ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

3ชั่วโมง11นาที.กับเกมส์ท้าตาย.
  • หวัดดีครับ...ช่วงนี้เห็นมีเรื่อง งูกับหมาฮิตเหลือเกิน ผมเลยจะขอเล่าให้ฟังบ้าง..
    เช้าวันอาทิตย์ที่ 17 ก.ค. 54 อากาศเเจ่มใส เเดดอ่อนๆ กับ บ้านที่อยู่ตามชนบท.
    imageimage
    กิจวัจประจำวันของผมก็คือ จูงหมา เช้า-เย็น เเต่วันนี้ ผมจะไม่เพราะผมมีธุระ ตื่นนอนมาผมก็ต้องไปทักลูกชายผมก่อน โดยการไปลูบหัวเเละทักทายเขา ซัก 5 นาที เเล้วผมก็ไปอาบน้ำ ระหว่างนั้นก็ได้ยินเสียงหมาเห่า โฮ่งๆๆๆๆ ดังกังวาล..กึกก้อง เเต่ผมก็ไม่ได้คิดไรมาก เพราะปกติมันก็เห่าเเทบทั้งวันอยู่เเล้ว....
    มันจะเห่าพวก นก กิ้งก่า ตัวเเย้ ไก่ หมา เป็นต้น. เเต่ผมคิดว่าคงเป็นตัวเเย้...หรือสัตว์เล็กๆ จนเวลาผ่านไปถึงประมาณ 9 โมงเช้า กว่าๆ หมามันยังเห่าเเบบไม่หยุด เห่ามาตั้งเเต่เจ็ดโมงเเล้วนะ อะไรจะบ้าขนาดนั้น
    ไฟล์แนบ
    PIC_1540_resize.JPG 92K
    PIC_1536_resize.JPG 135K
  • มันต้องมีเรื่องไม่ชอบมาพากลเเน่ เห่าไม่พอ...มันยังใช้เท้าเอื้อมไปตะกุยสังกะสี คล้ายๆหมาขุดดิน เเต่เป็นขุดสังกระสีเเทน ปังๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เสียงดังรัวลั่น พร้อมกับมุดดมไป..ดมมา...ฟุตฟิตๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    PIC_1531_resize.JPG 124K
  • up...up....up....up....up.....up...up.....
  • image
    พ่อผมก็ถากหญ้า เก็บของ กอกๆเเกกๆ ไปเรื่อยตามประสาคนเเก่ เเต่เเกมาบอกผมว่า มีงูเขียวอยู่ไต้สังกระสี ไล่มันออกไปซิ....ผมก็ร้อง อ๋อ....นึกว่าอะไรมันเห็นเเละได้กลิ่นงูเขียวหรอกหรือ...ผมก็ไปหาไม้มาเขี่ยๆ...
    เอ๋....ทำไมเขี่ยมันเเล้วมันยังนิ่งๆหว่า... หางบิดไปมานิดหน่อยมันชักเเปลกยิ่งขึ้น ให้ตายสิรีบก็รีบ น้ำก็อาบเเล้ว
    ผมเลยงัดสังกะสีดูนิดนึง เพราะไต้สังกะสีมันมืด...มองไม่ค่อยเห็น เเล้วสิ่งที่ผมเห็นก็คือ.....image
    ไฟล์แนบ
    PIC_1532_resize.JPG 119K
    PIC_1553_resize.JPG 93K
  • up...up...up...up....up...ขอม้วนเดียวจบท่านจะรีบไปธุระ คอยอยู่เกร็งจนเยิ้มแย้ววววววว :-D
  • มันไม่ใช่เเค่งูเขียว.....ผมเห็นท้องขาวๆซึ่งเเน่นอน เป็นงูอีกตัวเเน่นอน เเต่มันใหญ่ซะด้วยสิ..ตัวดำปี๋เลย. ในใจผมคิดไม่งูเห่าก็งูจงอาง เเต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นงูจงอางมากกว่า...เพราะงูจงอางมันชอบกินงูด้วยกันเอง...
