ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอประกาศตรงนี้ชัดๆอีกครั้ง
  • ผมไม่สนใจใครครับ ถ้าเป็นคนอื่นที่ไม่ใช่น้องสาวผมก็ไม่รู้เหมือนครับ ต้องดูเคสว่าเรื่องอะไรถ้าใครรู้จักผมจริงๆจะรู้ว่าชีวิตผมดำเนินมาอย่างไร ผมไม่ได้เกิดมาคาบช้องเงินช้อนทอง ทำทุกอย่างเพื่อการอยู่รอดไม่ว่าถูกหรือผิด ชีวิตวัยรุ่นตั้งแต่อายุ25-32เป็นชีวิตที่ขาข้างซ้ายอยู่ในคุก ขาข้างขวาอยู่ในโรงศพ ถ้าไม่รู้จักยืดหยุ่น ใช้สมอง คงไม่ได้มานั่งหล่อพิมพ์แบบนี้หลอกครับ
  • รองจากป๋า เฮียเหลียงก็เป็นอีกคนที่หล่อมาก :033:
  • ขอบคุณทุกท่านสำหรับกำลังใจครับ

ชอบคำพูดเฮียเหลียงประโยคนี้มาก วันนี้พี่มีครอบครัวที่อบอุ่น มีธุรกิจที่มั่นคง ใช่แล้วครับ พี่จึงอยากมีโลกส่วนตัวในอุดมคติของพี่เช่นกันครับ พี่อยากใช้ชีวิตสงบทำกิจกรรมกับสังคมหมาๆ อยากทำอะไรตอบแทนสังคมหมาของผม พี่ก็ไม่รู้ว่าสิ่งที่พี่ทำมันผิดมากมายขนาดไหน ทำไมมันถึงโจมตีไม่หยุดหย่อน และข้อหาล่าสุดแมร่งตลกขำกลิ้ง หาว่าไปขโมยไอเดีย โธ่เอ่ย เออถ้าพี่ไปขโมยสูตรอาหารแล้วเอาออกมาทำขายก็ไปอย่าง นี่เป็นเรื่องตลกในวงเล่าแต่พี่เอามาทำให้เกิดขึ้นจริงๆ และมันก็เป็นประโยชน์แก่ส่วนรวมด้วย ถ้าพี่คิดแบบนั้น ต่อไปใครอย่าทำเว็บหมาพิตบูล อย่าขายอาหารเสริม อย่าขายอาหารหมาในเว็บนี้นะ เพราะผมเป็นคนคิดคนแรก

ดังนั้นคนที่เอาความมั่นคงของครอบครัวพี่มาล้อเล่นพี่ควรให้เกียรติมันไหม ควรเก็บมันเอาไว้ไหม พี่ไม่เคยขออะไรมากไปกว่าอย่าลากเอาชีวิตครอบครัวและธุรกิจของพี่มาล้อเล่น เมียพี่ไม่ค่อยสบาย ป่วยอยู่ๆบ่อย ไม่อยากให้เขาไม่สบายใจ ลูกพี่กำลังน่ารัก เรียนเก่ง ไม่อยากให้เขาเป็นเด็กมีปัญหา มันด่าตัวพี่ๆก็ทน ยิ่งหลังๆจะเห็นว่าตั้งแต่งานเมืองทอง พี่ยอมตลอดใครจะว่าพี่เป็นกรรมการที่ไม่ยุติธรรม พี่ก็ขอโทษ ยอมรับผิดไม่เถียง ทุกวันนี้ลูกเมียนอนไม่หลับงานหมาๆเขาจึงไม่อยากให้ไปเลย ทุกวันนี้เขาไม่เคยมีความสุขเลยถ้าเขารู้ว่าทะเลาะกันเรื่องหมาแบบนี้

และถ้าเฮียเห็นเคสล่าสุด เฮียก็คงรู้ว่ามันไม่ไหวแล้วจริงๆครับ
  • fc เฮียกด like 100 ครั้ง
  • ชอบครับ เฮีย " ขาข้างซ้ายอยู่ในคุก ขาข้างขวาอยู่ในโลงศพ " ฟังแล้วมันลึกซึ้งอย่างบอกไม่ถูก

