ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำถามสำหรับวงการบูลลี่ไทย
  • กลับป่าช้าไปเถิด
  • คนเราจนเงินได้ แต่อย่าจนน้ำใจครับ

ถ้าผมมองเฉพาะในมุมของตัวเอง คงห้ามขายสินค้าทุกชนิดในบอร์ดนี้ โดยเฉพาะสินค้าที่เป็นคู่แข่ง
    และถ้าใจคุณแคบขนาดนั้น ก็ได้โปรดอย่ามาลงขายหมาในบอร์ดนี้อีก และจำไว้บอร์ดนี้ไม่เคยเรียกเก็บเงินจากใคร

บอกตามตรงว่าตอนนี้ผมรู้สึกรังเกียจและขยะแขยงคนเห็นแก่ตัว คนขี้อิจฉามากขึ้นทุกๆวัน
    รู้สึกว่าสังคมเราวันนี้มันเพาะบ่มนิสัยเห็นแก่ตัวมากเกินไปแล้ว แค่ผลประโยชน์เรื่องหมายังแทบจะฆ่ากันตาย

ถ้าผมพูดแบบนี้แล้วทำให้ไม่พอใจ ง่ายที่สุดก็คือไม่ต้องมาเล่นที่นี่อีก ขอบคุณครับ

หมาบูลลี่ที่สวยในความรู้สึกผมมันเป็นแบบนี้ครับ
    image
    เพศผู้
    image
    เพศเมีย
    ไฟล์แนบ
    PorkyRS.jpg 120K
    JayJay Rs.jpg 140K
  • ไอ้mugen โชว์ควายแต่เจอป๋าสอนมวยหน้าหงายกับไปเลย 55555555
    กลับไปอยู่บอดร์ควายของพวกมึงอย่างเดิมเถอะ ชิ้วๆๆๆๆ
  • ต่อให้มีเงินจ้างแฮนด์เลอร์ถ้าหมามันไม่สวยมีลักษณะด้อยเยอะก็ใช่ว่าจะเอาชนะคนอื่นที่จูงกันเองได้ และต่อให้เป็นหมาของคอกใหญ่มีเงินจ้างแฮนด์เลอร์แต่หมามันห่วย ตัวแฮนด์เลอร์เองก็ต้องคิดอยู่แล้วว่าลงไปก็ไม่ได้ตำแหน่งจะไปลงจูงให้ตัวเองเสียชื่อทำไม

ประเด็นคือกลัวแฮนด์เลอร์ที่สามารถโชว์ลักษณะเด่นจนกลบข้อด้อยได้ แต่ถ้าจูงด้วยตัวเองกลับทำแบบแฮนด์เลอร์ไม่ได้ใช่มั๊ย .............. มัวแต่จูงกันเอง เมื่อไหร่จะได้เรียนรู้ว่าแฮนด์เลอร์มันทำยังไงวะหมาถึงสวยจนลืมดูข้อด้อยไปเลย เทคนิคมันมีเยอะทำไมไม่คิดอยากจะเรียนรู้ จูงกันเองสอนกันเองถ้าสอนกันแบบผิดๆก็พากันลงเหวไปทุกคน

• ถ้ามึงคิดจะมางัดกับป๋าที่นี่พวกมึงคิดผิดถนัด ระดับความคิดอย่างพวกมึงเป็นได้แค่กุ๊ยเลี้ยงหมาเท่านั้นละว่ะ คนเคารพมาเฟียเพราะเขามีคุณธรรม แต่เขาไม่อยากมีปันหากับพวกมึงเพราะอะไรมึงคิดเอาเอง เมาเหล้าแหกปากโวยวายมึงรู้ไหมลูกเมียมึงเขาอายชาวบ้านแค่ไหน กูอ่านที่พวกมึงเขียนแล้วขำขี้แตก แค่เริ่มต้นก็ไถเงินแล้ว อย่าเสร่อมาที่นี่อีก ไปแล้วไปลับเลย ..........
  • ถ้ามึงคิดจะมางัดกับป๋าที่นี่พวกมึงคิดผิดถนัด ระดับความคิดอย่างพวกมึงเป็นได้แค่กุ๊ยเลี้ยงหมาเท่านั้นละว่ะ คนเคารพมาเฟียเพราะเขามีคุณธรรม แต่เขาไม่อยากมีปันหากับพวกมึงเพราะอะไรมึงคิดเอาเอง เมาเหล้าแหกปากโวยวายมึงรู้ไหมลูกเมียมึงเขาอายชาวบ้านแค่ไหน กูอ่านที่พวกมึงเขียนแล้วขำขี้แตก แค่เริ่มต้นก็ไถเงินแล้ว อย่าเสร่อมาที่นี่อีก ไปแล้วไปลับเลย ..........