    จะงูอะไรก็ช่าง...เเต่ที่เเน่ๆมันกำลังกินงูเขียวอยู่ สิ่งที่ผมทำอันดับเเรกคือ ต้องเอาหมาไปให้ไกลที่สุด เเล้วผมต้องตีงูให้ตาย ผมเลยเอาหมาไปผูกหน้าบ้าน..เเล้วกลับมาจัดการกับงูต่อ ว่าจะเอายังไงกะมันดี เพราะถ้าพลาดไปอาจตายได้เลยทีเดียว...
    image
    (รูปนี้เป็นรูปเก่านะครับ) เเต่ลงให้ดูเพื่อจะได้เข้าใจง่ายครับ.
    ไฟล์แนบ
    PIC_1365_resize.JPG 126K
  • ผมรีบกลับไปหลังบ้านเเล้วคอยดูงูไว้...ผมอุทานออกมา ตายห่าล่ะ..ทำไงดีวะ เลยตะโกนให้พี่ไปยืมฉมวกของบ้านญาติมา ใช้เวลาซัก 5 นาทีกว่าจะมาถึง มาถึงเเล้วก็ยังทำอะไรไม่ได้ครับ. เพราะมันอยู่ใต้สังกะสี ต้องลื้อสังกะสีออกครับ. ผมเสียสละ..โดยให้พ่อเป็นคนเอาสังกะสีออก ทีละเเผ่น สองเเผ่น ยิ่งเวลาผ่านสังกะสีเกือบหมดผมก็ยิ่งเหงื่อเเตก ขาผมเรื่มสั่นขึ้นเรื่อยๆ ผมห่วงทั้งตัวผมเอง เเละห่วงทั้งพ่อผม ผมจะคอยดูงูตลอดไม่ให้คลาดสายตา พร้อมกับบอกให้พ่อผมระวังเป็นระยะๆ ถึงเวลานี้สังกะสีอกเกือบหมดเเล้ว ผมกดดันมากๆ ไม่เคยเป็นเเบบนี้มาก่อน รู้สึกสั่นไปทั้งตัวเเล้วเหงื่อเเตกพลั่กๆ เห็นตัวเเล้ว! ตัวดำปี๋เลย งูอะไรวะ! ชั่งมันเหอะกูใส่ก่อนล่ะ ผมรีบเเทงฉมวกอย่ารวดเร็วเเละเเม่นยำ ฉมวกของมันไม่ได้มีหลายๆอันนะครับ มันเป็นเเค่เเท่งเหล็กยาวๆเเค่อันเดียว ผมรู้ดีว่า ถ้าผมพลาดเมื่อไร โอกาศจะเป็นของงูทันที เพราะฉนั้น ผมต้องไม่พลาดอย่างเด็ดขาด...
    วิญญาณพิตบูลเข้าสิงผมสั่งให้ฆ่างูตัวนั้นซะ ถึงผมจะกลัวเเค่ไหนก็ตาม เเต่ห้ามพลาด ถ้าพลาดคนที่ต้องตายอาจไม่ใช่งู เเต่อาจเป็นผม...
