ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำถามสำหรับวงการบูลลี่ไทย
  • เอาประสพการณ์มาสอนน้องๆบ้างนะครับพี่ต้น
  • เห็นป๋ามาร์คสรุปแล้วสบายใจเย้! ยิ่งทำให้มั่นใจในเรื่องABC แยกออกได้ก็ดี จะได้ไม่ผสมกันมั่วๆ
    รักษาสายไว้แล้วก็พัฒนาให้ดีขึ้น ดีครับดี
    พี่ต้นเทพ เคยเจอที่งานแฟรรี่ขอนแก่น อุดหนุนอาหารลูกสุนัขแลกเกิดพี่ต้นด้วย+หลอดไฟกกลูกหมา พี่ต้นเคยบอกเทคนิคการเลี้ยงหมาประกวดหลายอย่าง ได้คุยกันกับพี่ต้นแล้วคุณจะรู้อะไรดีๆอีกหลายอย่างที่เรายังไม่รู้
    มีมืออาชีพมาให้คำแนะนำ โอ้ย!อะไรจะดีปานนี้ล่ะคร๊าบ ยินดีด้วย สำหรับบูลด๊อกแชมป์ตัวใหม่นะครับพี่ :m59:
  • ไอ้ต้น ไอ้ควาย พาบอร์ดไทยฯบลูด๊อกเค้าปั่นป่วน จนมึงต้องหัวซุนมุนไปเปิดเวปใหม่ 555 ควายเอ๊ย นี่จะมาทำวงการเค้าปั่นป่วนอีกเหรอ ไอ้ช้างเย็ด เมียกระหรี่
  • ไอ้ต้นมันเป็นเกย์ เหรี้ย จะมีเมียได้ไง ผีเรื้อน ไม่รู้เรื่อง
  • เมียน้อย มาเฟีย ล่าสุดหน้าเหมือนกระหรี่ แต่มีไฝ นมใหญ่ โดนหนุ่มในกลุ่มมอไซด์ สวิงเย็ดไม่มีชิ้นดี จุ๊ๆๆๆจะ ความลับ
  • มาเฟีย เย็ดกระหรี่หีสา ทา ระ นะ
  • แตด เท่าไฝ ไข่ถูหี เคอะ ๆ ๆ ๆ
  • สันดารคนแคระ นั่นแหละ มาเฟีย กรี๊ววววว
  • GHOST (124.120.119.21) 1:11AM Permalink แก้ไขลบ
    ไอ้ต้น ไอ้ควาย พาบอร์ดไทยฯบลูด๊อกเค้าปั่นป่วน จนมึงต้องหัวซุนมุนไปเปิดเวปใหม่ 555 ควายเอ๊ย นี่จะมาทำวงการเค้าปั่นป่วนอีกเหรอ ไอ้ช้างเย็ด เมียกระหรี่
    GHOST (124.120.117.106) 1:14AM Permalink แก้ไขลบ
    ไอ้ต้นมันเป็นเกย์ เหรี้ย จะมีเมียได้ไง ผีเรื้อน ไม่รู้เรื่อง
    GHOST (124.120.114.112) 1:29AM Permalink แก้ไขลบ
    เมียน้อย มาเฟีย ล่าสุดหน้าเหมือนกระหรี่ แต่มีไฝ นมใหญ่ โดนหนุ่มในกลุ่มมอไซด์ สวิงเย็ดไม่มีชิ้นดี จุ๊ๆๆๆจะ ความลับ
    GHOST (124.120.114.112) 1:30AM Permalink แก้ไขลบ
    มาเฟีย เย็ดกระหรี่หีสา ทา ระ นะ
    GHOST (124.120.114.112) 1:32AM Permalink แก้ไขลบ
    แตด เท่าไฝ ไข่ถูหี เคอะ ๆ ๆ ๆ
    GHOST (124.120.114.112) 1:33AM Permalink แก้ไขลบ
    สันดารคนแคระ นั่นแหละ มาเฟีย กรี๊ววววว
  • เตรียมตัวจองคุกไว้ได้เลยนะจ๊ะ
  • พี่ต้น นั่นมันมัสตีฟป่ะครับ
    น้าผี ทำเกินไปแล้ว
  • ดูนิสัยเอาเองก็แล้วกันนะครับ ขนาดถอยให้จนหมดแล้ว ก็ยังตามหาเรื่องได้ตลอด
    แต่เมื่อรุกไล่จนหลังพิงฝา มันไม่มีทางออกมันก็ถึงเวลาที่ต้องวิ่งชนแล้วครับ