.........................................................................

โดนมากกด LIKE ให้เลยลูกพี่
  • เข้าไปอ่านเวปควายมา พวกมันกระแนะกระแหนป๋ามาเฟียกันใหญ่
  • อยากให้คนไปดูเว๊ปมันเยอะๆน่ะสิ เงียบอย่างเป่าสาก
  • ปล่อยมันพล่ามไปเถอะ ฮ่าๆๆ

คนที่ไม่มีเครดิส คนที่เคยเสียเครดิส ยิ่งพูดมันก็ยิ่งประจาณตนเอง
    คุณค่าของคนเขาวัดกันที่ผลงาน ไม่ใช่วัดกันที่น้ำลาย ฮา ............ :-D

ขอความกรุณา ปัจจุบันกำลังอารมณ์ดีๆ อย่าก๊อปข้อความใดๆมาลงที่นี่เด็ดขาด
    ไม่อยากรู้ ไม่อยากดู ไม่อยากเห็น สิ่งไร้สาระและขยะทางความคิดครับ :p
  • ก็นั่นไงวงการ Bully ถึงไม่มีใครเค้าเอาแม้กระทั่งคนที่เคยสนิทแนบแน่น
    ก็เพราะความคิดขัดแย้งชาวบ้านตลอด ใครลองเถียงกับมาเฟียดูเหอะ ไม่มีทางชนะ
    แถไปเรื่อยๆ
    บอกไว้เลยถ้าคิดจะเข้ามายัดห่าสวาปามวงการนี้อ่ะยาก ระดับมันสมองล้วนๆ
    ไม่สังเกตุเหรอทำอะไรกับวงอื่นทำได้หมด ล้างสมองได้หมด แต่วงการ Bully คนมันมีคุณภาพมีสมอง
    ฉนั้นจะให้ใครเค้าเออ ออ ห่อ หมก ยากมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
  • เอามาฝาก
    "ทำไมต้องใช้แฮนด์เลอร์สำหรับการประกวดสุนัข"

แฮนด์เลอร์ที่ดีถือเป็นส่วนหนึ่งของทีมในการทำหมาประกวดเลยทีเดียว
    คุณลองคิดดูซิว่าถ้าในระหว่างการประกวดหมาคุณไม่โชว์ลักษณะเด่นที่
    กรรมการหรือใครต่อใครเห็นแล้วต้องชอบ หรือว่าไม่เดินลากคนจูงไปๆ
    มาๆ หรือคนจูงลากหมาเดิน คุณคิดว่าหมาคุณจะได้รับรางวัลหรือชนะใน
    การประกวดหรือไม่

การสร้างสุดยอดสุนัขในเวทีประกวดคุณจะต้องอาศัยประสบการณ์ระดับ
    มืออาชีพมาสร้างสุดยอดสุนัขในวันนั้น หลายๆ คนชื่นชอบสุนัขสายพันธ์
    ที่จะมีการประกวด เค้าจึงแวะมาดู และถ้าในวันนั้น หมาที่คุณเลี้ยงและ
    คิดว่ามันสวยคุณจึงส่งประกวดแต่เมื่ออยู่บนเวทีประกวดกับไม่แสดงจุดเด่น
    ออกมา คุณจะได้รับการคัดเลือกให้เป็นผู้ชนะหรือไม่

