ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Thailand Dog Show ภาพเหตุการณ์
  • ถ้าต่อรถเสร็จทันจะนำมาใช้สนามหน้านี้เลยครับ เมื่อไหล่ครับ พร้อมเสมอ

tee_mustang 11:23AM Permalink

หมาดี ไม่จำเป็นต้องแพง หมาราคาแรง ใช่ว่าจะดี
    โดนใจมากครับ
    เอาประวัติมาให้ชมเผื่อเป็นกำลังใจให้มือใหม่ที่คิดจะเลี้ยงพิต อยากให้เลี้ยงด้วยรักจริงๆครับ
    อันนี้เป็น LINK ตอน 2 เดือนครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=12286&page=1#Item_26
    .
    image
    .
    image

อันนี้เป็น LINK ตอน 4 เดือนครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/13768/x&page=1
    .
    image
    .
    image

หมาพิตบูลมันสุดยอดทุกตัว
    เห็นด้วยกับพี่ครับ ผมเป็นอีกคนที่เลี้ยงหมาตามกระแส ยอมรับ ปัจจุบันมี 4 ตัวอยากจะย้อนไปตอนที่ได้ bar ley มาตัวแรกแต่ก็คงไม่ได้ ทุกวันนี้เลี้ยงและรักเขาทุกตัว ฝากเป็นข้อคิดสำหรับมือใหม่จริงๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    262138_169314216468413_100001695080724_429228_8069504_n.jpg 75K
    260257_169314323135069_100001695080724_429229_2581329_n.jpg 65K
    036.jpg 56K
    024.jpg 94K
    DSC_0916.JPG 194K
  • tee_mustang 11:23AM Permalink

หมาดี ไม่จำเป็นต้องแพง หมาราคาแรง ใช่ว่าจะดี
    ----------------------------------

คุณตี๋ คุณจำคำพูดของคุณไว้ให้ดีนะ
  • อยากให้ข้อคิดอีกสักครั้ง สำหรับคนที่กำลังจะหาพิตบูลมาคู่กาย ถ้าท่านต้องการเพื่อนตายไม่ได้คิดจะทำการค้า
    ท่านต้องเลี้ยงเพียงตัวเดียว และจงเลือกตัวที่ท่านชอบที่สุด เอาแบบที่ท่านชอบที่สุด จากนั้นก็ให้เวลากับมันอย่างเต็มที่ ผมรับรองว่าท่านจะไม่ผิดหวัง มันคือสุดยอดเครื่องจักรสังหารที่มีเลือดเนื้อ มันพร้อมจะทำตามคำสั่งท่านทุกประการ

การเลี้ยงพิตบูลเกินกว่าหนึ่งตัว ประสิทธิภาพหมาของท่านอาจจะหายไปเกินครึ่งครับ และเผลอๆท่านจะพลาดโอกาสที่จะได้สัมผัสความมหัศจรรย์อีกหลายประการที่ซุกซ่อนอยู่ในตัวของ อเมริกัน พิตบูล เทอร์เรียครับ
  • ชอบความจิ๊ดมันจริงๆตัวนี้ หัวใจเกิน 100 เลย ดูบุคลิก เหมือนจะมีเลือดสายกัดด้วยหรือปล่าวครับ
  • Mafia 12:28PM Permalink
    อยากให้ข้อคิดอีกสักครั้ง สำหรับคนที่กำลังจะหาพิตบูลมาคู่กาย ถ้าท่านต้องการเพื่อนตายไม่ได้คิดจะทำการค้า
    ท่านต้องเลี้ยงเพียงตัวเดียว และจงเลือกตัวที่ท่านชอบที่สุด เอาแบบที่ท่านชอบที่สุด จากนั้นก็ให้เวลากับมันอย่างเต็มที่ ผมรับรองว่าท่านจะไม่ผิดหวัง มันคือสุดยอดเครื่องจักรสังหารที่มีเลือดเนื้อ มันพร้อมจะทำตามคำสั่งท่านทุกประการ