จงอย่าแปลกใจที่ผมไม่สามารถคุยกับคนที่อยู่ในกลุ่มนี้ได้อย่างสนิทใจ ผมจึงประกาศแยกตัว
    ผมถอยเพราะรำคาญ ไม่ได้กลัว วันนี้หน้าที่การงานผมกำลังไปได้ดี ผมจึงไม่อยากเสียเวลาทะเลาะกันเรื่องหมา
    นิสัยผมมันนักเลงพอ ผมไม่ใช่กุ๊ย ผมไม่พอใจผมก็ด่าตรงๆ แต่ไม่ใช้วิธีการใส่ร้ายป้ายสีแบบนี้แน่ๆ
    ศักดิ์ศรีคนเรามันต่างกัน วันนี้สมาชิกในบอร์ดคงเห็นธาตุแท้ ของคนบางคนบางกลุ่มกันแล้วครับ
    เรื่องบัดสีบัดเถลิง อัปปรีย์จัญไร พูดไปก็สงสารผู้หญิง มันมีเรื่องหลือเชื่อเกิดขึ้นเยอะจริงๆ
    สุดยอดแห่งความเป็นลูกผู้ชาย กินในที่ลับ ไขในที่แจ้ง สนุกปากในวงเหล้า แมนสุดๆ

ความเลวขอฝ่ายตัวเอง มองไม่เห็น
  • ใครที่คบกับคนกลุ่มนี้อยู่ หากผมไม่คุยด้วยก็อย่าโกรธนะครับ
    ผมไม่ชอบการตีสองหน้า การยืนอยู่ตรงกลางมันไม่ได้หมายความว่าท่านเป็นกลาง แต่มันคือการแทงกั๊กครับ

คนที่เป็นกลางก็คือ เห็นเพื่อนสองคนทะเลาะกัน คนหนึ่งผิด คนหนึ่งถูก ท่านยืนฝ่ายถูกนั่นคือความเป็นกลาง
    ถ้ายืนอยู่ตรงกลางโคยวางตนนิ่งเฉย มันก็คือเข้าข้างฝ่ายคนผิด แต่ไม่ใช่ความเป็นกลางที่แท้จริงครับ

ใครจะคิดต่างจากผมก็ไม่แปลก แต่ผมคิดของผมแบบนี้ครับ
  • ผมเล่นของผมอยู่บอร์ดเดียว ไม่เคยไปเล่นบอร์ดไหน เพราะเว็บนี้เป็นเว็บพิตบูลที่มีคนเข้าดูสูงที่สุดแล้วในประเทศไทย ผมจึงไม่มีความจำเป็นต้องไปเล่นที่ไหน อยากรู้อะไรเปิดพิตบูลโซน

แต่คนบางคนร่อนเร่พเนจร ทะเลาะกับเขาไปทั่ว เปิดเว็บ ปิดเว็บ มาไม่รู้กี่รอบ ตอนนี้จะเปิดอีกรอบก็ไม่แปลก
    ที่มันแปลกก็คือ เมื่อแยกออกไปแล้ว ทำไมยังกลับมา ทำไมไม่ต่างคนต่างอยู่ ทำไมยังมาเป็นผีตามรบกวน

