ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สำคัญมาก กระทู้นี้ผีไม่เกี่ยว
  • เอาเป็นว่าเฮียใหญ่ว่าอย่างไรผมก็ว่าตามนั้นก็แล้วกัน
  • ผีนะผี กำลังจะตกตะกอนแล้ว ยังจะมากวนให้ขุ่น
  • ขออณุญาตหน้าด้านเข้ามาถามอะไรซักหน่อย..!!
    คำที่ว่า ผมไม่เคยไปวุ่นวายที่บอร์ดคุณครับ หมายถึงพวกผมอีกแล้วใช่มั๊ย..?
    ผีเอาห่าอะไรมาเสี้ยม ก็พวกผมอีกแล้วใช่มั๊ย..?

วิเคราะห์คำที่ผีมันพิมพ์นี้ให้ดี "งานนี้คนที่ได้เครดิตไปเต็มๆต้องยกให้กลุ่มบัฟโฟโร่โบนและชาวบูลลี่ครับ" ว่ามันน่าจะป็นใคร ผีเสี้ยม หรือ พวกผม..??

ทำไมชอบให้ผีเป็นผู้นำกันเหรอ ผีแม่งพูดะไรมาก็สาดไปหาแต่พวกกรู..!!

• เออ งั้นขอโทดว่ะ เดี๋ยวจับตัวได้แล้วมาช่วยกันกระทืบแมร่งหน่อยแล้วกันรำคาญสุดๆแล้ว
  • มาๆ บิ๊ก ชิว สหายรัก มาจับมือร่วมกันเดิน ทุกวันนี้โคตรอึดอัดเลย เห็นบิ๊ก ช.มาโพส ผมแฮปปี้หวะ
    ป๋าก็ขอโทดแล้ว ถอยกันสักก้าว แล้วมาเดินทัพใหญ่ร่วมกัน
  • ท่านมาเฟียและพี่บิวใจเย็นๆกันไว้นะครับพี่
    ผมว่ามันกำลังจะไปได้ดี พี่ๆใจเย็นสักนิด
    เอาเป็นว่าพี่อย่าพึ่งไปสนใจผี พี่สนใจคนที่มีตัวตนก่อนดีกว่า
    อย่างที่เราได้คุยกันไว้ตอบคำถามคนที่มีตัวตน ผีปล่อยไปก่อน
    ความคิดเห็นอาจมีดีบ้างไม่ดีบ้าง อย่าพึ่งตอบงั้นไม่จบแน่ๆๆ
    เพราะถ้าอยากแสดงความคิดเห็นดีๆกรุณาแสดงตน
    สมัครไม่เป็นลงชื่อแบบพี่ยอด นครก็ได้
    ขอให้รู้ว่าเป็นใครจะได้ตอบกันถูกว่าพูดกับคนที่มีตัวต้น ไม่ใช่วิญญาญ

ด้วยความเคารพ
  • สามัคคีคือพลัง ผมเองก็เลี้ยงพิทบูลมาไม่นาน ถือว่าเป็นมือใหม่เลยก็ว่าได้ เมื่อก่อนนี้เลี้ยงพิทบูลได้เพื่อน แต่ตอนนี้ทำไมเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้มีแต่ปัญหามีแต่เรื่อง อิจฉากันเองหมาคนอื่นมันสวยกว่าหมาตัวเองก็หาว่าแม่งอัดหมา จะอิจฉากันทำไมก็ไม่รู้ เอาความอิจฉาเหล่านั้นมาช่วยกันพัฒนาหมาในประเทศเราให้ดีขึ้นกันดีกว่ามั๊ย และอีกอย่างนะครับ เราต้องยอมรับนะครับว่าหมาlocal bornของเรายังสู้ต่างประเทศไม่ได้ แต่เวลาคุณจัดการประกวด คุณเอาหมานอกและหมาในมาประกวดรวมกันผมว่ามันไม่แฟร์ โปรดรับการพิจารณาด้วยครับ เอก_โพธาราม
  • ประกวดแยกกันไปครับท่านเอก
    ไม่ต้องเอามาร่วมกันครับ แยกนอกในนะครับ
    ท่านเอกงวดหน้ามีการระดมความคิดเห็น
    เชิญล่วงหน้าเลยนะครับ เพราะผมอยากให้ทุกๆท่านมีส่วนร่วม
    ทีมผู้จัดอาจจะเชิญได้ไม่ทั่วถึง ต้องขออภัยแทน
    แต่การที่เฮียแกตั้งกระทู้มาเพื่อให้ทุกท่านออกมาให้ความคิดเห็นครับ
    เชิญลงความคิดเห็นให้เต็มสิทธิ์ทุกเสียงของท่านมีความหมายต่อวงการเราอย่างยิ่ง
    ถ้าสะดวกครั้งหน้าใครต้องการแชร์ความคิดเห็นเชิญด้วยนะครับ
  • เมื่อว่านก่อนผมยืนยันว่าพี่บิว อาต ดรีม แล้วเมียอาตกับคนชื่อมาคอะ ไม่ได้เล่นบอร์ดเลยคับ เอาหัวแบดบอยไปได้เลยนั้งแดกกกเหล้า กันยันตี 1-2 ผมรับประกันด้วยหัวตัวเอง แม่งถ้าทำได้แม่งไม่ใช่คนแล้วว
  • ดีใจที่บิ๊กชิวเข้ามาโพสต์ ไปในทางที่ดีแล้ว
    ต้องกระจายสมาชิกให้ทุกภาค ทั้งประเทศ มีส่วนนะครับ
  • ขอแสดงความคิดเห็นบ้างไหนๆท่านก็อยากจะฟังความเห็นจากคนเล่นในบอร์ดนี้
    ผมขอเรียนถามตรงๆว่าการประชุมที่คุณพูดถึงอยูู่มันคือกิจกรรมของบูลลี่ใช่หรือไม่
    แล้วพิบูลได้ประโยชน์มากมายน่ะมันคืออะไร ถ้ามีความชัดเจนตรงนี้ก็จะดีมากครับ
    อยากเสนอให้บาลานซ์ระหว่างพิทบูลกับบูลลี่ให้เท่าเทียมกัน ดูเหมือนน้ำหนักจะเอนเอียงไปทางบูลลี่เยอะ
    และขอโทษครับถ้าผมรู้สึกไปเอง
  • ผมก็ติดตาม เวปนี้มาก็ 2 ปีกว่าแล้ว พอกับอายุหมาที่เลี้ยง
    ได้รู้จัก พี่ๆ ทุกคนในเวปนี้ ผ่านการอ่านและชมภาพ
    รู้สึกดีใจ และภูมิใจ สังคมภายนอกจะได้ไว้วางใจพิทบลู

ในขณะนี้ สังคมภายนอกเพิ่งจะเริ่มไว้วางใจ
    แต่ พี่ๆ กับสวนทางกัน
    ผมไม่อยากคิดเลยว่า ถ้าสังคมภายนอกเขารู้ว่าขณะนี้
    เวปพิทบลูเป็นแบบนี้ คงลดความเชื่อถือพิทบลู แน่นอน

ผมว่า พี่ๆ กลับมารักกันเหมือนเดิมดีกว่า แล้วก็มีกิจกรรม เหมือนเดิม
    อยากดูหมาสวยเตี้ยล่ำ ไป เวปพี่บิว
    อยากดูหมาสวยแนวกิจกรรม ไปเวปพี่มาร์ค

ผมได้ชมหมาสวยทั้งสองเวป รักกันน๊ะ พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    215512_resize.bmp 178K
  • ผมว่า ผีเพื่อนเก่าเราได้มาเยี่ยมเยือน เราอีกหน อย่างให้มันปั่นหัว ได้

ใจเย็นกันสักนิด คิดให้รอบครอบก่อน ใครๆๆ เหตุผล ๆๆ เพื่ออะไร

บิว กับ ป๋า ก็อย่าได้หลง เข้าทางมัน แรงกันไป ใส่กันมา ผมว่าไม่มีประโยชน์

ต่อทั้งสองฝ่าย ป๋าเบาลงเย็นลง อย่าหลงไปกับผี ที่คอยแต่เขี่ย

มาหาวิธี เอาประโยชน์ ที่สมาคมยื่นให้กับพวกเราดีกว่า

กระทู้นี้ผมขอให้ร่วมแสดงความคิดเห็น

ที่คุณอยากได้ เพื่อนำไปเพิ่มเติม ต่อในรายละเอียด

อีกเรื่อง เรื่องเพื่อนๆที่สงวนรอท่าทีนี่ ผมก็ขอรบกวนนิดนึง เพือ่ สังคมแห่งนี้ จะเอา หรือ ไม่ อย่างไร

ว่ากันไปไม่ต้องแทงกั๊ก รอจนจบ แล้วค่อย โผล่ ผมมั่นใจไม่มีใครว่าเป็น สองหัว สองแฉกแน่นอน

มาร่วมมือกัน เดินร่วมกันไปเป็นแผง โดยไม่ระแวงกัน

ด้วยความเคารพ ยังมีอีกหลายขั้นตอน กว่าจะลงเอย

ขอย้ำงานนี้ผีไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง อย่าชักใบให้เรือเสีย

• กลับมาแล้วครับ
    ผมขอเสนอว่า ถ้าครั้งหน้า มีการประชุมนครั้งต่อไป อยากให้เราชาวพิทบลู
    ทุกกลุ่มทุกคอก ส่งตัวแทนเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของการประชุม
    เพื่อทุกกลุ่มทุกคอกทุกค่ายจะได้รับรู้ไปพร้อมกันกับพวกเรา
    ท่านใดที่ไม่ว่างหรือไม่สะดวกที่จะมา ก้ฝากเพื่อนหรือคนที่ใกล้เคียงมาโหวดก็ได้
    ผมอยากให้ทุกท่านมีส่วนร่วมด้วยกัน เดินไปพร้อมกันครับ

ในเรื่องTKCที่มีการยื่นมือเข้ามาแบบนี้ ผมบอกได้เลยว่า
    ผมได้ยินจากปากพี่มาร์คมาก่อนการประชุมเมื่อคืนตั้งแต่แรกแล้วครับ
    แต่ตรงนี้ ไม่ใช่ประเด็น
    ผมอยากให้พวกเรา ชาวพิทบลู เดินไปพรอมกัน ทุกสไตล์ครับ
    ไม่ว่าจะหมหาแดง แสตนดาด หรือบลูลี่
    รวมกันเป็น1 แล้วเราจะแข็งแกร่งครับ
  • งันก็ต้องโปรโมดกันหน่อยคับแต่ทุกคนต้องยอมรับมัดตินะคับ ทะเลาะกันให้มันจบในการประชุม ไม่มีนอกรอบนะจะ แล้วคนที่ไม่ได้ไปก็ต้องยอมรับมัดติด้วยโอปะระ ที่เห็นก็มีแต่คอกใหญ่หรือคนที่ตั้งใจที่จะไปจิงๆเท่านั้นเอาเข้าจิง ผมเห็นพิทบบลูไปไม่กี่คนทุกคนต้องยอมรับข้อนี้ก่อนแล้วเปิดใจยอมรับให้ได้ ไม่ใช่มัดติออกมาผมไม่ว่างไปผมไม่ชอบไอ้นั้นไอ้นี้ไม่ได้นะคับ แล้วถ้าคุณคิดว่าเป็นกระบอกเสียของพิทบลูจิงๆต้องไป!!! ร่วมประชุมเพื่อจะได้ออกเสียทุกอย่างจะได้มีข้อสรุปสักที่ ไม่ใช่มือไม่พายเอาเท้าราน้ำนะจะ ผมแม่งขนาดไม่คอยรู้เรื่องอะไรกับเขาชอบอะไรผมก็ยกมือไม่ชอบก็ไม่ยกก็เท่านั้นจบ
  • +1ให้พี่บิวที่เข้ามาและ +อีก1ให้พี่มาร์คที่ตาไม่เบาและ :o046:

แล้วมะไหร่พี่มาร์คจะไปasiabullyมั้งอะพี่ ปะปะ bully ก็ pit พี่ไปเล่นกัน :o040:

ขอบคุณครับ
  • เห็นด้วยอย่างยิ่งอีก 1 เสียงครับ :008:

• ถ้าไม่รังเกียจ ตากล้องคนนี้ขอเป็นช่างภาพถ่ายรูปให้ทุกครั้งที่มีงานและการประชุมเลยครับ :-D
  • ดีคับบอกตรงอยากเห็นศักยภาพของพวกที่รักพิทบลูจิงสักที่ ดูซิจะมากันแค่ให้ป๋าแกพยามแล้วหลายหนดูครั้งนี้ซิว่าพวกคุณจะทำได้อย่างปากพูดรึปล่าว รึจะให้คนอืนทำอยู่คนเดียวแล้วพวกคุณก็รอออกความคิดอย่างเดียว(ไม่ได้ว่านะคับโดยเจตนาบริสุธิจิงๆ)ตากล้องต้องการมากที่สุสสสส
  • Pithero 8:08PM Permalink ขอแสดงความคิดเห็นบ้างไหนๆท่านก็อยากจะฟังความเห็นจากคนเล่นในบอร์ดนี้
    ผมขอเรียนถามตรงๆว่าการประชุมที่คุณพูดถึงอยูู่มันคือกิจกรรมของบูลลี่ใช่หรือไม่
    แล้วพิบูลได้ประโยชน์มากมายน่ะมันคืออะไร ถ้ามีความชัดเจนตรงนี้ก็จะดีมากครับ
    อยากเสนอให้บาลานซ์ระหว่างพิทบูลกับบูลลี่ให้เท่าเทียมกัน ดูเหมือนน้ำหนักจะเอนเอียงไปทางบูลลี่เยอะ
    และขอโทษครับถ้าผมรู้สึกไปเอง
    .......................................................
    ขอตอบคุณPithero
    ตามที่เคยเข้าประชุมกับกลุ่มผู้รักBULLYเมื่อครั้งแรก
    ซึ่งมีทั้งคอกที่เล่นหมาแดง สายใช้งาน และbully
    ได้มีการแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันแล้วทุกคอกทุกกลุ่มที่เข้าร่วมประชุม
    ว่าไม่ว่าจะเลี้ยงหมาแนวไหนแต่หมาที่เราๆเลี้ยงกันอยู่มันคือ อเมริกันพิทบูลเทอร์เรีย
    หนีคำนี้ไม่ได้ ไอ้คำว่าbully มันเป็นแค่สไตร์ของพิทบูล ซึ่งพิทบูลมีหลายสไตร์
    ทุกท่านที่เข้าประชุมเข้าใจตรงกัน
    และมีหน้าที่ร่วมกันคือไปอธิบายให้คนที่รู้จักให้เข้าใจในประเด็นนี้ จะได้เลิกแยกกันสักทีว่าพิทบูลหรือบูลลี่
    เรามารวมกันในสายพันธุ์เดียวกัน ในความชอบรูปร่างที่ต่างกัน แต่มันคือพิทบูลแน่นอน
    สบายใจได้เลยครับ
  • ผมขอออกความคิดเห็นในส่วนของผู้เลี้ยงหรือผู้ที่สนใจในพิทบูลและบูลลี่ที่ไม่ใช่คอกหรือมีธุรกิจที่เกี่ยวข้องหน่อยนะครับ ถึงสิทธิประโยชน์ของการเป็นสมาชิกหรือการมีส่วนร่วมทางสมาคมมีนโยบายอย่างไรบ้างครับ ถ้าผมเป็นเพียงผู้เลี้ยงแล้วอยากมีส่วนร่วม จะสามารถมีอย่างไรได้บ้างขอบคุณครับ

• 55+ ขอบคุณครับพี่บอย
  • ถ้าอยากมีสิทธิประโยตรอะไรก่อนอื่นต้อง ไปร่วมประชุมก่อน ก่อนที่จะถามหาสิทธิประนะคับ
  • สมาคมมันจะเอาจริงหรือ??????? พวกเลี้ยงหมาประกวดมันกลัวหมาพิตบลูจะตาย
  • น้าผีข้างบน พูดน่าคิดนะครับ
    แต่เอางัยก็เอาครับ กว่าจะเริ่มเดินต้องมีอุปสรรคมากมาย
    แต่เมื่อเดินได้แล้วก็เริ่มวิ่งเลยครับ แต่ก็ต้องระวังสะดุดหกล้มนะครับ
    ตอนนี้วงการหมาของเราเหมือนการวิ่ง38ขา ถ้าไม่สามัคคีกันก็ไปไม่ถึงเส้นชัยแน่นอนครับ
  • น้าผีครับ ผมเอาStaffไปประกวดงานสมาคมที่เมืองทองพอดี คนดูเค้าถามอยู่ข้างๆสนามว่า มาจากสนามโน้น
    รึเปล่าจ๊า ผมบอก เปล่าครับตัวนี้เป็นStaffแต่ก็สายเดียวกัน ถ้าจบแชมป์ก็จะทำเหมือนพี่ๆเค้านั้นแหล่ะครับ
    คนเค้าแห่มาดูกันตรึม กรรมการเมืองนอกกำลังเปิดปากตรวจฟัน ได้ยินเสียงแว้วๆผ่านลมมาว่า
    กัดไม่กัด กัดไม่กัด สุดท้ายก็ไม่กัด อู้ย...คนดูลุ้นแทบตาย รึว่าผิดหวังก็ไม่รู้อิๆ ขนาดStaffแล้วจัดเต็มแบบสนามเรา น่าผีว่า สมาคมเค้าไม่มีตาเหรอครับ ปล.อย่าคิดเองมันต้องลงไปสัมผัสนะๆน่าผี...สุดหล่อ
    ที่นี้ขอออกความเห็นบ้างนะครับท่าน
    1.ไม่ได้เลีย เห็นด้วยกับป๋ามาร์ค ต้องการให้มีการประกวดทุกรุ่น จำนวนจะได้เยอะๆคนดูจะได้มันส์ๆและให้โอกาสกับทุกๆคนด้วย
    2.แนวกิจกรรมจัดเต็ม กติกามารยาท+อุปกรณ์สนามค่อยมาว่ากัน
    3.แยกหมานอกกับหมาใน จะได้ไม่บ่นกันทีหลัง แต่หมาในมั่นใจก็โดดไปลงกับหมานอกก็ได้ แต่หมานอกห้ามโดดลงมาหาหมาใน งง?เปล่าครับ
    4.จะจูงเองหรือจ้างก็สุดแท้แล้วแต่ทุนใคร แต่จูงเองขอให้ทำการบ้านมาดีๆ เสียอารมณ์
    5.ไม่อยากจะเก็บคะแนนเป็นไทยแชมป์ในแนวของพวกเรากันเลยเหรอ ทั้งหมานอกและหมาใน เป็นความภาคภูมิใจของเราเอง กว่าจะได้มิใช่ง่ายๆนะครับพี่น้องคร๊าบ...ยาวเลยตรู55นอนดีกว่า ฝันดีครับผม
  • South Side Bullie @ Hadyai เข้าร่วมด้วยคับ และ
    เห็นด้วยกับความเห็นข้อ4ของคุณโตเพียงแต่ว่า...
    แฮนด์เลอร์ใส่เสี้องาน+กางเกงยีน+รองเท้าผ้าใบจูงหมาได้มั้ย?
    เพราะถ้าใส่สูทผูกไทด์จูงพิทบลูผมว่ามันดูแปลกๆ...
    ฝากความเห็นด้วยนะครับ...
    ขอบคุณครับ...
  • เรื่องการแต่งกาย ขอให้เป็นชุดสุภาพก็พอแล้วครับ ส่วนแฮนเลอร์เขาจะใส่สูทมันก็เรื่องของเขา
    เขามีอาชีพรับจ้างจูงหมา เขาก็พยายามยกระดับการทำงานของเขาเพื่อเอาใจลูกค้าเท่านั้นเองครับ
    ไม่มีงานไหนบังคับคนจูงหมาต้องใส่สูทหรอกครับ เขาขอแค่แต่งกายให้สุภาพเท่านั้น แต่ใครจะแต่งแบบไหนก็อยู่ที่รสนิยมของแต่ละคนครับ
  • เอา จากประสบการณ์ ตรง เลยนะครับพี่ Razors_Eak_Pits

ผมว่าไม่มีใครว่าอะไรเลยครับ ไอ้เรื่อง เสื้อผ้าหน้าผม ไม่ได้มีความสำคัญ สัก 1 ใน 10 ของ ทักษะ และวิธีการ ความรู้ความเข้าใจในการจูงเลยครับพี่

บางงาน ผมไปยืนดู รองเท้าแตะ ยังขอกรรมการลงไปจูงเลย... ลงไปก็บอกมันว่า ผมเป็น Accidental Handler ครับ เลยแต่ตัว ไม่สุภาพ

ผมว่า การแต่งกายที่ถูกกาละเทศะ มันเป็นการ ให้เกียรติกันและกัน ครับ ถ้าเค้าไม่ถิอ เราไม่ถือ มันก็จบ จะไปถือทำไมให้มันหนัก

ทีนี้ ผมถามนิดนึงว่า พี่ๆครับ ถ้า พี่ๆ ใส่เสื้องาน + ยีนส์ + รองเท้าผ้าใบ แต่ผม ใส่สูทจูง พี่จะว่าผมไหมครับ ???

