ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครมีวิธีกันยุงกัดน้องหมาบ้างครับ
  • พอดีกันคอกให้น้องหมาอยู่นะครับ
    ไม่ได้ทำมุ้งลวดใครมีวิธีอะไรที่กันยุงหรือลดปริมาณ
    การโดนยุงลุมกัดบ้างครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
  • :015:หวัดดีครับพี่ จุนโกะ

:001:วิธีกันยุงที่ดีที่สุดคงต้องทำมุ้งลวดนั่นแร่ะ

:018:แต่ถ้าวิธีลดปริมาณยุง แนะนำให้ยุงใส่ถุงยางครับ :013:

แวะมาแซว :019:
    ไฟล์แนบ
    P3021656-00.jpg 85K
  • :o023:จัดไปครับโก๋ เดียวซื้อdulexlแจกตัวละกล่องเลยครับ5555555555++++++++++:o067:
  • ลองทายากันยุงให้ น้องหมา ดิพี่ เพราะ ท่าน vp_rally เค้าทำอยู่เห็นว่าได้ผล

ถ้า durex อ่ะ สงสัยจะได้เฉพาะคนมั้ง 5555+
  • เอ้าชาวพิท ฮากันแต่เช้าเลยนะครับ:m006:
  • กางมุ้งดิครับ ผม กางให้ทุกเย็น นอนสบาย
  • ให้ใช้ใบตะไคร็ขยี้กัยน้ำทาตัวครับ ช่วยได้ดี
  • ลองหาซื้อเครื่องดูดยุงดูนะครับ ประมาณ 1400 ถึงแม้จะไม่ได้ผล 100เปอร์เซ็นต์ แต่ก็ช่วยจัดการได้เยอะนะครับ
  • ตอนนี้ผมให้น้องหมาใช้สเปรย์กันยุงที่ใช้สำหรับสุนัขเป็นสมุนไพรของเยอรมันและติดหลอดไฟไล่ยุงครับ ตอนนี้ปัญหาเรื่องยุงเลยหมดไปครับเมื่อก่อนแย่เลยยุงกัดเต็มตัวเพราะหมาที่บ้านขังกรงตอนเช้า-บ่ายตอนเย็นปล่อยออกมาเฝ้าบ้านครับ
  • กางมุ้งให้เพราะไปจ้างทำมุ้งลวดไม่มีที่ไหนรับทำ ก็ดีหมดไป180-
  • :013:พี่ทำแบบผมนะพี่จุน
    ปล่อยมันให้โดนกัดซะบ้าง
    เดี๋ยวมันก็ชินเองแหละ:030:

แต่จุดยากันยุงช่วยได้นะพี่:065:
    คอกพี่ผมว่าคงกางมุ้งไม่ได้แน่:064:
  • ลองหาซื้อหลอดไฟไล่ยุงมาใช้ดูครับ ไม่ 100% แต่ก็ช้วยได้เยอะครับ
  • สอนหมาใช้ไม้ตียุง?

ขำขำ...........ล้อเล่น
    คิดไม่ออกเหมีอนกัน!
  • ชาวพิท.............ขี้เล่นนะครับ...............แล้วชอบเล่นขี้ไหมครับ 55555555
  • อย่าไป เชื่อ พี่เอก แก มั่ว 5555+

นอกจากจุดยากันยุง แล้ว เอา พวก กย มาทา ก็ช่วยได้ เยอะ
  • มีวิธีอื่นอีกไหมค่ะ สงสารน้องจะแย่แล้วเค้าโดนยุงกัดตาบวมเลยค่ะ น้องพึ่ง 1 เดือนครึ่งเองค่ะ
  • ของเรา ใช้พัดลมค่ะ + ยากันยุง
    มุ้งลวดที่บ้านแทบจะไม่เหลืออยู่เลย
    เพราะโดนเจ้าโกโก้พังราบหมดเลยค่ะ