ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

###เชื่อและศรัทธาไปกับ...เรดทาโร่###
  • เก็บภาพส่วนตัวจากงาน Thailand Dog Show ของเรดทาโร่ มาฝาก ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณผู้จัดงานดีๆแบบนี้ทุกท่านครับ และขอแสดงความยินดีกับผู้ชนะด้วยครับ
    วันนั้นสนุกมากครับไม่ได้ไปคงเสียดาย กลับมาถึงบ้านสลบทั้งคน สลบทั้งหมา

และต้องขอขอบคุณอีกครั้งคือ พี่มาคร์ (มาเฟีย) พี่กอฟล์ ชัยภูมิ กับคำแนะนำดีๆครับ
    อีกทั้งกำลังใจจากผู้ชมในวันงาน ที่รู้จัก และไม่รู้จักเเละเข้ามาพูดคุยขอบคุณครับ

เข้าเรื่องเลยครับ ก่อนถึงวันงานทำเอาผมคิดหนักเหมือนกัน กลัวว่ามันจะไม่ลากเพราะไม่เคยซ้อมลากกับรถเลย และงานนี้บอกตามตรงคือไม่ได้หวังอะไรเลย จุดประสงค์คือต้องการดูใจของมันว่ามันจะมากน้อยแค่ใหน และมันได้พิสูจน์ให้ผมเห็นแล้วว่ามันทำได้...กับหมาอายุแค่ 10เดือน มันได้ใจผมไปเต็มๆ
    image
    และมันสามารถลากไปแตะนำหนักจบที่ 1,230 กก.
    วันสบายๆ...พักผ่อน...ชิว ชิว รอกระดูกและอายุให้ได้ก่อน เจอกันแน่อีกครั้งกับหมาลาก
    และฝากติชมด้วยครับ เดี่ยวเอาคลิปลากลงให้ชมยังหาไม่เจอไม่รู้อยู่ไฟร์ใหนในโทรศัพท์

image :-))

ไฟล์แนบ
    214500.jpg 180K
    06072011809.jpg 120K
    IMG-8724.jpg 53K
    IMG-8758.jpg 46K
    IMG-8742.jpg 53K
  • และกระทู้นี้ขอเป็นกำลังใจให้ท่านที่คิดกำลังจะฝึกหมาของตัวเองอยู่ สิ่งสำคัญคือคุณต้องหาหัวใจของคุณให้เจอก่อน และจะเจอกับหัวใจของมันได้ไม่ยาก :-D
  • คมอีกแล้วน้องชาย ดีใจที่ท่านเปิดโอกาสให้มันได้ออกมาสู่โลกกว้างครับ :-D
  • ยินดีที่ได้เป็นน้องชายในวงการนักลากครับ ขอเดินร่วมทางอีกคนครับ =D>
  • การเดินทาง ความสนุกมันไม่ได้อยุ่ที่การไปถึงจุดหมาย
    แต่มันอยู่ที่ประสบการณ์และสิ่งใหม่ๆที่ได้พบเจอระหว่างการเดินทางครับ :063:
  • ตัดหูที่ไหนครับ
  • ตัดหู สวยเวอร์
  • สวยจังน่าโมยสุดๆๆๆๆ
  • ดีใจด้วยนะครับแมน กับความตั้งใจจริง เท่าที่คุณกันพี่ว่าแมนตั้งใจและมีความมุ่งมั่นดีครับผม ผมมองว่าสนามแรกทั้งคนและหมากับอายุเพียงแค่นี้ถือว่า มันได้ใจเราสุดๆแล้วครับ เชื่อว่าอนาคตคงดีกว่านี้แน่นอนครับผม วันนั้นคุยกันเห็นถามหาเจ้าบูบู้เลยถือโอกาสถ่ายรูปปัจจุบันมาฝากครับผม ไว่วันหลังเอาคลิปกิจกรรมมันๆของเด็กๆที่บ้านมาแลกเปลี่ยนกันชมบ้างนะครับผมimage
    ไฟล์แนบ
    SDC16042.JPG 136K
  • ขอบคุณพี่ lamphun ใช่พี่คนที่คุยด้วยในวันงานใหมครับ ขอบคุณในคำแนะนำดีๆ
    ตอบคุณ chorcank ตัดที่วัดไผ่ตันครับ เบอร์สองนิดๆ
  • ขอบคุณพี่กอฟล์ที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ ตอนนี้ก็กำลังฝึกในเรื่องความแข็งแรง ระบบหายใจ วิ่งลากยางระยะไกลโดยผมปั่นจักยานให้มันวิ่งคู่กันไป(เอาเปรียบหมา ฮ่าๆๆ)
    บูบู่ ของพี่ดูร่างกายแข็งแรงมากนะครับ ขาตรงสวยมาก แน่ๆๆๆใจหรือครับว่านั่นมันโซ่ล่ามหมา(ใหญ่มาก มากๆๆๆ) ช้างยังอายเลยนะครับพี่ :o019:
  • หุ่นเหมือนไม่ค่อยให้ (ออกแนวบูลลี่) แต่ดูแล้วใจรักมากครับเรดท่าโร่... :063: :020:
  • หุ่นไม่ให้แต่ใจรักจริงๆเจ้าทาโร่ ได้ใจเจ้าของไปเต็มๆงานนี้ เยี่ยมมากๆๆๆ:063: :063: :063:
    ค่อยเป็นต่อยไปนะพี่อย่าโหมมาก :008: :006:
    ผมใหม่เจ้าของบักโร่เองครับพี่แมน
  • สุดยอดเลยครับ...หมาเเค่ 10 เดือน เอาเลยหรอ...เก่งมากๆครับ :063:
  • แอบเชียร์เจ้าตัวนี้อยู่ตอนวันงาน มันเหมือน Bully ดี แถมลากด้วยท่าทางคึกคักมากๆ :005:
  • มีอีกสองตัวที่อยากชื่นชม ไม่อยากเชื่อว่าเขาจะทำได้ ฮีโร่หมาแลกถังของน้องเอ็ม และ มูดดี้จอมเซื่องซึมของคุณมุ งงมาก ไม่รู้ทำได้งัย ฮ่าๆๆ
  • ขอบคุณสำหรับกำลังใจทุกท่านครับ

image

หุ่นไม่ให้แต่ใจเอาๆๆๆๆๆๆๆ
    image
    วันข้างหน้าต้องดีกว่านี้ ฮึ ฮึๆๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG-8742.jpg 53K
    IMG-8758.jpg 46K
    IMG-8724.jpg 53K
  • ถึงไม่ได้รางวัลแต่ก็ชนะใจผู้ชมนะ แมน
  • วันหลังขอฝาก โมฮ๊อก ไปฝึกวิชาด้วยอีกตัว
  • =D> สุดยอด