การเลี้ยงพิตบูลเกินกว่าหนึ่งตัว ประสิทธิภาพหมาของท่านอาจจะหายไปเกินครึ่งครับ และเผลอๆท่านจะพลาดโอกาสที่จะได้สัมผัสความมหัศจรรย์อีกหลายประการที่ซุกซ่อนอยู่ในตัวของ อเมริกัน พิตบูล เทอร์เรียครับ
    ........................................................................................
    ขอบคุณพี่ อย่างไรซะก็ได้รับเขามาเป็นส่วนสำคัญในครอบครัวทุกตัวแล้ว คงต้องเลี้ยงกันไปแบบนี้จนกว่าชีวิตจะหาไม่ ต่อไปคือการเดินหน้า แนวกิจกรรม ครับ ด้วยความเคารพ
    ........................................................................................
    ชอบความจิ๊ดมันจริงๆตัวนี้ หัวใจเกิน 100 เลย ดูบุคลิก เหมือนจะมีเลือดสายกัดด้วยหรือปล่าวครับ .
    .
    ไม่ทราบครับพี่ อย่างที่อ้างอิงก่อนหน้าในกระทู้ 2 เดือนเลี้ยงยากที่สุดในบ้านเลยตอนเขาเด็กๆ ทั้งดื้อ ทั้ง HYPER
  • พี่ก็อยากจะเอาโอลแฟมิลี่แนวใช้งานมาปั้นอีกสักตัว เลือกไว้แล้ว ราคาก็ไม่แพงด้วย แต่ยังทำใจเจ้าสองตัวที่บ้านไม่ได้ จะเอาไปเลี้ยงที่สวนของพี่สาวที่ต่างจังหวัดก็คิดถึงมันอีก สงสารมันกลังคนดูแลมันได้ไม่ดีเท่าเรา จะเอาไปฝากดีวันก็ทำใจให้มันนอนกรงทั้งวันไม่ได้ ตอนนี้จึงต้องตัดใจเรื่องหมาตัวใหม่ไปก่อน แต่วันที่พร้อมก็คงหมดแรงแล้วแหง๋ๆ ฮ่าๆๆ

ความสุขของผมตอนนี้ก็คือ จัดกิจกรรมแล้วดูพวกท่านสนุกสนานกันแทน
  • รวมเด็ดสะเก็ดข่าวของวันที่ 1 กรกฎาคม
    เอามาให้คนที่ยังไม่ได้ดูมาให้ชมครับ

• พี่ มาร์ค ไม่ต้องคิดมาก เอามาเลี้ยงเลย ไอ้พวกที่อยู่ที่บ้านก็ไล่มันออกจากบ้านไปซะ รับลอง มันแน่ ฮ่าๆๆๆๆ
  • ท่านจอห์น ใจเย็นๆครับ กำลังหาทางอยุ่ จะได้ไปสนุกกับพวกท่านบ้าง ไม่เอาแล้วเป็นกรรมการเหนื่อยใจ ฮ่าๆๆ
    อยากมีเวลาเล่นกับหมา เดินชนแก้วกับพวกท่าน ขอเป็นฝ่ายออกทุน หาคนมาทำหน้าที่กรรมการ แล้วไปสนุกดีกว่า

ดูคลิบหลายๆคลิบแล้ว ต่อมซ่าส์มันทำงาน รู้สึกว่ายังมีอีกหลายกิจกรรมที่ยังทำไม่สำเร็จครับ
  • จายเย็นๆคร้าบ ค่อยเป็นค่อยไป...ความมันยังรออยู่อีกเยอะคร้าบ นี่แค่เริ่มต้นเองคร้าบ
  • ดีใจครับที่เห็นจอห์นกลับมาลุยอีกครั้ง พี่ยินดีสนับสนุนเต็มที่ มีโอกาสขึ้นไปร่วมสนุกด้วยแน่นอนครับ
  • เป็นกำลังใจให้มาเฟีย นักกีฬาและคุณพ่อของคุณแม่ของนักกีฬาทุกคน พลังเงียบเชียร์เสมอ
  • เสร็จงาน ร.ด.พวกผม101ขอลุยงานกิจกรรมแบบนี้บ้างนะคร๊าบ...
    มือใหม่ข้อปรึกษาเรื่องอุปกรณ์การลากหน่อยนะท่าน ใครมีรูปรถลาก แบบดีๆ ลงรูปให้ดูหน่อยเด้อคร๊าบ...555
    จะข้อก๊อปหน่อยจ้า... :m15:
  • ขอบคุณคุณ Delete ที่คอยให้กำลังใจมาเสมอนะครับ อยากรู้จังใครกันเอ่ย ฮ่าๆๆ

ท่านโต อย่าหลอกให้ดีใจเก้อนะเว๊ยยยย ด่ายันลูกบวชจริงๆนะ
  • ถึง พี่มาร์คและหมวดเป๋ เปิดใจให้กว้างและรับฟังเหตุผลของผมสักหน่อย
    อ่านกระทู้แล้วอารมณ์มันขึ้นใช่มั๊ย ผมเองก็เหมือนกัน ใจเย็นกันหน่อย
    เชื่อคำ *ผีบอก* อย่างนั้นเหรอ ถึงได้กล่าวหากันอย่างรุนแรง
    หรือไปได้ยินจาก *ผู้ที่หวังดี แต่ประสงค์ร้าย* อย่าให้อารมณ์มันพาไปมากกว่านี้

