ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากให้พี่มาร์ค มาเฟีย
  • ไอ้เหี้ยเต๊กเริ่มเกาะผีแล้ว
  • ขอถาม พี่มาร์ค มาเฟียเรื่องอาหาร F1 หน่อยครับ
    ตอนนี้หมาผมเดือนกว่าๆแล้ว เริ่มกินอาหารเม็ดได้ ให้่กิน F1 สูตรสีม่วงเลยดีมั้ยครับ
    หรือว่าต้องทำยังไง ใครรู้ข้อมูลแนะนำหน่อยครับผม
  • คนชื่อธีร์ นี้แม่งน่ากลัวว่ะ กูจะบอกอะไรให้เหี้ยเต๊ก มึงเจอของจริงแล้ว
  • ทำเป็นเช่าซื้อน่าจะดีนะครับ หักภาษีก็ได้ :-D :-D :-D
  • พวกที่สมัครใหม่คงไม่สนครับ เพราะมันไม่ได้แตกต่างอะไรกับผีตัวนึง
    พร้อมเมื่อไหร่แล้วค่อยมาใหม่นะครับ วันนี้ผมเล่นบอร์ดหลายชั่วโมงแล้ว... :003:
  • ใช้ได้เลยครับ แรกๆแช่นมหรือน้ำอุ่นให้เละก่อนนะครับ
  • ขอบคุณพี่ มาร์คมากครับผม จุ๊ฟๆ ขอให้ได้เบนซ์ไวๆนะครับ อย่าไปสนใจเสียงเห่าหอน ผลิดผลงานดีๆอาหารเยี่ยมๆมาให้ประเทศไทยอีกนะครับ รักและเคารพ
  • เออ ลืมถามพี่อีกเรื่อง แล้ว ถ้าให้กินเอ็กตรีมเลยดีมั้ยครับ
  • ไอ้เต๊ก กูธีร์ มึงยังไม่รู้จักกูด้วยซ้ำ เที่ยวแสดงว่าตัวเองมี คนอื่นอิจฉา
    คนอย่างกู ไม่มีอะไรต้องอิจฉามึง คนอย่างมึง ไม่ได้เล็บตีนกูด้วยซ้ำ
    แต่กูเป็นผี กูเกลียดคนอย่างมึง มึงข้องใจกูป่ะ
  • จะให้เอกซ์ตรีมเลยก็ได้ครับ ถ้าไม่ติดเรื่องราคา แต่ระวังว่ามันจะอ้วนนะครับ
  • นี่แหละเหตุผลที่ คนบ้างส่วนเขาอื่มระอากัน ผมไม่เคยเห็นใครจะชนะน้าผีได้เลย จิงๆๆ สมัครเก่าหรือใหม่ เป็นพี่น้องกัน ให้เกียรติกันและกัน =; =; =;
  • k.เต๊ก ผมจะมีอะไรให้ดู ลองอ่านกระทู้นี้ไปเรือยๆ แล้วk.เต๊กจะรู้ว่าของจริงมาเยือนถึงหน้าบ้านมึงแล้ว

http://pitbullzone.com/community/discussion/15764/พี่ปลัด-lerzchai-อยากเห็นจูล่งจัง/p1

...ผีผ่านมา 8-X
  • Tek 4:34AM Permalink
    พวกที่สมัครใหม่คงไม่สนครับ เพราะมันไม่ได้แตกต่างอะไรกับผีตัวนึง
    พร้อมเมื่อไหร่แล้วค่อยมาใหม่นะครับ วันนี้ผมเล่นบอร์ดหลายชั่วโมงแล้ว... :003:
    --------------------------------------------------------

สมัครใหม่เหี้ยไร กูเป็นผีมาหลายปี เคยล็อกอินครั้งเดียว tee_world
    มึงไม่รู้จักว่าใครเป็นผีมั่ง อย่ามาดูถูกกัน คนมีเค้าไม่คุยอย่างมึง เสียสถาบันผีอย่างพวกกู
    พวกกูเป็นผีในนี้หลายคน มีแดกกว่ามึงทุกคน กูจะบอกให้เอาบุญ
    ที่มึงบอกพวกกูกลัวมึง กูจะบอกให้ อย่างมึงน่ะเมื่อไหร่ก็ได้.............
  • ใช่ธีร์อยุธยามั้ยครับ ถ้าใช่ขอเบอร์หน่อย เดี๋ยวจะโทรหา...
  • ฮ่าๆๆๆๆ ไอ้เหี้ยเต๊ก รู้ว่าท่านธีร์เป็นใครมึงจะรีบไปกราบตีนเขาเลยรึว่ะ
  • เปล่า ผมแค่จะโทรไปเช็คว่าจะมีเรื่องกันจริงๆ หรือจะเคลียร์กันแน่
    พอดีไม่อยากจะเอาเรื่องของสองบุคคลมาให้บอร์ด นั่งอ่านเล่นกัน... :020:
  • โอ๊ยๆ ไอ้เหี้ยเต๊กกระโปกสั่นดิกๆเลยเหรอมึง :-)) กระทืบสั่งสอนไอ้เหี้ยเต๊กเบาะๆก็พอครับพี่ธีร์
  • ผมกําลังรออยู่นะครับธีร์...???
  • ยกตนข่มท่านไปเลยครับคุณเต๊ก เต๊กแน่ เต๊กแจ๋ว เต๊กเจ่ง เต๊กรวย เต๊กเหนือกว่าคนอื่น 5555
  • ไอ้สัสเต๊กมึงอย่ากวนตีน คนอย่างพี่ธีร์
    ถ้ามึงแน่มึงเก่งแบบปากของมึง มึงบอกพี่เค้าไปเลยว่ามึงพร้อมเมื่อไร
  • พี่มาร์คผมว่า มาลอง/ล้อบ้างน่าจะดีนะไปกันเหนือจรดใต้ จัดไป harley สักคน เอาให้หน้าปะทะสายลมโครตได้ใจมันๆนะพี่ลองดู >:-)
  • พี่คงขี่ไม่ไหวแล้ว ฮาเล่ย์มันหนัก เอ็นไขว้เข่าซ้ายพี่ขาดครับ
    มันอันตราย
  • Tek 5:11AM Permalink
    เปล่า ผมแค่จะโทรไปเช็คว่าจะมีเรื่องกันจริงๆ หรือจะเคลียร์กันแน่
    พอดีไม่อยากจะเอาเรื่องของสองบุคคลมาให้บอร์ด นั่งอ่านเล่นกัน... :020:

-------------------------------------------------------------------

เต๊ก เบอร์กูไม่ได้มีไว้เคลียร์ ถ้าจะเคลียร์ไปเคลียร์ตำรวจ
    กูอยากทำก็ทำ ไม่อยากทำกูก็ไม่ทำ กูมีเหตุผล
    แล้วตัวมึงจะรู้เอง...
  • ลองดูพี่ มันไม่ยาก ถ้ามาชลบุรีจะแนะนำให้รูจัก ออง ดูคาติ อายุ73 แต่ขี่ดูคาตี้ ยังกับอายุ 20 มันอยู่ที่ใจพี่ มาลองกัน ซื้อเลยพี่ $-)
  • หวัดดีครับพี่มาร์ค ผมเอ็นไขว้หน้าขาด หมอนัดผ่าวันที่ 17 นี้ กำลังตัดสินใจอยู่ครับ ไม่ทราบว่าพี่เป็นมานานหรือยังครับ หมอบางคนบอกผ่า หมอบางคนบอกไม่จำเป็น :045: :045:
  • งั้นก็ตามสบายเลยครับ ท่าคิดว่าคุ้มก็ทําไป มันเป็นอะไรที่บังคับไม่ได้...
  • เอ็นไขว้พี่ขาด แต่มันเดินได้ เพียงแต่ลงน้ำหนักแรงมากไม่ได้ หมอไม่แนะนำเรื่องผ่าตัด
  • ขับKSRดิพี่
  • เวลาจะซื้อเเนะนำว่าลองไปนั่งดูก่อนนะครับเห็นหลายๆคนใช้แล้วมีปัญหานั่งเบาะไซ้ส์ฝรั่งนานๆแล้วปวดหลัง หรือไม่สบายเอาซะเลย รวมทั้งผมเองด้วย แบบว่าเปนคนขับรถให้พ่อแม่ไปทางไกลบ่อยๆๆตอนนี้อายุก็44ละ ขับทีไรรู้สึกเอวจะเดี้ยงให้ได้ทุกที พี่สาวผมใช้ที่กท.ก็เป็นตอนหลังเปลี่ยนมาเป็นHarierดีขึ้นเยอะครับ
  • ข้อ ความนี้ผม อ่านและเห็นถึงประโยชน์ จริงๆๆ
    ผม ว่า คนที่อ่าน บทความนี้ ต้องได้อะไรไปแน่ แต่ที่แน่ๆๆ ผมคนนึงได้ไปแล้วล่ะ

