ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

" หัวใจ เด็กบ้านนอก "
  • วันนี้ต้องสวัสดีกับวันสำคัญของชาวพุทธศาสนา ถือเป็นหนึ่งวันที่ให้ความสำคัญกับสังคมไทย เป็นอย่างมากครับ วันนี้มีอะไรดีๆมาฝาก ภาพนี้ผมไม่ได้ถ่ายเองน่ะครับ แต่ไปเจอที่เวปๆแห่งหนึ่งเข้าผมดูแล้ว รู้สึกชอบเป็นอย่างมากเลย เอามาฝากให้ พี่ๆน้องๆ ชาว Pitbullzone ได้รับชมคับ

image

image

image

image

image

ถึงจะเป็นเด็กตัวเล็ก ห่างไกลความเจริญ
    แต่คุณค่าในจิตใจ กลับเจริญยิ่งกว่า :006: :006: :006:

เครดิต thananchai/siamfishing
    ไฟล์แนบ
    1310722573.jpg 119K
    13107225732.jpg 138K
    13107225733.jpg 145K
    13107225734.jpg 105K
    13107225735.jpg 121K
  • น้องหมาขึ้นไม่ได้ คิดว่าน่าจะเพราะความ ลาดชันของทาง ถ้าปล่อยไว้ก็คงจมน้ำเป็นแน่แท้ จิตใจงามจิงๆ จ๊ะ
  • สุย ยอดไปเลย น้ำใจ อย่าง มาหาสมุทร
  • ได้อ่านเรื่องราวดีๆแบบนึ้แล้วมีความสุขจังเลยค่ะ อ่านแล้วยิ้มเลย
    คำว่า มีน้ำใจ ได้เห็น ได้ทำ ก็มีความสุขนะคะ
    =D>
  • สุดยอดรู้สึกเหตุการณ์นี้ มีคนเอาไปทำเป็นAD โฆษณาใน โรงหนังละครับ สุดยอด
  • สวดยอดด!!! :006:
  • ดูกี่ทีก็ประทับใจ
  • เจ๋งเป้งไปเลยครับ!
  • อยากจะร้องไห้
  • ขอบคุณมากๆ ครับ สังคมไทย ไปที่ไหนก็ มีน้ำใจ ครับ
  • น่ารักจัง...ไอหนู น้าผี กด like~!!!
  • ชอบมากเลยดูแล้วทำให้เมืองไทยน่าอยู่มากเลยเพราะคนไทยเรามีน้ำใจมากติดตัวมาแต่เกิดทุกคนเพียงแต่เราจะนำมาใช้เมื่อไรเท่านั้น ขอคาราวะน้ำใจไอ้หนูทั้งคู่ครับ
  • เยี่ยมมากเลยครับ
  • เด็กสองคนนี้น่ารักมากเลยคับมันทำให้รู้ถึงนิสัยของเขา
  • งดงามมากครับสำหรับเพื่อนร่วมโลก
  • จนเดี๋ยวนี้ มีโฆษณา เอาตัวอย่างจากรูปนี้ มาทำใหม่ให้เราชมแล้วนะครับ

มันสั้นๆ ตอนแรกผมก็นึกว่า เฮ้ย :m56: รูปนี้ทำขึ้นมาหรอวะ:m87: แต่ดูแล้ว เด็กในโฆษณา

เค้าดูอ้วนท้วนกว่าเด็กในรูปนี้ ผมเลยเข้าใจว่าเค้าทำออกมาให้เห็น น่ายินดีนะคับ :m69:
  • -*- ไอ้เด็ก อ้วนๆ เหมือน เด็กในขวดซีอิ้ว ป่าว ครับ 555+ ยังไม่ได้ชมเลย
  • ไอ้เด็กสองคนนี้ ถ้าเจอนะ.... จะเรียกมาให้เงิน คนละร้อยเลย...น้ำใจงามมากๆ ถึงตัวเจ้าจะบ้านนอก เเต่ใจเจ้าในกรุงจริงๆ :063:
  • ดีใจ ตื้นตัน น้ำตาจะไหล น้ำใจเจ้างามจริงๆ.......เจ้าหนุ :022: ^:)^ =D>
  • ผมเคยดูแล้วครับภาพนี้แต่นานแค่ไหนจำวันเดือนปีไม่ได้ เห็นครั้งแรกโดนใจมากๆๆๆๆ แต่พออ่าน
    ข้อความไปเรื่อยๆก็เริ่มงง แต่ที่จำได้ขึ้นใจคือมีคนบางคนบอกว่าเสแสร้ง ให้เราดูภาพจากล่างขึ้นบน
    ครับ เพราะคำๆนี้ ทำให้ผมสับสนว่า ตกลงมันเป็นเรื่องจริงของเด็กที่มีน้ำใจ หรือสร้างภาพมาให้ดู
    หรือ เด็กสองคนนี้ใจร้ายแกล้งหมาตกน้ำ รบกวนพี่ๆที่รู้จริงช่วยวิเคราะห์หน่อย