ปล. ไม่ได้ถาม กวนตรีนพี่นะ แต่ถามจริงๆ ว่า พี่รู้สึกยังไง กับพวกใส่สูทจูง ถ้า มีคนจะใส่ จะห้ามเขาไหมครับ ?
  • ผมว่าถ้าตามที่พี่ต้นบอกมา มันก้ไม่ได้ิผิดอะไรนะครับ
    ผมชักอยากใส่สูทหล่อ ลงไปจูงหมาบ้างแล้ว
    แต่ขอโพกผ้าหรือใส่หมวกทำมแบบในรูปนี้ นะครับ เทห์ดี:o046:
    image
    ไฟล์แนบ
    new-bone-thugs....jpg 29K
  • อันที่จริง ในสนาม มันก็ แบบที่พี่ว่าแหล่ะครับ มี แฟชัน ในแบบที่ ต่างคนต่างชอบอยู่เหมือนกัน

น้องผมคนนึง(ผู้ชาย) มันผมยาว ใส่สูท แล้วก็ กางเกงยีนส์... + คาดผม !!!

พี่ลองคิดดู ฮ่า ๆ ๆ ๆ (ดี แม่ม ไม่ถักเปีย... คริ คริ
  • ไม่ผิดไม่ว่าและไม่ห้ามครับพี่ต้น...
    ถ้าถามจริงๆว่ารู้สึกยังไงผมรู้สึกแปลกๆจริงๆนั่นแหละครับพี่
    ความเห็นส่วนตัวนะงานบลูลี่ในความรู้สึกของผมผมมองว่ามันเปนอะไรที่สบายๆ
    กันเองไม่ซีเรียส...
    หรือเปนเพราะผมไม่ชินก็ไม่รู้เพราะเคยไปงานใหญ่จริงๆแค่สองสามครั้งและรู้สึกหลงรักงานที่มีบรรยากาศแบบนี้
    สูทมันดูเปนทางการอ่ะครับ(อันนี้ผมคิดเองนะคนอื่นผมไม่รู้)
    สรุปใครจะใส่อะไรก็ใส่ครับพี่ถนัดสูทผมถนัดยีนเจอกันก็ยกมือไหว้กันทักทายกันยิ้มให้กัน
    เลี้ยพิทเหมือนกันและที่สำคัญรักกันไว้ครับชาวพิท...
    ไว้มีงานอีกเมื่อไหร่ได้เจอแน่นอนกันครับพี่ต้น...
    ด้วยความเคารพขอบคุณครับ...
  • จริงๆ น๊า... ผมว่า เรารักกันด้วยหมา ไม่น่าจะมีอะไรมาแบ่งแยกหรอก ไอ้เสื้อผ้าหน้าผมเนี่ย มัน รูปลักษณ์ ภายนอก แค่นั้นเอ๊ง...

จะแต่งแบบไหน ก็ไม่มีใครว่าไรหรอกครับผมว่า คนกันเองทั้งนั้น
  • 555555
    ผมว่า ขอให้แค่สุภาพ แล้วก็ให้เกรียติของงานนั้น ก้น่าจะokแล้วมั้งครับ

image
    ไฟล์แนบ
    snoop_dogg-bct_mixtape_l.jpg 103K
    Snoop+Dogg+2011+MuchMusic+Video+Awards+Show+CA9J0QwVJdhl.jpg 70K
  • ถ้า พี่ เอา กระบอกนั้นมา ... ผม ก็ป่วย ล่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ
  • โทษทีครับพี่ต้น รูปนี้ ผมไม่ได้ตั้งใจจะสื่อถึงปืน
    ผมตั้งในเอารูปนี้ลง เพราะมีพิทบลูครับ
    ฮิปฮอปไม่ได้เลี้ยงแค่บลูี่ลี่ครับ สายกัดก็เลี้ยงครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    snoop-doggy-dogg-green-5001209.jpg 37K
  • ขอลบอออกและกันครับ
  • ผมว่า ยังไงก็ได้ยกเว้น รองเท้าแต่ะ ถ้าอนาคตมี ชิงถ้วยพระราชทาน ขายาวหุ้มส้นเหมาะที่สุดครับ555
    ชอบมาก บรรยกาศที่เราเดินมาด้วยกัน มีความสุขครับพี่น้องคร๊าบ... :o044:
  • -- เอาเป็นว่าผมข้ออกความคิดเห็นละกานนะคร๊าบๆๆๆๆ

