ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอประกาศตรงนี้ชัดๆอีกครั้ง
  • เด๊วก็เปลี่ยนประเด็นไปอีกหรอก
  • กระตุ้นเว็ปเพื่อให้คนเข้ามาดูเยอะๆๆ กระทู้แล้วกระทู้เล่า น่าอนาจจริงๆๆ
  • ขึ้นหน้าใหม่ กลัวมะเหง ยังรอคำตอบครับ

GHOST 4:58AM Permalink
    จากที่ผมเป็นคนนอกนะพี่ และอ่านมาตั้งแต่ด่ากันแรกๆ และหลายคนผมก็คงอยากรู้ทำไมถึงด่ากันไปมา

ที่ทะเลาะกันเนี่ย เป็นเพราะผลประโยชน์ ปะพี่ ถ้าไม่ใช่ จะได้รู้ว่าแนวความคิดมันไม่ตรงกันแค่นั้น

ตอบแบบชัดเจนกันไปเลย ว่าไม่เกี่ยวกับผลประโยชน์
  • คุณเจ อย่าเอา Staff มาเกี่ยวข้องนะคร๊าบ...ได้แชมป์แล้วผมก็จะจัดไปเป็นหมากิจกรรม ตามแบบฉบับ
    Pitbullเนี้ยล่ะครับ ทางของผม ผมเลือกเองแล้วก็ถูกต้องด้วยด้วย555 :m75:
  • ผมอยากให้อ่านสองความเห็นแรกของผมหลายๆรอบครับ ผมตั้งกระทู้นี้ก็เพราะว่ามันอึดอัดใจ ผมพยายามเฉย พยายามถอย แต่ก็มีเหตุมาให้รำคาญอยู่เรื่อยๆ ที่ผมปี๊ดแตกจนต้องนำมาตั้งกระทู้ประกาศความชัดเจน เพราะมีคนพูดในทำนองว่าผมเป็นผีไปป่วนบอร์ดโน้น

มีอีกหนึ่งเหตุการณ์ที่ทำให้ยิ่งอึดอัด เฮ้ยมันจะอะไรขนาดนั้น ใครเชียร์กูโดนหางเลขหมดเลยหรือเนี่ย ใครก็รู้ว่าผมกับหมวดเป๋สนิทกัน ผมเชียร์หมาหมวดเป๋ออกนอกหน้าจนโดนเขม่นไปหนึ่งรอบแล้ว ตอนนี้มีคนคาดเดาไปต่างๆนาๆ เพื่อหาว่าใครเป็นผี รวมถึงหาว่าหมวดเป๋เป็นผีซะงั้น (ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษนะ แต่อ่านอย่างไรมันก็แปลความว่าเป็นหมวดเป๋จริงๆ) หัวเกรียนเล่นหมาแดงบูลลี่ หมวดเป๋เป็นทหารตัดผมสกินเฮด เลี้ยงหมาแดงบูลลี่ ถ้าผมรับข่าวสารมาผิดก็อธิบายให้ด้วยครับ
  • แม่โวยมาอ่านแบบ งงๆ แต่ขอ อภัยนะครับ ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงครับ
    มันเป็นเรื่องเฉพาะกลุ่มนึง คนนึง กับอีกกลุ่มนึง เพราะฉะนั้นเวลาที่คนมันถึงที่สุดของความอดกลั้น
    ปล่อยให้เค้าได้ระบายความในใจออกมาบ้าง
    .........รับฟัง+ให้กำลังใจ+เข้าใจ-อย่าชง..
    .....ขออภัยหากความคิดเห็นของคนบ้านนอกอย่างผมไม่ถูกใจใคร
    ....ด้วยความรักและเคารพอย่างสูงฮีโร่ของผม..ป๋ามาร์ค มาเฟีย
  • น้าผี มันเรื่องผลประโยชน์ตรงไหนว่ะเนี่ย อ่านที่ผมเขียนสองความเห็นแรกหลายๆครั้งครับ
    อย่าลากไปที่เรื่องการขัดผลประโยชน์ เพราะมันไม่มีตรงไหนเกี่ยวเลย ไม่ได้ไม่ดีก็จะลากออกนอกประเด็นอยู่เรื่อย เป็นห่าไรว่ะ

กระทู้นี้เจตนาผมแค่ต้องการแสดงความชัดเจนให้รู้ดำรู้แดงไปเลย ไหนๆก็ไม่ชอบขี้หน้ากันอยู่แล้ว จะมาทนฝืนปั้นหน้ายิ้มคุยกันเพื่ออะไร ก็ในเมื่อต่างคนต่างรู้ว่าแนวทางมันเป็นเส้นขนานที่ไม่มีทางบรรจบ จะได้ไม่ต้องแอบด่ากันต่อไป มันจะได้จบๆกันเสียที เพราะที่ผมว่าไม่จบก็เพราะยังมีวนเวียนตอดกันไปตอดกันมาอยู่แบบนี้ ไอ้คนเสี้ยมก็เลยสนุกกันใหญ่ ผมเลยเปิดไพ่เลยว่าผมไม่พอใจใครเรื่องอะไรบ้าง เรื่องของเรื่องมันมีแค่นี้จริงๆ

ใครไม่ชอบผมก็ว่าไม่ ไม่ชอบตรงไหน แล้วเปิดหน้าออกมาเลย ผมก็อยากรู้ว่าในเมื่อเขาชัดเจนขนาดนี้แล้วยังจะเอาอะไรมาเสี้ยมได้อีก เข้าใจหรือยัง :-D
  • "แม่โวยมาอ่านแบบ งงๆ แต่ขอ อภัยนะครับ ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงครับ
    มันเป็นเรื่องเฉพาะกลุ่มนึง คนนึง กับอีกกลุ่มนึง เพราะฉะนั้นเวลาที่คนมันสุนกลั้น
    ปล่อยให้เค้าได้ระบายความในใจออกมาบ้าง
    .........รับฟัง+ให้กำลังใจ+เข้าใจ-อย่าชง..
    .....ขออภัยหากความคิดเห็นของคนบ้านนอกอย่างผมไม่ถูกใจใคร
    ....ด้วยความรักและเคารพอย่างสูงฮีโร่ของผม..ป๋ามาร์ค มาเฟีย "

ตั้งแต่ผมอ่านมา ข้อความของคุณ ดูดีที่สุด

ที่เค้าทะเลาะกันแบบนี้ ไม่ใช่ใครครับ พวกเสี่ยมทั่วๆไปนี่เอง
  • ปูเสื่อรอ........ยาวแน่นอน 555+ image
    ไฟล์แนบ
    ghost busters.jpg 21K
  • สนับสนุนคนทำมาหากิน แต่กูเกลียดไอ้กุ๊ย แก่แล้วเสือกอยากจะแนว ทุเรศไม่ดูวัย
  • แหมน้าผี กว่าเค้าจะรู้ใจตนเองว่าชอบแบบนี้ก็จะเข้าโลงแล้ว เห็นใจหน่อยดิ :-ss
  • ถึงป๋ามาร์ค มาเฟีย
    ด้วยความเคารพ คุณเป็นหนึ่งในเหตุผลที่ทำให้ผมสนใจสุนัขพันธุ์พิทบูล เป็นหนึ่งเหตุผลที่ทำให้ผมรู้ว่า คนจริงที่สู้ไม่ถอย หรือคนที่มุ่งมั่นนั้นมักประสบความสำเร็จ ถึงทุกวันนี้ผมไม่เคยเห็นตัวเป็นๆของป๋าก็ตามทีเถอะ แต่ผมก็นับถือและจัดอันดับป๋าว่าเป็นฮีโร่ของผม เหมือนตอนเด็กๆครับที่คุณครูถามนักเรียนว่าอยากจะเขียนหรือบอกอะไรให้กับฮีโร่ของเรา ตอนนี้ผมมีบทความบทหนึ่งอยากจะบอกกับฮีดร่ของผม..ว่า
    .ทองแท้ย่อมเป็นทองแม้โดนความร้อนแผดเผาจากเปลวไฟ ก็ยังคงเป็นทอง ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟ
    ..เมื่อพระอาทิตย์ยังขึ้นทางทิศตะวันออก และยังคงตกดินทางทิศตะวันตก คนทำดีย่อมได้ดี
    ...การที่เราเอามือไปคอยปิดปากคนที่คอยนินทาเรา...ย่อมยากกว่าการที่เราเอามือปิดหูตัวเองเพื่อไม่ให้ได้ยิน
    ....เป็นกำลังใจให้เสมอครับ...ทุกอย่างอยู่ที่ใจ...
    ด้วยความเคารพอย่างสูง
    ...........พิทบูลบ้านนอก ปุ๊ แปดริ้ว........
  • น้าผีเสี้ยม ถ้าจะโยงเรื่องธุรกิจเข้ามาก็ได้โปรดหยุดอยู่แค่ตรงนั้นครับ วันนี้ผมโกอินเตอร์ส่งอาหารหมาไปขายต่างประเทศแล้ว ผมจึงไม่มีความจำเป็นต้องมาทะเลาะกับใครในเรื่องหมาครับ และการที่ผมไปสนับสนุนการจัดกิจกรรม มันก็มีแต่เรื่องเสียเงินทั้งนั้น แม้แต่การเอาสินค้าไปแจก มันก็มีต้นทุนเช่นกัน จบงานผมได้หน้าได้ชื่อก็จริง แต่ผมคงไม่สามารถบังคับให้ใครซื้อสินค้าของผมได้ครับ

ดังนั้น ผมขอยุติความในใจทั้งหมดไว้เพียงเท่านี้ และขอขอบคุณหากจะให้ผมได้มีพื้นที่สงบๆ กับคนที่มีความคิดในแบบเดียวกันเสียที ต่างคนต่างอยู่ไม่ต้องพาดพิงกันนะครับ

สวัสดีครับ :-D
  • คุณTO_ฺBodytown พอดีที่บ้าน เจ เลี้ยง Am.staff ทั้งฝูง ลูกหลานไทยแลนด์แชมป์เปี้ยนทั้งนั้น
    มีงานประกวดอยู่เสมอ และคนที่เลี้ยงยังคงอยู่ในบอร์ดนี้ ตลอดเวลา ไม่เคยหายไปไหน แต่ไม่ยักมีใครพูดถึง
    หรือเรียกร้องอะไรให้มัน ไม่รู้เพราะอะไร??? ไม่ได้อยากพาดพิงคุณ
    และที่จริง หมามันก็ไม่ได้ผิดที่ไม่ได้อยู่ในกระแส

แต่ทำมัยกับ บลูลี่ ถึงจะฆ่ากันให้ตาย

ส่วนนี้ เจ ขอคุยถึงคุณมาร์ค

คุณมาร์ค เคยบ่น เรื่องการลงทะเบียน กับ KCTH ว่าขึ้นทะเบียนจ่ายเงินให้ สมาคม ไม่เคยหยิบยื่น
    หรืออำนวยความสะดวกใดๆ ให้กับคนเลี้ยงพิตบลู จึงอยากจะเปิดเพื่อรับจดทะเบียนเป็นสมาคม ABC
    เสียเอง เพื่อนำรายได้ส่วนนี้กลับมาใช้ ในแนวทางดี แต่ยังไม่ถูกต้อง จริงหรือไม่???

โดยส่วนตัว เจ ไม่เห็นด้วย เพราะสมาคมสนับสนุน Am.Staff มีเวทีประกวดกันอยู่ตลอด
    มันไม่ใช้พิตบลูหรือ??

หรือถ้าต้องการให้ สมาพันธุ์ สนับสนุน ทำมัย ถึงไม่รวมตัวกัน ให้เป็นชมรม เป็นรูปเป็นร่าง เหมือนสุนัข
    สายพันธุ์อื่นๆ ที่เค้าทำกัน และได้รับการสนับสนุน

อันที่จริงกว่าจะเดินกันมาถึงจุดนี้ เจ เองในฐานะของผู้สังเกตุการณ์ เห็นว่าใครทำอะไร
    และคนที่เค้าทำ เค้าแชร์ความคิด เค้าบอกคุณเสมอ ว่าเค้ากำลังทำอะไร

รวมถึง ABC นี้ก็เป็นเรื่องที่เราคุยกัน สนุกๆ ถึงสิ่งที่คนบลูลี่ กำลังคิดจะทำในบ้านของสมาชิก BB.
    โดยที่มีคุณได้เป็นแขกรับเชิญ (เหมือนทุกครั้ง)

แต่เช้าวันหนึ่ง คุณลงโพสประกาศตั้ง ABC โดยที่ไม่มีใครในวงสนทนานั้น รู้เรื่อง นี้แหละคือจุด หักของคุณ
    กับ BB. คุณนำสิ่งที่เพื่อนพี่น้อง คิดและหารือ ออกมาหล่ออยู่คนเดียว
    แล้วคุณยังคิดว่าจะให้เค้ามาเดินตามคุณหรือ ในเมื่อ มันเป็นมันสมองของเค้า

แล้วแปลกใจมั้ย ว่าสมาชิก BB. ไม่มีใครด่าคุณ คำนึงที่ได้ฟังมากับหู คือ ใครทำก็ได้ ถ้าประสบความสำเร็จ
    เราก็ได้ใช้ประโยชน์เหมือนกัน ดี ไม่ต้งลงทุน ลงแรงทำเอง
    แต่ใครจะทำก็ทำไป เราเดินมาแบบไหนก็ยังทำต่อ เค้าสำเร็จ หรือเราสำเร็จ หรือจะสำเร็จทั้งคู่ ก็ยังไม่รู้

ส่วนเรื่องคำพูดสนุกปาก เสียดสีรอน กรรมการที่เชิญมาตัดสิน งานพัทยา อันนี้ยอมรับว่าได้ยิน
    แต่คงไม่มีใครแตะรอน ถ้าคุณไม่เอะอะอะไรก็รอนบอกว่า...รอนบอกว่า...อะไรคุณก็อ้างรอน
    โดยที่จิงๆ รอนบอกจิงป่าวไม่รู้ รอนน่ารัก วางตัวดี ทำมัยเราจะไม่รู้ คืนก่อนวันงานพัทยา
    รอนก็มาร่วมปาร์ตี้ ที่คอกสมาชิค BB. เค้าถอดหัวโขนกรรมการออก และอยู่แบบคนรักพิตบลูเหมือนกัน

เจ พยายามจะประสานรอยร้าว ระหว่างคุณ กับ BB. เพื่อที่จะเห็นแนวทางดีๆ ของทั้งคู่ได้ถูกนำมาใช้
    สงบปาก สงบคำที่สุด และไกลเกลี่ย ไม่แปลกถ้าใครจะมองว่า 2 หัว คุณเป็นคนที่รู้ดีที่สุด พูดอะไรออกไป
    มันถึงกันหมด หรือคุณว่าไม่จริง เพื่อนคุณก็ยังเป็นเพื่อน เจ และวันนี้ เจก็ไม่อยากเลือกข้าง ว่าเห็นด้วยกับ
    AsisBully แล้วต้องเลิกคบกับ มาร์คมาเฟีย มันจำเป็นด้วยหรือ????

• ใครอยากดูหนังหน้าอีเจมั่ง หน้าตาขี้เหร่มาก ดูแล้วโคตรฮาเลย ไปเจอที่ facebook :o066:
  • เค้าจบกันหมดแล้วอีคากิคารูไรนั่นมาแพล่มอะไรอีก มึงนั่นแหละตัวเสี้ยม อีบ่างช่างยุ
  • เอ่อ ขออนุญาตินะครับ ไม่ทราบ Kabuki_Jay เกี่ยวข้องอะไร เขาเรียกเสือกป่าวครับ
  • ขี้เกียจอธิบายแระ เหนื่อย อธิบายไปหลายรอบแล้ว แต่ทำไมสิ่งที่ผมอธิบายจนปากแฉะไม่เคยมีกล่าวถึงแม้แต่น้อย ทุกครั้งที่มีการลงในกระทู้ ไม่มีใครเคยพูดถึงสิ่งที่ผมได้อธิบายไปแล้วเลย มีแต่คำพูดในมุมที่จะสื่อว่าผมเลว ทำไมแง่มุมมันออกมาด้านเดียว ส่วนด้านดีๆที่ผมเคยพูดให้ฟังมันหายไปไหนหมดจ๊ะ เพียงแค่นี้มันก็ชัดเจนแล้วว่าเป็นการเลือกข้าง มันโดนล๊อคสเปกไว้แล้ว ขอบคุณที่ทำให้ภาพมันชัดเจนยิ่งขึ้น

โอเค ผมเลว เลวมากๆ วันนี้ไม่มีใครคบแล้ว โอเคไหม
    พรุ่งนี้ไปเที่ยวสองวัน หายไปไม่ต้องตกใจ ขอไปพักผ่อนสมองหน่อย
    กลับมาจะมาบอกว่าต่อไปจะทำอะไรต่อไป จะมีงานอีกครั้งที่ไหน และเมื่อไร
  • ลุมด่าผู้หญิงแมนกันมากๆรู้ว่าโพสแบบนี้ต้องเปลืองตัว. แต่กูรับไม่ได้ นี่เหรอนักเลงพิทบูล
  • ถ้าผมทำให้คุณเจคิดมาก ก็ขอโทษด้วยคร๊าบ...Staffบ้านผมมี3ตัว ลูกหลานเมกันแชมป์เหมือนกัน
    ถ้าคุณเจมี ส่งลูกๆลงสนามมาประกวดเล่นๆบ้างดิ ผมจะได้มีเพื่อนอีกคน ลงรูปมาให้ดูหน่อยเด้อ555
  • ก็ผู้หญิงมันปากเสียก่อนนี่เฮียเหลียง มันคาดเดาเอาเอง แล้วก็ว่าเป็นมาเฟีย มันเดาผิดมันขอโทษหรือปล่าว
    หรือถ้าเป็น ญ จะพูดอะไร แบบไหนก็ได้หรือ เฮียอ่านที่ผู้หญิงคนนี้พิมพ์ตั้งแต่แรกหรือปล่าว คนแบบนี้แหละจะทำให้คนตีกันตาย
  • คุณ Teddy_King สนใจมาก อัพรูปให้ดูมั่งสิครับ ชอบมาก ataff เนี่ย
  • เรื่องรอนนี่ก็เหมือนกัน เป็นเรื่องที่เศร้าใจที่สุด ไม่อยากเชื่อว่าคนเรามันจะเป็นไปได้ถึงเพียงนี้

มาตรฐานบูลลี่ พอพูดด้วยตนเองก็หาว่า ผมเป็นคนรู้แค่หมาแดงไม่รุ้เรื่องบูลลี่ แล้วเกทับมาว่าตนเองเป็นคนบุกเบิก ผมก็อยากขำกลิ้ง อยากให้ไปดูหน้าหมาพิตบูลตัวแรกของผมจัง ว่าหน้ามันใช่ต้นแบบบูลลี่ของทุกวันนี้หรือเปล่า ผมเล่นคนแรกใช่หรือเปล่า เพียงแต่ไม่ชอบก็เลยเปลี่ยน ดังนั้นใครกันแน่ที่เดินตามก้นใคร

ต่อมาในเมื่อกระดี้กระด้าอยากประกวดกัน แต่ไม่มีใครรุ้จริงเรื่องมาตรฐาน บวกกับในเมื่อคลางใจว่าผมรู้จริงเรื่องบูลลี่หรือเปล่า ผมก็ยอมไปเรียนรู้จากรอน เพื่อที่จะได้ใช้คำพูดรอนมาอธิบายแทน ไม่ใช่คำพูดของผมอีกต่อไป แต่พออ้างรอน ก็ไม่พอใจอีก หาว่าแอบอ้าง สรุปให้ทำตัวอย่างไรกันแน่จ๊ะ

เศร้าจัง
  • โทษที เมื่อกี้น้องข้นเค้าเล่นอยู่ ลืมล๊อคเอาท์ออก อยู่ที่บ้านผมเอง โต
  • ไม่ต้องกลัวว่าจะเปลืองตัวครับเฮีย ผมเคารพเฮีย แต่ไอ้พวกเหี้ยผมเกลียด ผู้หญิงดีๆไม่ทำตัวแบบนี้หรอกครับ ถ้ามันจบก็จบแล้ว นี่ยังเอาไรมาแปะนักหนา ไม่ยอมจบ
  • ไปตกปลาดีก่าป๋า...คายเคียส์....
  • กับแกล้มในวงเหล้า ฮาดี :o046:
  • ผู้หญิงบางคนก็น่าด่าครับ ปากไม่มีหูรูด
  • เห็นหน้าละกระเดือกไม่ลง เห็นชื่อนึกว่าจะน่ารักหน้าแก่พอกะไอ้พวก BB นี่แหละ
  • เจ มันก็เป็นน้องสาวผมคนหนึ่ง โดยส่วนตัวผมไม่ได้มีอคติอะไร
    น้าผี แสดงความเห็นได้ แต่อย่าใช้คำหยาบครับ

ขอบคุณครับ
  • ชัดเจน ตรงประเด็น เปิดออก นับถือครับคนไทยใจนักเลง เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ
  • ขอโทษครับ :o046:
  • เพิ่งจะได้อ่าน เปิดมา เห็นสมาชิก รุมด่า ผู้ญ คนเดียว นู้น นี่ นั่น โธ่ ไอ้เหี้ย พวกมึงมุดรูปู กันออกมาเหรอว่ะ แมนๆ หน่อย

น้าผี ท่านไหน ข้อมูลมีแค่ กระเจี๊ยวมด ก็ออกความเห็นแต่พองามเถอะครับ

เจ อยู่กลุ่มผม เพื่อนผม สนิทกับผม และยอมรับว่าไปนั่งในวงเหล้า BB บ่อย แต่นั่งแล้วต้องแดกเสมอไปเหรอ??

เท่าที่เคยนั่งกินกันมา เจเจ มีลิมิต กินไม่เกิน 3 แก้ว บางคืนก็ไม่กินเลย รู้จักไม๊ ดื่มเหล้า เอาบรรยากาศ !!~

* * * * แล้วถ้าจะมา โชว์ กราก โชว์ เกรียน จะด่ากูก็ด่าเถอะ กูอยู่กับบอร์ดนี้มานาน ชินกับพวกมึงแล้วล่ะ

แล้วกูบอกไว้เลย ว่ากู ออกตัวแทน เจเจ ด้วย เหตุผลคือ เพื่อนกู อยู่กลุ่มกู ใครจะทำไม...

• เรื่อง การทำใบเพดนี่พูดกันมาเป็นปี ลงขอความเห็นกันไปไม่รู้กี่รอบ แต่ก็เงียบ การตอบสนองบางเบามากๆ
    ที่พอจะเป็นรูปเป็นร่างก็ตอนที่เฮียใหญ่ให้งบมาสองแสน แต่พอคุยๆไป งบบานปลายก็หยุดไปอีกรอบ
    ผมก็หยิบโครงการนี้มาปัดฝุ่น แต่เห็นว่าหากมัวแต่คุยไม่ลงมือ ชาตินี้ก็คงไม่ได้เริ่ม ผมก็จัดการไปก่อนเลย
    ผมยอมออกเงิน ยอมให้ใช้สถานที่ จ่ายค่าแรงพนักงานเอง แถมเงินที่ได้มาก็เอาคืนแก่ชมรมทุกบาททุกสตางค์
    ผมไม่ได้เอาเงินเข้ากระเป๋าแม้แต่สลึง แถมยังต้องควักเติมให้อีกตลอด ก็ไม่เข้าใจทำไมจะเป็นจะตายกันให้ได้

ผมถามหน่อยว่าการทำ ABC มันไม่ดีอย่างไร และไอ้ที่โวยวายเรื่องอะไร และสิ่งดีๆที่ผมนำเสนอไปทำไมไม่มีใครพูดถึง ตอบคำถามผมบ้างนะครับ
  • ขอบคุณ พี่มาร์คครับ

ผิดคาดผมนึกว่าจะโดนพี่น้องผี ที่รักยำใหญ่. ขอนะครับไหว้ล่ะ
  • เจ พยายามจะประสานรอยร้าว ระหว่างคุณ กับ BB. เพื่อที่จะเห็นแนวทางดีๆ ของทั้งคู่ได้ถูกนำมาใช้
    สงบปาก สงบคำที่สุด และไกลเกลี่ย+++++++++++++++++++++++++++มี power ขนาดนั้นเลยเหรอ จากหนังหน้าดูแล้วแค่น้ำจิ้ม ไม่มีราคา แค่มีปากก็แพล่มไปเรื่อย
  • ผมยอมรับว่าโกรธจัด โกรธจนควันออกหู ตอนที่ร้เรื่องว่า เจไปกล่าวหาว่าผมเป็นผีในบอร์ด BB
    ผมยอมรับผิดและขอโทษต่อทกคนสำหรับคำหยาบในกระทู้นั้น แต่ผมไม่ยอมรับว่าผมเป็นฝ่ายผิด
    ผมขอโทษต่อสมาชิก ในฐานะที่เป็นผู้ใหญ่ทำตัวไม่เหมาะสม และขอโทษต่อเจ ในฐานะที่ผมเป็นผู้ชาย

ขอบคุณครับ
  • ก็เฮียหล่อแมนไม่ด่าผู้หญิงมั่วๆอย่างพวกผีเหี้ยๆพวกนี้หรอก loveๆ
  • fc เฮียเหลียงอีกคน ไม่เคยเห็นเฮียเหลียงด่าญเลยหล่อมาก
  • fc เฮียเหลียงเหมือนกัน แต่ผู้หญิงปากเสียต้องสั่งสอนบ้าง
  • ไอ้พวกปากว่าอย่าด่า ญ กุเห็นคราวที่แล้วไอ้บิวก็ด่า อร กะ เป๋า แถมจะตบจะตีด้วย 555
    จะเป็นลูกผู้ชายก็ต่อเมื่อเข้าข้างพวกพ้องตัวเอง
  • ปากว่าตาขยิบ
  • ผมยอมรับในความเลือดร้อน แต่ผมไม่ยอมรับว่าไม่มีเหตุผล
    ก่อนผมจะทำอะไรผมคิดก่อนเสมอ และผมเอาผลประโยชน์ของส่วนรวมเป็นที่ตั้ง
    ความที่ผมคิดเร็วทำเร็ว บางครั้งมันอาจจะทำให้คนอื่นคิดตามไม่ทัน
    แต่ผมก็พิสูจน์ให้เห็นเสมอแล้วว่า ทุกสิ่งที่ผมได้ทำไปมันเพื่อส่วนรวมจริงๆ
  • หวัดดีเฮียเหลียง(นกเขาลำพอง)ตอนนี้พองหรือยุบ ยังเอาอยู่ไหม 48 เนี่ย
  • :o010:
    เลี้ยงพิทมาก็หลายปี ติดตามมาก็หลายคอก มีปัญหากันตลอด แต่ก็สนุกดี ชอบได้เห็นนิสัยคนเยอะดี ผมว่าเป็นธรรมดาความเห็นไม่ตรงกันก็ทะเลาะกันบ้าง แต่ถ้าอิจฉากันผมว่าไม่ดีนะ ใครทำดีก็ส่งเสริม ใครได้ดีก็ยินดีกับเขาด้วยผมว่าน่าจะดีกว่านะ พิมพ์ไรวะงง :o018:
  • (ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษนะ แต่อ่านอย่างไรมันก็แปลความว่าเป็นหมวดเป๋จริงๆ) หัวเกรียนเล่นหมาแดงบูลลี่ หมวดเป๋เป็นทหารตัดผมสกินเฮด เลี้ยงหมาแดงบูลลี่ ถ้าผมรับข่าวสารมาผิดก็อธิบายให้ด้วยครับ --------------------------------------------------------------------------
    จะยุแยงอะไรก็เอาประโยคมาให้ครบ เค้าบอกว่าเลี้ยงบูลลี่จมูกแดง ตัดผมเกรียน อยู่พัทลุง
    ขอถามว่าหมวดเค้าอยู่พัทลุงเหรอ

นี่แหละเค้าเรียกว่าเขี่ยให้คนแตกแยก รู้ไว้ด้วย
  • เมื่อกี้ว่างๆ กลับไปอ่านที่เจเขียนแล้วปี๊ดแตกอีกรอบ เห็นประโยคนี้ แมร่งหงุดหงิดว่ะ ช่วยอธิบายหน่อย ไม่งั้นคืนนี้กูนอนไม่หลับแน่ๆ

>>>>
    แต่เช้าวันหนึ่ง คุณลงโพสประกาศตั้ง ABC โดยที่ไม่มีใครในวงสนทนานั้น รู้เรื่อง นี้แหละคือจุด หักของคุณ
    กับ BB. คุณนำสิ่งที่เพื่อนพี่น้อง คิดและหารือ ออกมาหล่ออยู่คนเดียว แล้วคุณยังคิดว่าจะให้เค้ามาเดินตามคุณหรือ ในเมื่อ มันเป็นมันสมองของเค้า
    <<<<<<br />
    อธิบายมา อะไรคือมันสมองของใคร ???
  • -- สุดท้ายก็เป็นเรื่องจนได้ๆๆๆ กับการไม่เข้าใจกันของคน2ฝ่าย แต่สุดท้ายเพื่อนในกลุ่มผม
    โดนด่าจากพวกผีๆๆๆ เพื่อนผมไปขี้บนหน้าพวกมรึงเรอะไง ทำไมมรึงเก่งจังวะชอบซ้ำเติมไม่ว่าผู้าย
    เด็ก ผู็้หญิงเพศแม่มรึงนะ กรูนะรับฟังมานานแหละเรื่องนี้ เพื่อนกรูจะบ้าตายก็เพราะเรื่องนี้ๆๆ
    ผมไม่้เถียงที่กลุ่มพวกผมจะไปกินเหล้ากับ บีบี บ่อยแต่ไม่ใช้่เราจะมีแนวทางเดียวกานเสมอ
    เพราะพวกเราก็ทางตรงกลางตามที่เราทำมาตลอด บ้างอย่างเราคุยกาน ก็เห็นด้วยกับพี่มาร์ค และบ้างเรื่อง
    เราก้ไม่เห็นด้วย และอีกทางเราก้เห็นด้วยกะกลุ่มบีบีในบ้างเรื่อง และก็ไม่เห็นด้วยบ้างเรื่อง แต่นี้ไม่น่าจะทำ
    ให้เพื่อนผมต้องโดยผีทั้งหลายมาตราหน้าตราเพื่อนกรูว่ากบับแกล้มวงเหล้า อย่าเอาเพื่อนกรูไปเปรียบแบบนั้น
    ถ้ามรึงไม่รู้จักเพื่อนกรูดีพอ ดีแต่เสี่ยมคนอื่นให้ทะเลาะกัน ไอ้พวกที่ดูอยู่มุมนอกรอโอกาศคนล้มเพื่อนจะข้าม

--- คนอย่างผมรู้จักบุญคุณคนว่าใครให้อะไรผมมั้งจนมาถึงขนาดนี้ๆๆ พวกผีอย่าดีแต่ด่าเพื่อนกรู เอาเวลาไปดูและตัวเองเถอะพวกมรึงๆๆๆ --
  • เออ เรื่องหมวดเป๋ มันจบแล้ว คุยกับหมวดเป๋แล้ว เคลียร์แล้ว (เดี๋ยวจะไปด่าไอ้คนส่งข่าวแน่)

สรุป ไอ้ว่านซวยไป แต่ก็อย่าลืมขอโทษมันด้วยนะมึง เดามั่ว พูดมั่ว แต่เดาผิดก็โปรดรับผิดชอบด้วย
  • แล้วที่ไอ้บิวกับไอ้ teamhacker ใส่ร้ายไอ้ว่านล่ะ อธิบายดิ๊ ยังไม่ทันรู้ความจริงก็ลุมขย้ำกันยังกะหมาจรจัด พวกมึงก็ทำไ้ด้แค่นี้ รู้อะไรมาหน่อยก็ช่วยกันเห่าหอน พวกมึงช่วยกันในทางที่ผิด ไอ้สัดบิวนี่ปากดีชอบด่าผู้หญิง ขนขึ้นเต็มปากแล้วนะมึง