เหตุการณ์ในวันนั้นมันจบไปแล้ว และพวกผมก็ไม่ได้มีใครมากล่าวถึงในกระทู้นี้อีก
    ข้อผิดผลาดทั้งหมดก็คุยกันอย่างเข้าใจดี และจะมาเริ่มต้นกันใหม่อย่างที่บอกไปแล้ว
    หากปล่อยให้อารมณ์มันพาไป เพราะเชื่อ *ผี* หรือ *ไอ้ตัวเสี้ยม* ที่อยู่รอบข้าง
    ผม และ พี่ น้อง ที่เล่นกิจกรรมกันอยู่ก็ลำบากใจ

หวังว่าคงเข้าใจกันได้มากขึ้นกว่านี้นะครับ

• เยี่ยมมากชอบครับ เป็นกำลังใจให้ครับงานดีๆๆแบบนี้image
    ไฟล์แนบ
    อ.jpg 91K
  • ปอม จะสื่ออะไรครับพี่ งง

พี่ไม่ได้ไปฟังใครมาหรอกครับ แค่อ่านที่ผีตัวสุดท้ายมันเขียนก็เลยของขึ้นเล็กน้อย เพราะมันเล่นแต่เรื่องกรรมการไม่ยุติธรรม พี่ก็ขอโทษจนรำคาญตัวเองแล้ว ปกติไม่เคยยอมให้ใครขนาดนี้มาก่อนเลยนะ แต่เบื่อการทะเลาะแล้วก็เลยขี้เกียจเถียงไม่อยากอธิบาย อยากให้มันจบๆไปซะ จนหมวดเป๋คงทนไม่ไหวออกมาช่วยพูดแทน พี่รู้สึกว่าคนเหี้ยๆแบบนี้ ยิ่งยอมแมร่งยิ่งข่ม ไม่รุ้มันต้องการเหี้ยอะไรของมัน คนบางคนคุยดีๆด้วยรู้สึกว่าไร้ประโยชน์ครับ

ขอโทษท่านที่ไม่ได้เกี่ยวข้องอีกครั้งครับ
  • บอร์ดร้อนจนน่ากลัว กระทู้รถเบนซ์ไม่แพ้กันขอปูเสื่อดู ห่วงอย่างห่างๆนะ
  • ไม่รู้เป็นไร ใจร้อนกันจัง กระทู้ที่ไม่น่าจะฮ๊อตยังฮ๊อตได้ ฮ่าๆๆ
  • ผมยังไม่ได้เจาะจงใครเลย ผมอ่านแค่ช่วงแรกๆ แล้วออกมาฝึก ตอนนี้เล่นในโทรศัพท์ เจอผีตัวนี้มันเลยปี๊ด ก็เลยเล่าความรู้สึกและความจริงแบบสุดๆจากใจ แค่นั้นเองครับ ผมยังไม่เคยอ่านเลยว่าคุณปอมเขียนอะไรไว้ครับ
  • :063: อย่าเชื่อ ......... เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านคับ
  • ซูมไปตรงผู้ชมหน่อยก็มะได้ อดหล่อเลย
  • เป็นกำลังใจให้ทุกๆ คนครับ ใจเย็นๆ =D>
  • งานที่เมืองทอง เราได้รับคำชื่นชมจากทางเจ้าของสถานที่เป็นอย่างมาก ขอให้พวกเราทุกคนจงภาคภูมิใจครับ
    ผมมั่นใจว่าว่า งานต่อๆไป เราจะโดนจับตามองมากยิ่งๆขึ้น ถ้าพวกเรายังรวมตัวกันได้เหนียวแน่น มันก็จะเป็นจุดแข็ง ทำให้เราต่อรองอะไรได้ง่ายขึ้น งานครั้งต่อไป เราจะได้ย้ายมาอยู่ช่วงเสาร์และอาทิตย์ครับ และถ้าเป็นไปได้ เราอาจจะจับมือกับสมาคมในการร่วมกันจัดกิจกรรม ผมก็หวังว่าทุกท่านจะให้การสนับสนุนเช่นเคยนะครับ