จิงๆๆที่อยากให้ลงมติความคิดเห็นนี้ไม่ได้จะแบ่งฝ่ายแบ่งพวกคร๊าบๆๆอย่าหลงประเด็นกาน
    ไปถึงเรื่องคนจูงบ้าง งานจัดงานบ้าง อย่าเพิ่งพูดเลยมันจะไม่จบ ผมว่าเราทำความเข้าใจกับ
    การที่เฮียใหญ่ลงก่อนดีกว่า จิงๆๆเรากำลังจะตั้งชมรมหาสามชิกมาร่วม ก็อยากจะเชิญชวนผู้ที่สนใจ
    ไม่ได้จำเป็นว่าต้องเลี้ยงบูลลี่ คนธรรมดาเรอะว่ากลุ่มคอกก็ได้ ให้มารวมกัน เมือเราได้ชมรมแล้ว
    เรื่องการจัดงานเรอะว่า กฏและกติกานั้น ค่อยมาว่ากันอีกทีคร๊าบๆๆ ขอให้พี่ๆๆเพื่อนๆๆ น้องๆๆ
    อน่าเพิ่งหลงไปประเด็นอื่น มาโฟกัสตรงจุดนี้ก่อน รวมมือกันก่อร่างสร้างชมรม มาร่วมฟังสัมนา
    ทิดทางของชมร่วม มายกมือแสดงความคิดเห็นในงานกันก่อนที่ท่านจะคิดเองว่ามันดีเรอะไม่ดี
    ถ้าเรามาทำหน้าทีตรงนี้ให้มันดีที่สุดแล้ว เรื่องหลายๆๆเรื่องก็จะตามมาเองคร๊าบๆๆๆ

เอาเป็นว่าอย่าเพิ่งไปคิดเรื่องการจัดงานเรอะว่าคนจูงหมา คิดเรื่องมารวมตัวกันก่อนจะดีไหม
    ถ้าสิ่งที่ผมพูดออกไปมันผิดกก็ต้องขอโทษนะคร๊าบๆๆ แต่ผมคิดว่ามันควรจะเป็นแบบนี้ ขออภัยด้วย
  • โดยส่วนตัวผมเองคิดว่า

***ทุก ๆ ท่านก็เหมือนจิ๊กซอครับ ขาดชิ้นใดชิ้นหนึ่งไป ภาพก็ไม่สมบูรณ์ครับ***
    ***และพี่ ๆ ผู้จัดงานทุกคนก็เป็นเหมือนจิ๊กซอชิ้นใหญ่ ที่สำคัญสำหรับวงการนี้นะครับ***
    ***จิ๊กซอไม่ถูกนำมาต่อกัน ภาพที่สมบูรณ์สวยงามจะไม่มีวันเกิดขึ้นครับ***

พวกผมจะได้มีโอกาสสนุกกับงานหรือไม่นั้น ก็คงต้องคาดหวังจากพวกพี่ ๆ หล่ะครับ
    ด้วยความเคารพพี่ ๆ ทุกคนครับimage
    ไฟล์แนบ
    14.JPG 68K
  • ไอ้ที่พล่ามมานั้น ก็คือเห็นด้วยนั้นแหล่ะครับพี่น้องคร๊าบ...ไม่เข้าจาย...เลยเหรอท่าน เสียรมณ์ เฮ้ย..... :m16:
  • -- เอาเป็นว่าผมเสือกลงมาบอกเองๆๆๆละกาน เพราะดูแว้วหลุดแนวๆทางๆ ผมไม่โง่เข้าใจที่อ่าน
    แหละอ่านแบบนี้มามากหลายกระทู้ แค่เพียงอยากบอกความรู้สึกนึกคิดให้ฟัง ขอโทษที่ผมเสือก -
  • ตั้งชมรมฯแล้วมีผู้ใหญ่ที่ทุกคนยอมรับ สามารถยกมือไหว้ได้อย่างเต็มใจออกมาเป็นเจ้าภาพให้ก็ถือเป็นโชคดีมากๆของวงการบูลลี่เราครับ ในเมื่อมีชมรมฯมีสมาชิกเป็นส่วนรวมต้องฟังเสียงส่วนใหญ่ด้วย คำว่าพวกมากต้องสลายไปและมาอยู่ที่เสียงของคนส่วนใหญ่ชมรมฯของส่วนรวมจึงจะขับเคลื่อนไปได้ ข้อปลีกย่อยเรามาคุยกันหาข้อยุติกันให้เข้าใจกันเสียก่อนจะได้ไม่มาทะเลาะกันทีหลัง คุยกันคิดกันไปเรื่อยๆแล้วเอาเข้าเสนอในที่ประชุมให้ลงมติถ้าผ่านที่ประชุมก็จบไม่ต้องทะเลาะกัน สามารถเดินต่อไปได้
  • จากการประชุมครั้งที่ 2 พี่ตั้น ได้เข้ามารวม
    และฝากโจทย์ให้พวกเราทุกคนทำการบ้าน
    เพราะตอนนี้ทางสมาคม พร้อมที่จะรับฟังในสิ่งที่เราต้องการ

เค้าต้องการจะรู้ว่า

1.กิจกรรม ที่เราจัดกันนั้นต้องการอะไร
    2.ขั้นตอนการจัดงานของเราเป็นแบบไหน
    3.ประเภทของสุนัขที่จะประกวด แบ่งอย่างไร

แต่สิ่งที่ทางสมาคมอยากเห็นเป็นสิ่งแรกเลย คือความพร้อมของพวกเรา
    พลังของเรามีมากขนาดไหน จะรวมตัวกันอย่างไร เลิกมองตัวบุคคล ทำเพื่อส่วนรวมกันก่อน

-ใครจะเข้ารวมในแนวทางนี้บ้าง ลงชื่อกลุ่ม / ชื่อคอก ไว้เลย เราจะเชิญท่าน
    รับฟังแนวทาง และขอข้อสรุปในการประชุมครั้งต่อไป สะดวกติดต่อทางใด ลงไว้ได้เลยคะ

-เมื่อเราได้จำนวนประชากรของเราแล้ว จะได้รู้ว่ากลุ่มผู้เลี้ยงพิตบลูของเราใหญ่ขนาดไหน
    และควรจะวางการจัดการอย่างไร

