ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอประกาศตรงนี้ชัดๆอีกครั้ง
  • เฮียเหลียงไง ชอลิ้วเฮียง :o046:
  • ในที่สุดความสงบความสนุกก็กลับมาเยือนบ้านเราอีกครั้ง :o001:
  • เรื่องเดียวกัน แปีะเลย ลูกปลาน้อย :o045:
  • yut_scubapit 4:27AM Permalink
    ชอลิ้วเฮียง

ถ้าพูดถึงชอลิ้วเฮียง สมัยอยู่วังค้างคาว ผมยังจำได้ ค้างคาวที่นั่นขี้ไม่มีคุณภาพ ไม่สามารถนำมาทำเป็นดินปืนได้เลย พอดีตอนนั้นพี่มาร์คเริ่มทำอาหารเอฟวันพอดี จึงแนะนำให้ชอลิ้วเฮียงนำเอฟวันไปให้ค้างคาวในวังกิน

หลังจากนั้นไม่นานค้างคาวที่นั่นก็สุขภาพดี กล้ามเนื้อสวย ขนเงางาม และสำคัญที่สุด คือ ขี้ค้างคาวในวังค้างคาวที่ชอลิ้วเฮียงหลับนอนอยู่นั่น ก็มีคุณภาพดีขึ้น ทำระเบิดได้อานุภาพดีถล่มทลาย ส่งออกขายไปทั่วยุโรป

ถ้าไม้ได้พี่มาร์คในวันนั้น คงไม่มีใครพูดถึงชอลิ้วเฮียงในวันนี้ ขอบคุณมากครับ ป๋า .... จิงมั้ย

ไชมึ้ง ชวยเสาะ....

---------------------------------------------------------

บ้าเปล่านั่งยิ้มคนเีดียวเนี่ย 55555555
  • http://youtu.be/_-jVuI4WM7c

จ๊ะเอ๊บ๊ายบาย เรื่องขี้หมา
  • เฮียเหลียงครับ อย่าลืมโปรมแกรมพาน้องไปเที่ยวทะเลนะครับ...กลัวลืมเผื่ออาจจะได้ไปบ้าง...ไปกินหมึก ฉึก..ฉึก เฮียบอกเฮียเลี้ยงเอง ฉึก..ฉึก..
  • ทุกทีเลย พอมีบู๊กันทีไร ตอนจบสุดท้ายเฮียเหลียงควงคู่เฮียยุทธ มาขโมยซีนตลอด หล่อมากกก :o063:
  • day 5:04AM Permalink เฮียเหลียงครับ อย่าลืมโปรมแกรมพาน้องไปเที่ยวทะเลนะครับ...กลัวลืมเผื่ออาจจะได้ไปบ้าง...ไปกินหมึก ฉึก..ฉึก เฮียบอกเฮียเลี้ยงเอง ฉึก..ฉึก..

======
    ผมต้องให้คุณอธิบายมาซะดีๆ ว่า หมึก ฉึกๆ มันคืออันหยัง อธิบายมาด่วน ไม่งั้นผมฟ้องศาลไคฟงจิงๆ
  • เราสอง สามคนใช้สมองให้ตีกันไปก่อน พอเหนื่อยได้ที่ค่อยทำการ หล่อโดยละม่อมเข้าใจยัง น้องหยางกุ้ยเฟย

