ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิตบูลกัดเด็ก ครับ!
  • อีกเเล้ว อ่านเเล้วเบื่อพวกไม่รู้จักพิทบลูดีพอ อย่างนุ้นอย่างนี้ เฮ้อ -.- :o071:
  • มันเล่นแรงไปหน่อยแค่นั้นเอง
  • ที่อังกฤษมันมีพิตบูลด้วยหรือ ใครอยู่อังกฤษช่วยให้ข้อมูลหน่อยครับ
  • มีครับ แต่น้อยมาก แต่ในข่าวนี่ที่เมกาพี่ ที่อังกฤษนี่ดีอย่างถ้าพาพิทบลูหรือหมาที่ต้องควมคุมมาเดินเล่นแบบปล่อยสายในเขตห้ามปล่อยตำรวจเข้ามาเตือนเลยเขาจะมีตำรวจตรวจตามparkตลอดครับ ถ้าไม่ฟังจับทั้งหมาทั้งคน ส่วนใหญ่ที่นี่จะเลี้ยง stamffordshire terrier ที่นี่คนเลี้ยงพิทที่นี่เขาจะกลัวโดนยึดมากๆ เพราะผมเคยเห็นเขามายึดกันดื้อๆที่ถนนเลยเพราะปล่อยสายในเขตshopping
  • แล้วทำไมที่ประเทศอังกฤษ เขาไม่ให้หมาพิบูลเข้าประเทศเขาหรือครับคุณมาร์ค หรือมันมีเฉพาะที่บ้านเรา
  • เพื่อนคนอังกฤษบอกมาว่า พิทบูลเป็นหมาที่ต้องแจ้งขออณุญาตก่อนเลี้ยง ต้องใช้จ่ายแพง และถ้าฝ่าฝืนมีโทษเกือบเท่ากับพกพาอาวุธปืน โดนริบอาวุธ(หมา)ได้ทันที และราคาเริ่มต้น แพงมากๆ
  • เท่าที่จำได้ อังกฤษก็เป็นหนึ่งในประเทศที่แบนพิตบูลครับ แต่ไม่ได้ตามข่าวนานมากแล้ว พอมาเห็นเหตุการณ์นี้เกิดที่อังกฤษก็เลยสงสัยครับ
  • พี่มาร์ค ครับในข่าวมันเกิดที่เมกาฮะพี่ แต่ข่าวของอังกฤษ เอามาลงครับผม
  • อ๋อ โทดทีครับ
    น่าเศร้าใจจัง ในอเมริกาบ้านเกิดของพิตบูลเอง ตอนนี้พิตบูลก็แทบจะไม่มีที่ยืนในสังคมแล้ว
    ภาวนาขอให้ประเทศไทยคงไม่มีการห้ามเลี้ยงพิตบูลเกิดขึ้นนะ
  • ถ้ามี กม.ห้ามเลี้ยงพิทบูล ผมจะซัดยาระดมพลแล้วไปนั่งขี้หน้าทำเนียบเลย
  • แหล่งข่าวเชื่อได้มากน้อยแค่ไหน ไม่มีใครสามรถยืนยันได้ จริงแล้วไอ้เด็กนี้อาจจะซนมากจน ปู่ ย่า ลุง ทนไม่ไหวเลยร่วมือกันจัดหนักไอ้เด็กคนนี้แล้วป้ายความผิดให้กับหมาก็เป็นได้ครับ

ผี รัก พิท
  • หมาทุกพันธุ์ล้วนมีเพี้ยนๆทั้งนั้น คนเพี้ยนๆก็มีเยอะ จะไปเหมาหมดไม่ได้ แค่เพราะว่าพิทบูลเป็นหมาที่แข็งแร็ง กัดคนทีเป็นเรื่องหนัก หมายความว่าต้องแบนเหรอ มันไร้เหตุผลและมันงี่เง่ามาก พวกที่แบนแค่ไม่เห็นความสำคัญของหมาพันธุ์นี้และเห็นแก่ตัว พิทบูลไม่สำคัญสำหรับมัน แต่ก็มีหลายๆคนที่เห็นว่าพิทบูลสำคัญต่อชีวิตของพวกเค๊ามาก คือถ้าจะมาแบนด้วยเหตุผลที่ว่ามันอันตรายเพราะว่ามันอาจกัดคนตาย ไม่แบนรถยนตร์ด้วยเลยล่ะ การขับรถได้คร่าชีวิตไปกี่คนแล้ว มอเตอร์ไซค์ด้วย บุหรี่ล่ะ เหล้าล่ะ ผมเป็นคนรักสัตว์ครับ และไม่เห็นด้วยที่จะมาแก้ปัญหาโดยการแบนสิ่งมีชีวิต ที่ทำตามสัญชาติญาณ ไม่รู้เรื่องอะไรด้วยเลย ต้องโทษคนที่มีหน้าที่ดูแลให้หมาไม่ทำให้เรื่องแบบนี้ ไม่ใช่โทษหมา พอดีเรื่องนี้ทำให้ผมนึกถึงสารคดีเรื่องนึงเกี่ยวกับพิทบูลที่ผมเคยดู Off the Chain ที่ Chicago เค๊าออกกฎหมายแบนพิทบูลขึ้นมา พิทบูลทุกตัวที่อยู่ที่นั่น ถ้าเจ้าของไม่ได้ส่งออกไปอยู่ที่อื่น ก็คือต้องโดนฉีดยาตาย และเค๊าโชว์ภาพให้เห็นเลย ดูตอนนั้นแล้วอยากจะกระทืบไอ้คนออกกฏหมายนี้ หงุดหงิดครับ :016:
  • พี่มาร์คพูดถูกแล้วครับ ที่อังกฤษเข้าแบนพิทบลูครับห้ามนำเข้า แต่ที่นี่คือมีอยู่ก่อนเขาไม่ได้ว่าอะไรครับ ที่นี่เขาถึงกลัวที่จะโดนจับมากๆสำหรับคนเลี้ยงพิทบลูครับ เพราะเขายึดหมาครับ น้าผีก็เข้าใจถูกต้องแล้วครับที่นี่เขาว่า พิทบลูมันมักจะทำอะไรด้วยสัญชาติญาณครับไม่แยกแยะอันตรายมากๆจึงต้องควบคุม
  • มันแปลก หมาที่เชื่องๆๆ มันคิดอะไรของมันว่ะ เนี่ย
  • หมา ผม ทั้งเด็ก ทั้งคนแก่ ขนาดหมาด้วยกันมันยังไม่กัด ทั้งซอยรู้จักกันหมดมันใจดี ฮ่าๆๆๆ :o027: images by free.in.th
  • gunaibank มันยังไม่ถึงเวลาต่างหาก!!!
  • +1 น้าผีท่านบน
  • gunaibank
    หมาด้วยกันไม่กัดผมไม่เชื่อ ครับ
    จากที่เห็นมาก หลายๆตัว มันกัดเรียบ ไม่ตาย ก็เกือบพิการ เลยนะครับ
    แต่กับคน ว่าไปอย่างครับ บางตัวอาจถึงขั้นเล่นกับขโมยเลยครับ
  • จริงคับ