"ตอนเรียนอยู่อเมริกา ผมเคยตั้งเป้าหมายไว้ว่า เมื่อกลับมาทำงานเมืองไทย ถ้าผมอายุ 35 ผมต้องเงินเดือนเกินแสน ตำแหน่งต้องเป็นผู้บริหารอย่างน้อยต้องเป็น GM ต้องมีบ้านเดี่ยวเป็นชื่อของตนเอง และต้องมีโอกาสขับรถเบนซ์ป้ายแดง ผมจึงทำงานหนักมาก ผมเลือกทำงานกับบริษัทฝรั่ง ผมไม่เคยเกี่ยงงาน ไม่ว่างานอะไรก็ตามที่เขาต้องการคนอาสา ผมจะเสนอตัวเข้าไปทำ ผมเลือกทำแต่งานยากที่ไม่มีใครอยากทำ สรุปผมได้ตามเป้าหมายทุกอย่าง ยกเว้นเพียงเรื่องเดียวคือ เรื่องรถครับ ถ้าจะซื้อมันก็ซื้อได้ แต่มันเสี่ยง ผมจึงเลือกเอาเงินไปลงทุนมากกว่า วันนี้ผมได้ทำทุกอย่างตามความฝันแล้วครับ ผมมีบ้านเกินกว่าหนึ่งหลัง มีบริษัทเป็นของตนเอง เงินเดือนสูงสุดผม 3 แสนบาท พร้อมรถประจำตำแหน่ง ผมมีรถเป็นของตนเอง 5 คัน แต่ผมยังไม่มีเบนซ์เลย ฮ่าๆๆ

ด้วยหนึ่งสมองกับสองมือ พวกคุณก็ทำได้ครับ "
    :063:
  • อย่าบ้าตามตัวอักษร ยุแหย่แค่แสบๆคันๆ คนยุสนุก
  • ขอบคุณ ท่านประวิทย์ สำหรับข้อมูลครับ ตอนนี้อายุเยอะนั่งนานก็ปวดหลัง ยืนนานก็ปวดหลัง เข่าก็เดี้ยง เซ็งจริงๆ ผมขับบีเอ็มยอมรับว่ารถยุโรปมันให้ความรู้สึกดีมากยิ่งตอนวิ่งทางไกล ผมขับไปงานมีทติ้งที่อำนาจเจริญ ขับมือเดียวไปกลับ ถึงบ้านไม่ค่อยเพลียเท่าไร แต่ตอนขับฟอร์จูนเนอร์กลับจากภูเก็ต ถึงบ้านสลบเหมือดเลยครับ :-D
  • จำได้ว่า โกเต็ก เคยเอาหมาดากๆบักเบิก ไปเที่ยวอะไรสักอย่าง
    แถวๆชายทะเล แล้วก็ถ่ายรูปมาอวด พักอย่างหรู กินอย่างหรู ไฮโซสุดๆ
    แต่ขากลับ ถ่ายรูปหมาในรถ "ชิบหาย-ISUZU นี่หว่า" กร๊ากกกกกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • มีแสน คุยแสน ไม่มีใครว่าหรอก
    แต่...มีแสน คุยสิบล้าน ใครได้ยินเค้าก็ทุเรสทั้งงั้น ไอ้โกเต็ก
  • จำได้ว่า โกเต็ก เคยเอาหมาดากๆบักเบิก ไปเที่ยวอะไรสักอย่าง
    แถวๆชายทะเล แล้วก็ถ่ายรูปมาอวด พักอย่างหรู กินอย่างหรู ไฮโซสุดๆ
    แต่ขากลับ ถ่ายรูปหมาในรถ "ชิบหาย-ISUZU นี่หว่า" กร๊ากกกกกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ----------------------------------------------------------------

ชอบอ่ะ ฮาสุด :-))
  • ขอบคุณครับพี่ชาย
    มีอยู่คำนึงที่พี่บอกผมประมาณ
    "คนเราทำอะไรก็ให้มันจริง ไม่โยก ไม่เยก
    เป็นเรา ไม่ต้องตามใคร "
    มันค่อยสร้างความมั่นใจอย่างดีกับผมมากๆ
    ทุกวันนี้จะทำอะไรความมั่นใจต้องมาก่อนจริงๆ
    ^^

ปล. เมื่อก่อนผมขี่ฮอนด้าดรีมเก่าๆครับพี่555 ใครจะดูถูกผมก็ไม่เป็นไรครับ แต่ผมไม่เคยดูถูกตัวเอง หรือทำให้คนดูถูกจากการกระทำ ทุกวันนี้มีเหลือก็ทำบุญบ้างตามอัตภาพ ดูแลคนใกล้ตัวไม่ให้เค้าลำบาก คือหน้าที่ผมครับ ^^
  • เหี้ยเต๊กไม่ปากเก่งอีกละ :-)) :-)) :-))
  • ขอแสดงความยินดีกับความสำเร็จ

image

"ํYour business card is look very elegance"
  • โว๊ะ ๆๆ โดนเข้าแล้ว แต่ล๊อคเลขทะเบียนแล้วเรียบร้อย
    ขอบคุณมากครับท่านที่สละเวลาไปเป็นเพื่อน :-))
  • โห พี่เอาจริงแฮะ เอามาให้ผมขับรันอินให้นะ อิอิ
  • ยินดีด้วยครับ [ระวังหมาที่บ้านเจิมให้ก่อนนะครับ รถใหม่ๆเป็นรอยเล็บรอยแทะล่ะ น้ำตาเล็ดแน่ครับ55
  • มันคันละเท่าไหร่กันครับพี่มาร์ค งามแท้ 3,xxx,xxx หรือเปล่้าพี่
  • ยินดีด้วยค่ะ
  • ขอบคุณครับทุกท่าน ขอบคุณกับทุกความปราถนาดีครับ บ้านหลังนี้อบอุ่นเสมอครับ

มีอะไรจะเล่าให้ฟังเล็กน้อยนะครับ
    ตอนผมทำโครงการ ABC โดยมีการรับจดทะเบียนใบเพดดีกรีสำหรับสุนัขด้วย
    มีคำพูดหนึ่งที่แว่วมาเข้าหูว่า อย่าสนับสนุน เดี๋ยวพี่มาร์คแกจะรวยคนเดียว รีบสกัดตั้งแต่ยังไม่ลงมือ
    คำพูดนี้ฟังแล้วรู้สึกเจ็บปวดและเสียใจมาก ถ้าจากคนอื่นก็ไม่คิดอะไรเพราะเขายังไม่รู้จักเราดีพอ
    แต่มันมาจากคนใกล้ๆตัวผมนี่เอง ผมยังนึกไม่ออกว่า คนเราถ้าไม่ทำงานแล้วมันจะรวยได้อย่างไร
    และถ้ารวยเพราะการฉ้อโกงเบียดบังมันน่าภูมิใจตรงไหน และการทำใบเพดมันคงได้เงินไม่กี่บาทหรอก
    แค่คิดจะทำมันก็มีค่าใช้จ่ายมารอแล้ว อย่าเพิ่งมองถึงเรื่องรายได้เลย แค่ทำแล้วมันเลี้ยงตัวมันเองได้ก็ภูมิใจแล้ว

ผมก็เลยบอกคนที่พูดแบบนี้ไปว่า จงอย่ากลัวพี่มาร์ครวย เพราะพี่มาร์ครวยอยู่แล้ว วันนี้พี่มาร์คไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินเลย
    หากจะกลัวจงกลัวเสือหิวมากกว่า เพราะเสือหิวมันจะกินทุกอย่างที่มีโอกาส ดังนั้นให้ระวังให้มากๆ อย่าหลงคารมเด็ดขาด
    คนที่ตัวเองยังเอาไม่รอด เราอย่าหวังว่าเขาจะทำอะไรเพื่อคนอื่น หากทำก็คงทำไม่ได้ดีเพราะมันเป็นเรื่องยาก
    แต่คนที่พอมีแล้ว แต่อยากจะตอบแทนคืนแก่สังคม มันย่อมจะดีกว่าคนที่รวยแล้วงก ไม่คิดจะทำอะไรเพื่อส่วนรวมครับ

การซื้อรถเบนซ์ครั้งนี้ก็เพื่อเป็นการให้รางวัลแก่ตนเอง และก็เพื่อให้คนที่อิจฉา อิจฉาให้อกแตกตายไปเลย คนแบบนี้ใครคบเป็นเพื่อนมันอันตรายพอๆกับเลี้ยงงูเห่าครับ และคนที่กำลังอิจฉาคนอื่น ก็แสดงว่าตนเองเริ่มแย่แล้ว ดังนั้นยอมเป็นคนโดนอิจฉา ดีกว่าตกเป็นผู้กำลังอิจฉาผู้อื่น เพราะแสดงว่าเรามีดีกว่าเขา ขอให้ท่านจงดีใจ