-ต่อๆไปคงจะ แบ่งหน้าที่กัน ในการทำงาน งานครั้งหน้าใกล้เข้ามาแล้วคะ

-ข้อบุกพร่องของการจัดงานในแต่ละครั้ง ท่านใดติดใจเรื่องอะไร ลงไว้เลยคะ เราจะมาถกปัญหากัน
  • ขอออกความเห็นด้วยหน่อยนะครับ ในความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ
    สิ่งที่ทางกลุ่มบูลลี่ได้ประชุมกันแล้วที่ผ่านมา ได้ข้อสรุปตามที่เฮียใหญ่
    นำมาแจ้งในกระทู้นี้ ประเด็นแรกเลยที่สงสัยมากที่สุดคือ การที่สมาคม
    เข้ามาเป็นคนกลางในการจัดประกวด "สมาคมได้ประโยชน์อย่างไร"
    เพราะสุนัขที่นำมาประกวดไม่จำเป็นต้องขึ้นทะเบียนกับสมาคม สมาคม
    ไม่เข้ามาก้าวก่ายในทุกเรื่อง ไม่ได้ใช้กรรมการของสมาคม รูปแบบการ
    จัดงานเป็นไปตามแบบของเรา อ่านดูแล้วไม่เห็นสมาคมจะได้ประโยชน์
    จากการจัดงานของพวกเราเลย แล้วเค้าเสนอตัวทำไม (ช่วยอธิบายด้วย
    นะครับ) ก่อนหน้านี้ผมก็เห็นกลุ่มแกงค์ก๊วนต่างๆ จัดงานขึ้นมาโดยไม่
    ต้องอาศัยสมาคมฯ พวกเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ก็จัดงานกันขึ้นมาได้

ประเด็นต่อมาพวกเราพร้อมกันแค่ไหนครับ (ความพร้อมจริงๆ) ในการประกวด
    ไม่ว่าจะเป็นความเข้าใจในสายพันธ์ มาตรฐานสายพันธ์ (ใช้มาตรฐานไหน)
    กฎกติกามารยา วิธีการและแนวทางในการปฏิบัติเมื่ออยู่ในสนามประกวด
    (ทั้งที่เป็นแบบทางการและไม่เป็นทางการ) การยอมรับในคำตัดสินจาก
    กรรมการตัดสิน (กรณีกรรมการตัดสินไม่แย้งสายตาของผู้ชม) ผมอยากจะ
    เห็นสุนัขที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆบรีดออกมามีคุณภาพไม่ว่าจะเป็นสุนัขในเกรด
    ประกวดหรือแบบเกรดเลี้ยงทั่วไป แล้วเรามาแข่งกันเรื่องของคุณภาพ ความ
    สวยงามและถูกต้องตามมาตรฐาน เพื่อพัฒนาสายพันธ์ที่พวกเรารักและ
    ชอบให้มีคุณภาพยิ่งๆขึ้นไป ส่วนในเกรดเลี้ยงเล่นเราก็ขายให้กับผู้เลี้ยง
    ทั่วไปในราคาที่สมเหตุสมผล ผมว่ามีกลุ่มคนกลุ่มหนึ่งที่พร้อมจะเล่นสุนัข
    เกรดประกวด คนกลุ่มนี้เค้าไม่กล้วแพง เค้ามีศักยภาพในการซื้อ เหมือน
    กับพวกเพื่อนๆที่ซื้อสุนัขจากต่างประเทศ ส่วนในเกรดเล่นเราก็แบ่งให้เพื่อนๆ
    อีกกลุ่มหนึ่งไปเล่นกันในราคาที่พวกเค้ามีกำลังพอที่จะซื้อมาเลี้ยง ซึ่งบางที
    สุนัขในกลุ่มนี้อาจจะเทรินขึ้นมาหรือพวกเค้าพัฒนาฝีมือและบรีดกันออกมา
    ได้ดีเค้าอาจจะลองส่งประกวด ซึ่งก็ถือเป็นการพัฒนาผู้เลี้ยงทั่วไปให้เป็น
    ระดับบรีดเดอร์ได้ วงการก็จะพัฒนาต่อไปเหมือนคลื่นลูกใหม่

ส่วนผู้เลี้ยงสุนัขในสายกิจกรรมไม่ว่าจะเป็นหมากล้าม หมาลาก เอ๊กซตรีมทั้งหลาย
    ก็อยากขอให้สนับสนุนให้พวกเค้ามีเวทีในการเล่น การโชว์ บ้่างก็ดี เพราะการ
    ทำหมาพวกนี้มันต้องใช้ทั้งแรงกายแรงใจ รวมถึงความรักที่มีให้เพื่อปั้นนักกีฬา
    ขึ้นมา ผมเชื่อว่ากลุ่มคนที่เลี้ยงสุนัขประเภทนี้เค้ามีใจเต็มร้อยกับสุนัขของเค้า
    แม้ว่าสุนัขของเค้าจะไม่สวยในสายตาคนอื่นๆ แต่สวยและเต็มไปด้วยคุณค่าทาง
    จิตใจของเจ้าของ

