ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

###Community weight pull ### show now!!!
  • กระทู้นี้ขอเป็นพลังในสังคมคนรักลากครับ(กิจกรรม) ท่านใดมีภาพทำกิจกรรมกับหมาท่านแบบมันส์ๆๆ (หรือไม่มันส์ก็ได้) มาร่วมแบ่งปันภาพกันชมนะครับ
    เริ่มจากผมก่อนเลย เรดทาโร่มาแล้ว!!!

อันนี้วอมก่อนครับเบาๆ ฮ่าๆๆ

image

ผมเริ่มเอาจริงแล้วนะ ฮึๆๆ
    image

ผมมาแล้ว.. ..ผมมาแล้วครับ..นาย
    image

ผมเป็นไงบ้างครับนาย...
    image

ก้มหน้าตำไว้ลูก เผื่อเจอเศษเหรียญ ฮ่าๆๆ
    image

ดูสีหน้าผมก่อน เอาๆๆๆ เอาเข้าไป
    image

ท่าผมสวยเปล่าครับนาย...เจ๋งพอยัง
    image

โอ้ว...ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริงๆ ฮึ ฮึ ฮึ...
    image

ต้องขออภัยก่อนนะครับที่ภาพอาจจะไม่สวยเพราะต้องถ่ายเองและเรียกหมาเอง ขอเชิญเพื่อนๆที่มีใจรักในสิ่งเดียวกันมาแบ่งปันภาพของท่านให้เพื่อนๆได้ชมบ้างนะครับ :m56:
    ไฟล์แนบ
    0.jpg 105K
    1.jpg 117K
    2.jpg 90K
    3.jpg 103K
    4.jpg 96K
    5.jpg 106K
    6.jpg 107K
    7.jpg 119K
  • one_pit นายแน่มาก ช่วยเชียร์เอาใจช่วย :063:
  • เยี่ยมครับ
  • หมูสนามจริงสิงห์สนามซ้อมไม่ได้แล้วนะท่าน งานครั้งต่อไป เรามีให้ท่านเลือกเพียงแค่ 2 ตำแหน่งเท่านั้น
    เอาแมกซ์เวท หรือ เอาเบสอินโชว์ หรือจะกวาดทั้งสอง
  • มีแต่ภาพหมาในฝันครับ แรงบันดาลอันยิ่งใหญ่ครับ
    BIG BISSHOP OF DAGGER
    image
    ไฟล์แนบ
    w5.jpg 175K
  • หวัดดีครับทุกคน
    สบายดีนะครับพี่เก้ว หาร้านตัดสติกเกอร์ได้แล้ว เดี๋ยววันใหนว่างไปตัดเดี๋ยวโทรบอก
    ขอบคุณครับพี่ตี้
    ถึงพี่มาร์ค ลบคำนั้นออกไปได้เลยครับ นี่ไม่ใช่การจัดฉากนะขอบอก ฮึๆๆ รอฟังข่าวสนามหน้าอยู่ครับ ติดตามเงียบๆ :-@
    ถึงบาเล่ด้วย งานหน้าฮึๆๆระวัง !!
  • image
    อาจจะส่งไอ้นี่ไปเตะสกัดดาวรุ่ง ฮ่าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    bj.jpg 64K
  • 555 สุดเหยียดเหมือนกันพี่มาร์ค / แรงส์พี่
    .one_pit 4:31PM Permalink
    ถึงบาเล่ด้วย งานหน้าฮึๆๆระวัง !!
    .
    มาเลยครับชอบครับแบบนี้ถึงจะมันส์ งานนี้อัดเต็มที่ครับ ใครแพ้ จับหมาวิ่งรอบสระแล้วกระโดดน้ำด้วยน่ะครับ 555
  • เอ๊!!นั่นใครคุ้นๆ ปู่ Bjเปล่าเนี่ย รอให้ลูกคลอดก่อนดีใหมปู่จะได้เอาลูกๆมาช่วยลาก ฮ่าๆ(ว่าแต่ขอตัวหนึ่งดิครับพี่)
  • ถึงบาเล่ ไม่ต้องจับวิ่งหรอกครับพี่เดี๋ยวผมขี่ควบเหมือนม้าเลย ฮิ้วๆๆ( รู้สึกว่าเกิดศึกนำลายอีกแล้ว..)
  • เด็กรุ่นหลานมันต้องฝึกอีกเยอะ
  • พี่มาร์ครอแท้งมันเดินไม่ได้ก่อน จะเอาแบบADBA แจ่มๆ มาซักตัวเลี้ยงที่กองพันเลย ฝึกเอง คราวนี้ผมจะได้เกิดในวงการลากซักที
  • ถ้าต้องรอนานขนาดนั้น สงสัยลูกสาวพี่คือคนจัดงานแล้ว
  • 555พี่ ผมพูดจริงๆเลยนะ ตอนแรกไอ้แท้งเนี่ยผมกะว่าหมาคู่ใจเลย ผมศึกษาโทรหาพี่ ฝึกมันทุกอย่าง กะว่าเทพแน่ๆ แต่มาวันนึงผมไปฝึกหลายวันอยู่ แฟนผมเลี้ยง โห ตามใจทุกอย่าง ตอนอยู่ด้วยกันดุมันมากก็ไม่ได้ตอนนี้เลยเป็นหมาสปอย ไม่ค่อยฟัง มันไม่เคยมาหาใครเลยเวลาเรียกเวลาปล่อยคือเดินหาที่เยี่ยว หานู่นหานี่ สนุกของมันเอง เสียงเรียกเราเป็นแค่ลมผ่าน และก็เปลี่ยนไม่ได้แล้วด้วย แต่ผมก็รักมันอยู่มันคือไอ้แท้งของผม แต่ผมอยากได้หมาแบบเดินข้างๆไม่ลากเราตลอดเวลา ฟังเรา และนิสัยดีกับคนอื่นๆ จี๊ด แต่มันจะมาเมื่อไอ้แท้งหมดไฟเท่านั้น555
  • มันแก้ได้ถ้าหากจะแก้ ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจ พี่มั่นใจว่าไอ้แทงค์คือหมาที่ใช่
    และการหาหมาตัวใหม่ไม่ใช่ทางเลือกทีดีเลย ดูมูดดีของมุ ยังแก้ได้เลย
    บีเจเมื่อก่อนก็เป็นหมาขี้กลัว ก็ยังแก้ได้ การฝึกหมาดื้อให้เชื่อฟัง ง่ายกว่าทำหมาตาขาวให้หายกลัวครับ
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    untitled2009.jpg 89K
    DSC_0083.jpg 135K
    DSC_0084.jpg 134K
  • ภาพหนึ่งภาพแทนความหมายได้พันคำ แต่ของจริงมันอยู่สนาม ฮ่าๆๆ

