ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลองเอามาฝากคนที่เล่นกล้องครับ
  • ผมก็ไม่รู้ว่ามันดีรึป่าว แต่กลัวถ้ามันดีขึ้นมาแล้วไม่เอามาลงไว้จะเสียดายตอนหลังครับ

• ดีครับมันดีส่วนตัวชอบมากเลย ผมชอบใช้เทคนิคแบบนี้กับงานเสมอ สนุกดีเราสามารถนำมาปรับเปลี่ยนไปในหลายๆแนวได้ อยู่ที่idea นี่ตัวอย่างงานผมที่ใช้แนวนี้imageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    _D8Z5554 copy.jpg 166K
    _D8Z6239_.jpg 106K
    _D8Z5867_.jpg 150K
    3D8Z2956_2 copy.jpg 141K
    type02_.jpg 172K
    brand shoot0 copy.jpg 175K
  • วีดีโอเบื้องหลังผมมันดีดูกี่ทีก็นึกถึงตอนทำความสะอาด 555
  • รบกวนสอบถามคุณKong26 ครับ ว่าระหว่าง60D กับ D7000 รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากันครับ(ไม่คำนึงถึงเรื่องราคาครับ) พอดีผมกำลังจะซื้อกล้องนะครับ
    ป.ล.ผมเป็นมือใหม่ครับ ยังไม่เคยมีกล้อง Dslr เป็นของตัวเองครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ....ขอบคุณครับ

• ชอบครับหมวด มีข้อมูลหรือความรู้อะไรดีๆเอามาแบ่งปันกันครับ :-D
  • มันบ้าดีเแหะ ไอเดียแจ่ม 5555 เอาไปเล่นแบบนี้คงเก็บสตู มหาลัยเหนื่อยแน่ๆๆ 5555+

• image

image

กล้องลายเคฟล่าแฟชั่นใหม่ครับ ตอนแรกผมก็ไม่เคยเห็นหรอกครับ พี่บอยแกทำให้
    ไฟล์แนบ
    20062011343.jpg 118K
    20062011344.jpg 168K
  • กล้องลายเคฟล่าเท่ห์ดีนะครับ

ถึงคุณ cdd ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องราคา แล้วชอบเล่นจริงๆ ผมว่าใช้ได้ทั้งสองตัวเลยครับ แต่เป็นผม ผมจะเล่น 5d m ll อาจมีข้อจำกัดเรื่องจุดโฟกัสหน่อยนึงแต่โดยรวมดีครับ {ให้ไปหามือ2หรือไม่ก็รอตัวmk lll ออกมาแล้วค่อยซื้อถ้าเอามาใช้งานแบบไม่สนว่าต้องรุ่นใหม่ รับลองคุ้มครับ }ไม่ก็ 7D Focus ดีใช้ได้เลยครับแล้วหาLensดีๆสักชุดครับ

แต่ถ้า60D กับ D7000 ผมเลือก D7000 ครับแค่body ก็กินชาดแล้วจากที่จับมา iso ก็ดีกว่า คือทำให้ได้รูปง่าย หรือไม่ต้องลองถามคนที่เคยใช้ดูอีกทีครับผมก็แค่เคยจับๆแต่ไม่เคยเอามาลองถ่ายงานดูสักทีแต่เห็นบางคนบอก60D ก็ถ่ายวีดีโอง่ายดี
  • เอาคลิปนี้ไปดูฮาๆครับ
    http://youtu.be/awq90APEVgw
  • ขอบคุณ คุณ Kong26 มากครับ ใจผมเองก็เอียงมาทางNikon D7000 เหมือนกันครับ เพราะผมตัวใหญ่ มือใหญ่ ลองจับทั้งสองรุ่นมาแล้วที่หน้าร้าน แต่ความที่ไม่เคยเล่นกล้อง Dslr มาก่อนจึงไม่ค่อยมีความรู้ กำลังศึกษาอยู่ครับ ประกอบกับเท่าที่เห็นคนส่วนใหญ่มักจะนิยม Canon เลยอยากจะสอบถามทางผู้รู้นะครับ ...ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ (ช่วยเพิ่มน้ำหนักในใจอีกนิดแล้วครับ )
    ป.ล. คลิปฮาดีครับ ขอบคุณครับ
  • ผมก็เป็นคนนึงที่ใช้แคนนอน ด้วยเหตุผลทางด้านสีของภาพ ไม่ใช่สีจัดนะครับแต่สีมันกลางๆดีเอามาใช้งานง่ายเพี้ยนน้อย แต่ไอ้60dไม่คุ้มกับเงินที่จะเสียแน่ๆ
  • ใช้ปืนดุเดือดมาก คลิปสุดท้ายฮาดีจริงๆ
  • ง่ายๆครับคุณ CDD
    Canon เหมาะถ่ายคน ถ่ายวิว ภาพสีธรรมชาติ เนียน แต่ speed ช้า
    ์Nikon เหมาะถ่ายสิงของ ความคมชัดสูง Speed เร็ว ถ่ายพวกกีฬาภาพเคลื่อนไหวได้ดี

ลองดูครับ
  • ขอบคุณมากๆครับ สำหรับทุกคำแนะนำ
    สำหรับผมมือใหม่จริงๆ สำหรับกล้อง Dslr (ที่ใช้อยู่เป็นดิจิตอลธรรมดา) ว่าจะซื้อมาใช้ในการทำงานนะครับ ผมทำงาน(ราชการ)ที่มักจะมีการฝึกอบรม จัดประชุม จัดนิทรรศการบ่อยๆนะครับ
    ก็กำลังเก็บเงินอยู่ครับ (ขาดอีดนิดหน่อย อิอิ) ข้าราชการเงินเดือนน้อยครับ