วันนี้คอกใหญ่ทั้งหมดเขาก็ย้ายตามไปอยู่ด้วยหมดแล้ว ก็บรรลุเป้าหมายแล้ว ยังต้องการอะไรอีก
    อย่าให้ผมพูดมากไปกว่านี้เลย คนเราหากจะทำเพื่อส่วนรวมได้ มันต้องดูแลตัวเองให้ได้ก่อน
    และคนที่จะได้รับความเชื่อถือมีชื่อเสียง มันต้องสร้างเครดิสให้แก่ตนเอง ไม่ใช่การไล่ทำลายคนอื่น
    คนที่ไม่รักษาคำพูด ไม่รักษาเครดิสตัว ก็ต้องโทษตนเอง อย่าโทษคนอื่นครับ
    คนที่จะเป็นแกนนำก่อตั้งอะไรสักอย่าง ขนาดค่าอาหารหมายังหนี ทำเฉย ไม่ยอมจ่าย
    ในอดีตก็ยังเคยมีคดีโกงใบเพดกัน เถียงกันลั่นดีวัน แล้วเงินค่าสมาชิกจะไม่อมหรือ

เลิกยุ่งกับชีวิตกูได้แล้ว กูไม่เคยไปวุ่นวายกับพวกมึง กูไม่อยากก่อสงครามด้วย เข้าใจไหม
  • จะด่าพี่ต้นเพื่ออะไรครับ
    ทุกวันนี้วงการพิทบูลก็เน่ามากพอแล้ว
    อย่าให้มันต้องตกต่ำไปกว่านี้อีกเลย
    คนที่เข้ามาใหม่เค้าจะเซ็งก็เพราะแบบนี้แหละ
  • ฮาใช้ได้ อิอิ

ว่านอย่าไปใส่ใจคนพวกนี้เลย... ปล่อยไปเหอะ
    ผมเฉยๆ... ให้อภัย และเมตตา สิ่งมีชีวิตในภพภูมิที่ต่ำกว่าเสมอ...
  • เสร์จแน่มึง ไอ้อาท
  • มาดูว่าการหมิ่นประมาททางอินเตอร์เน็ต คืออะไร ก่อนที่จะพิจารณาถึงเรื่องนี้ควรจะพิจารณาก่อนว่า หมิ่นประมาทนั้น มีลักษณะการกระทำอย่างไร หมิ่นประมาทคือ การใส่ความผู้อื่นไม่ว่าจะด้วยวิธีการใดๆ เช่น พูด เขียน พิมพ์ข้อความ หรือแสดงกริยาต่างๆ โดยการใส่ความดังกล่าวนั้น ต้องเป็นการกระทำให้บุคคลที่สามรับทราบ ซึ่งเป็นการกระทำให้ผู้ถูกใส่ความนั้น ได้รับความเสียหาย

ดังนั้น ผู้กระทำการหมิ่นประมาท จะมีความผิดทั้งทางแพ่งและทางอาญา กล่าวคือ การหมิ่นประมาทนั้น ผู้กระทำผิดจะมีความหมายทางแพ่ง ฐานละเมิดตามประมวลกฏหมายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา 423 ซึ่งมีหลักการสำคัญ คือ ผู้กระทำได้กล่าว หรือไขข่าวแพร่หลาย ซึ่งข้อความที่ขัดต่อความเป็นจริง เป็นผลให้ผู้อื่นได้รับความเสียหาย ต่อชื่อเสียงเกียรติคุณ

นอกจากนี้การหมิ่นประมาท ยังถูกบัญญัติให้เป็นความผิดหนึ่ง ในประมวลกฏหมายอาญา มาตรา 326 ซึ่งลักษณะการกระทำคือ ผู้กระทำความผิดได้ใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่สาม โดยประการที่น่าจะทำให้ผู้อื่นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น หรือถูกเกลียดชัง การพิจารณาข้อความที่เป็นการหมิ่นประมาทในทางอาญานั้น อาจเป็นความจริง หรือเท็จก็ได้ดังที่เคยมีคำกล่าวว่า "ยิ่งจริงยิ่งผิด" เพราะกฏหมาย มุ่งพิจารณาแต่เพียงว่าถ้ามีการกล่าวถึงบุคคลอื่น ในด้านที่ไม่ดีแล้ว ย่อมจะทำให้สังคมไม่สงบสุข ไม่ว่าข้อความนั้นจะเป็นจริงหรือไม่