• หมาลาก ไม่มีมือใหม่ มือเก่า มือเ๋ก๋า มันอยู่ที่วัตถุดิบ+กับการเจียรนัย

ของผมแค่ได้ลงแข่งก็มันแล้ว แพ้ชนะไม่สำคัญ
  • เยี่ยมครับ

เราไม่ได้แข่งกับใคร แต่เราแข่งกับตัวเราเอง ทำน้ำหนักให้ได้มากที่สุด
    ทำได้เท่าไรแล้วเอาไปเทียบกับคนอื่น คิดแบบนี้สบายใจครับ
  • ผมยอมเลยพี่ ผมยอมจริงๆ พอมันหนักมันไม่ลากซะดื้อๆ ตัวอื่นลากกันขาแทบฉีกมันเป็นมานานแล้วอ่ะพี่

ไม่รู้ทำไง เฮ้อๆ แต่จะลองอีกและจะแข่งอีก อาจจะมีจุดเปลี่ยนก็เป็นได้ อิอิ
  • คำตอบง่ายมาก ก็มันยังไม่ยอมรับเราเป็นนายมันครับ

ถ้าเราได้ใจมัน ทำให้มันรักเรา เราสั่งมันทำอะไรมันก็จะทำ
    พี่เชื่อว่าถ้าไอ้เหลี่ยมหรือไอ้เป็ดสั่ง มันทำครับ
    อย่าแก้ที่ตัวหมาอย่างเดียว เราต้องแก้ที่ตัวเราด้วย

พี่ยังมันใจว่าไอ้แทงค์มันคือหมาที่ใช่ครับ
  • นั่นแหละพี่ มันผิดที่ผมก่อนเลยจริงๆตอนแรกมันเชื่อฟัง แต่พอหลังๆไม่ค่อยมีเวลามันเลยดื้อครับ ตอนนี้ก็ยังไม่มีเวลาอีกอ่ะครับพี่ แต่มันจะต้องมีซักวัน :-D
  • ถ้าต้องรอนานขนาดนั้น สงสัยลูกสาวพี่ต้องเป็นคนจัดงานแล้ว

