ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเรื่อง ประจำเดือน(เมน) ครับ
  • ถามเรื่อง ประจำเดือน(เมน) ครับ

สุนัขอายุ 8 เดือน ประจำเดือนมาแล้ว ไม่ทราบว่า ปรกติหรือปล่าวครับ แล้วจะมีเลือดไหลประมาณกี่วันครับ

ตอนนี้ น้ำหนัก 25 กิโลกรัม ทานอาหารได้ปรกติ แต่ นอนมากกว่าปรกติ (ดูเค้าเพลียๆ)

ขอบคุณครับ

• เค้าเรียกฮีต เท่าที่รู้มาประมาณ8-10วัน อายุ8เดือนเท่ากับฮีตแรก อย่าเพิ่งพาไปผสมพันธุ์นะ รอฮีตที่2ก่อน ไว้รอผู้รู้มาบอกอีกทีนะ
  • ฮีท
    เมื่อสุนัขก้าวเข้าสู่วัยเจริญพันธุ์
    จะแสดงความพร้อมออกมา

ซึ่งหนึ่งในนั้นได้แก่ "ฮีท" นั้นเอง

ในสุนัขเพศเมีย
    จะเริ่มมี ฮีท ตั้งแต่ อายุประมาณ 6 เดือน

หากสุนัขมีสภาพร่างกายสมบูรณ์แข็งแรงแล้ว
    จะเป็นฮีทปีละ 2 ครั้ง

แต่ละครั้งจะเป็นอยู่ประมาณ14-20วัน (นานจัง)

ซึ่งเราจะสามารถทำการผสมได้ในช่วงนี้

แต่โดยปกติแล้ว
    ฮีทแรกจะไม่นิยมผสม นัยว่ายังเร็วเกินไปนั่นเอง

เพราะสุนัขยังมีความเป็นเด็กอยู่มาก
    ยังเป็นวัยรุ่น

• ถูกต้องที่สุด
  • ตามนั้นเลย
  • แล้วตัวผู้หล่ะ มันเกาะขาแล้วกระเดาตลอด
  • ขอบคุณครับ
  • อย่าเพื่งพาไปเปิดซิงนะครับ ฮ่าๆๆๆ :o020:
  • ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาตอบนะครับ

ตั้งใจจะทำหมันให้เค้านะครับ

• เข้าเว็บนี้เอาดนตรีออกยังไง
  • ด้านข้างซ้ายมีรูป เครื่องเล่น กด ปิดเลยครับ
  • ขอบคุณครับ