได้เลยว่าเขาไม่เห็นด้วย โดยไม่ต้องรอให้เขาออกมาพูดอะไรหรอกมันคิดได้เองเลย เพราะถ้าเขาเห็นด้วยเขาคงต้องออกมาช่วยสนับสนุนเต็กตั้งแต่ต้นแล้วครับ แต่เขาไม่ออกมาจนบัดนี้ พี่คิดว่าเขาเองก็คงอึดอัด หากจะให้เขามาพูดเพื่อช่วยเต็กเขาก็คงไม่ทำเพราะเขาไม่เห็นด้วย แต่การจะมาต่อว่าเต็กเขาก็อาจจะไม่สบายใจกลัวโดนข้อหาใจแคบ เขาจึงใช้การนิ่งเฉย

พี่มาร์ค อยู่ตรงนี้มานานและพี่มาร์คเองก็ยืนยันว่าการแสดงความเห็นนี้ กระทำโดยเจตนาที่บริสุทธิ์ ไม่ได้ต้องการทำร้ายใคร แต่มันเป็นการแสดงความเห็นที่ใครได้อ่านก็เป็นประโยชน์ นำไปใช้กับชีวิตได้จริง บอร์ดนี้คงเป็นบอร์ดเดียวที่เจ้าของบอร์ดเปลืองตัวมากที่สุดแล้ว ลงมาเล่นเองแทบทุกเรื่อง

สวัสดีครับ
  • ขอบคุณพี่ Mark ที่เข้าใจในเจตนารมณ์ นิสัยลึกข้างในตัวผม
    และสําหรับคําแนะนําดีๆ ยามเช้าครับ... :042: :015:

• ส่วนตัวผม คนมั่นใจในตัวเองสูง หรือจะอ่อนน้อมถ่อมตน กับ ชอบเอาเปรียบคนอื่น ขี้โม้ โกหก หลอกลวง คุยโว โอ้อวด มันคนละเรื่องกันครับ วัฒนธรรมไหนๆก็คงไม่ได้สอนให้เป็นแบบนี้ คนน่ารังเกียจแบบนี้มันมีทุกชาติทุกวัฒนธรรม พม่า เขมร ก็มี มันเป็นที่สันดานแต่ละคนต่างกาก.. :)
  • เต็ก นายจงภูมิใจเถอะ นายคือตัวละครตัวนึงของ
    PITBUllZONE ทำใจหน่อยน๊ะ
    นายเพิ่มสีสรร ได้มากจริงๆ
    เป็นกะลังใจให้ ครับ... :039: :042:
  • โกเต็ก กากสังคม
  • เจตนารมณ์ นิสัยลึกข้างใน ของเต๊ก ส่วนตัวคิดว่า อยากได้รับการยอมรับทางสังคมมากเป็นพิเศษ พยามอยากจะเป็นผู้นำแต่มันไม่ใช่ มันตรงข้าม มันเป็นการอยากจะเหนือคนอื่นซะมากกว่า เจตนาทำให้คนอื่นคิดว่าตัวเองรวย ทั้งๆที่หลายเรื่อง จริงๆแล้วมีแค่1 พยามให้คนอื่นคิดว่ามี10 เพื่อ ยกตัวเองระดับทางสังคม ข่มและเจตนาดูถูกผู้อื่นทั้งทางตรงและทางอ้อม อยากจะพยามเทียบเคียง พี่มาร์ค หรือ พี่อะไร เฮียอะไรต่างๆ
  • ผีบางตัว ทำใจไม่ได้ เห็นขี้ลอยน้ำผ่านมา
    เสือกเอามือไปตักเล่น ก็ตามใจท่าน
    เลือกเสพเอาครับ หรือมันไปคัดผลประโยชน์
    ใคร ...........
  • เอาไม้ เขี่ยขี้ ให้ไปไกลๆ
  • ขอหน่อยนะครับแบบตรงไปตรงมา การอยู่ในสังคมในเมื่อคุณเคารพความเป็นส่วนตัวของตัวเอง ก็ต้องเคารพให้เกียรติเคารพความเป็นส่วนตัวของคนอื่นด้วย ไม่ใช่ทุกคนต้องเข้าใจคุณกูเป็นของกูแบบนี้ กูรู้มึงเป็นแบบนี้แล้วกูต้องเข้าใจมึงฝ่ายเดียวใช่มั้ย มึงจะทำอะไรก็ได้ใช่มั้ยจะพูดอะไรจะเขียนอะไรก็ได้ใช่มั้ย คุณเขียนถึงงานพัทยาแบบนั้นคุณเขียนไปได้ยังไงเต็กแทนที่คุณจะรับผิดชอบในสิ่งที่คุณเขียนกลับคิดว่าตัวเองทำถูก ผมผิดหวังในตัวคุณอ่านแล้วอารมณ์ขึ้น ถ้าคุณไม่รับผิดชอบในสิ่งที่คุณทำผมและกลุ่ม Scubapit จะไม่ขอร่วมกิจกรรมทุกกิจกรรมที่คุณและกลุ่มคุณจัด เกินไปเต็ก
  • jonnyscubapit 8:26AM Permalink
    คดีเปลี่ยนยาวเลย. แล้วงานพัทยาเต็กไปเกี่ยวอะไรด้วยครับ
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ไม่ทราบจริงๆ ครับว่าเป็นคําถามสําหรับผม คิดว่าเฮียถามผีด้านบน แต่พอได้อ่านข้อความล่าสุดก็พอเข้าใจทันทีครับ