ดังนั้นบนเวทีหากคุณต้องการให้สุนัขของคุณได้แชมป์ คนจะต้องเรียนรู้ทักษะ
    และค้นหาความรู้อย่างมากมายในการที่จะทำอย่างไรให้หมาของคุณได้รับ
    ตำแหน่งชนะเลิศ และถ้าคุณทำได้ด้วยตัวคุเอง ลืมไปซะสำหรับการจ้างมือ
    อาชีพ แต่ถ้าคุณทำไม่ได้คุณต้องมองหาใครซะคนที่จะมาช่วยจูงหมาของคุณ
    ให้เฉิดฉายยามอยู่บนเวที

เราลองมาอ่านดูกันว่ามืออาชีพเค้าทำกันอย่างไร
    สำหรับคนจูงหมามืออาชีพแลัวนั้น หน้าที่ของเค้าคือ
    1. ตัดแต่งขนหมาให้ดูสวยงาม สะอาด เรียบร้อย เพื่อให้เป็นไปตามลักษณะ
    สายพันธ์
    2. ผู้งจะต้องพร้อมที่จะโชว์หรือจูงหมาเข้าสู่เวทีประกวดเมื่อถึงเวลาประกวด
    ไม่ใช่ให้เจ้าหน้าที่เรียกอยู่นั่นซ้ำแล้วซ้ำเล่า
    3. จูงสุนัขเดินตามที่กรรมการในเวทีบอก
    4. จะต้องทำให้หมาที่ตัวเองจูงอยู่นั่นโดดเด่นและสง่างามตลอดเวลาที่อยู่ใน
    เวทีประกวด
    5. ตื่นตัวตลอดเวลาและปฏิบัติตามคำสั่งของกรรมการ
    6. แสดงกริยามารยาที่ดูเหมือนมืออาชีพ

หลายๆแฮนด์เลอร์อาจจะเสนอข้อเสนอพิเศษเพิ่มเติมด้วยก็เป็นไปได้ เช่น
    เสนอที่จะดูแลสุนัขและพาสุนัขเข้าโปรแกรมก่อนการประกวด
  • ฮ่า ๆ ๆ ฮิ๊ววว
    เดือนหน้า มาเฟีย จับมือต้น มันตา เปิดโรงเรียนสอนสุนัขก่อนประกวด สอนแฮนเล่อร์ขั้นพื้นฐาน แมร่งกรูนึกว่าอะไร ล้อฟรีปรื้ดดดด
  • จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย กลับไปในกะลาของเจ้าเถิด
  • แม่ง รู้ก่อนกูอีก !!! เก่งชิบหายเลย !!!!! ทีจูงหมาแม่งไม่เก่งแบบนี้ !??!??!?!

เอิ๊กๆ

ไหน เปิดที่ไหน ? บอกกูหน่อยที กูยังไม่รู้เลย มีกำหนดการเปิดด้วยไม๊ ? มีเสียค่าเรียนไม๊? หรือ เรียนฟรี ? ถ้าเรียนฟรี มึงจะมาไม๊ ? อ้าว ไม่มา แล้วหมามึงจะเอาใครจูง ??? จูงเอง จะจูงได้ หรา ???

ปล. ผม กวงตีงเล่นๆ อิอิ
  • ผมว่า มันรู้ ก่อนพี่มาร์ค ด้วยนะเนี่ย !!!

ฮา... สมกับที่เป็นผี จริงๆ !!! ผีแสนรู้ ครับผม
  • เรื่องไส่ร้ายป้ายสีถนัดกันจริงๆไอ้พวกขยะ มาร้องโหยหวนอะไรในบอร์ดนี้ ไปนั่งเล่นหมากเก็บแล้วนินทาคนอื่นตามประสา ร่างใหญ่ ใจหญิง ของพวกพี่เถอะ :o046:
  • คบคนพาลพาลไปหาผิด
  • มาริษาดุเกิ๊นนน ใจร้าย
  • ผมคุยกับคนรู้เรื่องทุกคน เพราะคุยด้วยระดับสติปัญญาของคนครับ
    แต่ถ้าระดับสมองควายๆ จะมาเถียงชนะผมได้อย่างไร เพราะไม่เคยใช้เหตุผล
    ขนาดขอความกรุณาคุยกันด้วยเหตุผลดีๆ พอเถียงสู้ไม่ได้ก็ออกลูกนักเลง
    สรุปว่าเมื่อไรพวกมรึงจะไปพ้นๆจากบอร์ดนี้เสียทีว่ะ น่าเบื่อหน่ายจริงๆ
  • พี่มาร์ค จะเปิดโรงเรียน ทำไมไม่บอกผม !! ฮา .................
  • มาเฟียก็ดุ พี่มาร์คจะเปิด โรงเรียนไรเหรอ
  • เออก็ยังงงอยู่นี่ ตูไปเปิดโรงเรียนตั้งแต่เมื่อไร ฮ่าๆๆ

เป็นไงคุณต้น อ่านบอร์ดนี้แล้วรู้สึกอย่างไรบ้าง หนักใจไหม ฮิ้วๆๆๆ
  • คุณต้นเป็นครูฝึกเหรอ ฝึกเมียได้มั้ยดื้อๆ
  • ผมว่า ผมชักจะติดนะพี่

หลายเรื่อง ผมคันมือ อยากตอบ แต่ก็ ไม่ดีกว่า เดี๋ยวจะเป็นเรื่องเป็นราว นิ่งๆ ทางใครทางมันดีกว่าครับ
  • ใช่แล้นวงการนี้ล้างสมองอยากจริงๆ โดยเฉพาะในพิตบูลโซน
    ถ้าใครคิดจะมากินหมูที่นี่คิดผิดถนัด เปิดเว็บเองนั่นแหละใช่เลย ฮา..........
  • ฝึกเมีย ไม่มีไรมาก พูดมา ตบซ้าย พูดอีกที ตบขวา เอาให้ กลางอก ประกบกัน พนม แล้วบอกว่า ทราบแล้วคร๊าบบบบบบบบบ

จบครับพี่ นิ่งเลย... เนียน เลย...
  • ว่าแต่ โคตรงง เรื่องเปิดโรงเรียน ฮ่าๆๆๆๆๆ ผมกร๊าก คนเดียวอย่างดังเลย กลางบ้าน !!!

แทบสำลักกาแฟ ...
    ว่าแล้วก็ มาพี่ๆ มาดื่มกาแฟกัน ^_____^

image
    ไฟล์แนบ
    Coffee Maker 10 @ 700.jpg 240K
    Coffee Maker 10 @ 700.jpg 240K
  • ที่คุณต้นเขียนมาทั้งหมด พวกมั่วอ่านแล้วเจ็บจี๊ด ไปไม่เป็นเลย ฮ่าๆๆๆ
    เจอคนจริง รู้จริง ประกวดจริง เถียงไม่ออก ถ้าว่างๆก็แวะมาช่วยกันสอนหน่อย
    วงการพวกเซียนกะลาเยอะ หลอกได้แต่เด็กใหม่ พอความเจริญจะเข้าเลยดิ้นกันใหญ่
  • ทีแรกบอกตรงๆซีเรียสนะเพื่อนกันทั้งนั้น มาเถียงกันเรื่องหมาๆตอนนี้ไม่ล่ะปวดหัว ปูเสื่อดูคนเก่งใครชนะให้มลัยคล้องคอ
  • ใครชนะได้เฮียเหลียงไปครอบครอง อิอิ :o046:
  • เฮียเหลียงเพื่อนกันที่ไหน ถ้าหมายถึงในกระทู้นี้คงเข้าใจผิดแล้ว
    วัวควายที่ไหนก็ไม่รู้ พี่ไม่เคยรู้จักเลยสักคน ชื่อก็ไม่คุ้น พิสูจน์สัญชาติก็ไม่ได้
    และกระทู้นี้ พี่ก็อยู่ของดีๆ มันก็มาหาเรื่องอยู่ตลอด ขนาดถอยจนหลังพิงฝาแล้วนะ
  • ไม่ไหวมาริษา ดู มฟ เขียนดิวัวควายเค้าไม่เอาอ่ะ ปากจัดฉิบ....
  • ก็มันจริงๆ นี่หว่า ฮ่าๆๆ
    เพื่อนก็ไม่ใช่ มาถึงก็ด่าๆๆๆๆๆ
    นี่ยังงงกูไปรุ้จัก ไปสนิทกับมันตอนไหน
    แล้วมันมีสิทธิ์อะไรมาด่าตูหว่า
    ทั้งที่มันมาหาเรื่องก่อนแท้ๆ
    พอเถียงสู้ไม่ได้เสือกใส่อารมณ์ ฟายจิงๆ
  • พอๆกันได้แล้วมั้ง มาถามความเห็นแท้ๆ พอแสดงความเห็นไปแต่ดันไม่ถูกใจแล้วก็มาใส่อารมณ์
    ต่างคนต่างอยู่นะๆๆๆๆๆๆๆ ขอร้องนะๆๆๆๆๆๆ อยากให้บอร์ดนี้ สะอาด สงบ ร่มรื่น ไร้มลพิษ OK ?
  • วันนี้เคลียร์งานที่โรงงาน โดยหวังพรุ่งนี้จะหลบความวุ่นวายไปชิวที่วังน้ำเขียว
    ว่างมาเปิดอ่าน โอ้...โห..เฮะ ซัดกัน บรึ้มๆๆๆๆๆเลย

งานนี้เช่นกันขอกางเสื่อเป็นผู้ชมข้างสนามอย่าใจจดใจจ่อละกัน อิอิ

image
    ไฟล์แนบ
    p5310877.jpg 82K
  • เก็บเสื่อเถอะครับพี่น้อง จะไม่มีการโต้เถียงอะไรที่ไร้สาระในบอร์ดนี้อีกแล้ว ความขัดแย้งทุกอย่างมันได้จบไปหมดแล้ว ต่อไปต่างคนก็ต่างอยู่เถอะครับ

ตอนนี้เชื่อได้ว่าทุกคนที่เล่นในบอร์ดนี้ก็คงจะทราบกันดีอยู่แล้วว่า วงการเราแบ่งออกเป็นสองแนวทางอย่างชัดเจน ดังนั้นใครชอบแบบไหนก็ดำเนินแนวทางไปตามที่ตัวเองชอบได้เลย งานนี้ไม่มีการบังคับเลือกเอาตามความสมัครใจ

ข่าวล่าสุดเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา บรรดาคอกสุนัขใหญ่ๆที่มีชื่อเสียงทั้งหลาย ก็ได้มีการประชุมจัดตั้งเป็นชมรมขึ้นมาใหม่เรียบร้อยแล้ว ที่ร้านอาหารสมพงษ์ ขออภัยถ้าจำชื่อร้านผิด และเขาก็มีเว็บไซต์แห่งใหม่เป็นของตนเองชื่อว่า Asiabully.com ซึ่งเน้นหมาแนวบูลลี่โดยเฉพาะ ดังนั้นใครที่ชอบในแนวทางของกลุ่มนี้ก็ไปเล่นที่นี่ได้เลยครับ

ส่วนที่เว็บพิตบูลโซนก็ยังคงเป็นไปในแนวทางเดิม คือเป็นบอร์ดสำหรับคนเลี้ยงแบบทั่วๆไป เน้นความหลากหลายของสายพันธ์ พิตบูล บูลลี่ โชว์ กัด ก็เล่นได้หมด

ผมหวังว่าต่อไปจะไม่มีการข้ามบอร์ดมาด่ากัน และผมก็ยืนยันว่าผมจะไม่ไปก้าวก่ายหรือแสดงความเห็นใดๆทั้งสิ้นในบอร์ดนั้น ผมขอเรียนให้ทราบว่า ผมเบื่อความขัดแย้งเต็มทนแล้ว อยากอยู่อย่างสบายใจและทำกิจกรรมร่วมกับคนที่มีแนวคิดตรงกัน ต่อไปสังคมเราก็จะได้สงบสุขกันเสียที

ขอบคุณครับ :-D
  • คุยเรื่องอารายกันไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร แต่ที่อยากบอก มอเตอร์ไซค์ สวยยยยยยยย มากกกกกกกกกกก
  • ผมช่วยประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับชมรมใหม่ให้เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ก็หวังว่าต่อไปความสงบสุขจะกลับมาสู่สังคมของเราอีกครั้งครับ

:-h
  • ให้พี่มาร์คฟังเล่นๆ :)>-

• 555 สุดยอดเลยป๋า เอาไป 1000 กระโหลก .....
    ไปๆกันให้หมดนะไอ้พวกชอบสร้างความแตกแยก :-D
  • ท่านอ้วนมามุขไหนเนี่ยตามไม่ทัน ฮ่าๆๆๆ
  • พี่มาร์ค เรียกผม"น้อง"ก็ได้ เดี๋ยวขี้กลากกินกบาลผมพอดี .. :m32:
  • เจี๊ยยยยกกกกกกกกกกกกกก ยังครับ อย่าแปลเจตนาผิด ผมยังไม่ได้ไปไหนครับ ผมก็ยังอยู่ที่นี่เหมือนเดิม
    สายเมื่อสักครู่โทรมาบอกว่า เห็นพี่มาร์คประกาศวางมือฟังแล้วใจหาย ต่อไปพิตบูลจะเป็นอย่างไร ฮ่าๆๆๆๆ

ขอบอกว่า ไม่มีทางครับ พิตบูลคือชีวิตคือวิญญานของผมและเว็บแห่งนี้ แล้วจะให้ทิ้งไปได้ง่ายๆอย่างไร
    ที่หยุดก็คือหยุดความขัดแย้งต่างหาก ผมก็ยังทำกิจกรรมของผมต่อไปเหมือนเดิมครับ
    การแข่งลากน้ำหนัก การประกวดพิตบูล บูลลี่ก็ยังทำต่อไปครับ เพียงแต่ผมจะทำในแนวทางของผม
    ส่วนบรรดาคอกที่แยกออกไป เขาก็ไปทำในแบบของเขา เราต่างคนด่างเดินเท่านั้นครับ
    งานของผมอาจะเล็กหน่อย ไม่มีคอกใหญ่มาร่วม มีแต่คอกเล็กๆ แต่ผมก็ไม่หยุดแน่นอนครับ
  • แหม เห้นป๋าตอบแบบนี้แล้วชื่นใจหน่อย เป็นกำลังใจนะพี่ =D> :)>-
  • พี่ทิ้งไปไหนไม่ได้ครับ เดี๋ยว FC ผิดหวัง ฮ่าๆๆ
  • ผมชอบคุณต้น ออกความเห็นตามที่ตนเองคิด ตรงๆดี :063:
    พี่มาร์ค จัดแข่งลากน้ำหนักครั้งต่อไป ผู้ชนะได้นั่งเบ๊นซ์พี่เที่ยวรอบ กทม ;-)
  • พักดื่มโค๊กหน่อยครับป๋า ^ ^
    image
    ไฟล์แนบ
    l6o25.jpg 236K
  • หม้อต้มกาแฟคุณต้นสวยจัง
  • วั่ดดีครับพี่ Tee-Mustang ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

น่าผี ถ้าชอบกาแฟ แวะมาที่บ้านผม ให้ผมเลี้ยงกาแฟสักแก้วสิครับ

ปล. ผม ก็มีหมาชื่อ มัสแตง ครับ ตัวในรูป อิอิimage
    ไฟล์แนบ
    Mustangandme600.jpg 115K