ฮามาก...ครับยอมรับแล้วใช่ใหมว่า..แก่..ไม่ใช่แก่ธรรมดา แก้ แก่...ฮ่าๆ :-))
  • ผมขอพูดตามตรงเลยนะครับว่า ความรู้สึกแต่ก่อนที่จะฝึกหมาลากผมทั้งโทรถาม ลุงอู๊ดD1 ถามพี่มาร์ค (หากจำได้) ถามพี่กอล์ฟ (ชัยภูมิ) ถามแล้ว ถามอีก และผมว่ามันเป็นความรู้สึกเดียวกันกับหมวดเป๋ครับ
  • และผมเชื่อว่าหากผมยังอยู่ในสังคมแห่งนี้อยู่ อนาคตข้างหน้าก็จะมีคนโทรมาถามผมว่า
    หมาลากทำไงครับพี่...
    มันไม่ลากทำไงครับพี่...
    ของล่อดีใหมครับพี่..
    เจอนำหนักเยอะๆแล้วมันนั่งครับพี่..
    และหมาเมินทำไงครับพี่...ฮ่าๆๆ
    และไม่ว่าจะยังไงผมก็มีความสุขกับสิ่งที่ทำอยู่ ขอบคุณครับ :)
  • ผมเห็นแล้วช๊อบชอบบบบ อยากจะฝึกไออาร์ก้าลากแบบนี้มั่ง แต่รู้สึกมันจะวอกแวกเหลือเกิน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สู้ต่อไปครับมันคงยังเด็ก ^^
  • สวัสดีคับ ผมก็ชอบคับกิจกรรมลาก แต่ไม่ค่อยได้ทำต่อเนื่อง ไกล้วันแล้วค่อยได้ซ้อมคับ555+
    รูปเก่าๆคับตอนต้นปีคับimageซ้อมมาเหนื่อยก็พักหน่อยimageแล้วก็ซ้อมต่อimageหลังจากซ้อมเสร็จลูกพี่ก็พาลงอ่าง555
    ไฟล์แนบ
    21316546546khk.jpg 99K
    pull.jpg 163K
    khguiyg.jpg 89K
  • อยากฝึกเจ้าตัวนี้ลากมั่งจังเลยเห็นเค้าลากกันน่าสนุก ซักวันนึงจะต้องลากให้ได้ >_<

imagehttp://img2.uploadhouse.com/fileuploads/12942/12942512e6ee20e695d6d5a79c85eaa47d57f509.jpg" /> ฝากรูป :o023:
  • แล้วก็ขึ้นสังเวียนimageเกิดการจัดระเบียบก่อนimageรอสัญญานแล้วimageออกตัวได้555+(เกือบหน้าแตกแล้วงานนี้555+)
    ไฟล์แนบ
    indexCAFZZ8S6.jpg 80K
    indexCAWI9EF4.jpg 84K
    indexCAFRJEEC.jpg 85K
  • โอ้วNETKK PITBULL POWER มาเลยครับ .....ไปกันเลย
  • เก่งทั้งคนทั้งหมาครับผม เป็นกำลังใจให้เดินหน้าต่อไปครับผม :063: image
    ไฟล์แนบ
    Copy of SDC16342.JPG 143K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC16343.JPG 142K
  • และผลที่ออกมาคับimageimageimageถึงจะไม่ได้เป็นที่หนึ่งในสนามแต่มันก็เป็นที่หนึ่งสำหรับผมเสมอ การได้ร่วมกิจกรรมด้วยกันมีเพื่อนพี่น้อง ที่ชอบในสิ่งเดียวกันมิตรภาพและความอบอุ่นที่ได้มามันคุ้มค่ากับที่เราได้ลงมือทำ ผมภูมิใจที่ได้เลี้ยงพิทบูล
    กิจกรรมยังมีอีกเยอะงานลากมีอีกหลายสนาม มีข่าวยังไงผมจะเอามาแจ้งให้ทราบนะคับ
    ฟิตไว้ตลอดเตรียมตัวให้พร้อมเสมอ ไม่งั้นอาจเกือบหน้าแตกเหมือนผมก็ได้5555+
    ด้วยความเคารพคับ
    ไฟล์แนบ
    รับถ้วย.jpg 75K
    NETKK.jpg 81K
    ถ้วย.jpg 113K
  • พี่ 98765432189 รบกวนขออีเมลล์หน่อยได้ไหมครับ มีเรื่องอยากปรึกษาหรือไม่ก็แอด msn ผมก็ได้ครับ zaxandquitars@hotmail.com
  • สวัสดีคับคุณ mae_1421 งานหน้ามาร่วมสนุกด้วยกันนะคับ
    สวัสดีคับพี่กอล์ฟ ขอบคุณมากคับ สบายดีนะพี่เด๋วว่างๆโทรหานะคับ
    สวัสดีคับคุณ gunaibank เริ่มเลยคับแล้วมาร่วมสนุกด้วยกันคับimage
    ไฟล์แนบ
    11ครึ่ง.jpg 115K
  • เห็นความคึกคักแล้วเริ่มมีกำลังใจ
  • ถึงบาเล่ ไม่ต้องจับวิ่งหรอกครับพี่เดี๋ยวผมขี่ควบเหมือนม้าเลย ฮิ้วๆๆ( รู้สึกว่าเกิดศึกนำลายอีกแล้ว..)
    .
    อะน่ะเอาลูก bj มาขู่ไว้ก่อนว่าที่นักกีฬาคนถัดไป
    image
    .
    ส่วนนี่ จะมาเอา MAX NOWWW/55555/ส่วน BAR LEY BIS แน่นอน หรือว่าเอาหมดเลย
    image
    ไฟล์แนบ
    JUNIOR.jpg 204K
    KHOH-WEIGHT-PULL.jpg 112K
  • พี่มาร์ค ขอดูรูปบีเจตอนเอ๊าะๆหน่อยสิคะมีมั่งป่าวอะ อยากเห็น :030:
  • ขอเทียบพ่อหน่อย
    image
    ไฟล์แนบ
    Untitled-1.jpg 246K
  • อีกหน่อยต้องเรียก พี่ยุธคลังแสงเสียแล้ว มีแต่อาวุธหนัก
  • ว่าไปนั่นพี่/อาทิตย์ที่แล้วบาเล่ย์ซัดกับใอ้ตัวบนไม่รู้ว่าซัดกันตอนไหน ตอนนี้ตกสะเก็ดแล้วเดี๋ยววันเสาร์เอาไปให้ดู เซ็งโครต
  • บลูลี่โคตรสวย เดินจูงไป จูงมา คนเห็นก็แค่นั้น อย่างมากก็ เออ สวยดี แปลกดี
    แต่พิทบลู ล่ำ ๆ กล้ามใหญ่ ๆ ลากรถได้ กัดสปริงโพลได้ ว่ายน้ำได้ ดำน้ำได้ คนเห็นรับรอง ยังไงก็ไทยมุง