ผมเห็นข้อความสงวนลิขสิทธิ์VDO และมีคนทักหลายครั้งว่า มันสื่อหรือเสียดถึงผม เพื่อไม่ให้ไปถ่ายวีดีโอที่งานพัทยา มีใครไม่รู้ว่าคนทําวีดีโอเกี่ยวกับพิทบูลในเมืองไทยมีซักกี่คน แต่ผมก็ไม่ได้ไปติดใจอะไร เพราะไม่มีโครงการที่จะไปถ่ายทําอยู่แล้ว รู้แล้วก็นิ่งๆ เงียบๆ ตามนิสัยของผม งานพัทยาผมเองก็ได้ไปร่วม ซื้อเสื้ออุดหนุนไปสองตัว แถมออกค่าบูธล้านนาส่วนหนึ่งช่วยเบาภาระอ้ายสมพงษ์ แต่ถ้ามีคนมาเย้ยผมโดยตรงในกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ ในอาชีพหรือความสามารถที่ผมทําอยู่ ผมมีหน้าที่ปกป้องความสามารถทางด้านการงานของผมอยู่ มิใช่หรือ

แล้วผมก็ได้ตอบแบบตรงไปตรงมาด้วยว่า ถึงเอาเงินก้อนมาจ้างผมก็ไม่ถ่าย เข้าใจว่างานพัทยากลุ่ม Scubapit เป็นออร์แกนไนซ์ แต่เจ้าภาพงานพัทยาแท้จริง ที่ผมรู้จักมีเพียงเฮียโฟล์ค ส่วนคุณเพชร&โอ บิซมากี้แทบไม่รู้จักกันเลย หนึ่งเหตุผลที่ผมเป็นเจ้าของบริษัทที่เชียงใหม่คือ ไม่ชอบทํางานหรือรับใช้ใคร ยิ่งถ้าไม่รู้จักกันนี่ลืมไปได้เลย ทํางานไปก็หายใจไม่ทั่วท้อง อึดอัดแน่นอนครับ งานพิทบูครั้งแรกที่ผมถ่ายปี 2008ก็เป็นงานของพี่ Mark และงานล่าสุดเป็นของพี่ต๊ะ ซึ่งผมรู้จัก นับถือและได้คุยทําความรู้จักกันมาเป็นเวลาสองสามปี หวังว่าเฮียคงเข้าใจนะครับ

ส่วนเรื่องกลุ่ม ตัดผมออกไปได้เลย สรุปแบบนี้ จะสร้างความขัดแย้งพร้อมความเดือดร้อนให้เมืองเหนือเปล่าๆ งานปลายปีนี้ผมก็ไม่ได้เป็นผู้จัด นานๆ ทีผมอาจได้ร่วมวงสังสัรรค์กินเหล้ากินเบียร์ ตอนนี้ไม่ได้อยู่กลุ่มไดๆ ทั้งสิ้น มีเพียงแต่ผมกับเจ้าเบิกครับ...

image
    ไฟล์แนบ
    DSC04063.JPG 177K
  • Tek กรกฎาคม 3 Permalink

DVD งานพัทยาต่อให้ไม่ประกาศก็ไม่ถ่าย ถึงจะจ้างก็ไม่ถ่าย เพราะไม่รู้จักกันกับผู้จัด
    เป็นงานที่ใหญ่ดี เพียงแต่ว่าปรกติแล้ว ไม่ชอบหรือรับงานของคนแปลกหน้า...
  • ผู้จัดงานพัทยา ทีมงานผู้จัดงานก็เป็นผู้ใหญ่ขาใหญ่ในเวปนี้ทั้งนั้น คุนหน้าคุนตากันทั้งนั้น
  • สันดารไอ้เหี้ยเต๊กคือ การแอบด่าอีกคนเพื่อเลียอีกคน

Tek Comment | July 16, 2010, 11:29 am
    บางคนคิดว่า หมาอเมริกาสูงส่งกว่าหมาไทย นั่นเป็นความคิดที่น่าสมเพชมาก
    ยิ่งเป็นคน ไทยด้วยกันยิ่งเห็นแล้วอุบาทว์ลูกตา คนที่คิดอย่างนั้นมักนําเข้าหมาเป็นว่าเล่น
    และโดนหลอกไปไม่ใช่น้อย คุณค่าของหมาทุกตัวขื้นอยู่กับหมาและเจ้าของ
    บอกตามตรงถ้าให้ผมเลือกรี เจนด์กับไจแอนท์หมาที่โดนทิ้งแล้วพี่ Mark เอามาปั้น
    ผมเลือกไจแอนท์ ครับ ล่าสัตว์เข้าป่าขื้นเขาปลอดภัย ของที่ไม่มีค่าทําให้มีค่าได้
    ดี กว่าของที่มีราคาสูงจับมาขังไว้ในกรงผสมพันธ์ไปวันๆ ภูมิใจในความเป็นคนไทยหน่อยครับ...
  • เหี้ยเต๊ก มึงซื้อเสื้อสองตัวมึงทำมาทวงบุญคุณเฮียเหลียงเลยเหรอ
  • ทำไมประเ้ด็นมันเบี่ยงไปซะขนาดนี้ว่ะ จากขอชมภาพเหตุการณ์ กลายเป็นออกมาโวยวายเรื่องหมาลาก
    แล้วก็มาลากกันมาลงที่เต๊ก กระทู้นี้มันจะจบยังไงว่าเนี้ย
  • Tek กรกฎาคม 3 Permalink

DVD งานพัทยาต่อให้ไม่ประกาศก็ไม่ถ่าย ถึงจะจ้างก็ไม่ถ่าย เพราะไม่รู้จักกันกับผู้จัด
    เป็นงานที่ใหญ่ดี เพียงแต่ว่าปรกติแล้ว ไม่ชอบหรือรับงานของคนแปลกหน้า...

ไม่รู้ว่าที่เต็กพูดมา ใจจริงๆของเต็ก จะตั้งใจสื่อไปทางไหน แต่ส่วนตัวผมอ่านแล้ว FAIL.....สุดๆ

• แล้วผมก็ได้ตอบแบบตรงไปตรงมาด้วยว่า ถึงเอาเงินก้อนมาจ้างผมก็ไม่ถ่าย เข้าใจว่างานพัทยากลุ่ม Scubapit เป็นออร์แกนไนซ์ แต่เจ้าภาพงานพัทยาแท้จริง ที่ผมรู้จักมีเพียงเฮียโฟล์ค ส่วนคุณเพชร&โอ บิซมากี้แทบไม่รู้จักกันเลย หนึ่งเหตุผลที่ผมเป็นเจ้าของบริษัทที่เชียงใหม่คือ ไม่ชอบทํางานหรือรับใช้ใคร ยิ่งถ้าไม่รู้จักกันนี่ลืมไปได้เลย ทํางานไปก็หายใจไม่ทั่วท้อง อึดอัดแน่นอนครับ งานพิทบูครั้งแรกที่ผมถ่ายปี 2008ก็เป็นงานของพี่ Mark และงานล่าสุดเป็นของพี่ต๊ะ ซึ่งผมรู้จัก นับถือและได้คุยทําความรู้จักกันมาเป็นเวลาสองสามปี หวังว่าเฮียคงเข้าใจนะครับ

