ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาแดงดีกว่าสายอื่นตรงไหน
  • ส่วนใหญ่ทำไมต้องฮิตเลี้ยงแต่หมาดแดง
  • แล้วแต่ความชอบมากกว่า มีเด่นมีด้อยแล้วแต่ชอบจริงๆ
    เช่นคุณชอบแดง หมาแดงก็เด่น
    คุณชอบหมาสีดำ หมาแดงก็ด้อย
    แต่โดยส่วนตัวแล้วเลี้ยงไว้เพื่อลุยไปได้ทุกที่ทำกิจกรรมได้หลายอย่างเลยเลือกหมาแดง
    สรุปเลี้ยงหมาไว้เฝ้าของเฝ้าทรัพย์ไม่ใช้ให้เรามาเฝ้าของเฝ้าทรัพย์และเฝ้าหมา
  • เเล้วแต่คนชอบ ผม สีลูกวัวก็ กิจกรรมได้จี๊ดสุดๆ เรื่องเฝ้าบ้านอยู่ที่คนเลี้ยง แต่ถ้าจะเลี้ยงเฝ้าบ้านเลี้ยงล๊อตดีกว่า>_< :o060:
  • แล้วแต่คนชอบครับ มันเป็นเรื่องคุณค่าทางจิตใจ..
  • ผมขอโทด ผมไม่รู้จิงๆๆ อ่ะ
  • :o007: ชอบพี่ผีตัวแรก กด+1
    ชอบทุกสไตร์ แต่เลี้ยงไว้เฝ้าบ้านครับ ขอแบบหนาหน่อย ดุดันนิดimage
    ไฟล์แนบ
    mamai11.jpg 50K
    mamai11.jpg 50K
  • ตามใจชอบหล่ะครับ ถูกอย่างที่น้าผีตัวแรกว่าหล่ะครับ
    สำหรับผมเองชอบหมาแดง เลี้ยงมาก็ทำกิจกรรมได้ค่อนข้างดีครับimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    3.JPG 102K
    7.JPG 108K
    8.JPG 82K
  • อยู่ที่ความชอบ แต่ผมชอบที่มันจี๊ดดีครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    0IMG_4018.jpg 71K
  • ไม่ได้มีอะไรเด่นกว่าหมาจมูกดำเลย มันก็พิทบูลเหมือนกัน แต่ถ้าพอได้เลี้ยงหมาแดงก็จะมองแต่หมาแดงไม่สนใจหมาจมูกดำอีก ก็ไม่รู้ว่าทำไม เอาเป็นว่ามันมีสเน่ห์ ถ้าวัดเรื่องประสิทธิภาพก็ไม่แตกต่างจากจมูกดำเลยครับ

• สีมันมีสเน่ห์น่ะครับ ดูร้อนแรงดี
  • ถ้าถามว่าดีกว่าอย่างไรตอบยากครับขึ้นอยู่ที่ความชอบและวัตถุประสงค์ของผู้เลี้ยง หมาแดงใช่ว่าแรงขับจะร้อนแรงทุกตัวที่บ้านผมมีหมาแดง3ตัว จมูกดำ1 ตัวแต่แรงขับนี่ชิดซ้ายจมูกดำไปเลย อย่างไรซะอย่าลืมน่ะครับว่าหมาแดงดังๆบางตัวบรรพบุรุษมาจากจมูกดำ อย่าได้แคร์ครับเลี้ยงเอาที่ถูกใจที่สุดครับ
  • เอาจากความรู้สึกส่วนตัวเลยนะ
    ผมว่าจมูกแดงมันสวยกว่าจมูกดำ
    และหัวนมชมภูสวยกว่าหัวนมดำครับ
  • "สรุป เลี้ยงหมาไว้เฝ้าของเฝ้าทรัพย์ไม่ใช้ให้เรามาเฝ้าของเฝ้าทรัพย์และเฝ้าหมา "

กด like ให้เลย
    ชอบที่จมูกสีสวยดี และแรงขับดี
  • ผมว่าดีทุกสายครับ.....แต่เราชอบแบบไหนมากกว่าครับ
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็น ส่วน ผมชอบแบบเดิมๆไม่ชอบหมาเตี้ย
  • ชอบพิทเท่ๆดูโหดๆ พลังมากๆ ว่ายน้ำเก่งๆ กระโดดสูงๆ มันเท่ดี
  • สรุป คือ เพอร์เฟค
  • ถ้าถามผมโดยส่วนตัว ก็คิดว่าหมาแดงก็ไม่ได้ดีกว่าหมาสายอื่น หรือไม่ได้ด้อยกว่าหมาสายอื่น
    แค่เป็นความชอบส่วนตัวครับ เลี้ยงหมาแดง เพราะผมชอบหมาตาเหลือง จมูกแดง สีแดง ครับ
    แต่ละสายของพิทบูลมีความเด่นในตัวเองอยู่แล้วครับ เช่น บางสายกะโหลกใหญ่ ๆ บางสายไหล่ใหญ่
    กระดูกขาใหญ่ ฯลฯ เหตุผลที่จะตัดสินกันเรื่องสายไหนดีที่สุดผมว่าคงยาก
    เพราะผมเห็นหมาดำที่เก่งมาก ๆ ทั้ง ลากน้ำหนัก สปริงโพล ว่ายน้ำ สุด ๆ เลย ก็มีนะครับ
  • เลี้ยงหมาแดงเมียไม่ด่า
    ไฟล์แนบ
    1ปี.jpg 60K
    DSC02458@.jpg 77K
  • ต้องลอง แล้วจะติดใจ
  • ชอบจี๊ดๆไม่งั้นก็เลี้ยงชิสุแล้วดิ
  • ชอบสายหล่อ สูง พอดี ลํ้า สมารท์ เก๋ไก๋ ไฉไล ไม่ถนัด โหลด ๆตูดโด่งๆ คัดใจ
  • อย่าตัดสินหมาที่สี ดูที่ตัวหมาและสายเลือดของมันดีกว่าครับ หมาลายเสือที่ลากน้ำหนักได้มากกว่าหมาแดง ก็มี หมาแดงที่กัดชนะหมาดำก็มี หมาดำที่ทำกิจกรรมสุนัข ก็มี บูลลี่ที่ทำกิจกรรมสุนัข ก็มี ในสายโชว์ก็มีอยู่ทุกสี สรุปเรื่องสีคือแล้วแต่คนชอบครับ
  • อยู่ที่ความชอบ ครับหมาเเดงก็มีเอกลักษณ์ประจำตัว คือมีสีเเดงจมูกเเดง ขนเเดงปากเเดง ตาเหลือง เรื่องสีเป็นเรื่องของความชอบครับ บางคนอาจชอบหมาลายๆ ด่างๆ บางคนชอบหมา สีเดียว เช่น เเดงทั้งตัว ดำทั้งตัว บางคนชอบหมาสีขาว บางคนชอบลายเสือ....เเต่ถ้าจะบอกว่าใครดีกว่า บอกไม่ได้กรอก...ปล่อยให้หมาเป็นตัวพิสูจน์เถอะครับ.. คำถามมันกว้างไปครับ...ดีกว่า ดีเเบบไหน ดีในด้านใด อยู่ที่คนชอบ....คนชอบเเบบไหนก็บอกว่าเเบบนั้นดี
  • เลี้ยงมาทุกสีแล้วครับ แต่ติดใจที่หมาแดงที่สุดมันมีสเน่ห์มากๆสายตามันที่ดูดุดันมุ่งมั่น สรุปคือถ้ามีคนถามว่าเล่นอะไรผมก็แนะนำred noses ทุกที ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม