ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอประกาศตรงนี้ชัดๆอีกครั้ง
  • ฝันดีค่าาาาาาาาา
  • ดีเหี้ยไรเค้ารบกันจะตายห่าและยังจะ.......อีก
  • ผีเป็นไรมากป่าวเนี่ย ผีด่ามั่วซั่วแบบนี้ไม่ดี ไม่น่าสนับสนุนนะครับ
    เขาคุยกัน เขาหมายถึง ฝันดีค่า เสือกด่าเขาซะงั๊นน่ะ จะดีกันบ้างไม่ได้เลย ต้องเหรี้ยอย่างเดียวเลย

• GHOST 12:39PM Permalink ไอ้นี่กัดไม่เลือกเหมือนหมาข้างถนน เสื่อมสถาบันว่ะ ไปนอนไป เฮ๊ย เค้านอนกันหมดแล้ว กูก็จะไปนอนแล้ว เครียดเกินนะมึงนี่
  • สรุป ผมอ่านอะไร ค๊าฟเนี้ย งง ไปหมด แย้วววว 555+

เหมือนต้มยำกุ้ง แต่ กุ๊ก ปรุงรส หลายคน เลยกลายเป็น แกงเทโพ ไปซะอย่างงั้น

เผ็ด+มันส์ พระยาค่ะ

ปอล๊อ ปอลอ ถึง พี่ มาร์คถ้าเปิดรายการเกี่ยวกับหมาๆ ผ่านทีวีดาวเทียม ต้องการรับสมัครพนักงาน บอกน่ะคับพี่
    ถ้าช่างไฟ ยังขาด บอกผมเลย หึหึ
  • เอามาฝากคราวนี้ไปนอนแล้วครับ
    ลองทำใจกันให้ว่างๆชิวๆคิดกันเล่นๆไปตามเพลงบ้างนะครับ
  • อ้าว...ด่ากูซะแล้ว เออ...ไปนอนแล้วโว๊ย :)
  • ฝันดีคร๊าบบบบบบบบ
  • ฝันดี ค๊าฟ พี่ๆ เฮียๆ น้าผี และ ทุกๆท่าน ฝันหวาน ครับ :o038: :o038: :o017:
  • ดู กระบี่มือหนึ่ง พี่มาร์ค :063:
  • เหลืออด เหลือทน จริงๆแล้ว แม้งยังไม่เลิก (สัมหรับบางคน) บอกได้ครับ คุณมาร์ค ราคาไอ้เหี้ย..พวกนี้ไม่เท่าไหร่หรอก เดี๊ยวรับเองด้วย แซบ.แซบ...
  • ยังไงก็อยู่ข้างพี่มาร์ด พี่ไม่ได้อยู่เดียวดาย

ผมชอบคนพูดจิง พูดตรงๆ เเบบพี่
  • เอามาฝากครับอย่าหาว่าผมเสือกเรื่องผู้ใหญ่เลยนะ
    แต่ก่อนที่จะเลิกคบกันลองฟังเพลงนี้ดูนะ

• พี่มาร์คไม่เคยอยู่เดียวดาย เพราะมีพวกพี่นี่แหละ ถ้าคนมองกันอย่างตรงไปตรงมา จะรู้ได้ว่าใครหาเรื่อง
    รักเพื่อนทางที่ถูก ไม่ใช่พวกกันต้องปกป้องทั้งๆที่รู้ว่าผิดไม่ใช่วิสัยลูกผู้ชาย ความอคติจะทำให้เกิดการอคติ
    ดูมุมมองคนอื่นบ้างไม่ใช่แค่มุมมองพวกตัวเอง

• You'll Never Walk Alone.
  • คนที่จิตใจแคบมักจะมองความดีคนอื่นไม่ค่อยเห็น
    แต่ถ้าเป็นความผิดพลาดแม้จะเพียงเล็กๆน้อย เขาก็มองราวกลับเป็นเรื่องใหญ่โต

ผมจึงไม่เคยกลัวการที่จะต้องยืนอย่างโดดเดี่ยว หากเรายืนบนความถูกต้อง
    และผมก็ไม่เชื่อว่าการทำอะไรอย่างตรงไปตรงมาจะทำให้ผมเดียวดายไม่มีเพื่อน

ตอนเปิดเว็บใหม่ๆผมอยากมีเพื่อนเยอะๆแต่หลากหลาย แต่ท้ายสุดบางคนเป็นได้แค่คนรู้จัก
    แต่วันนี้ผมอยากได้เฉพาะเพื่อนที่มีความคิดคล้ายๆกัน ซึ่งมันอาจจะน้อยลงหน่อยแต่คบแล้วมีความสุข
    ส่วนคนไร้สาระไร้หลักการขอเป็นเพียงแค่ คนรู้จักก็พอครับ สนิทมากมันอันตราย ตัวอย่างก็เห็นกันแล้วนะครับ

ผมอยากให้เพื่อนๆอ่านที่ผมเขียนเยอะๆนะครับ มันกลั่นมาจากมันสมองและประสบการณ์ของผมทั้งชีวิตเลย
    ใครที่เล่นอยู่เว็บนี้ ท่านจะไม่มีทางเสียเวลาไปเปล่าๆ แต่ผมเชื่อว่าท่านจะได้แง่คิดดีๆมีประโยชน์มากมาย

เพราะที่นี่คือ pitbullzone.com เว็บของคนคุณภาพครับ :-D
  • ตื่นสายกว่าผมอีกนะป๋า
  • สวัสดีครับ ป๋า... ไม่ได้เข้ามาดูแผลบเดียวโอยส์ ล่อกันนัวเนีย.. เมื่อคืนรอดูกระบี่มือหนึ่งอยู่แต่ทนง่วงไม่ไหว รบกวนใครช่วยลากลิงค์มาให้ดูหน่อยดิ พลีส.. สำหรับเรื่องนี้ผมว่ามันก็เป็นเพียงแค่มหากาพย์อีกเรื่องหนึ่งคล้าย ๆ แฮรี่พอร์เตอร์ นะครับ อยู่ในเวปนี้มาก็สามสี่ปี ชมมาก็หลายเรื่องหลายตอน สนุกบ้าง,เบื่อบ้าง แต่นี่แหละคือรสชาติของพิทบูลโซน ไม่ขอออกความเห็นนะครับ ก็พอจะรู้จักตัวละครในเรื่องนี้บ้างบางคน รวมทั้งตัวป๋าด้วย ก็ขอเป็นกำลังใจให้ป๋าละกันนะครับ.. และจะเวียนว่ายอยู่ในพิทบูลโซนตลอดไปเช่นเคยครับ..
  • หมั่นไส้ M.r Darama Man วะเรียกเรตติ้งทำคะแนนสงสารข้ามหน้าข้ามตามากเกินไปล่ะ ถอยหลังไป12ปีที่แล้วผมเนี่ยโดดเดี่ยวของจริง ทำงานต่างจังหวัดคนเดียว เที่ยวอาบน้ำคนเดียว กินคนเดียวใช้ชีวิตแบบนี้มาตลอดจนมาได้รู้จักเว็ปนี้ถึงมีสังคม แม้นกระทั้งวันนี้พูดได้เต็มปากคำว่าเพื่อนพูดได้ทุกเรื่องมีไม่เกิน3คน คุยกันทั้งวันทั้งคืนสากกระเบือยันเรือรบมีไอ้ตี๋.ยคนเดียว คนแบบมาเฟีย หรือ แบบผมเรามีโลกตัวค่อนข้างสูงอย่าใช้คำว่าเค้าทิ้งเราให้โดดเดี่ยว เราแสวงความโดดเดี่ยวที่ป๋าเขียนไว้น่าจะเหมาะสมกว่า

พอแล้วป๋าเลิก Drama ได้แล้วทุกวันนี้ป๋ามี ครอบครัวที่ดี กิจการมั่นคง คนรอบตัวที่น่ารักน้อยๆเน้นๆ พอแล้วคนเรามันก็แค่นี้ ใช้ชีวิตให้โลกอิจฉามีใครสักกี่คนที่จะทำเหมือนเราได้ มีลาภหมดลาภ มียศก็เสื่อมยศแต่มีความสุขนี่สิสดชื่น ใครจะทำอะไรก็ช่างแม่ง ชอบก็หนับหนุน ไม่ชอบก็ไม่ต้องไปยุ่งผมถามจริงป๋ามีความสุขเหรอที่เป็นแบบนี้ เป็นพี่ใหญ่ใจดีให้กับน้องๆ เป็นคุณครูชีวิตให้คนที่กำลังเดินเค้าอาจจะกำลังเดินตามแนวทางเราเค้าเดินผิดคุณครูก็แนะนำ สังคมนี้เป็นสังคมเล็กๆตัวละครที่แสดงจะฟันธงเลยก็ได้ว่า เว็ปพิทบูลโซนเป็นเหมือนทีวี มาเฟียเป็นคนเขียนบทก็ไม่น่าจะผิด นาทีนี้พี่ชายใจดีของน้องๆจะฉีกบทเก่าแล้วเขียนบทใหม่ผมว่าพี่ทำได้ สังคมนี้ตัวละครเรื่องนี้มันอยู่ในมือพี่ครับ พี่จะให้มันเป็น แอ็คชั่นคอมมาดี้ หรือ ดราม่า
  • พิทบูลโซน บอร์ดที่ดีที่สุดสำหรับผม
  • jonnyscubapit ===> น่านับถือมากครับ พูดตรงสุดๆ คุณมาร์คคนเดิมกลับมาเถิด
  • อะไรกันวะเนี่ย สงครามโลกครั้งที่ 2 หรือไงวะ เฮ้ออออ :-@
  • แน่จริง นักเลงจริง พูดกันไม่รู้เรื่อง ก็นัดกันต่อยปากกันเลยหมัดต่อหมัด
    ผมท้าคุณ คุณจะกล้าไม๊มาเฟีย ต่อต่อตัว เห็นนักเลงเหลือเกิน
  • ป๋ารับคำท้ามันไปเลย เรานักเลงพอ ท้ากันแบบนี้แฟร์ดี
    นี่แหละคือบทสรุปของนักเลงตัวจริง

ไอ้ผีตัวบนถ้ามาเฟียรับคำท้ามึงจะกล้าหรือป่าววะ
    >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
  • เก๋าจริงๆมาเฟียตัวนิดเดียวท้าต่อยมาเฟีย มึงแม่งโคตรนักเลงเลยไอ่ห่า
  • มาเฟียตัวเล็กมึงเอากับกูมั้ย กูต่ออายุให้ไอ้กระจอก
  • เวลามึงท้าดูตัวด้วยไอ่ห่า มึงเผยมาเลยไอ้ผีกูจะเอากับมึงเอง
  • ไอ้นักเลงคีย์บอร์ด มึงรีบๆเลยจะไปตบยันบ้าน กลากเอ้ย
  • นักเลงหัวขวดอ่ะมึงไอ้ผี
  • เห็น มีแต่พวกหัวควยนักเลงบนแป้นคีย์บอร์ด ของปลอมทั้งนั้น
    ฟัดกันไปเลย เก่งแต่ปากกันทั้ง 2 ฝ่าย

รับคำท้ามันเลยกล้าหรือป่าว พี่ไม่ได้อยู่เดียวดาย มีผีอย่างผมอยู่ข้างๆตลอด
  • 55 ฮาว่ะ ขำยามเช้า :p
  • เออ ใจเย็นๆครับ ผมนึกว่าใจเย็นกันหมดละ

นั่งอ่านมาตลอด
    ต่างคนต่างคิดตามข้อมูลที่ได้รับ มุมมองแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน
    ขึ้นอยู่กับด้านใดที่เราได้เห็นได้รู้.........

.......เรามองสาวจากด้านซ้าย เห็นมีไฝที่แก้ม
    เพื่อนเรามองจากด้านขวา บอกแก้มไม่มีไฝ
    แล้วก็เล่าต่อๆกันไป เถียงกันไม่จบ ด้วยมุมมองไม่เหมือนกัน
    คนที่เห็นไฝเล่าต่อ กลายเป็นปาน แผลน้ำร้อน มะเร็ง..
    คนไม่เห็นเล่าต่อ มีสิว มีขน ....
    ......ขึ้นอยู่กับเหตุผลต้นทางใครดีกว่ากัน แล้วเราเชื่อใคร
    เมื่อเราเชื่อแล้ว ใครก็มาเถียง เราก็ไม่ยอมแพ้ ต้องชนะให้ได้

......ซึ่งในความเป็นจริงนั้น ถูกทั้งคู่ และผิดทั้งคู่

image

image

เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
    ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
    ดุจก้อนเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
    ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

อ่านแล้ว หวังว่าทุกคนคงใจเย็นขึ้นบ้างนะครับ
    โลกนี้มีขาวก็ต้องมีดำ มีกลางวันก็ต้องมีกลางคืน
    คนดี ไม่ดี มันก็ต้องอยู่คู่กับโลกใบนี้ต่อไป
    ไฟล์แนบ
    buddhathat03.jpg 19K
    DSC-7305.jpg 81K
  • เห็นด้วยกับเฮียใหญ่.....

แต่ก็เข้าใจนะ สถานการณ์แบบนี้ ผมโครตชินเลย 555+
  • ผมมายืนยันว่า ป๋าไม่โดเดี่ยวแน่นอน เพื่อนชาว พิทบูลโซนแห่งนี้ มีให้มาเฟียพร้อมสรรพ

น้องผี ปากเสียก็ขอให้เพลาๆ ปากยั้งมือไว้บ้างใช้สติก่อนจะกดแป้นพิมพ์ นิสัย ยุแย่ก่อกวน

นี่ขอกันเลย ไม่ควรมีเลย รุ้ตัวคงไม่ต้องถึงมือ มาเฟียหรอก มีคนจองเยอะ

คิดก่อนที่จะทำจะนำชีวิตให้ก้าวหน้านะนะ
  • หรือมึงจะเดี่ยวกับ เฮียใหญ่ กู 55
  • ตั๋วขายวันไหน บอกผมก่อนเลยนะเฮีย กลัวไปต่อแถวไม่ทัลลลลลล
  • 555+ เฮียเหลียงนี่ตลอดเลย

แต่วิเคาระห์ไปแล้ว ผมว่าเขาทรายยังเอาเฮียใหญ่ไม่ลงนะ หมัดทะลวงไส้ไม่คะณาพุงเฮียแน่นอน
  • เป็นกำลังใจคุณมาเฟีย
  • ดีครับ พี่ธีร์ tee_worlds ขาโหด

ขวัญใจผมเลย

ถ้าไม่นับขาเก่าอย่างเฮียใหญ่ เฮียเหลียง เฮียยุทธ ผมว่าพี่ธีร์ นี่แหละนักเลงพิทเลือดใหม่จริงๆ
    (นักเลงนะครับ ไม่ใช่อันธพาล)

• ที่กล่าวๆมาแต่ต้นเวบนี้หรือเปล่า

http://www.asiabully.com/vanilla/discussions
  • พี่มาร์คเป็นพี่ที่ใจดีมานาน นานจนน้องขึ้นไปเล่นบนหัวไงเฮียเหลียง ถ้าเป็นเฮียๆจะยอมไม๊ หรือถ้ายอมจะอดทนยอมได้ขนาดนี้ไม๊ สิ่งที่พี่มาร์คทำไม่ได้เรียกว่าดาม่า หรือจะอยากแอ๊คชั่นคอมมาดี้อะไรมันก็แค่อาการของคนเหลืออดเท่านั้นเอง หรือตัวเฮียเองไม่เคยโกรธหรือโมโหใครหรือไม่พอใจใครแบบสุดๆแล้ว แล้วถ้าเหตุการณ์ต่างๆเกิดขึ้นกับเฮีย เฮียจะหาทางออกยังไง อย่าตอบว่าชายชาตินักรบอย่างเฮียจะนั่งนิ่งๆไม่ปริปากบ่นอะไรเลย
    ด้วยความเคารพ
  • โหมันเกิดอะไรขึ้นกันครับตาแฉะเลย
  • คุณเก่งพาผมไปเล่นกล้ามหน่อย ให้ไว

น้องผีครับเรื่องความโหดพี่คงจะไม่ไหวล่ะเมียใช้ไปซื้อน้ำปลาปากซอยยังต้องนั่งพักหอบแดกกลับมาโดนตบอีกหาว่าไปจีบเด็ก น่าสงสารมั้ย ขอยกให้ tee_worlds ขาโหดขวัญใจชาวไทยคนใหม่ ละกัน
  • พี่มาร์คเป็นพี่ที่ใจดีมานาน นานจนน้องขึ้นไปเล่นบนหัวไงเฮียเหลียง ถ้าเป็นเฮียๆจะยอมไม๊ หรือถ้ายอมจะอดทนยอมได้ขนาดนี้ไม๊ สิ่งที่พี่มาร์คทำไม่ได้เรียกว่าดาม่า หรือจะอยากแอ๊คชั่นคอมมาดี้อะไรมันก็แค่อาการของคนเหลืออดเท่านั้นเอง หรือตัวเฮียเองไม่เคยโกรธหรือโมโหใครหรือไม่พอใจใครแบบสุดๆแล้ว แล้วถ้าเหตุการณ์ต่างๆเกิดขึ้นกับเฮีย เฮียจะหาทางออกยังไง อย่าตอบว่าชายชาตินักรบอย่างเฮียจะนั่งนิ่งๆไม่ปริปากบ่นอะไรเลย
    ด้วยความเคารพ

เคยครับผมอยู่บ้านเดียวกับน้องสาวแท้ๆ ผมเกลียดมันผมไม่คุยกับมันไม่มอง มันตายก็จะไม่มีน้ำตา มันคืออากาศในความคิดผม
  • ปากแข็งแรง แต่มันสมอง อ่อนแอจริงๆ EJ พี่มาร์คเค้าก็บอกแล้วต่างคนต่างอยู่ จะมาป่วนทำไมวะ

เหี้ยขึ้นบ้านจริงๆ
  • จิงหรือเฮีย ตอนนี้ก็ยังเกลียดหรือ
  • ใจเย็นๆ อย่าให้ป๋าเดือดร้อน พูดจาดีๆหน่อย
  • นี่กับน้องสาวแท้ๆแต่ถ้าคนๆนั้นไม่ใช่น้องสาวเฮีย โทษของมันจะขนาดไหนคับเฮีย
  • คนหล่อใจด๊ำดำ โหดมาก