  • ฉึก.....เสียงฉมวกปักเข้าที่กึ่งกลางของตัวงู ผมค่อยโล่งอก.. เเต่ยังไม่หมดหรอกครับ ปัญหามันยังมีอีกคือหัวงูมันอยู่ตรงไหนหว่า! มันอาจเเว้ง...หรือยืด...หัวมาฉกได้ เเล้วไหนจะงูเขียวอีก งูเขียวเเบบที่ผมเห็นนี้..เป็นเเบบมีพิษเเน่นอนครับเพราะตัวมันมีลายขีดดำๆ อ้อ..เจอเเล้ว ระหว่างที่เเม่ผมกำลังลุ้นอยู่ข้างหลัง ผมตะโกนว่า..เเม่เอาจอบมาให้หน่อย เเม่ผมส่งมาอย่างทันควัน มือซ้ายจับฉมวก มือขวาถือจอบ ผมนับ 1 2 3 เอ้า..ผมกับพ่อผมทำงานกันเป็นทีม พ่อผมตีงูเขียว ส่วนผมตีงู....? สีดำๆ ที่ยังไม่รู้เพราะไม่เเน่ใจครับ.สุดท้ายสองงู ก็ต้องพ่ายต่อสองพ่อลูกไป ดูไปงูมาเป็นงูเเสงอาทิตย์ครับ พอดดนเเดด ตัวมันเหมือนมีสายรุ้งเลย..หางงูนี่ตุ้นๆทู่ๆครับ ก็เเปลกดี
    image
    ภาพเเรกงูเขียวครับ ต่อไปก็งูเเสงอาทิตย์
    image
    ไฟล์แนบ
    PIC_1559_resize.JPG 140K
    PIC_1558_resize.JPG 137K
  • image
    ดูกันเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    PIC_1554_resize.JPG 131K
  • image
    ไฟล์แนบ
    PIC_1561_resize.JPG 136K
  • image
    เสร็จเเล้วก็เอาหมามาผูกต่อที่เดิมครับ

imageimage
    ไฟล์แนบ
    PIC_1555_resize.JPG 138K
    PIC_1564_resize.JPG 122K
    PIC_1563_resize.JPG 124K
  • สุดท้ายผมก็ให้หมาสำรวจที่เดิม...เเต่เป็นตอนเอาสังกระสีออกเเล้ว..
    สรุปเเล้วผมต้องไปอาบน้ำใหม่เลย...เพราะเหงื่อท่วมเต็มตัว
    image
    นี่ก็เป็นอีกประสปการณ์ของการเจองู...ไม่รู้จะเหมือนพี่ๆน้องๆชาวพิตบูลเรารึป่าว..ดีนะที่หมาผมมันไปไม่ถึงตรงที่งูอยู่ เพราะมันติดโซ่ที่ล่ามไว้มันก็พยายามจะไปให้ได้ โดยการที่เห่าไม่หยุดเเละพยายามตะกุยสังกะสี
    เลยเป็นที่มาคำว่า 3 ชั่วโมง 11 นาที เเต่ผมคงคิดถูกเเล้วที่เอาหมาไปผูกหน้าบ้านเพราะเกิดผมเเทงงูไม่ถูกเเล้วงูเลื้อยไปตรงที่หมาผมอยู่ ผมว่าดีไม่ดีอาจตายทั้งคู่ทั้งหมาเเละงู ไม่เสี่ยงดีกว่า...เพราะเลี้ยงหมาเเค่ตัวเดียว กว่ามันจะโต...หมดเงินไปเยอะ...
    image
    สุดท้ายก็ให้พ่อเอาไปฝัง..จบเเล้วครับ ใครมีประสปการณ์เกี่ยวกับงูเเล้วอยากเล่าให้ฟังบ้าง...ก็มาที่กระทู้นี้เลยครับ...ยินดีเเลกประสปการณ์ครับ.
    ไฟล์แนบ
    PIC_1566_resize.JPG 118K
    PIC_1565_resize.JPG 139K
  • สวัสดีครับคุณหิน .. แวะมาอ่านเรื่องสั้นยามเช้า ~O)
  • 555+ หวัดดีครับพี่อ้วน..
  • น่ากลัวจัง!!!
  • โล่งอกดีใจครับปลอดภัยทั้งคนและสุนัขครับ
  • ขอบอกได้คำเดียวเลยครับ
    พี่หิน แม่นมาก!!!!
  • อ่านหนุกดี ชอบๆๆ
  • ไปเปนนักเขียนต่อเลยหิน อ่านหยั่งก๊ะ ดูหนัง บู้ ระวังๆๆเน้อเป็นห่วง ทั้งคนทั้งหมาเลย วันหลังมันเห่าอะไรก็ออกไปดูบ่อยๆๆละกัน
  • บ้านพี่เรียกว่างูแสงหวัน...