+100 งับ กระทู้นี้ต้อง 18+ งับ ขอลงเรทไว้เลยเพื่อเยาวชน เข้ามาอ่านimage
    ไฟล์แนบ
    sup_18.jpg 6K
  • บอกแล้วไงว่าป๋าสุดจะทน เยอะเกิน เจอกับตัวจะเข้าใจ โดนขนาดนี้ไม่มีใครเป็นพระเอกตลอดกาลได้ไม่เชื่อลองโดนบ้างจะเข้าใจ ลามปามกันมากเกิน
  • ส่วนตัวไม่รู้ใครนิสัยเป็นยังไง แต่เวลาพูดคุยตัดสินปัญหากันในบอร์ด
    ชอบเฮียมาร์ค เฮียเหลียง เฮียยุทธ มั้ง 2
  • เฮ้ออ...นานๆเข้ามาบอร์ดมาเจอบรคยากาศแบบนี้ แย่จัง พี่มาร์คใจเย็นก่อนนะครับ เอาเป็นว่าเป็นกำลังใจให้แล้วกันพี่ มาร์คกะเฮียเหลียงด้วยคนเอา
  • ผมว่าถ้าเฮียเจออย่างพี่มาร์ค ขาทั้งสองข้างตอนนี้อยู่โรงพักเพราะเฮียถีบกระเด็นไปแล้ว :-))

• เอ่อผมสงสัยหลังจากที่ตามไปดูในลิ้งค์

ไอ้เวปนี้ http://www.asiabully.com/vanilla/discussions <<<<br />

มันจ้าง webmaster คนเดียวกับที่ทำเวปให้ป๋าเหรอ ทำไมรูปแบบเวปมันช่าง

เหมือนกันเสียนี่กระไร ดูเผิน ๆ นึกว่าเวปเดียวกัน นี่ถ้ามี ghost นี่สงสัยเล่นผิดเล่นถูกเลยแน่ ๆ

สงสัยตอนจ้างทำคงจะให้มาดูแนวทางเวปป๋าเป็นตัวอย่างแน่ ๆ เลย อิ อิ
  • หล่อน้อยกว่ามาเฟียแน่นอนครับลูกศิตย์จะหล่อกว่าอาจารย์ได้อย่างไร มาเฟียมีส่วนเป็นคน เจียร์เศษดินเป็นอะไรก็ว่าไป. อดีตชีวิตผมระยำแมนแค่ไหน พี่มาคร์รู้ดีครับ
  • ได้เลยครับเฮีย......แล้วเฮียจะติดใจลูกเหล็กเหมือนผม ยอมทิ้งกล้องหันมายกเหล็กแทน จริงๆนะ^^
  • คนชื่อเจ มาโทษมาเฟียว่าเป็นผี เริ่มก่อน ต่อมาไอ้โอ๊คมาปกป้องด่าหยาบๆคายๆ เฮียก็ช่วยเตือนพวกมันบ้างละกัน อย่าระรานกันจนเกินไป อยู่ใครอยู่มัน เลิกแขวะกันได้แล้ว

ด้วยความเคารพ

ก็มันเป็นเรื่องของ มาเฟีย กับ เพื่อนกู ครับ แต่พวกน้าผี เสือกเข้ามารุมกันด่า ทำไมมึงไม่ปล่อยให้เค้าเคลียร์กันเอง กูพูดดีๆแล้ว ไม่เข้าใจ ก็ต้องหยายคายกัน

ขอโทษนะคับ สิ่งที่พวกมึงโพสต์ด่าๆๆๆ มา สำหรับกูไม่ระคายผิวเลย เมื่อคืนกูหลับไปนานแล้ว ขณะที่พวกมึงยังพิมกันอยู่เลย หวังว่า โพสต์นี้กูคงไม่ได้หยาบมากนะครับ
  • หวัดดีครับเฮียใหญ่ เฮียเหลียง พี่เก่งโซน เพิ่งได้อ่านโพสต์ของแต่ละท่าน :063:

ขอบคุณน้าผี กูอิ่มแ้ล้วเมื่อวานให้กูมาซะเยอะ
  • สไตล์ไอ้ห่า oAk ตอนนี้กรูเห็นแล้วนึกถึง ไอ้เหี้ยChangza ว่ะมาแนว ๆ เดียวกันเลย ตอนแรกก็จะมา
    ปกป้อง ไอ้คนที่มีปัญหากับมาเฟียออกลูกเห็นใจ และทำเป็นไม่เข้าใจและก็จะเริ่มลามไปหาเรื่องมาเฟ้ยเรื่อย ๆ (ตอนนี้มันก็เริ่มล่ะ ว่าด่าผุ้หญิง) จากนั้นมันก็จะทะเลาะกับมาเฟียจะได้แจ้งเกิด 555+ เสียใจด้วยว่ะ
    แผนเมิงกรูดูออกก่อน อย่างว่าล่ะเมิงกะเกิดในบอร์ดโน่น ก็เลยต้องทำผลงานหน่อย สู้ ๆ โว้ย
    thE_oAK 5555 กรูจะเป็นกำลังใจให้