ความรับผิดทางอาญา และทางแพ่งมีข้อแตกต่าง ประการสำคัญทีสุด คือ หากข้อความที่กล่าวเป็นเรื่องเท็จ ผู้กระทำจะมีความผิดทางอาญา และต้องชดใช้ค่าเสียหายทางแพ่ง แต่ถ้าข้อความที่กล่าวเป็นจริง ผู้กระทำจะมีความผิดทางอาญา แต่ไม่ต้องชดใช้ค่าเสียหายทางแพ่ง

กรณีความผิดทางอาญา ในการหมิ่นประมาททางอินเตอร์เน็ต จะมีความผิดตามมาตรา 326 ที่บัญญัติว่า "ผู้ใดใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่สาม โดยประการที่ทำให้ผู้นั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมื่น หรือ ถูกเกลียดชัง ผู้นั้นกระทำความผิดฐานหมิ่นประมาท ต้องระวางโทษ จำคุกไม่เกิน 1 ปี หรือปรับไม่เกิน 20,000 บาท หรือทั้งจำและปรับ

หมายเหตุ การหมิ่นประมาทผู้อื่นทำให้ได้รับความเสียหาย ไม่ว่าการหมิ่นประมาทนั้นจะเป็นความจริงหรือความเท็จ จะมีโทษทางอาญาคือจำคุกสถานเดียว
  • มาเฟียครับทำไมไม่เอา ip ตัวเองตอนที่เป็นผีด่า กลุ่มอีสไซด์ มาโชว์มั่งหล่ะจ๊ะ
    แล้วก็ตอนที่เป็นผีด่า ป้าพร ด้วย เอาของตัวเองออกมาโชว์มั่งซิจ๊ะ
  • สู้ต่อไปครับมาเฟีย เปงกำลังใจให้ครับ
  • มันเป็นสิทธิ์ของเจ้าของเวป
  • ขอเป็นแฟนคลับคุณต้นอีกคน ส่วน2คนที่ปูเสื่อ ชักไม่ค่อยชอบแระ คบคนพาล
  • น้าผี มาขอเป็น FC ... เขิลเลย... เหอๆ