ผมไม่ถนัดโต้วาที ผมคงไม่เถียงกับคุณเอาเป็นว่าในเมื่อเราคุยกันไม่รู้เรื่องเข้าใจกันคนละอย่างก็อย่าเสียเวลาคุยกันเลยผมคนไทย โคตรพ่อโคตรแม่สอนให้อ่อนน้อมถ่อมตนไม่ยกตนข่มท่าน ทุกวันนี้ผมและเพื่อนๆกลุ่ม scubapit เป็นเจ้าบริษัทธุรกิจหลายสิบล้านกันแทบทุกคนต่างอาชีพ ต่างวัยก็ยังไม่เคยเห็นใครพูดเหมือนคุณเต็กสักคนเปิดบริษัทไม่รับใช้ใครแล้วจะเปิดไปทำ......อะไรครับ จบนะครับ
  • เฮียเหลียง :063:
  • บริษัทเป็นระบบเครือข่าย ออกแบบให้นักลงทุนชาวต่างชาติได้นําเงินเข้ามา
    ลงทุน เพื่อป้องกันดอกเบี้ยที่ตํ่าและการล้มละลายของธนาคารในยุโรปครับ

ผมตอบคําถามเฮียเหลียงด้วยเหตุผล ไม่มีอารมณ์เข้ามาเกี่ยวข้อง
    แต่ไม่เคยคิดว่าจะมาอยู่จุดนี้ ผมโดนเตี่ยแม่สั่งสอนมาดีเช่นเดียวกัน
    ไม่งั้นคงไม่เห็นผมยกมือไหว้ เวลาเจอหน้าเฮียทุกครั้ง จบครับจบ...

image
    ไฟล์แนบ
    DSC05799.JPG 167K
  • ไม่เป็นไรครับ =;
  • TeK
    ซื้อเสื้ออุดหนุนไปสองตัว แถมออกค่าบูธล้านนาส่วนหนึ่งช่วยเบาภาระอ้ายสมพงษ์
    -----------------------
    อ้ายสมพงษ์ว่าไงคับ
    พูดไปเลยว่าไอ้เหี้ยเต๊กที่มันช่วยออกเงินค่าบูธเพราะมันมีผลปรโยชน์โดยการขายอาหารเสริมขี้กากของมัน
  • เหี้ยเต๊กเอารูปมาหาแดกอีกแล้ว
  • Tek 2:00AM Permalink
    ผมเป็นเจ้าของบริษัทที่เชียงใหม่คือ ไม่ชอบทํางานหรือรับใช้ใคร

-----------------------------------------------------------------------

เต๊ก เหรี้ยเอ๊ย...แมร่งขี้คุยว่ะ นี่ขนาดนี้ มึงหาช่องว่างที่จะคุย ที่จะข่ม คนอื่นเค้าได้อีก มรึงนี่มันสุดยอดจริงๆ
    คนน่ะไม่ควายนะโว๊ย! ที่จะได้ไม่รู้ว่ามึงมีคำที่เจตนาขี้โอ่อยู่ ไอ้เหรี้ย......กูเกลียดคำนี้มรึงจริงๆ :o019:
  • เฮียมาร์คพิมพ์มา มีสาระดีอ่านแล้วคิด ไตร่ตรอง ;-)
  • เต๊ก กูอ่านของมึง กูรู้สึกอย่างเดียวเลยว่า....เหรี้ยนี่แมร่งโคตรขี้คุยเลย
    นี่ขนาดกลุ่มที่มึงคุยด้วยเป็นที่รู้จักนะเนี่ย นี่ถ้าเป็นผีหรือคนที่มึงไม่รู้จักนี่ มึงคงข่มเค้าฉิบหาย
    ไม่แปลกเลย ที่กูเห็นคนเกลียดตามเกลียดมรึงทั่วบ้านทั่วเมือง สมควรแล้ว
  • Tek 2:00AM Permalink
    ผมเป็นเจ้าของบริษัทที่เชียงใหม่คือ ไม่ชอบทํางานหรือรับใช้ใคร

-----------------------------------------------------------------------

ไอ้เหรี้ย แล้วอย่างนี้ใครเขาอยากจะทำการค้ากับมึง เปิดบริษัทหาเหรี้ยไรคร๊าบ...ไอ้ฟาย
  • ยกให้คุณเต๊กเป็นคนเหี้ยแห่งปีครับ :067: