ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Thailand Dog Show ภาพเหตุการณ์
  • จบกันเถอะเพื่อนผี..... ให้คุณเต็กเค้ารวยอยู่คนเดียวเถอะ เค้าคนละระดับกับพวกเรา 5555
  • Tek 2:00AM Permalink
    ผมเป็นเจ้าของบริษัทที่เชียงใหม่คือ ไม่ชอบทํางานหรือรับใช้ใคร

-----------------------------------------------------------------------

คุยโต โอ้อวด โชว์แน่ โชว์เหนือ …..ของจริงนะเนี่ย ไม่ต้องไปใส่ร้ายป้ายสีกัน
    ผมว่าคนที่คบคุณนี่ คงมีไม่กี่ประเภท
    ประเภทแรก คือ คุณจะโม้จะเห่าอะไรก็เรื่องของคุณ ประมาณว่าไม่อยู่ในสายตา
    กับอีกประเภท คือ พวกเด็กที่ยังไม่สิ้น.. ที่คุณโม้กรอกหูเป็นประจำแล้วคิดว่าคุณเจ๋ง หรือ พวกโง่ไปเลย
  • เป็นกำลังใจให้พี่ เต็ก ครับ
    ทุกคนไม่มีอะไรดีหมดครับ
    จงเปิดรับในสิ่งที่ดีของเขา
    อย่ามองส่วนที่ไม่ดีที่เราไม่ชอบ
    มิตรคือมิตร ไม่เสียหายที่จะรู้จักให้หลากหลาย

• สอนควายยังง่ายกว่าสอนมึงอีกไอ้เต๊ก กูถามจริงเหอะมึงรู้สึกอะไรบ้างไหมที่มีคนเกลียดมึงมากขนานนี้
    ปรับปรุงตัวใหม่เหอะไอ้เต๊ก สมเพชวะ ไอ้สวะ...
  • ให้กำลังใจ ทุกคนเลยครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    215512_resize.bmp 64K
  • เป็นกำลังใจให้คุณเต็ก อะไรที่ทำแล้วไม่ได้เดือดร้อนใครทำไปเถอะ สังคมนี้หน้าไว้หลังหลอก ตรงไปตรงมาอย่างคุณเต็กหายาก
  • เป็นกำลังใจให้คุณเต็ก อะไรที่ทำแล้วไม่ได้เดือดร้อนใครทำไปเถอะ สังคมนี้หน้าไว้หลังหลอก ตรงไปตรงมาอย่างคุณเต็กหายาก
    ------------------------------------------------------------------------

ถุย!!! ถ้าไม่ใช่ไอ้โกเต๊กแปลงร่างมา ก็เป็นไอ้ดักดาน
    ถ้าคนอย่างไอ้โกเต๊กตรงไปตรงมา งั๊นทุกคนในนี้ก็คงเป็นไม้บรรทัดกันแล้ว ล่าสุดก็เพิ่งทำเหรี้ยมา
    *สังคมนี้หน้าไว้หลังหลอก* ถูกเลยไอ้โกเต๊กเนี่ย ตัวหน้าไหว้หลังหลอกเลย

• คุยโต โอ้อวด โชว์แน่ โชว์เหนือ เจตนายกตนข่มท่าน เดือดร้อนและเป็นที่น่ารังเกียจของคนในสังคม
  • ต่อไปก็จะไม่มีใครคบมัน
  • พ่อโกเต็ก คนดี รูปหล่อ ร่ำรวย เจ้าของบริษัท
    ตามงานหมา กูเห็นมึง "ตั้งโต๊ะพับ" ขายอาหารเสริมกากๆ ขายCDที่ไปถ่ายงานนครปฐม
    หาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองอยู่เลย ไปถ่ายๆๆๆงานเข้า มึงให้อะไรตอบแทนเค้ามั่งป่าว
    ไม่ต้องแปลกใจ ที่งานพัทยาเค้าแบนมึง เค้ากลัวเห็บหมาแบบมึงเข้ามาหากินในงานเค้า
    เหรี้ยจริงๆไอ้นรก
  • คุณเต็กอย่าตอบโต้เลย เฉยๆ ดีกว่า
  • จริงๆกูก็ไม่เคยเปิดกระทู้ของมึงดูอยู่แล้ว แต่ขอความกรุณานะครับไอ้เหี้ยเต็กเลิกไปโพสต์ในกระทู้ของคนอื่นเถอะครับ เลิกออกความเห็นปัญญาอ่อนของมึงได้แล้ว เจอชื่อมึงทีไรเป็นต้องเปลี่ยนกระทู้อ่านทุกครั้ง มึงไปที่ไหนบ่อนแตกที่นั่น ยังจะหน้าหนามาทำเนียนโพสต์ในกระทู้คนโน้นคนนี้อยู่ได้ ไร้ยางอายสิ้นดี กูพูดได้คำเดียวว่ามึงอ่ะ เป็นคน"ระยำ"แห่งปีจริงๆ
  • เสียดายที่ไม่ได้ไปครับ
  • ไอtutieมึงเป็นลูกกะโปกไอเหี้ยเต๊กเหรอสาดดดดดดดด
  • โกเต๊ก ก็เป็นแค่เด็กอ้วนขี้อวดคนนึงของบอร์ด ที่อยากได้รับการยอมรับทางสังคม ทำทุกวิถีทางให้คนอื่นคิดว่าตนนั้นรวย มีความอิจฉาริษยาอยู่ลึกๆ พยามจะเทียบเคียงคนอื่น อยากให้คนมองว่า ไม่ใช่แค่คนที่มีใจรักพิทบูล แต่เป็นรุ่นใหญ่และบุคคลสำคัญของวงการ น่าสมเพชจริงๆ
  • พ่อโกเต็ก คนดี รูปหล่อ ร่ำรวย เจ้าของบริษัท
    ตามงานหมา กูเห็นมึง "ตั้งโต๊ะพับ" ขายอาหารเสริมกากๆ ขายCDที่ไปถ่ายงานนครปฐม
    หาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองอยู่เลย ไปถ่ายๆๆๆงานเข้า มึงให้อะไรตอบแทนเค้ามั่งป่าว
    ไม่ต้องแปลกใจ ที่งานพัทยาเค้าแบนมึง เค้ากลัวเห็บหมาแบบมึงเข้ามาหากินในงานเค้า
    เหรี้ยจริงๆไอ้นรก

------------------------------------------------------------------------

image ฝากรูป
  • 5555ตามมาดูเปลี่ยนประเด็นซะแว้ว จบยังพี่น้อง
  • พอเถอะครับ พี่น้อง ไปไกลแล้ว
  • พอเถอะครับ โกเต๊ก เลิกคุยโว โอ้อวด ยกตนข่มท่าน ได้แล้ว เลวไปไกลแล้ว
  • 5555ตามมาดูเปลี่ยนประเด็นซะแว้ว เลวหลายประเด็นจริงๆ จบยังโกเต๊ก
  • พอเถอะครับ โกเต๊ก ไปไกลแล้ว

• อนาคตเราจะเล่นเกมส์นี้กัน ใครสนบ้าง

• เราจะทำกันได้ไหม
  • ไม่มีให้กด Like :063:

• หวังว่ามันจะช่วยจุดประกายให้ พิตบูลแนวกิจกรรมกับมาบูมอีกครั้ง
  • น่าสนอ่ะเฮียมาร์ค =D>
  • เยี่ยมไปเลยครับ
  • อยากเห็นหมาไทยบินได้ :o043: :o050: อิอิ
  • ผีด่ามีตัวเดียว อาศัยพิมท์ถี่ๆ ใช้วิจารณญาณในการอ่าน โดนกันหมดแหละ ไม่เว้นแม้แต่เจ้าของเวป หรือใครจะเถียง
  • ... ไม่ได้เข้ามาอ่านนาน ตามไม่ทันเลยแฮะ

(อย่าลงความเห็นเลย ลบดีกว่า... ขี้เกียจโดนล่อเป้า ฮา...)
  • กูเถียง!!!! เพราะกูคนนึงที่ด่า และมีอีกบานที่ไม่ใช่กู ฉะนั้นผีไม่ได้มีตัวเดียวนะไอ้โง่ แล้วกูคนนึง เป็นผีมาหลายปี ไม่เคยสักครั้งเดียวที่ด่าเจ้าของเวป หนึ่งในหลายเหตุผล คือ ยังไม่มีอะไรให้กูด่า

• กูขอร่วมลงชื่อด่าไอ้เหี้ยเต๊กด้วยคน >:/
  • ถึงไอ้ผีขี้กรากสังคังที่ขึ้นบนลูกกระโปกไอ้เต๊ก

สมัยก่อนถึงปัจุบันไอ้เหี้ยเต๊กสร้างศัตรูไว้มาก คนเก่าในเวปนี้รู้กันดีทุกคน
    ไม่รู้ว่าไอ้เต๊กทำเหี้ยไว้ขนาดถ้ามึงคิดว่าผีมีคนเดียวหรือไหน แสดงว่าตอนนั้นมึงยังเป็นน้ำว่าวยังไม่ได้ผุดได้เกิด
  • สงสัยพี่มาร์คต้องพาหมากิจกรรมออกโชว์สื่อบ่อยๆๆนะ ^^
  • ตัวที่บ้านจะบินได้มั่งไหมนิ - -*แต่ชอบแนวนี้มากๆ >_< :o056:
  • เบี่ยงประเด็นกันไป กันใหญ่ ไม่ว่าแข่งอะไร กติกาไม่ชัดเจน ถ้ากรรมการไม่เที่ยงตรง ก็จบข่าว การอนุโลม มันยืนอยู่บนพื้นฐาน อะไร พื้นฐานส่วนตัวทั้งนั้น ข้ออ้างที่ว่า 5 ปี ที่ไม่ได้จัด มันไม่ใช่ข้ออ้าง มันเป็นข้อแก้ตัว ทำไม ไม่ออกตัวตั้งแต่ครั้งแรก มาออกตอนปัญหาเกิด การปรองดองสามัคคี จะเกิดได้อย่างไร ถ้าการอนุโลมอยู่ที่พื้นฐานของคนคนเดียว และอนุโลมเพื่ออะไร เหตุผลที่บอกว่า เซฟ หมา มันตลก ถ้าจะเซฟ เค้าไม่ให้มันลาก กันเกือบทุกรอบหรอก เว้นแค่ครั้งเดียว

นักกีฬา ไม่ผิด ไม่ใช่ไม่มีสปิริต ไม่ใช่ไม่มีน้ำใจนักกีฬา แต่ จะแข่งกันต่อ เพื่ออะไร? ในเมื่อกติกา ไม่มี มีก็ไม่ใช้ แถมเลือกปฏิบัติ

การขอโทษ ของกรรมการ ถือว่าถูกต้อง แต่ มันเปลี่ยนแปลงความรู้สึกของนักกีฬาที่ เข้าแข่งขันได้ไหม ผู้ชนะก็เสียกำลังใจ เจอกันใหม่ จะทักทายกันเหมือนเดิมได้ไหม ปัญหาเดิมๆ ที่ทำให้เกิดความแตกแยก มันมาจาก เรื่องการอนุโลม นี่แหละ

ความไม่มุ่งมั้นและตั้งใจ หรือใส่ใจในการจัด มากกว่า กะจะจัดแบบสนุกสนาน โชว์หมา มากกว่า และคิดว่าทุกคนจะเกรงใจ โดยไม่ใส่ใจถึงความมุ่งมั่นเอาจริงเอาจังของนักกีฬา ทำให้เกิดปัณหา จะจัดกี่ครั้งก็ปัณหาเดิมๆ ทำไมงานอื่น จัดเสร็จ ไม่เห็นมีปัณหา ให้มาอัดกันในบอรด์ มีแต่ความชื่นชม ความชื่นมื่น และการขอบคุณที่มาจากความจริงจังและจริงใจในการจัด
    ผู้ควบคุมหรือกรรมการในงานนี้ ก็เป็นบุคคลผู้มากบารมี ในวงการพิตบลู จะหาแข้งหาขา หามือมาช่วยก็สามารถทำได้ แต่ทำไมไม่มี ในอดีต มีคนช่วยเยอะแยะ แต่ปัจจุบัน มีแต่ ศูนย์ฝึก ลองไปตรึกตรองกันดู

งานเชียงใหม่ จะจัดอย่างไร ยังไง กติกายัง ถ้าไม่ชัดเจน ก็คงจบข่าว
  • :-D สงสัยเพิ่งตื่น ฮ่าๆๆๆ ขอโทษอีกครั้งนะครับ

ถึงน้าผีจอมโวยวาย ถ้ามีพิกัด 25.5 โล ผมมีเดิมพันให้อย่างน้อยหนึ่งแสนครับ หรือมากกว่านั้นก็ได้ครับ
    สนใจก็บอกนะครับ เริ่มรำคาญแล้วรู้สึกว่าเห่าไม่เลิกเลย กรูก็ขอโทดไปไม่รู้กี่รอบแล้ว เหลืออย่างเดียวคือพานบายศรี
    ที่ไม่กล้าเสนอหน้ามาพูดแบบคนก็เพราะทำเหี้ยไว้เยอะใช่ไหมครับ ถ้ามั่นใจว่าหลังไม่ลายเปิดหน้าออกมาครับ
    หรือถ้าอยากเถียงเอาโล่ก็บอกนะครับ จะทำให้โดยด่วนเลย ถ้วยยังมีเหลืออีกเป็นเข่ง

วงการไม่เจริญก็เพราะคนแบบนี้นี่ละ มือไม่พายเอาส้นตีนราน้ำตลอด ถามจริงๆมรึงต้องการอะไรว่ะ เช็ดเข้

ผมขอปรองดองเฉพาะกับคนที่มีเหตุผล แต่ถ้ากับคนเหี้ยๆหน้าตัวเมียชอบลอบกัด ผมถือว่าไม่มีความจำเป็นแล้วครับ

ขออภัยต่อทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะครับ
  • ฟุตบอลโลก จัดมาเท่าไรแล้วยังมีข้อผิดพลาดเลย แล้วคุณมรึงจะเอาอะไรหนักหนากับกิจกรรมเพื่อมิตรภาพแบบนี้ว่ะ ถ้ากรูรู้ว่าจัดงานแล้วจะมีปัญหา ทำให้เกิดความแตกแยก กรูไม่จัดเด็ดขาดไม่ว่ากิจกรรมอะไรทั้งนั้น และต่อๆไปงานที่กรูจัด จะเน้นความสามัคคี เน้นสปิริตเป็นอันดับแรก ส่วนผลการแข่งคือลำดับสุดท้าย ประกาศแบบนี้เลย โอเค หรือยัง
  • GHOST deleted 1:01PM Permalink
    ผีด่ามีตัวเดียว อาศัยพิมท์ถี่ๆ ใช้วิจารณญาณในการอ่าน โดนกันหมดแหละ ไม่เว้นแม้แต่เจ้าของเวป หรือใครจะเถียง
    -------------------------------------------------------------------------

โง่แล้วเสือกอวดฉลาด
  • กระทู้นี้สามเรื่องสามรสไว้ในแผ่นเดียวมีครบควรค่าแก่การสะสม L-)
  • น้าผีผู้หวังดี ผมก็หวังดีต่อทุกท่านในที่นี้เช่นกัน หยุดความขัดแย้งกันได้แล้ว
    พี่มาร์คได้ออกมาขอโทษและยอมรับผิดต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นอย่างดีที่สุดแล้ว
    มาช่วยกันสร้างความสามัคคี สร้างสปิริตในตัวนักกีฬา สร้างกติกาและเจตนาที่ชัดเจน
    ไม่ว่าจะแข่งขันอะไรกันก็ตาม ก็จะช่วยแบ่งเบาภาระให้กรรมการและผู้จัดงานได้เป็นอย่างดี
    ขอบคุณที่รับฟังimage
    ไฟล์แนบ
    American%20Pit%20Bull%20Terrier%20Little%20Man%20Payton%20Gonzalez.jpg 11K
  • กีฬาลากน้ำหนักไม่มีทางจบข่าว จากนี้ไปมันมีแต่จะดีขึ้น ถึงจะมีข้อผิดพลาดอีกกี่ครั้งมันก็ยังไปของมันได้เรื่อยๆ
    แต่ผีไร้น้ำใจไม่มีสปิริตอย่างคุณมรึง คุณจบข่าวแน่ๆอีกหน่อยก็จะไม่เหลือที่ยืนในสังคม ดังนั้นอย่าให้คนเขารู้นะว่าหนังหน้าคุณมรึงเป็นใคร

ด้วยความปราถนาดี :-D
  • มาๆจะได้พูดมั่งซักที อ่านแล้วเอาไปคิดบ้างสำหรับพวกอยากได้อย่างเดียว
    งานนี้กรรมการ ผู้จัดผิด เรื่องสนามแข่งไม่เรียบร้อย ผ้ายางล่น ขยับได้
    ทุกคนในงานที่ผมเจอตอนแรกยิ้ม ทักกันดี ไม่มีข้อครหาใดๆในเกมส์ทั้งสิ้น
    ถ้าใช้ความจริง ที่ทุกคนรู้ไม่ตอแหลตัวเอง คุณว่าเจ้าบาเล่ ถ้าเจ้าของเอาสายจูงออกมันจะลากไหม เห็นๆอยู่ว่าหมามันอยากหาเจ้าของไม่ได้อยากหาสายจูงเลย ถ้าทองพูนชนะ พี่เค้าไม่โดนว่าเอาสายจูงคาดเอวล่ออีกหรือ หรือตัวแดงเตี้ยๆทีเอาผ้าโยนไปข้างหน้าทุกครั้งก่อนเรียกชนะ ก็ไม่โดนใช้ของล่ออีกหรือ ลองคิดดูถ้าเอาของพวกนี้ไปวางแล้วเจ้าของไม่เรียกหมามันจะไปไหม
    ผมลากครั้งแรกงานนี้ยังอิจฉาหมาพวกคุณเลยใจแม่งอยากหาเจ้าของลากกันแบบสุดๆ ดูไอ้แท้งผมสิ กูหนักแล้วมันหยุดเลย
    แล้วพวกคุณๆทุกๆคน แข่งลากมาไม่รู้กี่ครั้งแล้วดูไม่ออกหรือว่าหมาที่แพ้ก็คือหมาที่ลากไม่ไป หรือกระตุกไปจนหมดแรงแล้วไม่ไหว กับหมาที่ลากไปแล้วรถเลื่อนแล้วมีแรงส่งแล้วแล้วลากเดินได้ไม่มีการหยุดของรถ คุณๆลองพูดซิว่าหมาพวกนี้จะลากไม่ถึงเส้นชัย
    เจ้าของบาเล่ผิดที่เหลือแค่คืบสองคืบ หมาคุณลากได้อยู่แล้วอีกเป็นเมตร แต่ด้วยความตื่นเต้นหรืออะไรถึงไปจับหมาก่อนก็ไม่รู้เลยเป็นข้อครหาจนถึงวันนี้
    ผมเป็นมือใหม่ ไปงานครั้งแรก ตื้นเต้นมันดี แต่ไม่อยากเชื่อว่าการมาแข่งครั้งนี้ ผู้ที่มาแข่งบางคนใจยังไม่พอ ถ้าคุณรับไม่ได้เรื่องกติกาทำไมไม่โวยตั้งแต่แรก คุณคิดว่าหมาคุณจะชนะชัวร์ไงเลยไม่โวย พอแพ้กลับโวย ผมขอบอกว่าโคตรผิดหวังเลย แล้วงานที่ยิ่งใหญ่แบบนี้มันจะเกิดขึ้นอีกได้อย่างไร อ่านแล้วเอาไปคิด ผมพูดแบบโคตรจริงที่สุดแล้ว ถ้ายังคิดไม่ได้ก็ไม่รู้จะใช้คำพูดอะไรอีกแล้วครับ
  • มีอยู่กลุ่มเดียวแหละ ที่ปัญหาเยอะกว่าเพื่อน
  • เอ่อพี่มาร์คครับพี่ งานนี้มีการอนุโลมให้หมาที่ลงแข่งทุกตัวแล้วนะพี่ เห็นทั้งมาลากตัวเก๋าๆยังมีโอกาสแก้ตัว หมาใหม่ก็ได้แก้ตัว งานหน้าเอาแบบแข่งจริงๆไม่อนุโลมแล้วนะพี่ ผมมีสปิริตพอถ้าหมาผมแพ้ก็คือแพ้ครับ แต่งานหน้าผมขอเพิ่มแบบครั้งละ500โลได้มะ ไอ้แท้งมันออกแนวกูไหวแต่ลากบ่อยๆกูขี้เกียจอ่ะพี่555
  • ผมเห็น พี่ มาร์ค เค้าก็ขอโทษแล้วนี่ครับ เค้าก็ทำเพื่อวงการ และทำมามากมายแล้วด้วย
    จะว่าเชียร์ก็เอาวะ
  • หมวดพูดได้โดนใจผมมาก ผมอยากพูดแบบนี้นานแล้ว แต่ก็กลัวเหตุการณ์มันบานปลาย จึงเลือกที่จะยอมเป็นคนผิด ยอมขอโทษ คำอธิบายต่างๆ ผมอยากให้คนนอกเป็นคนพูดแทนผมดีกว่า มันน่าจะมีน้ำหนักมากกว่าผมพูดเอง เพราะสำหรับคนจ้องจับผิดผมพูดอะไรก็กลายเป็นการแก้ตัวไปหมด

ขอบคุณมากสำหรับความเห็นอันนี้

หมายเหตุ
    หมาพิตบูลมันสุดยอดทุกตัว แต่คนบางคนไม่ใช่เลย แถมบางคนไม่คู่ควรแม้แต่น้อยที่จะเลี้ยงพิตบูลครับ :p
  • หมายเหตุ
    หมาพิตบูลมันสุดยอดทุกตัว แต่คนบางคนไม่ใช่เลย แถมบางคนไม่คู่ควรแม้แต่น้อยที่จะเลี้ยงพิตบูลครับ
    click like เลยลวดเพ่ ขอมั่ง

หมาดี ไม่จำเป็นต้องแพง หมาราคาแรง ใช่ว่าจะดี
  • งานหน้า ถ้ามีโอกาสจัดอีก จะใช้ระบบรางลาก และกติกาคือ จะลงลากกี่ครั้งก็ได้ จะข้ามกี่รอบก็ได้ จะเอาสายคาดเอวหรือคาดคอก็ได้ จะโยนผ้า โยนเชือกไปข้างหลังได้หมด ก่อนลงสนามจะทำอะไรก็ได้ ให้หมามีการตื่นตัวมากที่สุด วัดกันที่ใจหมาไปเลย หมาใครไม่เกมส์ เรียกแล้วไม่เดินจบ และถ้าต่อรถเสร็จทันจะนำมาใช้สนามหน้านี้เลยครับ

ส่วนคำว่าใช้ของล่อ คือ ใช้มือจับสิ่งของแล้วยื่นยั่วให้หมาไล่งับเท่านั้นครับ
  • การแข่งขันกีฬาอะไรก็ตาม สิ่งที่น่าเบื่อ น่ารำคาญมากที่สุดก็คือ คนที่ไม่มีสปิริตครับ การแข่งจบไปตั้งนานแล้ว แต่คนไม่ยอมจบ คนประเภทนี้อยุ่วงการไหนก็ไม่เจริญจริงๆนะ สิ่งดีๆที่เกิดขึ้นแมร่งมองไม่เห็น สันดานมันมองหาแต่รอยแยกเพื่อที่จะตอกลิ่มให้คนตีกัน มันคงกลัวว่าถ้าพวกเรารวมตัวกันติด มันจะไม่มีบทบาท มันจะหมดความสำคัญ คนประเภทนี้ไม่ต่างอะไรกับตัวเหลือบของวงการ ถ้ามันมีน้ำใจนักกีฬา มีสปิริตจริง รักในเกมส์นี้จริง มันต้องช่วยกันประคับประคอง ไม่ใช่คอยกระทืบซ้ำยามคนล้ม หรือคอยหาเหตุเสี้ยมให้คนตีกัน