สนับสนุนครับ หมากิจกรรม รูปร่างไม่สวย แต่ประสิทธิภาพแจ๋ว

เชื่อว่าพี่มาร์คเป็นผู้บุกเบิก Project นี้ได้ครับ คอยเป็นกำลังใจให้ครับ
  • ใจเย็นครับน้าผี อย่างไรเราก็พิตเหมือนกันครับ
  • ความหลากหลายมันเป็นสิ่งดีและเราเดินร่วมทางกันมาแบบนี้นานมากแล้ว เราจับมือกันก็ทำให้กลุ่มเรามีพลังขึ้น
    ที่ผ่านมาเราก็จัดงานรวมกันมาโดยตลอด ผมจึงไม่ต้องการให้พวกเราต้องแบ่งแยกออกเป็นฝ่ายเลยครับ
    อย่าลืมนะว่าพวกเราได้แสดงพลังให้คนภายนอกเห็นไปแล้วหลายๆครั้ง ทั้งกิจกรรมเพื่อความบันเทิง และกิจกรรมเพื่อสาธารณะกุศล ดังนั้นอย่าไปอินมากกับตัวอักษรครับ พวกเรามาถึงจุดนี้ได้ก็เพราะการลงมือ ดังนั้นเราต้องเดินต่อไป
  • ตกลงรูปของคุณกะหล่ำนี่คือบีเจใช่ไหมอะคะ
  • ใช่แล้วครับ :)
  • ตกลงคุณ
    one_pit
    หายไปไหนครับถอดใจไปแล้วหรือเปล่าครับ / ไปช่วยกันสร้างวงการลากให้กลับมาคึกคักกันครับ
  • ขอบคุณครับพี่กอล์ฟที่เข้ามาเยี่ยมชม ขอชื่นชมกับบุคคลคุณภาพอีกคนของพิตบูลครับ =D>
    สวัสดีครับคุณ netkk โอกาสหน้าคงได้มันส์กันแน่ครับครับ
  • ถึงน้าผีครับ ในถานะผมเป็นเจ้าของกระทู้นี้ผมขอร้องในเรื่องการแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ หากจะเลี้ยงเพราะอยากให้คนมาสนใจเวลาจูงไปใหน มาใหนอย่าคิดแบบนั้นเลยครับ และกรุณาอย่าเปรียบเทียบพิตบูลกับบูลลี่สัตว์ทุกสายพันธุ์เค้ามีเสน่ในตัวของเค้าอยู่แล้ว มีแต่คนต่างหากที่อยากให้เค้าเป็นอย่างโน้น อย่างนี้
    และผมขอให้กระทู้นี้เป็นกระทู้แสดงแห่งความสามัคคี แสดงความสัมพันธ์ระหว่างคนกับหมา มากกว่าจะมาเปรียบเทียบกัน ขอเว้นกระทู้นี้ซักกระทู้นะครับ