เร็วๆนี้ กะเด่ จะส่งพิราบสื่อสารไปบอก
  • หมึก ฉึก..ฉึก คือการที่เราไปโยหมึกสดๆขึ้นมาย่างไฟอ่อนๆ พอผิวหมึกออกเหลืองอ่อนได้ที่ ก็นำไปวางที่เขียง เอามีดเล่มเล็กๆ ค่อยๆหัน..ฉึก..ฉึก พอคำ จิ้มลงน้ำจิ้มรสเด็ด นำใส่ปากอย่าละม่อม เคี้ยวแบบเมามันส์ อมดูดความหวานของน้ำในตัวหมึก แล้วค่อยๆกลืน เดียวติดคอ..ฮาาาาาาาาาาา.อาหร่อยยยยยยยยยยยย...ฉึก..ฉึก..
  • เอามาฝากผู้สูงอายุที่เกิดทันครับ
    คริๆๆๆๆๆๆ
  • อันนี้ฝากป๋าคนเดียวเลย(แต่ผมเด็กผีนะ)
  • เฮียเหลียงหวานทั้งตัวและหัวใจครับ
  • kaday 6:22AM Permalink หมึก ฉึก..ฉึก คือการที่เราไปโยหมึกสดๆขึ้นมาย่างไฟอ่อนๆ พอผิวหมึกออกเหลืองอ่อนได้ที่ ก็นำไปวางที่เขียง เอามีดเล่มเล็กๆ ค่อยๆหัน..ฉึก..ฉึก พอคำ จิ้มลงน้ำจิ้มรสเด็ด นำใส่ปากอย่าละม่อม เคี้ยวแบบเมามันส์ อมดูดความหวานของน้ำในตัวหมึก แล้วค่อยๆกลืน เดียวติดคอ..ฮาาาาาาาาาาา.อาหร่อยยยยยยยยยยยย...ฉึก..ฉึก..
    =========

อ่อออ นึกว่าฉึกๆ แบบอื่น จะได้ขอแผนที่ซะโหน่ยยยย คริๆ
  • มาเฟียสู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
  • โหอ่านเสียเมื่อยตาเลยขอให้จบด้วยดีครับ :032:
  • ผีนี้เหี้ยจริงจริงดีแต่ปาก
  • กระทู้นี้ร้อนมากจิงๆ ก้อนะคร๊ะ อย่าทะเลาะกัลเลยคร๊ะรักกัลๆดีกว่านะคร๊ะ
    พี่มาร์คค่ะไม่เปนไรหลอกคร๊ะ ถ้าพี่มาร์ครู้ตัวว่าทำดีที่สุดแล้ว แค่นั้นก้อพอแล้วคร๊ะ
    สุขภาพจิตเสียคร๊ะ อย่าไปสนใจเลย นู๋ดีเชื่อว่าเด่วเรื่องร้ายๆที่เกิดกะคนดีๆ แค่แปปเดียวแระคะมันก้อจะผ่านพ้นไปเองคร้า
  • nudee อย่าว่าผมเป็นคนแก่เรื่องมากเลยครับ ประมาณเดือนที่แล้วผมได้ดูข่าว พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงเป็นห่วงเรื่องการเขียนภาษาไทย ช่วยกันนะครับ

ขอบคุณครับ
  • นู๋ดีต้องขอโทษพี่jonnyscubapitด้วยนะคะ ต่อไปนู๋ดีจะพยายามใช้และเขียนภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ
    ขอบคุณสำหรับการติเตือนนะค่ะ :*
  • 55 แผนกเขี่ยก็เขี่ยไป สวดยอดเลยลวดเพี่ยยย
  • ทำไมเหรอคนไทยมันรักกันยากจังชอบนักไอ้ที่แตกแยก รักกันเถอะครับแค่การเมืองก็ปวดหัวแล้ว ต่อไปจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง อ๋อลืมfc นกเขาลำพอง เป็นไงเฮียได้bmหรือยังครับเฮียโครตไอค๊อกแค๊กผมเลย วี๊ดดดดดดดดดดดดด...วิ้ว :X
  • จัดละ boy ไม่น่าเกินอาทิตย์หน้าครับimage
    ไฟล์แนบ
    6342845907936098212009-BMW-F800R-7.jpg 73K
  • สวยมากครับเฮียโค้งนิ่งกดตามมือเลยแต่รู้สึกว่าตัวนี้จะมีปัญหาในการวางกล่องควบคุมนิดหน่อยนะเฮียยล้างรถระวังด้วยครับ แต่โดยรวมซี๊ดดดดดดดดดดดใช้ได้ :065:
  • ติ่งสุด ครับเฮียเหลียง
  • โทดค๊าฟเฮีย ไฟหน้า มันไม่เท่ากัน หรือว่าผม มันไม่รู้จักของดี ฮาๆ ล้อเล่นคับ :o027: :o027: :o027:
  • ถึงพี่ดุ๋ยทศพล

ผมเคยคุยกับพี่ครั้งนึงตอนที่พี่จะปล่อยนาทาน ผมว่าผมคุยกับพี่แล้วผมว่าพี่โอเคดี แต่พอพี่ไปเขีนยไว้ในเอเชียบลูลี่แล้วผมรู้สึกกับพี่ไม่ดีเลย แต่ที่ผมไม่ได้แสดงความคิดเห้นไว้ที่โน่นไม่ใช่ไม่ชอบ แต่ผมไม่อยากสมัครล้อกอินมากกว่า ขออนุญาติเขียนไว้ที่นี่แล้วกันนะครับ

เรื่องที่พี่มาร์คพูดเรื่องคนปั้มหมาขาย

ที่แรกผมก็ตกใจทำไมพี่มาร์คพุดแบบนั้น แต่พออ่านแล้วคิด
    ถ้ามองแบบผม ผม(นะ) คำว่าปั้มหมาขาย คือ ทำหมาแบบมั่วๆซั้วๆ ทำแบบไม่เว้นฮีต ไม่มีความรู้เรื่องสายหมา
    เอาแต่จะบรีดเพื่อขายลูก นี่ คือ ความหมายคำว่าปั้มหมาขายแบบที่ผมคิด
    แต่ถ้าพี่ศึกษาสายมาอย่างดี มองว่าสามารถต่อกันได้ ไม่ได้ทำแบบพ่อนี่สวยอยากได้ลูกหมาเพื่อขายพ่อแต่แม่หมากับพ่อหมาไม่ได้จะต่อกันได้เลย แล้วเอาแต่บรีดๆไม่มองแม่หมาไม่ดุพ่อหมา นี่แหละ ในความคิดผม คือ ปั้มหมาขาย

ผมแสดงความคิดเห็นนะครับ
    ทุกวันนี้ผมก้เลี้ยงแค่ตัวเดียว แถมพึ่งเลี้ยง แต่ก้พยายามมองแล้วรู้สึกกับสัมผัสว่า ใช่หรือ ไม่ใช่ แต่ถ้ามันทำให้พี่ดุ่ย ทศพล โมโหก้ขอโทษที่ล่วงเกินมานะที่นี้ด้วย
    เพราะผมมองว่าพี่เป็นบัว บัวในแบบที่พระพุทธเจ้ากล่าวไว้
  • ผมอาจจะดุอ่อนเรื่องการสื่อสาร ผมหมายความว่าถ้าพี่บรีดลูกหมา ไม่ได้ปั้มหมา พี่ก็อย่าไปสนใจ
    แสดงความเห็นเฉพาะในส่วนที่พี่มองว่ามันจะทำให้วงการดีขึ้นก็พอ เขาทะเลาะก็ปล่อยทะเลาะไป พี่ก็แสดงความเห็นของพี่ไป
    แค่นี้ครับ จบ
  • ไอ้เหี้ยตุ้ย ทศกัณฑ์ เริ่มปฎิบัติการด่าป๋ามาร์คเสียๆหายๆแล้ว ไอ้สาระเลว
  • ผมมว่าเฮียไม่ต้องไปใส่ใจมากครับ เคยได้ยินมาว่า อะไรที่มันใช่มันก็ใช่ คนที่ชอบสนใจเรื่องของคนอื่นแปลว่ามันไม่เคยดูตัวมันเอง ขนาดมันยังไม่รู้จักตัวเองแล้วมันจะไปรู้เรื่องของคนอื่นได้อย่างไร ผมรู้จักหมาแดงก็ที่นี่เพราะฉะนั้น อย่ามากากแถวนี้ครับ พวก "ขี้ซี้ด" เป็นคำที่ผมชอบมาก
  • *ผมรู้จักหมาแดงก็ที่นี่*
    -----------------------------------------
    :063: ชอบคำนี้เป็นพิเศษ และผมก็เชื่อว่า อีกหลายๆคน ก็ได้รู้จักหมา รู้จักคนก็เพราะที่นี่
    อย่างน้อยก็อย่าลืมแล้วกัน :)
  • ดีใจที่อย่างน้อยๆก็เห็นบรรดาเฮียๆ ยังรักกันครับ =D>
  • อย่าไปสนใจพวกมันเลย ต่างคนต่างอยู่ มันอยากพิมพ์อะไรก็ช่างหัวมัน
    สงสารก็แต่กลุ่ม BB ที่ได้สมาชิกเวบบางคนช่วยด่ามาเฟียไม่ใช่เพราะเขาชื่นชมกลุ่ม BB
    แต่แค่จะยืมมือเล่นงานมาเฟียแค่นั้นเอง โดนขาเสี้ยมเข้าไปในเวบหลายคนเลย
    หลายๆคนพอคุยไปคุยมาเริ่มแขวะมาเฟีย แต่ท่าทางขาใหญ่บางคนจะรู้ตัวเหมือนกันว่าเจอขาเสี้ยมสิงในบอร์ด
  • Good morning ค๊าฟทุกๆคน
  • มองๆไปก็คล้ายเมืองทรอย นะ จะพังเพราะผู้หญิงคนเดียว
  • ตื่นแต่เช้าก็ได้เรื่องเลย 555 มีคนหาว่าผมไปด่าพี่มาร์ค ผมด่าพี่เค้าเมื่อไหร่ครับ แค่ตั้งคำถามเฉยๆ ตอบไม่ตอบก็ไม่ว่ากัน มันยังไงกันเนี่ยสังคมเรา แค่ถามหาว่าด่า วู้!!

หลายๆท่านที่ด่าผม ไม่ว่ากันครับเพราะท่านๆอาจจะไม่ทันได้อ่านกระทู้ที่พี่มาร์คลบไป เลยไม่ทราบที่มาที่ไป
    ก็ใช์สิทธิ์ได้เต็มที่ครับ

........ผมไม่ได้ด่าพี่นะครับ
    ผมแค่อยากอธิบายคำว่า ปั้มหมา กับ บรีดหมา ผมว่ามันต่างกันนะ

นี่ในฐานะมือสมัครเล่นนะครับ

ถ้ามืออาชีพแบบพี่ ปั้มหมากับบรีดหมา พี่น่าจะแยกออกจากกันง่ายกว่าผม

ถ้าพี่ไม่ได้ ปั้มหมา พี่กด็ไม่ต้องไปสนใจ

ที่ผมเขียนถึงพี่ เพราะผมมองว่าพี่ สามารถ เป็น บัวที่พ้นน้ำ ได้

แต่ถ้าไปแบบกุ่ไม่กลับ ก็ถือว่าผมผิดเอง
  • กลุ่มๆ บีบี หน้าตาไม่ดียังปากไม่ดีอีก เอ๋งๆๆๆ
  • เอาหูไปนาเอาตาไปไร่ เน๊าะพี่มาร์ค
  • ตุ้ยทศกัณฑ์ ไม่มีราคา ตรู่ถามมึงตรงๆ ทีมีเขียนไว้ที่บอร์ดโน้น มึงคิดดีแล้วใช่มัย
    อยากรู้จิงๆ มึงใช้อาหารอะไรเลี้ยงหมา แล้วมันไปเกี่ยวอะไรกับ F1 มึงไม่ใช้อาหารเค้า
    เค้าก็ไม่เจ๋งหรอก มึงไปใช้อาหารที่เป็นสปอนเซอร์ในบอรด์โน้นล่ะกัน
    เค้าขายอาหารคุณภาพราคาสมเหตุสมผลมาก่อนที่มึงจะมาเล่นหมาอีก ไอ้สัดดดดด
    แล้วที่มึงสั่งพ่อพันธ์แม่พันธ์เข้ามา ถ้ามึงไม่ต้องการปั้มหมาขาย มึงจะสั่งเข้ามาทำแปะอะไรว่ะ

ทำเป็นโพสโชว์เพื่อนระวังลูกค้าจะหาย หมาแม่งราคาก็แพง เวลาประกวดเสือกไม่เดินเพราะอะไร
    พวกมึงรู้ดี ซื้อมาเพื่อหวังผสมอย่างเดียว เคยจูงหมาเดินหรือเล่นกับหมาหรือเปล่า

• รบกวน มึงช่วยแหกตาอ่านนะครับ ว่าทำไมเค้าถึงเขียนแบบนั้น อย่าเอาสมองควายๆที่ฟังความข้างเดียวของมึง เลียกระโปกไปวัน วิเคราะห์ว่าเค้าพูดอะไรพูดมั่ว เค้าเป็นผู้ใหญ่กันแล้ว กูรู้ว่าไม่มีใครแตะ ลูกพี่มึงได้ แต่ก่อนที่มึงจะพูดอะไร รบกวนดูเหตุและผลที่เค้าสื่อ ไม่ใช่เอาสมอง ไม่ใช่หลับหูหลับตามั่ว ไอ้ส้นตีน
  • รบกวน มึงช่วยแหกตาอ่านนะครับ ว่าทำไมเค้าถึงเขียนแบบนั้น อย่าเอาสมองควายๆที่ฟังความข้างเดียวของมึง เลียกระโปกไปวัน วิเคราะห์ว่าเค้าพูดอะไรพูดมั่ว เค้าเป็นผู้ใหญ่กันแล้ว กูรู้ว่าไม่มีใครแตะ ลูกพี่มึงได้ แต่ก่อนที่มึงจะพูดอะไร รบกวนดูเหตุและผลที่เค้าสื่อ ไม่ใช่เอาสมอง ไม่ใช่หลับหูหลับตามั่ว ไอ้ส้นตีน
    ----------------------------------------------------------------

มึงสิไอ้ส้นตีน ลูกกระจ๊อกเสือกจังเลยเหมือนกัน กูละขำเว็บตุ๊ดไม่กล้ามีผี สมาคมผีรอเสือกอยู่นะไอ้ขี้ขลาด555555555
  • TossaganBullies July 19 Permalink
    ไหนๆกระทู้นี้ตั้งเพื่อพี่มาร์ค ผมอยากถามพี่มาร์คหน่อยครับ ที่พี่มาร์คดูถูกบรีดเดอร์ว่าเป็นพวกปั๊มหมาขาย ขอถามหน่อยนะครับถ้าไม่มีบรีดเดอร์ที่พี่มาร์คว่าคอยแต่จะปั๊มหมาขายเหล่า นี้ ก็คงไม่มีหมาพิทบูลหรือบูลลี่ออกมาสู่ตลาด แล้วพี่จะขายอาหารหมาให้ใครครับ อีกอย่างนึงนะครับจากที่ผมเคยรู้และได้ยินผู้ใหญ่สั่งสอนมาก็คือลูกค้าคือ ผู้มีพระคุณครับ และเราควรจะให้เกียรติเค้าครับ แต่ที่เห็นมันไม่ใช่นะครับ หรือเป็นเพราะว่าวันนี้พี่ทำธุรกิจถึงขั้นส่งออกได้แล้ว พี่ก็เลยพร้อมที่จะทะเลาะกับบรีดเดอร์ทั้งหลายที่เคยสนับสนุนอาหารของพี่ใช่ มั๊ยครับ

ไอ้ผี 12:17 กระโหลกมึงเล็กจริงๆว่ะ มึงช่วยอ่านช้าๆแล้วเอาสมองน้อยๆของมึงคิดตามซิว่า ไอ้ตุ้ยมันหมายความว่าไง ลูกค้าหลักของ F1 มันไม่ใช่คอก ไม่ใชา่ฟาร์ม มันคือคนเลี้ยงทั่วๆไป เพราะเค้ามีนโยบายที่ชัดเจนไม่ว่าจะซื้อมากซื้อน้อยก็ราคาเดียวกันทั่วประเทศโวย