    อ่านมันส์มาก ดีแร้วไม่ปล่อยหมาเข้า ถึงมีพิษหรือไม่มีพิษ
    เพราะงูไม่ใช่คู่ต่อสู้ของหมาเลย
    หมาล่าเนื้อส่วนใหญ่ เห่าเตือนแบบนี้แหละ :063:
  • ขอบคุณ คุณ boyd ครับ
    น้องบูม พี่เด็กบ้านนอกน่ะ หากบบ่อยๆ เลยยังพอมีฝีมืออยู่ อะอิอิ.
    พี่ตี้.. เเล้วถ้ามีเรื่องอะไรจะเอามาเล่าให้ฟังอีกครับ
    พี่อ้น..ผมคงเป็นนักเขียนไม่ได้หรอกผมหัวทึบจะตาย........ ถ้าเป็น ขอเป็นนักเขียนประจำเวปพิตบูลโซนละกัน อิอิ.....
  • บ้านพี่ตี้พูดใต้เเน่เลย...งูเเสงหวัน..
  • ผมก็ว่างั้นแระคับ ยังกับอ่านนิยายหนังบู้
  • ระวังๆๆเน้อ เสียวแทน เป็นห่วง ฮ่าๆๆ เรื่องงูแบบที่พี่ ตี้ หล่อขั้นเทพบอกนั้นแหละ [-X
  • อย่างที่คุณตี้ คุณอ้นพูดถูกต้องเลย หมามันไม่กลัวหรอกเวลาเจองูเจออะไรพวกนี้ มันวิ่งเข้าใส่
    แต่เราระวังไว้ดีกว่า ประมาทนิดเดี๋ยว .. อาจถึงชีวิต สะใจเล็กๆน้อยๆ ไม่คุ้มกับชีวิตหมานะ

เรื่องแนวเขียนนี้ ต้องถามคุณโจล่ะมั้ง ..พักนี้ไม่มีรูปทะเลสวยๆมากฝากเลย
    แต่ถ้าคุณหินจะเอาแนวป่าเขา ก็น่าจะOKอยู่นะ :m84: สนุกๆ อย่าคิดมาก !!

• อันตรายจริงๆ
  • 555+ เเค่..เหตุการณ์เป็นยังไงผมก็เล่าไปตามนั้นครับ..ไม่ได้วางเเผนเลยครับ. อยากเล่าก็เล่าเลยคิดอะไรได้ก็พูดไป ขอบคุณที่เป็นห่วงครับพี่ๆทั้งหลาย....ผมไม่ให้หมาผมสู้หรอกครับ เลยต้องเอาไปผูกหน้าบ้านอะกลัวหมาผมตายเหมือนกัน เพราะเห็นหลายคนหมาตายเพราะงูกัดเยอะ ผมเลยจัดการเองซะเลย อิอิ เเทงยับเลย..
    ว่าเเต่พี่อ้น...เดี๋ยวนี้พี่ตี้หล่อขั้นเทพเลยหรอครับ อิอิ...
  • คู่ปรับงูไม่ใช่หมาครับ....เเต่เป็นนี่เลยครับ....
    พังพอน ฉลาดกว่าเเละเร็วกว่า..
  • หินเดียน่าโจร 5555+ หนังเรื่องใหม่55 :o024:
  • 555+ ขอบคุณมากครับ..เข้าใจตั้งชื่อนะพี่...คิดได้ไงอะ 555+ :o043:
  • สุดติ่ง มากเลย
  • อ่านเพลินเลย ดีที่ปลอดภัยทั้งคนและสุนัข งูไม่มีพิษทั้งคู่ครับแต่เป็นประสบการณ์ที่ดีเลย คราวหลังพอมีอีกก็จะไม่ค่อยตื่นเต้น ตัวสีเขียวเป็นงูเขียวพระอินทร์พิษอ่อนไม่ส่งผลกับคนแต่ส่งผลกับสัตว์เล็กๆ จิ้กจก ตุ๊กแก ...... ช่วงนี้งูเยอะจริงๆ จัดการบริเวณบ้านให้โล่งกับโรยกำมะถันก็ช่วยได้ในระดับนึงครับ
  • แถวลำพูนเค้าเรียก"งูจืน"หรือ"งูแสงพระอาทิตย์" อ่านข้อความแล้งนำเเทบแตก น่าจะมีภาคสองนะ
  • ภาษใต่เขาเรียกกันอย่างนั่น แล
    ตาอ้น นุ่น หิน หล่อ ขั้นเทพ ฮ่าๆๆ ......