ผมยังมือใหม่คร๊าบ ยังต้องศึกษาอีกเยอะคร๊าบ
  • ยาวดีจังพี่น้องอ่านตาลายเลย
  • พวกมึงลากคอมันออกมาให้กูด้วย
    กูไม่สนหรอกว่าใคร คนกลุ่มมึง มึงก็ต้องรู้ว่าใครทำ
    ถ้ากูต้องลากเอง มันต้องลากยาว กูเตือนมึงได้แค่นี้
  • ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนคับป๋า (พวกคุณดูโดยรวมซิคับป๋าแก่เอาอาหารไปแจกทุกงานเป็นกำลังใจให้น้องและเพื่อนให้มีกำลังใจ ต้องเสียค่าใช่จายต่อปีต่องานเท่าไร) อันนี้เป็นงานหมาไม่รวมงานบุญนะคับ ผมมองแบบคนรอบนอกผมว่าแก่มีความดีมากกว่าความชัวแน่นอน เรื่องส่วนตัวก็ว่ากันไปแต่ส่วนรวมแก่เป็นคนดีในสายตาน้องเสมอคับ
  • มาเฟียครับทำไมไม่เอา ip ตัวเองตอนที่เป็นผีด่า กลุ่มอีสไซด์ มาโชว์มั่งหล่ะจ๊ะ
    แล้วก็ตอนที่เป็นผีด่า ป้าพร ด้วย เอาของตัวเองออกมาโชว์มั่งซิจ๊ะ
    ................................................................................................
    ป๋าเคยด่าผมด้วยหรอ อันนี้ไม่ทราบเลย
    แต่ผมไม่สนใจหรอกน้าผี เพราะผมไม่เคยสนใจผีอยู่แล้ว
    แต่ถ้าป๋าจะมาด่า กับดีใจนะ ที่ยังจำน้องๆๆได้555555555555
    ป๋าว่างวันไหนเรายังมีนัดกันนะ อย่าลืม
    *
  • คุณผีครับในฐานะที่มีอาชีพเป็นทนายมาเกือบสิบปี กรณีที่คุณผีทำอยู่นี้ผิดกฏหมายอาญาและกฏหมายเกี่ยวกับอินเตอร์เนตแน่นอนครับเค้าเช็ค ไอพีได้ มันบอกทุกอย่างอยู่แล้ว เพราะเจ้าทุกข์คือเฮียมาร์คส่วนคุณต้นจะเข้ามาเป็นโจทย์ร่วมก็ได้นะครับจะได้โดนเพิ่มอีกซักปีจาก 1 ปีเพิ่มเป็น 2 ปี ตามมาตรา 91ความผิดนี้เค้าลงโทษตามจำนวนโจทย์ที่ฟ้องนะครับไม่ได้เหมาและ เค้าเอาเรื่องได้เพราะเวปไซด์เป็นกรรมสิทธิ์ของเค้าเสมือนหนึ่งว่าคุณเข้าไปละเมิดด่าว่าเค้าในบ้านหรือต่อหน้าบุคคลที่สามนั่นหล่ะครับ เนี่ยะเยอะเลยเต็มกระทู้ ส่วนเรื่องที่ว่าเฮียมาร์คเค้าจะเคยหรือไม่เคยเป็นผีไปว่าใครนั้น
    รอให้ผู้เสียหายเค้าออกมาปกป้องสิทธิ์ของตัวเค้าเองแล้วกันครับไม่ต้องไปห่วงคนอื่น ส่วนท่านที่ยุยงระวังความผิดเรื่องตัวการและผู้สนับสนุนนะครับมาตรา84 85 โทษจำคุกไม่ต่ำกว่าหกเดือนรับโทษกึ่งนึงนะครับผู้สนับสนุนเอาไป 1 ปี เดียวศาลเค้าซักเค้าจำเลยแล้วให้การว่าใครร่วมด้วยบ้างโดนยกแผงนะครับ
    เตรียมตัวรับหมายเรียก หาเงินค่าประกันตัวใน คดีอาญา ด้วยนะครับหรือไม่ก็หาทนายดีไว้ให้ทำเรื่องประนีประนอมแล้วลงชื่อขอโทษทางหนังสือพิมพ์แล้วกันครับที่นี้ดังแน่ อ้อทางแพ่งก็เตรียมเงินค่าเสียหาย ค่าทนาย ค่าดอกเบี้ย โอยอีกเยอะเค้าเรียกว่า ความผิดเกี่ยวเนื่องกันกับคดีอาญา เค้าถึงบอกว่า อย่าค้าความ มันเสียเวลา และเสียเงิน เสียชื่อ เชื่อผมเถอะ เลิกๆกันไป อยู่ใครอยู่มันดีที่สุด กฏหมายเกี่ยวกับความผิดทางอินเตอร์มันใหม่มากหามาอ่านเยอะๆนะครับจะได้ไม่กระทำความผิดกัน ขอบคุณพี่น้องชาวไทย
  • ไอ้พวกหมาขี้เรื้อนสองราง เลียทั้งสองบอร์ด พวกมึงระวังตัวให้ดี กูขอเตือน
  • ป๋ามาร์ค ระวังพวกเหี้ยขี้เรื้อน2รางให้ดี
  • ยังมีคนพวกนี้อยู่อีก เหอๆ...
  • ว่าน เรื้อน2ราง ด้วยป่าว
  • เอามันซะทีเถอะป๋า....
  • ไอ้บอย ไอ้ว่าน เหี้ยพวกนี้ขี้เรื้อนแดกทั้งนั้น
  • > การหมิ่นประมาททาง อินเตอร์เน็ตสามารถฟ้องร้องเอาผิดได้หรือไม่
    > สามารถฟ้องร้องได้ทั้งคดีอาญา และคดีแพ่ง โดยอาญานั้นยิ่งจริงยิ่งผิด ไม่สามารถยอมความได้นะจ๊ะ 1 คำหมิ่นประมาท คิดเป็นหนึ่งบทลงโทษ 100 คำหมิ่นประมาท(ต่อคน) ก็บวก ลบ คูณ หารกันเอาเองนะ คนตั้งกระทู้โทษหนักพักพวกก็โดนนะจ๊ะ