ส่วนที่บอกว่าลูกค้าเป็นผู้มีพระคุณ เราควรจะให้เกียรติเค้า กูอยากรู้จังว่าถ้าหมาที่มึงขายมันไม่สวยเหมือนที่มึงโฆษณาไว้มึงกล้ารับคืนมัยล่ะ กูเห็นมีแต่ไอ้บังคนเดียวที่กล้าประกาศว่ามันพร้อมที่จะให้เปลี่ยนถ้าคิดว่าหมามีปัญหา มึงกล้าประกาศแบบไอ้บังมันมัย
  • แล้วไอ้ที่มึงบอกว่ามาเฟียลืมบุญคุณพวกบรีดเดอร์ แล้วตอนเค้าไปเป็นสปอนเซอร์ตอนที่พวกมึงจัดงานประกวด
    อวดหมากันอ่ะ เค้าเอาอาหารไปแจก จ่ายค่าบูธ เค้าได้อะไรว่ะ ยอดขายเพิ่มขึ้นหรือเปล่า กูว่าไม่น่าจะเพิ่มหรืออาจะเพิ่มแต่อาหารหมาถุงล่ะไม่ถึงพัน ขายกี่ถุงว่ะถึงจะได้ราคาเท่าลูกหมาพวกมึง สัดดดดขายตัวล่ะไม่ต่ำๆ 3000 เหรียญ ไอ้เวร ราคาแบบนี้เพิ่มอีกหน่อยเอาหมานอกเข้ามาเองดีกว่า แค่นี้ก็ึคงจะเห็นแล้วนะว่าพวกที่ได้แน่ๆ คือพวกบรีดเดอร์ พวกคอก พวกฟาร์ม อย่างพวกมึง ได้โชว์หมา อวดหมา หมาประกวดชนะก็ขายลูกหมาง่ายขึ้น ชิมิชิมิ
  • เรียนน้าผี ฝ่ายที่อยู่ตรงข้ามกับผมครับ

เจ้าของเว็บนี้ปากเสียแบบนี้มานานแล้วครับ แต่มันก็มีส่วนทำให้สังคมแห่งนี้แข็งแกร่งขึ้น พวกมั่วๆน้อยลงใช่หรือเปล่า โปรดอย่ามองผมด้วยความรู้สึกที่อคติจนเกินไปนักเลยครับ นิสัยผมหากไม่ชอบก็จะพูดตรงๆซึ่งๆหน้า ผมว่าดีกว่าการแอบด่านะครับ เมื่อไม่ชอบก็บอกไม่ชอบ ให้เขารู้ตัวไปเลยดีกว่าที่จะต้องทนฝืนสวมหน้ากากมาคุยกัน ท่านลองเปิดใจให้กว้าง ระหว่างคนที่ไม่เห็นด้วยแล้วบอก กับ คนที่ไม่เห็นด้วยแล้วทำเฉยครับ
    หากท่านชอบสังคมเสแสร้งจอมปลอม ไม่ใช่ที่นี่แน่นอนครับ

ด้วยความเคารพ

หมายเหตุ
    หากไม่ชอบนโยบายเว็บนี้ต่างคนต่างอยู่ดีไหมครับ หากท่านตัดใจไม่เข้ามาอ่านท่านก็จะได้ไม่ต้องอารมณ์เสียกลับไป
    ผมไม่ชอบเว็บไหนผมก็ไม่เข้าไปอ่าน เพื่อที่จะได้ไม่ต้องรับรู้ว่าใครด่าอะไรเรา ผมก็จะได้ไม่หงุดหงิดอารมณ์เสียโดยไม่จำเป็น
  • ถุย! ทศกัน กระจอกฉิบหาย...ไอ้พวกขี้กาก
  • อีกอย่างที่ผมอยากให้ทุกคนรับทราบ ถ้าจะทำให้ใครโกรธก็ต้องขออภัยอย่างสุดซึ้ง

ผมเกลียดคนเห็นแก่ตัว คนขี้อิจฉา และคนที่ไม่มีน้ำใจครับ
    ผมอยากเห็นในสังคมนี้เป็นสังคมแห่งการพึ่งพา สนับสนุนซึ้งกันและกัน
    โปรดอย่ามองแค่ในมุมของตนเองเพียงมุมเดียว กรุณามองถึงความจำเป็นของคนอื่นบ้าง
    วัฒนธรรมที่อื่นจะเป็นอย่างไรผมไม่ไปก้าวก่าย แต่วัฒนธรรมของเว็บนี้มันเป็นแบบนี้ครับ
  • ไอ้ตุ้ย เหี้ยขี้เรื้อนไร้ราคาเช่นมึงคิดผิดแล้วที่จะเป็นศัตรูกับป๋ามาร์ค
  • แล้วมึงดีนักไงไอ้ผีขี้กลาก