ผมบอกตรง ๆๆ ได้ว่า อิจฉา คนที่ บ้าน อยู ฉาน เมืองมาก เพราะ ที่นั่น มี เกม
    ธรรมชาติ ให้ เลือกเล่น และท้าทายมาก ......

พี่ว่าแถวบ้าน น่าะมันส์ ไม่น้อย เหมือนกันนะดูท่า แล้ว ฮ่าๆๆๆ

ว่าง เล่าเรื่องราว มันส์แบบนี้อีกนะคับ มันส์สุด เพลินสุด พร้อมภาพประกอบ เยี่ยม :063:
  • ลุ้นซ่ะเยี่ยวเหนียวเลย 55
  • เดี๋ยวว่างๆจะเล่าให้ฟังเรื่องงู บ้านผมอยู่ใกล้แหล่งน้ำเป็นแหล่งเสื่อมโทรมรกร้างกลางเมือง บ้านล้อมด้วยป่าไผ่รกตึ๊บ เลี้ยงสายกัดกับสายกัดผสมเรดโนส กับบูลลี่
  • เสียสละมากเลยพี่หิน ให้พ่อลื้อสังกะสี ออิิ
  • ขอบคุณพี่ Redzone มากครับที่ให้คำเเนะนำ ถ้าจำไม่ผิด พี่ตั้วใช่ป่าวครับ...
    ขอบคุณพี่ ตี้มากครับ...ได้เลยครับ. ถ้ามีอะไรจะมาเล่าให้ฟังอีก..
    ขอบคุณพี่ จอนนี่.สกู๊ปบ้าพิต ด้วยครับ..
    ได้เลยครับพี่..Dawg4Life มาเล่ากันฟังหนุกๆ พี่อยู่ที่ไหนหรอ...

คืองี้ครับน้องผี...ฟังเเล้วอาจจะตลกที่พี่เล่า เเต่เหตุผลจริงๆคือ พี่สายตาดีกว่า เร็วกว่า เเข็งเเรงกว่า เเละเเม่นยำกว่า....พี่เลยคิดว่าพี่เป็นคนดูงูจะดีกว่า..เพราะถ้ามันขยับ.หรือจะไปทางพ่อพี่ พี่จะตะโกนบอกพ่อพี่ได้ทันเวลา เเละพี่จะได้เเทงงู หรือช่วยพ่อพี่ได้น่ะ.. เเต่ถ้าให้พ่อพี่ไปดู เขาคงมองไม่ค่อยเห็น เเละคงช่วยพี่ไม่ทัน พ่อพี่น่ะเเก่เเล้ว. พี่กลัวพี่จะโดนงูกัด.....
  • ว๊าว..!! อ่านเพลินเลยคับพี่ หินเดียน่าโจนส์ :063:
  • ระวังหมากัดสัตว์เล็กเช่น งู ตัววรนุช พวกนี้พยาธิเยอะ เชื้อโรคไม่ต้องพูดถึง เรดโนสผมกัดงูจมเขี้ยวบ่อยๆ กัดทีไรได้ไปหาหมอทุกทีอ้วกแตกอ้วกแตน ถ้าเจองูให้รีบไล่หรือตี(หมาไม่เกี่ยว) สวัสดี
  • ยิ่งอ่านยิ่งมัน ขอภาค 2 ด่วนครับ ฮา ๆๆ
  • ขอบคุณ คุณ LeeYongJay มากครับ..เต่นี่ไม่ใช่หนัง...หรือเรื่องเเต่งนะครับ ฮาๆๆๆ นี่มันเกิดจากเรื่องจริงครับ.
    เเต่ถ้ามีเหตุการณ์อะไรอีก ผมจะเอามาเล่าให้ฟังอีกครับ..