> อีกอย่างนะจ๊ะแม้เอ่ยชื่อย่อ แต่เมื่อพูดไปแล้ว เขียนข้อความลงไป แล้วคนอื่นรู้ว่าเป็นบุคคลคนนั้น
    ก็ โดนเหมือนกันนะ เดี๋ยวนี้แม้แต่เล่นอินเตอร์เน็ตคาเฟ่ ก็จับได้นะจ๊ะ เพราะกฎหมายเขาให้ร้านเก็บข้อมูลไว้ 90 วัน อย่าไปเชื่อใครว่าในเน็ตทำอะไรไม่ได้ล่ะ มีคนโดนมาแล้วปัจจุปันหนีหัวซุน บางคนก็ต้องสู้คดีเสียเวลา เสียเงิน ยิ่งโดนคดีอาญานี้แสบจริงๆ ยอมความไม่ได้เลยน๊า

พวกซ่าส์ผิดที่ระวังเจอ ...
  • ผมว่ากระทู้นี้มันเริ่มออกทะเลไปไกลแล้ว เริ่มไม่หนุกแระ ขอถอดหมุดก่อนนะ ไม่อยากให้เอิกเกริก
    รอชมกระทู้ใหม่ที่ตื่นเต้นกว่านี้ดีกว่านะพี่น้อง เดี๋ยวมีปักหมุดให้ด้วย

ขอบคุณที่ติดตามครับ
  • ไอ้อาทรู้สึกว่างานนี้มึงซวยแน่ อยากเห็นหน้ามึงจังตอนมึงโดน...
    ไม่รู้เขาส่งชื่อมึงมาเป็นแพะรีบตีนแทนหรือเปล่า ก็จำไว้เป็นผู้ชายอย่าด่าผู้หญิงอีก

http://pitbullzone.com/community/discussion/21329/กลุ่มพิตบูลอำนาจเจริญ-ยินดีต้อนรับ#Item_2841
  • พี่มาร์คใจเย็นนะพี่ผมเกรงว่ามันจะผิดตัวแหล่งข่าวพี่เชื่อถือได้แค่ไหนลูกมันยังเล็กนะพี่ ^:)^
  • แต่ก็น่าสงสัยทำไมมันจงใจบอกชื่ออาทออกมาหรือว่าพวกมันก็ไม่พอใจจึงแทงกันเอง ประเภทมึงทำเกินคำสั่งมึงก็รับผิดชอบเองอะไรทำนองนี้ ฝากพี่คิดเยอะๆก่อนนะเช็คแหล่งข่าวให้ดีผมเป็นห่วง เข้าใจว่าพี่โกรธมาก :/
  • เชือดไก่ให้ลิงดู ปล่อยให้มันด่าลามปามมานานแล้ว ให้มันไปถ่อยในคุกดูบ้าง อยากรู้เหมือนกันจะเป็นใคร
  • พี่มาร์คคงรู้อยู่แล้วว่าใครเพราะมี ip สามารถนำไปเทียบกับ login ที่เคยใช้ ว่าตรงกับของใคร

แต่พีมาร์คคงกะจะย้ายสถานที่นอนให้บุคคลนั้นเพราะห้ามยังไง ขอร้องยังไงก็ไม้ฟัง

หนูก็อยากรู้เหมือนกัน ผีตัวสองตัวด่าได้เป็นวันๆ
  • ผมไม่เข้าใจว่า ทำไม น้าผียังกล้าทำได้อีก นี่ ไม่ใช่ยุคที่เค้าเล่นเนตกันแรกๆ แล้วนะครับ...
    ไปมุดอยู่รูไหนมาครับ ถึงไม่รู้ว่า เดี๋ยวนี้เค้าสืบ เค้าเสาะกันง่ายแค่ไหน

เฮ้อ..... สังเวช อ่ะ .... ผมไม่โกรธ นะ เพราะผมถือว่าน้าไม่มีตัวตน ไร้ค่า ในสายตาผม...
  • โอ้โห วันเดียวเองเลอะเทอะออกทะเลไปกันใหญ่ เราคนไทยเหมือนกัน รักกันไว้ครับ ต่างความคิดได้แต่อย่าแตกแยกครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
  • มาเฟียจะกระชากโฉมหน้าผู้ร้ายใจตุ๊ดแล้ว อยากรู้มานานแล้ว ใครที่มันชอบด่าและใส่ร้ายคนอื่น พฤติกรรมน่าขยะแขยง ถ้ารู้ตัวแล้วใครจะคบกับมันได้วะ ห้ามเป็นมวยล้มนะมาเฟีย เชียร์ขาดใจ ไม่ได้ยุ แต่อยากเห็นคนพาลได้รับกรรมบ้าง อยากดูไอ้คนปากดีจะน่าตาเป็นแบบไหน ตื่นเต้นๆ
  • ใครจะึคิดอย่างไงก็แล้วแต่คับพี่เพราะตัวผมไม่ได้มีความขัดแย้งกับทั้งสองฟ่ายเลยไม่จำเป็นต้องเลียใคร งานบลูลี่ผมก็ไป งานพิทบลูถ้าชวนถ้าว่างก็ไป โดยที่ตัวผมเองนั้นไม่ได้มีพิทบลูอยู่ในมือเลยสักตัว ตัวผมเล่นหมาก็บอร์ดนี้ซื้อหมาก็ซื้อหมา BB แล้วจะให้ผมเป็นหมาสองรางคงอยากแต่ต้อนนี้ผมเลี้ยงบลูลี่ผมก็ต้องไปตามแนวทางของผมคับ โดยส่วนตัวผมกับป๋าไม่มีไรกันจะให้ผมไปทะเลาะกับแก่เรื่องไรระคับ แค่อยากให้ดีๆกันก็เท่านั้น ใครจะคิดอย่างไงก็แล้วแต่คับ ผมก็เป็นแบบนี้มานานแล้ว ไม่ได้มีผลประโยตอื่นได้เลย
  • ตลกไม่รู้เวลา 55555555555555555
  • ผมออมมาแสดงความคิดเห็นก็พร้อมรับทุกคำติชมอยู่แล้วถ้าพูมคุ้มกันตัวเองไม่พอผมคงเลิกเล่นหมาไปนานแล้วคับ ไม่ดันทุรังมาจนถึงทุกวันนี้หลอกคับ ตัวผมมั่นใจพอว่าทั้งสองฝ่ายมีความเป็นผู้ใหญ๋พอคับ คิดเองได้ว่าเด็กคนใหนเป็นอย่างไง เรื่องพวกนี้ผู้ให้เขาคิดเป็นคับ
  • พิมพ์ผิดแทบทุกคำ
  • ไอ้เหลี่ยงมันด่าใคร

http://www.asiabully.com/vanilla/discussion/137/ต้องการ-red-bully-เทพๆโคตรๆ#Item_57

JN_Scubapit July 16 Permalink QuoteReply
    โคตรเซ็ง. หมาข้างบ้านแม่งแย่งกันเป็นจ่าฝูงพา. หงุดหงิด

JN_Scubapit July 16 Permalink QuoteReply
    เป็นแล้วได้เหี้ยไรว่ะ อำนาจที่ไม่ได้มาจากการไม่ยอมรับมีไปเพื่อ ?? สร้างความอึดอัดให้กับคนรอบข้าง ไม่ว่าใครกูไม่เอาด้วย
  • ที่ถอดหมุดเพราะไม่อยากเอิกเกริก แต่เกมส์มันยังไม่จบ อย่าเพิ่งชะล่าใจ กูเกลียดพวกความคิดอัปรีย์จัญไร ไอ้พวกลอบกัด กูต้องลากมันออกมาให้ได้ ยิ่งผิดแล้วไม่ยอมรับผิด ยิ่งต้องกำจัด กูทำไม่สำเร็จกูก็เป็นหมาแน่ๆงานนี้