เวลานี้วงการพิทบูลและบูลลี่เองก็เหมือนหรือคล้ายๆำกับวงการฟุตบอลบ้านเรา
    ที่กำลังก้าวเดินไปข้างหน้า มีบ้างที่ผู้่เล่นของแต่ละฝ่ายจะไม่พอใจกันและกัน
    ไม่พอใจกรรมการ อาจจะมีการทะเลาะกันบ้างเป็นธรรมดา ใครผิดก็โดนแบนก้น
    ไป พ้นโทษแบนก็ออกมาเล่นกันใหม่ ประสบการณ์จะเป็นการบ่มเพาะให้เค้า
    แกร่งขึ้น (ถ้าไม่ตะเลิดไปซะก่อน)

ขอบคุณที่ให้โอกาสได้เขียน และดันเขียนซะยาวเลย ขออภัยถ้าความเห็นนี้ไป
    กระทบกระทั่งใครโดยไม่เจตนา แต่นี้คือความรู้สึกของผู้ที่เข้ามาสัมผัสวงการนี้
    ไม่นานและอยากให้วงการพิทบูลและบูลลี่พัฒนาไปในทิศทางที่ดี

• เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้วต้องเดินหน้ากันต่อครับมีอยู่ว่าผู้เล่นจะเคารพกติกากันมากแค่ไหน ถ้าเคารพในความคิดเห็นของกันและกันก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร
  • ขอตอบพี่มุ ในฐานะที่นั่งอยู่ในที่ประชุมด้วยนะครับ

สมาคมเค้ามีการจัดงานประกวดตลอดทั้งปีอยู่แล้วครับพี่
    ในเรื่องของสถานที่ เค้าจะแบ่งให้เราเป็นส่วนตัว แยกออกมาจากงาน
    แต่อาจจะอยู่ในที่เดียวกันกับบริเวณที่เ้ค้าาประกวดสายพันธ์อื่น
    ทางสมาคมมองเห็นว่า สุนัขสสายพันธ์อื่น เมื่อมีงานประกวดไม่มีการรวมตัวกันเยอะแบบวงการเรา
    ส่วนเรื่องผลประโยชน์ที่ทางสมาคมจะได้ก็คือ สมาคมจะได้ ค่าสมัครในการลงประกวด
    และค่าบูธที่พวกเราซื้อครับ ส่วนเรื่องการจัดการในส่วนของงาน ทางงสมาคมเค้าไม่เข้ามายุ่ง
    เพราะเค้าไม่รู้เรื่องของสนุขสายพันธ์นี้ครับ

ส่วนในเรื่องอื่น คงต้องมาลงมติกันอีกครั้งในการประชุมครั้งหน้าครับ
    ตอนนี้จึงอยากให้ทั้งค่ายเล็กค่ายน้อย มาออกความคิดเห็นกันครับ
    และช่วยกันกระจายข่าวในส่วนนี้ครับ
  • ในส่วนของสายกิจกรรม ความคิดเห็นผม ต้องมีครับ
    ต้องเดินไปด้วยกัน ไปแบบแพ็คเกจ แบบที่เอียใหญ่ว่าไว้ครับ
  • อย่างที่พี่เอก แจ้งมาข้างต้นคะ
    สมาคมมีการจัดงาน 8 ครั้ง/ปี มีการซื้อพื้นที่ และรูปแบบงานเดิมอยู่แล้ว
    มีงบประมาณกลางอยู่แล้ว เราเข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของงานคะ

นอกจากค่าบูธ และเงินลงทะเบียนประกวด การที่มีเราเข้าไปร่วม
    คือมีอะไรแปลกใหม่ในงาน มีกิจกรรมใหม่ๆที่เค้าไม่เคยมี

ยกตัวอย่าง ที่ MCC Hall The Mall
    งานใน Hall เป็นสนามประกวด All breed พื้นที่ด้านนอก เป็นการขายอุปกรณ์
    ซึ่งเป็นรูปแบบเดิมๆซ้ำ เราอาจจะขอเข้ารวม 2 สนาม/ปี พื้นที่ด้านนอก
    ส่วนนี้จะเป็นของเรา แยกออกจาก All Breed คะ

ส่วนเรื่องความพร้อม จุดนี้แหละคะ ที่เราจะต้องมารวมตัวกัน
    ลงความเห็น หาประชามติ และวางกฎเกณฑ์รวมกัน
    -กิจกรรมแบบไหน กี่วัน จัดสรรแบ่งช่วงเวลากันอย่างไร
    -ประกวดประเภทไหนบ้าง อย่างไร
    -มาตราฐาน ไหน
    -ใครตัดสิน
    ใช้ผลโหวด เสียงส่วนใหญ่ ในที่ประชุมคะ

เมื่อได้มติร่วมกันแล้ว เราจะ มีตัวแทนกลุ่มของเราเป็นผู้เจรจา
    ยื่นข้อเสนอเงื่อนไขต่างๆ กับทางสมาคม พิจารณา

จะสำเร็จลุลวงหรือไม่ คงจะต้อง ลองร่วมงานกันสักครั้งนึงก่อน
    ถ้าเราทำได้ดี งานครั้งต่อๆไป ก็คงจะไม่มีปัญหา

แต่ถ้าไม่เป็นไปตามความคาดหวัง เรายังคงกลับมาที่จุดเดิมของเราได้คะ

ตอนนี้ อยากรับฟังปัญหา เพื่อหาข้อสรุปร่วมกัน ในแนวทางคะ
  • เคยประกวดแต่คน ...... เรื่องหมาๆ คนหล่อหน้าตาดี แถมหุ่นเทพอย่างผม ขอนั่งฟังตาปริบๆดีกว่า ^^