ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เพดดีกรีสำหรับพิตบูล/บูลลี่
  • เสร็จนานแล้วลวดเพ่ เห็นนกมันเตรียมใส่ซองไว้นานแล้วนี่หว่า
  • แจ้งการโอนเงิรค่ะคุณนก ใบของเด็กๆเรียบร้อยรึยังค่ะimage
    ไฟล์แนบ
    ScannedImage-8.jpg 168K
  • พี่ด้านหลังมันว่างเปล่าใช่ป่ะครับ ของผมเคลือบใสเดี๋ยวจะไปบอกให้น้องบ่าวในกลุ่มสมัครๆซะให้เรียบร้อย
  • ตอนนี้ก็ทะยอยส่งไปเรื่อยๆครับ เมื่อเช้าคุณบอยก็ขับรถมาจากชลบุรี มาทำด้วยตัวเองเลยครับ
  • ช่วยกันร่วมแรงร่วมใจให้ABC ให้พิทบูลเรายืนหยัดต่อไปไม่แพ้ชาวต่าวชาติ วันนี้เข้ากรุงเล่นซะหลงเลยแต่ก็เรียบร้อยทุกอย่างขอบคุณพี่มาร์คและคุณนกมากครับ เดี๋ยวคอยดูใครว่าเลี้ยงพิทบูลไว้เก็บขี้ :-))
  • ชอบหรือไม่ชอบ เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย เป็นเรื่องส่วนบุคคล ถ้าชอบแบบนี้ก็เข้ามา ถ้าไม่ชอบก็ไปไกลๆเลย
    ไม่มีใครบังคับนะครับ ถ้ามีเหตผลอื่นก็ค่อยๆถามให้พี่มาร์คเขาตอบ หมาผมเอามาจากเพื่อนไม่มีใบใคๆทั้งสิ้น เลี้ยงให้อยู่ในบริเวรบ้านตลอด ไม่ปล่อยให้ไปนอกบ้านตามลำพัง เหตุผลเพราะว่าคนเราคิดไม่เหมือนกัน เจอคนรักหมาก็ดีไป เจอพวกเกลียดหมาก็คุยกันยากครับ (ไม่เชื่อลองไปคุยดูนะครับ) ของผมเลี้ยงไว้ 3 ตัว ก็กะว่าจะสมัคร ABC ที่นี่ละครับ
  • ถ้าเลี้ยงกันเล่นๆ ไม่ได้คิดจะทำเป็นการค้า ใบเพดดีกรีก็แทบจะไม่มีความจำเป็นเลยครับ แต่ถ้าคิดจะเลี้ยงในเชิงพัฒนา และทำเป็นการค้าไปด้วย ใบเพดจึงมีความจำเป็นมาก ผมทำโครงการนี้ขึ้นมา ไม่ได้มีเป้าหมาเพื่อการขายกระดาษ แต่ต้องการให้ผู้ซื้อได้รับความเป็นธรรม ได้ทราบข้อมูลเกี่ยวกับประวัติทางสายเลือด โดยเฉพาะคนที่ต้องการจะซื้อหมาเพื่อไปพัฒนาต่อ

หมาพิตบูลจากคอกที่มีชื่อเสียงในปัจจุบัน ราคาก็ถือว่าสูงที่สุดในท้องตลาด สูงกว่าหมาสายพันธ์อื่นๆเป็นอย่างมาก จึงทำให้มีคนซื้อหมาไปโดยมีเป้าหมายเพื่อบรีดลูกขายต่อ แต่ถ้าเป็นหมาที่คุณภาพดี ก็ไม่มีปัญหา เป็นการลงทุนที่คุ้มค่าสามารถถอนทุนคืนได้เร็ว แต่ถ้าไปเจอหมาที่มีปัญหามีข้อบกพร่องและหลงซื้อมาเพราะเชื่อถือในชื่อเสียงของคอก ก็จะเสียทั้งเงินทั้งเวลา ต้องมาเริ่มต้นนับหนึ่งใหม่อีก ดังนั้นระบบใบเพดดีกรีจึงจำเป็นอย่างมากที่จะช่วยคัดกรอง คอกที่ทำธุรกิจอย่างไร้จรรยาบรรณ

คนคิดจะบรีดหมาขาย สิ่งหนึ่งที่ควรทำควบคู่ไปด้วยก็คือการทำใบเพดดีกรีให้ลูกค้า ถ้าคอกไหนบรีดหมาออกมาขายแต่ไม่สนใจในเรื่องนี้ ก็แสดงว่ามีพฤติกรรมปั๊มลูกเพื่อเงินเพียงอย่างเดียว เราก็ไม่ควรสนับสนุน ดังนั้นต่อไปก่อนจะซื้อหมาจากใคร อยากให้ลองแกล้งถามเรื่องนี้ดูเล่นๆ ท่านก็จะได้รู้ว่าคอกที่ท่านกำลังจะซื้อลูกหมาจากเขา เขาทำเพื่อพัฒนาจริงหรือทำเพียงเพื่อผลประโยชน์จากการขายลูกหมา ผมไม่ต้องการให้มาทะเลาะกันภายหลัง

ซื้อหมามา ถ้าไม่ได้คิดจะทำธุรกิจต่อ ใบเพดไม่มีความจำเป็นเลย แต่ถ้าหมาท่านเกิดสวยมากๆขึ้นมา และท่านต้องการจะทำในรูปของธุรกิจ ท่านจะเริ่มนึกถึงใบเพดดีกรีครับ ดังนั้นก่อนจะซื้อหมาจากใคร ขอใบเพดเอาไว้ก่อนครับ มีไว้มันไม่เสียหลาย เพราะถ้าไม่มีตั้งแต่แรก พออยากได้ขึ้นมาก็สายไปเสียแล้ว มันก็ปิดโอกาสหมาตัวนั้นไปอย่างน่าเสียดาย
  • ก่อนจะจ่ายเงินซื้อหมาราคาแพง โปรดทบทวนดูหลายๆรอบ ว่าท่านได้จ่ายมันตามคุณภาพ หรือว่าจ่ายตามแรงเชียร์ของคนขาย โปรดเชื่อผม ตราบใดเงินท่านยังอยุ่ในกระเป๋าไม่มีใครล้วงออกไปได้ ไม่ต้องกลัวว่าท่านจะไม่ได้เสียเงิน เพราะลูกหมามันมีออกมาทุกวัน วันนี้คอกใหม่ๆหมาคุณภาพเกิดขึ้นเพียบ ดังนั้นท่านยังมีโอกาสหาหมาสวยๆได้สบายๆ แต่ถ้าท่านควักจ่ายเงินไปแล้ว นำหมากลับมาบ้านแล้ว เงินที่เสียไปมันเอาคืนยาก ผมจึงเตือนมาเพื่อขอให้ท่านใจเย็นๆ อย่าซื้อด้วยอารมณ์ คิดเยอะๆ คิดนานๆ

คนเลี้ยงเล่นๆผมไม่ห่วง แต่ผมห่วงคือคนที่จะซื้อหมาเพื่อนำไปพัฒนาต่อครับ หากท่านนำหมาที่มีข้อบกพร่องไปพัฒนาเพื่อการค้า นอกจากจะเป็นการลงทุนที่ไม่คุ้มค่าแล้วยังจะเป็นการสร้างภาระให้แก่ตนเอง และถ้าในอนาคตมาตรฐานสุนัขมันแข็งแรงขึ้น คนซีเรียสเรื่องการประกวดมากขึ้น การขายหมาที่มีข้อบกพร่องก็จะไม่ได้ราคาในที่สุด และหมาตัวใหม่ๆที่นำเข้ามามาตรฐานก็สูงขึ้นทุกวัน สวยขึ้นทุกวัน หากท่านยังเสียเวลากับหมาที่มีปัญหา ท่านไม่มีทางตามเขาทันครับ

หวังว่าสิ่งที่ผมเขียนไปนี้จะเป็นประโยชน์แก่คนที่กำลังจะตัดสินใจซื้อหมามาเลี้ยงสักตัวนะครับ

ขอให้โชคดีได้หมาตัวที่ท่านถูกใจมากที่สุด สวัสดีครับ :-D
  • ขอเป็นกำลังใจให้ พี่มาคร์ ประสบความสำเร็จกับ abc ครับ
  • พี่มาร์คครับรบกวนถามหน่อยคับว่าถ้าผมจะเอาไปขึ้นจดทะเบียนต้องทำไงบ้างคับแล้วมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คับขอรายละเอียดหน่อยคับ...ขอบคุณคับ
  • ค่าทำใบเพดตัวละ 300 บาทครับ
    เอกสารที่ต้องการ รูปถ่าย รายละเอียดเกี่ยวกับตัวหมา วันเดือนปีเกิด เพศ สี รายละเอียดเจ้าของ
  • แล้วสมัครแล้วจาลงเพดออนไลน์ให้เลยหรอครับ
  • แล้วสมัครที่ไหนคับพี่มาร์คแล้วค่าทำใบเพดให้โอนไปใช่มั้ยคับพี่(รบกวนหน่อยคับพี่)
  • สมาชิกเราลงออนไลน์ให้ด้วยครับ

สมัครได้ที่ คุณ นก ครับ
    สอบถามรายละเอียด โทรฯ 0856745333
    ส่งหลักฐานได้ทั้ง แฟกซ์ 02 914 5354
    อีเมล์ abcdogclub@hotmail.com
  • อ๋อคับ...ขอบคุณคับพี่มาร์คที่ให้คำแนะนำคับสู้ๆเพื่อสิ่งที่เรารักนะคับเป็นกำลังใจให้คับพี่
  • พี่ โทร ไป ไม่ ติด อะ ครับ 0856745333 อะครับ
  • สมัครได้ที่ คุณ นก ครับ
    สอบถามรายละเอียด โทรฯ 086-784-5333
    ส่งหลักฐานได้ทั้ง แฟกซ์ 0-2914-5354
    อีเมล์ abcdogclub@hotmail.com
  • คุณ นก
    ผมขอใช้สิทธิ์ในการประกวดวันงาน thailand international dog show ได้ใช่ไหมครับ
  • ขอถามครับ หมาผมไม่มีประวัติพ่อ-แม่เลยทำได้รึปล่าวครับต้องเตรียมอะไรบ้างครับ
  • ทำได้ครับ เป็(นการขึ้นทะเบียนตัวไว้ก่อนครับ ตัวพ่อไม่มีประวัติ ทางสายเลือดแต่มีประวัติของเจ้าของ อนาคตหมามีลูก ลูกๆของเขาจะมีประวัติของพ่อครับ
  • อยากทำบ้าง
  • รอใบอยู่นะคร้าบคุณนก.... Latteครับ
  • ขอบคุณครับ เอกสารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ จะส่งfaxไปครับ
  • ตอนนี้ยังรับขึ้นทะเบียนอยู่มั้ยครับ และ ค่าสมัครสมาชิก กับ ขึ้นทะเบียนสุนัข 300 บาทรวมกัน หรือ ต้อง 600 บาทครับ
  • ตอนนี้ ค่าสมัครและค่าบริการ แล้วแต่ศรัทธาครับ เป้าหมายน้ำเงินทั้งหมดไปทำบุญครับ
  • พี่ๆ น้องหมาผมเค้าไม่ได้มีพ่อแม่ดังๆ เค้าสามารถทำได้ป่าวคัฟ ราคาเท่าไร ผมอยากให้เค้ามีเหมือน ตัวอื่นๆ :-(
  • ทำได้ครับ

ขอบ่นนิดนะครับ สำหรับโรงงานผลิตลูกสุนัขเพื่อการจำหน่าย เป้าหมายการทำใบเพดก็เพื่อการทำประวัติสายเลือด จะได้เอาไว้วางแผนผสมพันธ์ได้อย่างมีคุณภาพ แต่ไม่ใช่เครื่องมืออับราคาหมาตามที่ท่านเข้าใจนะครับ

พอเปิดฟรีก็อยากให้พิจารณาถึงความเหมาะสมด้วยครับ เอาหมามาขึ้นเป็นสิบๆตัวไม่ช่วยบริจาคก็น่าเกลียดมากพอแล้ว แต่อย่าเอาสะดวกแต่เพียงตัวเอง รายละเอียดของหมาแต่ละตัวควรทำมาให้ชัดเจน เห็นใจเจ้าหน้าที่เขาหน่อย งานประจำก็ยุ่งมากพอแล้ว อย่าทำเรื่องง่ายๆให้เป็นเรื่องยากครับ คุณนก เขาไม่รู้จักหรอกว่าหมาตัวไหนดังตัวไหนไม่ดัง พ่อพันธ์แม่พันธ์ต่อให้ดังแค่ไหนก็ตาม หากท่านไม่ให้รายละเอียดมาเขาก็ไม่รู้จักครับ เพราะที่บ้านเขาเลี้ยงแต่หมาจร สายมิดโรด พิตบูลบูลลี่คืออะไรเขาไม่สนใจครับ ที่เขาเต็มใจช่วยทำให้ก็เพราะเห็นว่า เงินบริจาคนำไปทำประโยชน์แก่หมาทั้งหมดครับ
  • จะทำประวัติน้องพิทบูลที่บ้านสัก1ตัวควรทำอย่างไรบางครับ
  • ต้องเตรียมไรบ้าง
  • ยินดีด้วยครับ :o068:
  • ถูกต้องครับพี่
  • อยากทำครับต้องทำยังไงบ้าง ชื่อ fatboy พ่อchillchill (jojo x jackpot) แม่ waka ( warheard x sweet)image
    ไฟล์แนบ
    292344_109699979175623_1545089444_n.jpg 37K
  • พ่อ
    ไฟล์แนบ
    384833_173697446055976_879190511_n.jpg 104K
  • image
    ไฟล์แนบ
    384833_173697446055976_879190511_n.jpg 104K
  • ตาimage
    ไฟล์แนบ
    317557_113194132130017_485955566_n.jpg 52K
  • ผมส่งประวัติทางemial ประมาณ5วันล่ะไม่เห็นตอบกลับเลยครับ ท่านอื่นหมือนผมมัยครับ
  • การทำใบเพด โคตรง่ายเลยครับ ถ้าไม่มั่วมา ยิ่งถ้าพ่อแม่มีใบเพดอยู่แล้วยิ่งง่ายครับ แต่ที่มันยุ่งยากและเสียเวลาก็คือ พวกชุ่ย มักง่าย และพวกชอบ มั่วนิ่มครับ

ส่งรูปหมารูปที่สวยที่สุดมา ขอเพียงรูปเดียว ไม่ต้องส่งมาเยอะ (จะส่งมาทำหอกอะไรต้องสี่ห้ารูป) พร้อม บอกประวัติส่วนตัว เช่น ชื่อหมา วันเดือนปีเกิด เพศ สี และบอกชื่อที่อยู่เจ้าของมาให้ครบ

ส่วนประวัติทางสายเลือด ถ้าพ่อแม่มีใบเพดอยู่แล้ว บอกหมายเลขมา จบ
    ถ้าพ่อแม่ไม่มีประวัติก็ขึ้นเป็น no record จบ

แต่ที่มันวุ่นวายช้า เพราะ คนซื้อเอาตัวลูกมาขึ้นทะเบียน แล้วแจ้งโคตรเหง้ามาอีกเป็นสิบ โดยส่งใบเพดทำเองมา โยงสายเลือดกันเอง แปะรูปอีรุงตุงนัง เพื่อขึ้นทะเบียนด้วย คือจะขึ้นทะเบียนแค่ตัวเดียว แต่ทางเราต้องทำแถมให้อีกเป็นสิบตัว เพราะอยากให้หมามีใบเพดเต็มใบ อันนี้ละคือปัญหาครับ การทำใบเพดที่จะมีประวัติพ่อแม่ได้ คือเจ้าของพ่อหรือแม่หมาต้องเป็นคนแจ้งทำ พ่อแม่มีใบเพด ถึงจะมีลูกเป็นสิบก็ไม่ยาก แต่ลูกสิบตัว ต่างคนต่างมาขึ้นกลายเป็นว่าเราต้องทำงานสิบรอบ ปวดหัว

ดังนั้นคนขายหรือคนบรีด ควรทำใบเพดให้ลูกค้าให้เรียบร้อย ไม่ใข่ให้คนซื้อลูกหมามาแจ้งทำเองครับ และถ้ากรณีที่คนบรีดไม่ยอมทำให้ แต่คนซื้อลูกหมามาแจ้งทำเองก็ต้องยอมขึ้นเป็น โนเรคคอร์ดทั้งหมดครับ
  • มาแจ้งทำกระทู้นี้ได้ไหมครับป๋า?
  • พี่ปีเตอร์ ส่งมาทางเมล์ดีกว่าครับ นกเขางานเยอะบางทีก็ไม่ได้เข้าบอร์ด

abcdogclub@hotmail.com

มาทางเมล์มันสะดวกตอนก๊อปข้อมูลเอาไปใช้ จะได้เร็วๆครับ
    ไม่เกินสามวันน่าจะพิพมพ์เสร็จ และส่งภายในหนึ่งอาทิตย์ก็น่าจะได้รับครับ
  • รับแซบ???
  • image
    ใครว่า abc ช้า ใบเพดวันนี้ออกมาอีกปึกใหญ่ๆ ที่ช้ามันน่าจะเกิดจากเจ้าของสุนัข ไม่เตรียมข้อมูลให้พร้อมเองมากกว่า ใบเพดหนึ่งใบเราใช้เวลาไม่เกินหนึ่งนาทีถ้าข้อมูลพร้อมครับ หมาสิบตัวเต็มที่ก็ไม่เกินสิบนาที
    ไฟล์แนบ
    เพด.jpg 158K
  • เอกสารที่ต้องเตรียมสำหรับขึ้นทะเบียนสุนัข
    1. สำเนาบัตรประชาชนเจ้าของสุนัข
    2. รูปถ่ายสุนัขที่ต้องการขึ้นทะเบียน
    3. รายละเอียดของสุนัขที่ต้องการขึ้นทะเบียน เช่น ชื่อ วันเดือนปีเกิด เพศ สี
    4. ใบเพดเดิมของพ่อแม่สุนัข (ถ้ามี)
    5. ชื่อที่อยู่ของเจ้าของสุนัขทั้งภาษาไทยและอังกฤษ เบอร์ติดต่อของเจ้าของสุนัข
    6. หลักฐานการโอนเงิน (ใบสลิปรบกวนระบุชื่อสุนัขที่ขึ้นทะเบียนด้วย)

**การขึ้นทะเบียนโดยการโยงสาย Flowchat มา ต้องขออนุญาตขึ้นทะเบียนเป็น No Record
    เว้นกรณีที่สุนัขมีประวัติใน ABC แล้วเท่านั้น

ค่าขึ้นทะเบียนสุนัขตัวละ 300 บาท

โอนค่าขึ้นทะเบียนสุนัข เข้าบัญชีนายณัชพล สุพัฒนะ
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาถนนสุนทรโกษา
    เลขที่ 218-0-50862-0

เอกสารทั้งหมดสามารถส่งได้ทาง e-mail : abcdogclub@hotmail.com
    หรือทางไปรษณีย์มาที่ : ชมรมมิตรภาพพิทบูล
    57/62 ซ.นิมิตใหม่9 แขวงทรายกองดิน เขตคลองสามวา กรุงเทพฯ 10510

ติดต่อสอบถามได้ที่ 0-2914-5354, 086-784-5333 (นก,โอ๊ต)

ขอบคุณค่ะ
  • เพื่อความโปร่งใสและชัดเจนและเป็นประโยชน์แก่คนที่ช่วยกันสร้างชื่อเสียงให้กับหมาพิตบูล
    เงินค่าใบเพดที่ส่งกันมา ผมจะนำไปสมทบเป็นเงินรางวัลให้กับ การแข่งลากน้ำหนักด้วยครับ
  • ขอบคุณ ABC DOGCLUB ที่จัดการทำเพดดิกรี ออนไลน์ ให้อย่างเรียบร้อยครับ :-D

ร่วมด้วยช่วยกันอีกนิดนะครับ ในเพดดิกรี ออนไลน์ RED HUMVY เป็นเพศผู้นะครับ :-D
  • ขอบคุณ ABC DOGCLUB มากครับ
    ขอบคุณ DANTRICOLOR มากครับ เมื่อเช้ามีเพื่อนแซวว่า RED HUMVY เป็นทอม..ถ้ามีโอกาสขอคำปรึกษาเรื่องลากด้วยนะครับ
  • ผมอ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจ วานพวกพี่ๆ ชวยบอกอิกทีนะครับ ผมมีเรื่องทีี่สงสัย
    1.พ่อมีใบ แต่แม่ไม่มี ลูออกมาสามารถทำได้หรือปล่าวคับ
    2. ลูกสาวผมอายุครบ 1 ปีแล้วยังจะสามารถทำได้อยู่หรือปล่าวครับ
    3. ถ้าทำไปแล้ว เราต้องไปรับเองหรือปล่าว ครับ
    4. ถ้าไปทำใบ ต้องนำตัวจิงหรือ ส่งรูปไปครับ
    ขอบพระคุณครับล่วงหน้า
    รักและเคารพเป็นอย่างสูง
  • ถามมั่งครับ ลูกชายผมพึ่งไปรับมาเลี้ยง อายุประมาณเดือนกว่า

ทางคนขายบอกว่ากำลังรวบรวมเอกสารทำ ABC

อยากถามว่าเอกสารที่ใช้ มันเยอะไม๊ครับ แล้วใช้เวลานานแค่ไหน

อยากเอาใบมาใส่กรอบ แขวนกำแพง กับลูกชายคนแรกครับ ^^

http://pitbullzone.com/community/discussion/31703/puppy-for-salepaco-linex2xkurup