ปล. เออกรูมาบอกแผนเมิงก่อนแบบนี้เมิงจะเดินตามเกมส์ต่อได้เปล่าว่ะ เอาน่าไม่เป็นไรเมิงก็
    ดันเรปเรื่อย ๆเดี๋ยวมันก็หายไปเองอะความเห็นกรูจากนั้นเมิงจัดต่อเลย สู้ ๆ
  • อย่ารกบอร์ด เจ้าของจะเสีย
  • เฮียเหลียงหล่อทั้งตัวและหัวใจครับ
  • ถึงพี่ผีตัวบนตอนแรกผมนึกว่าผมคิดอยู่คนเดียวนะ :012:
  • กำลังซึ้ง2เฮีย หวานแหวว
  • GHOST 12:19AM Permalink สไตล์ไอ้ห่า oAk ตอนนี้กรูเห็นแล้วนึกถึง ไอ้เหี้ยChangza ว่ะมาแนว ๆ เดียวกันเลย ตอนแรกก็จะมา
    ปกป้อง ไอ้คนที่มีปัญหากับมาเฟียออกลูกเห็นใจ และทำเป็นไม่เข้าใจและก็จะเริ่มลามไปหาเรื่องมาเฟ้ยเรื่อย ๆ (ตอนนี้มันก็เริ่มล่ะ ว่าด่าผุ้หญิง) จากนั้นมันก็จะทะเลาะกับมาเฟียจะได้แจ้งเกิด 555+ เสียใจด้วยว่ะ
    แผนเมิงกรูดูออกก่อน อย่างว่าล่ะเมิงกะเกิดในบอร์ดโน่น ก็เลยต้องทำผลงานหน่อย สู้ ๆ โว้ย
    thE_oAK 5555 กรูจะเป็นกำลังใจให้

ปล. เออกรูมาบอกแผนเมิงก่อนแบบนี้เมิงจะเดินตามเกมส์ต่อได้เปล่าว่ะ เอาน่าไม่เป็นไรเมิงก็
    ดันเรปเรื่อย ๆเดี๋ยวมันก็หายไปเองอะความเห็นกรูจากนั้นเมิงจัดต่อเลย สู้ ๆ

the_oAk ไปไม่เป็นเลยทีนี้มีคนรู้ทัน แมร่งใบ้แดกเลย ก๊าก ๆ ๆ ๆ ๆ
  • สไตล์ไอ้ห่า oAk ตอนนี้กรูเห็นแล้วนึกถึง ไอ้เหี้ยChangza ว่ะมาแนว ๆ เดียวกันเลย ตอนแรกก็จะมา

----------------------------------------------------

โถ้ไอ้น้าผี ดูแผนการออกเรอะ พวกผมนะดังมานานแล้ว ไม่ต้องมาใช้แผนนี้หลอก เพราะผมกะ thE_oAK
    ไม่ได้มีปัญหากะพี่มาร์คอย่าลากมาเกี่ยวข้อง พวกผมนะโตจากบอร์ดนี้ทั้งนั้น ไม่ว่าหน้าไหนๆๆ
    เรารู้คุณคน อย่ามาดูถูกพวกผมๆๆ พวกคุณนะอ่อนหัดกว่า thE_oAK เยอะๆๆๆๆๆ 55555
  • อันนี้ยืนยัน ชีวิตเฮียเหลียงยิ่งกว่านิยาย เอาเป็นว่าสิ่งที่คุณเห็นในละคร คิดว่ามันไม่ใช่ชีวิตจริง
    แต่กับชีวิตชายคนนี้ มันคือเรื่องจริงทั้งสิ้น

ถ้าไม่ใช่เพราะมาเฟีย ที่คอยชี้แนะ แนะนำ หล่อหลอม ชายคนนี้ขึ้นมา
    ก็ยังไม่้รู้ว่า ตอนนี้จะอยู่แดนไหน......

ตัวผมเองเมื่อก่อนก็มองชีวิตเป็นเรื่องเล่นๆ สนุกสนาน เฮฮาปาร์ตี้ ไปวันๆ กลางคืนออกเที่ยวราตรี แสงอาทิตย์ตอนเช้าไม่เคยเห็น ก็เช่นกันมาเฟียคนนี้แหละที่คอยเตือน แนะนำ ให้เห็นความสำคัญของชีวิตเพื่ออนาคตของน้องๆทุกคน คนๆนี้ที่ชื่อมาเฟีย คือพี่ชายของพวกเรา ขอบคุณมาก ป๋า
  • มึงเป็นไรมากป่ะว่ะ 5 5 5 กูกะไอ้ช้าง คนละเกรดกันอย่าเปรียบกัน

แล้วกูก็ไม่ได้ทะเลาะกะพี่มาร์ค กูออกมายืนข้างเพื่อนกูที่ถูก ผีรุมด่า

มึงนี่ความคิด โคตรจะ ซีรี่ย์เลยนะ ไปทำบทหนังไป๊ แผนส้นตีนอะไรของมึง จินตนาการมึงสูงไปป่าว กูไม่ต้องแจ้งเกิดหรอก กูอ่ะ แจ้งเกิดมานานแล้ว

• กูละขำ ที่เงียบไม่ได้ใบ้แดก แต่กูไม่ได้มีเวลาว่างทั้งวัน มานั่งเฝ้ากระูทู้แบบพวกมึง กูก็ทำอะไรๆบ้าง

อีกอย่าง ที่เงียบ ก็เพราะว่า กูไม่อยากจะต่อความยาว กับพวกมึง ที่มาบ้าทะเลาะกับพวกมึง เพราะกูคัน และเซ็งเลยหาไรทำ

ผี หน้าปิ๊หมา อย่างพวกมึง ทำได้ก็คงแค่นี้ ความคิดตีบตัน คงเป็นผลมาจาก การที่เกิดมา เพราะ หลุดจากยาคุม 5 5 5

ขอตัวนะ เด่วว่างแล้วจะมาใหม่ เชิญ พ่น กันต่อไปเถอะ ถ้าเซ็งแล้วกูจะแวะเข้ามาเล่นด้วยใหม่ :-D
  • โก๋โอ๊คและอนาคิน จริงๆแล้วไม่มีพิษมีภัยอะไรกับใคร เป็นน้องที่ตลกโปกฮาน่ารัก ขำๆ
    กับผมเขาเสมอต้นเสมอปลาย การเดือดร้อนแทนเพื่อนไม่ใช่เรื่องแปลกครับ :063:
  • ปลื้ม คนหนึ่งจริงจัง 2 คนฮาๆ ชอบๆๆๆๆๆ
  • โอ๊คไปเล่นที่อื่นก่อนไป ไม่เห็นเหรอเค้ากำลังหวานกันอยู่. แสดดเด๋วมึงค่อยมาขอกูก่อน55
  • thE_oAk 12:34AM Permalink ==> เป็นไรมากมั้ยครับ เย็นๆ ลงหน่อยเถิดครับ เรื่องกำลังสงบ จะมา มรึงๆ กรูๆ อะไรอีกครับ ถ้าจะทะเลาะกับผีเชิญไปเปิดกระทู้ใหม่ดีกว่า

ด้วยความเคารพ
  • thE_oAk :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

• ขอบคุณพี่มาร์ค ที่เข้าใจครับผม
    :*

โอเค ลวดเพี๊ยดดด รับแซ่บครับ เฮียเหลียง 5 5 5

น้าผีครับ ผมก็พูด มึงๆ กูๆ แบบนี้ และเชื่อว่าคนส่วนใหญ่ในนี้ ก็พูดแบบนี้ ผมโดนพาดพิง ออกมาปกป้องตัวเองไม่ได้เหรอครับ ถ้าจะหาเรื่องกัน ก็ไม่ต้องลงท้าย ด้วยความเคารพ หรอกครับ

เข้าใจนะครับ

• thE_oAk :o019: :o019: :o019:
  • hot มาก กระทู้นี้ เย็นๆกันได้แล้ว พี่น้อง
    image

ไฟล์แนบ
    _mg1_jpeg-93.jpg 104K
  • อ้าว..กำลัง ดูดราม่า หวานซึ้งอยู่ บู๊มาอีกแล้ว หลายรสเลยตู :p
  • ชอบมาก ป๋ามาร์คและเฮียเหลียง =D>
  • ใกล้จะจูบปากกัน ดันมีโคนาคั่น
    รักนะ 3 เฮีย
  • ปรับอารมณ์ไม่ถูกเลยตู555 นี้แหล่ะรสชาติของชีวิต :o024:
  • ใช่ครับนี่ละรสชาดของชีวิต บางครั้งเปรี้ยวอย่างมะนาว บางครั้งหวานปานน้ำผึ้ง
    ไม่มีใครสมหวังได้ตลอด ไม่มีใครผิดหวังเสมอ ขอเพียงทำวันนี้ให้ดีที่สุดก็พอแล้ว
    สิ่งที่ผมอยากพูดก็คิดว่าคงพูดไปหมดแล้ว ต่อไปผมจะพยายามทำบ้านหลังนี้ให้มีแต่รอยยิ้มและเสียงหัวเราะครับ

