ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรื่อง สุนัขโต
  • คือสนใจสุนัขพิทบูล แต่อายุ เกือบ 2 ปีแล้วอะคับ ไม่ทราบว่า มันแก่ไปไหมแล้ว ถ้าเอามาจะ ก้าวร้าวไหมคับ รบกวนพี่ ๆ ด้วยคับ
  • ไม่แก่ไปครับ ส่วนเรื่องกร้าวร้าวบอกยากครับ นิสัยของหมาแต่ละตัวไม่เหมือนกัน ความผูกพันไม่มีตั้งแต่ต้น อันนี้ต้องไปดูว่านิสัยของหมาตัวที่จะรับมาเลี้ยงเป็นอย่างไร ถึงจะพอคาดเดาได้ว่าถ้าย้ายมาอยู่กับเราจะอยู่ด้วยกันได้มั้ย ???
  • ขอบคุณพี่มากคับ แต่เท่าที่สอบถาม คนที่ต้องการขายสุนัข เขาบอกว่าตัวนี้ไม่มีนิสัยดุร้าย เข้ากับเด็กได้ดี ถ้ามีการกัดหรือดุ จะคืนเงินทันที เขาจะมาส่งสุนัขที่บ้านเพื่อให้รู้นิสัยก่อนนำมาเลี้ยง อะคับ พอได้รึเปล่า
  • ถ้าเป็นอย่างเจ้าของสุนัขว่าอย่างนั้นจริงก็ถือว่าโอเคนะครับ
  • ความเห็นส่วนตัวของผม ผมว่าหมาบางตัวกลัวเจ้าของแต่สำหรับคนแปลกหน้าจะไม่กลัวเพราะความผูกพันและการดุการตีตั้งแต่เล็กหมาจะจำว่าคนไหนเป็นคนดุคนตี แต่สำหรับคนแปลกหน้าจะไม่เคยตีเลยจึงทำให้หมาไม่ค่อยกลัวและไม่ค่อยเชื่อฟังคนที่ไม่ใช่เจ้าของ :065: :020:
  • ไปดูตัวจริงก่อนเลยครับ อย่าเพิ่งวางใจ อย่าคิดแต่ว่าถ้ากัดคนแล้วจะยินยอมคืนเงินให้ หากเกิดกัดมาจริงๆสิ่งนั้นเงินอาจทดแทนไม่ได้นะครับ ด้วยความหวังดี
  • คับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากคับ สำหรับคำแนะนำ ดีๆ ขอบคุณคับ
  • ชอบและหนับหนุน หมาโตครับ ยกเว้นโรคภายในคนขายต้องซื่อสัตย์ แล้วมันจะรักและเอาใจเจ้าของมากกกก
    แค่ความเห็นเน้อ