จากหมาตัวเดียวที่เป็นแรงบันดาลใจ มันช่วยเปลี่ยนวิธีคิดในการเลี้ยงหมาผมไปอย่างสิ้นเชิง พิตบูล มันเป็นหมาต้องคำสาป มันเป็นหมามีกรรม กว่าจะมีวันนี้มันผ่านความโหดร้ายมาเยอะ แต่มันซื่อสัตย์รักเจ้าของ ยอมตายแทนได้ ขอเตือนใครที่เอาเปรียบหมา ทรยศต่อหมา สัตว์ที่ซื้อสัตย์ที่สุดของมนุษย์ ล้วนมีจุดจบที่ไม่ดีเลยสักคน

ผมจึงอยากให้เรื่องราวการต่อสู้ของผมได้กลายเป็นแรงบันดาลใจให้คนที่กำลังท้อแท้ทุกคนครับ
    ทุกท่านที่เล่นอยู่ในเว็บเสรีแห่งนี้ ล้วนมีหนึ่งสมองสองมือ ถ้าบวกกับความเชื่อมั่น คุณก็ต้องทำได้เหมือนกับผมครับ
    ผมจะมีความสุขมากหากเห็นสมาชิกในบอร์ดนี้ ล้วนประสบกับความสำเร็จในหน้าที่การงานหรือธุรกิจครับ :-D
  • เรื่องรถนี่เย้ยไม่ได้เลยครับผี ผมคลั่งไคล้เป็นชีวิตจิตใจตั้งแต่สมัยวัยรุ่น
    ตอนผมอายุ 21 มีงานที่มั่นคงทํา จนถอยรถฟอร์ด Mustang สีขาวหกสูบได้
    และเป็นเจ้าของกิจการตัวเองที่อเมริกาภายในสองปีต่อมา ทะเบียนฟลอริด้า
    X23-BZX ไปตรวจเช็คดูได้ ว่าชื่อผมจริงมั้ย ช่วง 25 ปีทํางานที่ยุโรปได้
    เงินดีก็ถอย BMW ซี่รี่ส 5 สีดํามาขับ ทั้งนิ่มและแรง แต่ขับไม่สนุกและ
    กระหึ่มมันส์เท่ามัสแตงค์ ปีที่แล้วก็เพิ่งถอยฟอร์จูนเนอร์ให้เตี่ยแม่ไปหนึ่งคัน
    แล้วคิดเหรอว่าอย่างผมจะไม่มีปัญญา ซื้อเบนซ์คันละสี่ล้านกว่า... :003:

ไอ้เรื่องแบบนี้หามาได้เองกลับมือเป็นสิ่งที่น่าภูมิใจ คุยนิดคุยหน่อยมันจะเป็นไร
    อะไรที่คุณทํา หรือหามาแบบคนอื่นไม่ได้ ก็หาวิธีไปเอามันมาให้ได้ซิครับ
    ทุ่มแรงกายแรงใจ มันสมอง ดีกว่ามานั่งอิจฉาคนอื่นๆ ไปวันๆ ยามบั้นปลายชีวิตคุณ
    จะมานั่งเสียใจเปล่าๆ ที่จะเอาเวลาอันมีค่านั้น ไปศูนย์เสียเพื่ออิจฉาคนโน้นที คนนี้ที

ยินดีด้วยครับพี่ Mark...

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCN2344.JPG 137K
    Photo005.jpg 88K
    DSC06421.JPG 96K
  • ไอ้เหี้ยเต๊กมึงอย่าโม้ให้มากมึงถ่ายรถใครมา มึงขับแค่ ISUZU เกิดมากูพึ่งเคยคนอย่างมึงเนี้ยสถุนคนเค้ามีมากกว่ามึงเยอะที่เล่นเวปนี้เค้ายังไม่อวดเลย ไอ้สวะสังคม
  • ไอ้โกเต๊ก ดูมันเอาแล้วกัน..ไม่มีคำบรรยาย
  • คนอื่นเขาคุย ไอ้นี่ต้องคุยมั่ง น้อยหน้าไม่ได้
  • ยินดีด้วยนะครับกับรางวัลของความเหนื่อยในชีวิตที่คุ้มค่า benz คันใหม่ขับให้สนุก เมาอย่าขับนะพี่ แล้วมีโอกาส 2 ล้อสักคันนะ ยินดีด้วยครับพี่มาร์ค :063: :063: :063: :063: =D>