ถ้าต้องการความชัวร์กับชัวิต อมฮอลล์รสน้ำผึ้งผสมมะนาว เย็นซ่าส์ ชุ่มคอ แน่นอน ฮ่าๆๆๆ

• =D> :063: :X :062: :-)) :013: :-D
  • สุดยอดมากป๋า
  • ใช้เอฟวันดีกว่าค่ะ
  • พูดถึงเรื่องเอฟวัน
    แต่ก่อนหมาที่บ้านของผม เป็นพิทแต่เพียงใจ ภายนอกผอมซูบ หผิวหนังหยาบกร้าน
    ก็เพราะ พี่มาร์คอีกนั่นหละ ที่ทำอาหารหมาดีๆออกมา และมาแนะนำให้ผมเอามาให้หหมาที่บ้านกิน

จนเดี๋ยวนี้พวกมันร่างกายกำยำล่ำสัน ขนสลวย สวยเก๋ หากไม่ได้พี่มาร์คในวันนั้น ไม่รู้ทุกวันนี้หมาผมจะไปร่อนเร่ อยู่ซอยไหน ต้องขอบคุณป๋า มากๆ ไม่แม้กระทั่งช่วยคน ......

จอนนี่ มาเรามาหวานต่อ ......
  • ยาวไปน้องชาย เดี๋ยวเปิดอ่านจากมือถือ พาเพื่อนที่มาจากเมกาไปเที่ยวก่อน พรุ่งบ่ายๆกลับครับ :-D
  • ใช่ครับตี๋.ย. เมื่อก่อนหมาไปขี้หน้าบ้านคนอื่นทะเลาะกันกูจะรู้หมาใครขี้. ตั้งแต่ใช้ f1 หมากูชัวร์เหม็นฉิบหาย ความสงบสุขกลับมาอีกครั้ง :012:
  • เอ้า.....เรื่องขี้หมา

คุณยุทธ กะเฮียเหลียง ของผมใช้เอ็กซ์ตรีมบุลลี่
    ลดปัญหาโลกร้อนด้วยการงดใช้ถุงพลาสติกเก็บ เอามือเปล่าหยิบขึ้นมาแล้วเขวี้ยงหัวหมาข้างนอกแทนก้อนหินได้เลย

ลดปัญหาโลกร้อนเสียแต่วันนี้ด้วยเอ็กซ์ตรีมบุลลี่ๆๆๆๆๆ^^image
    ไฟล์แนบ
    216095.JPG 87K
  • เกมส์มาก....................... :013:

มาเฟียกระบี่มือหนึ่ง หา ใช่กระบี่เดียวดายไม่ สู้ต่อไปได้ ฮุ้นปวยเอี้ยง

มาครบองค์เลยวุ้ย
  • เฮียใหญ่ก็ฮาดีเด้อ.......ด้วยความเคารพ
  • ชอลิ้วเฮียงเนี่ยเจ้าชู้ ใครจะเหมาะ
  • ชอลิ้วเฮียง

ถ้าพูดถึงชอลิ้วเฮียง สมัยอยู่วังค้างคาว ผมยังจำได้ ค้างคาวที่นั่นขี้ไม่มีคุณภาพ ไม่สามารถนำมาทำเป็นดินปืนได้เลย พอดีตอนนั้นพี่มาร์คเริ่มทำอาหารเอฟวันพอดี จึงแนะนำให้ชอลิ้วเฮียงนำเอฟวันไปให้ค้างคาวในวังกิน

หลังจากนั้นไม่นานค้างคาวที่นั่นก็สุขภาพดี กล้ามเนื้อสวย ขนเงางาม และสำคัญที่สุด คือ ขี้ค้างคาวในวังค้างคาวที่ชอลิ้วเฮียงหลับนอนอยู่นั่น ก็มีคุณภาพดีขึ้น ทำระเบิดได้อานุภาพดีถล่มทลาย ส่งออกขายไปทั่วยุโรป

ถ้าไม้ได้พี่มาร์คในวันนั้น คงไม่มีใครพูดถึงชอลิ้วเฮียงในวันนี้ ขอบคุณมากครับ ป๋า .... จิงมั้ย

ไชมึ้ง ชวยเสาะ....