ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วยครับ
  • หมาผมมันเป็นขี้เรื้อนเปียกครับ ตอนนี้บวมทั้งตัวเลย หน้าเริ่มเละ เป็นหนองๆแล้วครับ ทากำมะถัน+น้ำมันพืช ก็ไม่ดีขึ้นเลย ให้กินยาก็ไม่ดีขึ้นเลยครับ ทำยังไงดีครับ กลัวมันตาย สงสารมัน
  • พาไปหอหมาคับ
  • พาไปหาหมอมาแล้วหลายรอบเลยครับ แต่ไม่หายซักที ไม่อยากเห็นมันตายเลย :-((
  • กำมะถัน1ส่วน+ขมิ้น2ส่วน+ไพลผง2ส่วน ชโลมให้ทั่วตัวหลังอาบน้ำเสร็จ ช่วงตอนอาบน้ำเกาแกะสะเกล็ดแผลออกให้หมดเพื่อที่ตัวยาจะได้ซึมเข้าบาดแผลได้ดี อาทิตย์ละครั้ง ดูแลเรื่องที่นอนหมาให้สะอาดไม่เปียกไม่อับชื้น ลองทำดูนะครับ
  • ต้องพาไปหาหมอนะครับของผมก็เป็นดรับรักษาเดือนกว่าแต่หมอให้ยาเม็ดกินอย่างเดี่ยวมันจะค่อยหายไปเองครับมันต้องใช้เวลานะครับ
  • ใช้ EM หาซื้อได้ตามร้านเกษตร เอา em ผสมน้ำ 1 ฝาต่อน้ำ 10 ลิตร แช่สุนัขให้ท่วมตัว ทิ้งไว้ 10-15 นาทีไม่ต้องล้างน้ำออก ไม่มีอันตราย เช็ดตัวให้แห้งเป่าด้วยไดร์เย็น ให้ขนแห้งจริงๆ หลังจากนั้น ถ้าตรงไหนมีตุ่มแผล ก็เอาสำลีป้ายหัวเชื้อเลย เทใส่ภาชนะเล็กแล้วทาแบบทายาครับ 3-5 วันแช่ที รีบปิดฝาด้วยนะครับเดี๋ยวจุลินทรีย์ตายหมด ดีขึ้นแน่นอน ลูกชายผมก็เคยเป็นหายแน่นอน ข้องใจอะไรถามมาได้นะครับ
  • อีกนิด ให้ทา em หัวเชื้อล้วนๆทุกวันครับ หายแน่นอน ไม่มีอันตรายกับคน สัตว์ สิ่งของ ละลายน้ำเจือจางให้ดื่มก็ได้ บริเวณที่สุนัขอยู่ควรสะอาดมากๆด้วย เช็ดล้างด้วยไฮเตอร์จะดีมาก ระหว่างการรักษาอย่าให้ออกนอกบ้านเพื่อไม่ให้ไปสัมผัสกับเชื้อโรคที่เกาะตามดินตามหญ้าครับ
  • ไฮเตอร์ หรือ เดทตอลครับน้าผี

ปล. ไฮเตอร์ใช้ซักผ้า
    เดทตอลใช้ฆ่าเชื้อโรค..

หรือว่า ไฮเตอร์ ที่เขาบอกมาว่าใช้ฆ่าเชื้อโรคได้หรือเปล่าครับ?

image
    ไฟล์แนบ
    ไฮเตอร์.jpg 169K
  • ผมเคยใช้ยา ivomec ฉีดและให้กินยาแก้อักเสบกิน แต่ก่อนเคยเลี้ยงอัลเซเชี่ยน เป็นประจำลองดูก็ไม่เสียหลายครับ
  • ไฮเตอร์จะฆ่าเชื้อโรคได้ดีกว่าเดทตอลค่ะพี่อ้วน
  • เป็นคลังความรู้ขั้นสุดยอดจริงๆเลยเวปนี้อ่ะ
  • ตามคลีนิคน้องหมา คุณหมอทุกคนก็แนะนำไฮเตอร์ครับ ฆ่าเชื้อโรคได้มากกว่าน้ำยาทั่วไป