สุนัขสายพันธ์นี้ มันเป็นสมบัติของพวกเราทุกคน ดังนั้นเราต้องช่วยกันปกป้อง อย่าให้ใครมาทำลายมันครับ
  • รักพิตบูล รักมาเฟีย อิอิ รักเวปน่ะ
  • อยากได้รูปอุปกรณ์และวิธีทำครับป๋า ช่วงล่างของตัวรถกับขนาดของรางแล้วก็ตัวล้อ
    ไม่ได้โม้ครับป๋า เอาจริงครับ555 อยากหาเรื่องให้ป๋ามาเที่ยวอีสานอีก มันส์ดีอิๆๆ :m60:
  • เป็นกำลังใจให้สำหรับทุกๆคนที่คิดบวก รักพิทครับ
  • พี่มาร์คอย่าทิ้งเจ้า 2ตัวนั่นนะ เค้าคิดถึงมัน T_T
  • ไม่ทิ้งอยู่แล้ว แต่กำลังจะซื้อบ้านอีกหลังอยู่ใกล้ๆกัน แล้วเอาไอ้สองตัวนี่ไปอยู่
    จากนั้นก็จะปั้นหมาเทพตัวใหม่มาข้างกายอีกตัวครับ
  • Mafia กรกฎาคม 8 Permalink
    พี่ก็อยากจะเอาโอลแฟมิลี่แนวใช้งานมาปั้นอีกสักตัว เลือกไว้แล้ว ราคาก็ไม่แพงด้วย แต่ยังทำใจเจ้าสองตัวที่บ้านไม่ได้ จะเอาไปเลี้ยงที่สวนของพี่สาวที่ต่างจังหวัดก็คิดถึงมันอีก สงสารมันกลังคนดูแลมันได้ไม่ดีเท่าเรา จะเอาไปฝากดีวันก็ทำใจให้มันนอนกรงทั้งวันไม่ได้ ตอนนี้จึงต้องตัดใจเรื่องหมาตัวใหม่ไปก่อน แต่วันที่พร้อมก็คงหมดแรงแล้วแหง๋ๆ ฮ่าๆๆ

ตรงอื่นไม่สน สนแค่ "พี่ก็อยากจะเอาโอลแฟมิลี่แนวใช้งานมาปั้นอีกสักตัว เลือกไว้แล้ว"

อยากถามว่าตัวไหนป๋า ส่งมาเดี๋ยวผมปั้นเองมา
  • ตัวที่เคยโชว์ไงละท่าน ลืมง่ายจัง
  • "ไม่ทิ้งอยู่แล้ว แต่กำลังจะซื้อบ้านอีกหลังอยู่ใกล้ๆกัน แล้วเอาไอ้สองตัวนี่ไปอยู่
    จากนั้นก็จะปั้นหมาเทพตัวใหม่มาข้างกายอีกตัวครับ" <<<<<..... ว่าจะยุให้ซื้อบ้านหลังใหม่พอดี ฮ่าๆๆๆ<br />

เผือกไปอยู่กะพี่เหลียงแล้วนิ ตัวไหนอะคะ???
  • ยังไม่ได้นำเข้ามาครับ แค่เล็งๆไว้ก่อน รอพร้อมสอยแน่ๆ
  • อยากไปเร็วจงฉายเดี่ยว
    อยากไปไกลจงไปด้วยกัน (สุภาษิตแอฟริกา)
    image

.
    พอดีอ่านหนังสือของอัล กอร์ เลยเอาสุภาษิต ดีๆมาฝากสิงห์นักลากครับ
    ไฟล์แนบ
    pan.jpg 274K
  • image
    ดูไว้จอนนี่ ภาษิต เค้าบอกแล้ว "อยากไปไกลจงไปด้วยกัน"
    BMW กังหันฟ้าขาว สุดยอดรถของคนมีระดับ

ลุคนี้ของจอนนี่ พี่น้องว่าไง....?
    เกาะกระแสมาเฟียหน่อย 5555
    มาเฟียออกเบนซ์ จอนนี่ออกกังหันฟ้า-ขาว......แล้วเค้าจะปั๊มตังทันพวกเพ่ๆมั้ยเนี่ย
    อู๋กันใหญ่ ไว้ตังมายืมหน่อยเซะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_8062.jpg 81K
  • อยากไปเร็วจงฉายเดี่ยว อยากไปไกลจงไปด้วยกัน

ชอบครับ

แต่มีสุภาษิตอีกสักอัน อันนี้มาเฟียตั้งเอง
    ชวนไปด้วยกันแบบฮาๆแมร่งก็เสือกไม่ไป แต่พอกูจะไปแมร่งก็ดึงขาอยู่ด้าย ฮา.........
  • เยี่ยมครับ สุภาษิตนี้
  • ว่าอาซ้อผมอ่ะเปล่าป๋า...เดี๋ยวมีเคือง555 Fม่วงที่ร้านข้าน้อยหมดอีกแล้วฮือ...กินกันดีจริงๆ :m16:
  • เย้ยนายโต โยนมุขนี้มาไปต่อไม่ได้เลย 555
  • เฮีอเหลียง แม่งสุดยอดวะ ข้านอ้ยขอคาราวะครับ
  • ซักวันต้องทำให้ได้คับผม ตอนนี้แชมป์ลาก20โลอยู่ เมื่อไหร่น้อจะเหมือนพี่ๆเค้า พยายามโว้ย!