ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

I do not work, this is too long to wait.

• image

เท่ห์ตลอดผู้ชายคนนี้

ไฟล์แนบ
    IMG_2106.JPG 290K
  • ภาษาไทยต่อให้พิมพ์ตกหรีอผิดแค่ใหนมันก็อ่านไม่ยาก
    เว้นเสียแต่คนอ่านมันโง่ไม่ก็กวนตีนกูก็อ่านของมันก็บ่อย
    กูไม่เห็นจะโวยวายเลยมึงอ่านไม่เก่งมึงก็อย่าอ่านสิควาย
    กูเขียนติดๆกันอย่างนี้ด่าอีกสิกูอยากจะเจอจริงๆเลย
    พวกเก่งๆ เอ้า ใครรู้ตัวว่าเก่ง ออกตัวมาได้เลย กรูรอออออ อยู่
  • ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงคับพี่ ผี ต้อนนี้ผมรักพี่ยิ่งกว่าเมียผมอีกนะแต่ผมกลังงานเข้าดิพี่ปล่อยเขาไปเหอคับพี่ผมขอ เขาคงไม่ชินคับ เดียวพี่เขาก็ชินผมเอง ขอบคุณพี่ ผี อีกครั้งคับพี่ :024:

• บอกตรงๆครับ พี่บอยเป็นคนที่มีชื่อเสียงในวงการนี้ ครั้งแรกที่ได้สนทนากับพี่บอย พี่บอยก็ไม่อายที่จะบอกว่าตัว

เองเรียนมาน้อยพิมพ์ผิดบ้างพิมพ์ถูกบ้าง แต่ผมเชื่อว่า 100 ละ 95 คนที่ได้อยู่ใกล้ๆพี่บอยจะมีรอยยิ้มครับ

ครั้งแรกที่ผมเจอพี่ยังจำไม่ลืม เจอกันครั้งแรกก็ฮาซะน้ำตาไหลเลย บางทีเรื่องอะไรที่ไม่ดีพี่บอยสามารถเล่าให้

น้องๆฮาได้ จนดูเหมือนเป็นเรื่องดีไปเลย

ยกตัวอย่างเรื่องที่พี่เล่าให้ผมฟังว่า มีลูกค้าคนนึงเข้ามาในร้านแล้วเห็นพี่กำลังคุยกับเมีย ลูกค้าคนนั้นก็ตกใจหา

ว่าพี่บอยเป็นคนข่มเหงรังแกเมีย ทั้งที่ความเป็นจริงไม่ใช่ เพราะเมียพี่บอยแกเป็นคนหูไม่ค่อยได้ยิน เลยต้องคุย

ดังๆ ทำให้บางครั้งเหมือนกับว่าพี่บอยกำลังด่าเมียตัวเอง ผมเล่าไม่ขำครับ ต้องเจ้าตัวเล่าเอง นึกแล้วยังขำเลย

55+

• image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2033.JPG 270K

• image

image

เพื่อนผมเอาไปทำกันหลายคนแล้วพี่บอย กลายเป็นแฟชั่นสำหรับคนเล่่นกล้องไปเลย 55+
    ไฟล์แนบ
    20062011343.jpg 118K
    20062011344.jpg 168K
  • ดีคับ ทำให้ด้วยใจเลยนะ แต่ลืมเก็บตังเลยอะ 555555555
  • อยากทราบว่าตัวเมียเป็นสายไหนลูกใครครับตันดี

• พลาดแล้วพี่บอย :o003:
  • ดูเอาเองเลยคับผมก็ไม่คอยเข้าใจเรื่องสายimage
    ไฟล์แนบ
    SHORTY%20X%20LA%20TOYA.jpg 124K
    shorty%20copy.jpg 94K
    SHORTY%20X%20LA%20TOYA.jpg 124K
  • พี่บอยอย่าลืมนะ เฟิสปิกๆ
  • เวณกำข้ามวันถือว่าโมคะ 555555
  • พี่บอยจัดของหนัก คอยติดตามครับพี่
  • จนจะแบกไม่ไวอยู่แล้วคับบบบ
  • ภาษาไทยต่อให้พิมพ์ตกหรีอผิดแค่ใหนมันก็อ่านไม่ยาก
    เว้นเสียแต่คนอ่านมันโง่ไม่ก็กวนตีนกูก็อ่านของมันก็บ่อย
    กูไม่เห็นจะโวยวายเลยมึงอ่านไม่เก่งมึงก็อย่าอ่านสิควาย
    กูเขียนติดๆกันอย่างนี้ด่าอีกสิกูอยากจะเจอจริงๆเลย
    พวกเก่งๆ เอ้า ใครรู้ตัวว่าเก่ง ออกตัวมาได้เลย กรูรอออออ อยู่
    -------------------------------------------------------

ผมไม่เห็นใครจะโวยวายเลย มีไอ้นี่บ้าสิโวยวายอยู่ตัวเดียว
  • GHOST 9:49AM Permalink
    ภาษาไทยต่อให้พิมพ์ตกหรีอผิดแค่ใหนมันก็อ่านไม่ยาก
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    ไปฉีดยากันบ้าไปมรึงอ่ะ
  • ไม่เป็นไรคับ ทุกคนมองแล้วมีเจตนาดีทุกคน ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับ
  • jonnyscubapit กรกฎาคม 19 Permalink
    nudee อย่าว่าผมเป็นคนแก่เรื่องมากเลยครับ ประมาณเดือนที่แล้วผมได้ดูข่าว พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงเป็นห่วงเรื่องการเขียนภาษาไทย ช่วยกันนะครับ

ขอบคุณครับ

• GHOST 9:49AM Permalink
    เก่งจังเลยไอ้ควาย เอ้ารางวัล :046: เอาไปแท๊ะ
  • อุ๊ย! ผิดเดี๋ยวโดนสารปรอท
    เอ้า... :045: เอาไปใหม่ จะได้ไม่เครียด
  • เวณกำเล่นของสูงเลยนะคับอย่าเลยคับ เดียวจะเป็รเรื่องใหญ่โต แต่ผมบอกเลยนะคับว่าคนเราเปลี่ยนเพราะอะไรและเพื่ออะไรมากกว่าคับ ภาษาของผมไม่อาจทำให้ภาษาไทยวิบัตได้แน่นอนแต่การใช่ภาษาทีพระองท่านกล่าวมานั้นเป็นการพูดแบบไทยคำฝรั่งคำคับโปรดเขาใจในความหมายของพระองท่านด้วยไม่ใช่เอามาแปรความหมายพระองท่านผิดๆ
  • เค้าเตือนดีๆ กันยังไม่ทันขาดคำ แถมมีพวกเสือกโวยวายควายขึ้นมาอีก เห็นฤทธิ์การใช้ภาษาแย่ๆรึยัง ไม่ปรับปรุงแถมเถียงซะด้วย..

ดูเอาตรงท้ายประโยคของท่านน่ะ บรรลัยแล้วมึง!!
  • เวณเลยตรูขอบคุณพี่ ผี ทีบอกคับไม่งั้นตายแน่เลยตรู
  • ชอบวู๊ดดี้มาคอยลุ้นครับ
  • คุณบอยเขียนผิดเขียนถูกก็เพราะเรียนมาน้อยครับ แกไม่ได้ตั้งใจ
    แต่พวกเรียนสูงแล้วใช้ผิดๆ หรือพวกที่ใช้ภาษาวัยรุ่นจนเกินงาม อันนี้น่าตำหนิมากกว่าครับ
  • ไอ้ผีพวกมึงจะมาติดใจเหี้ยอะไรกันกับแค่พิมผิดพิมถูกวะ ไอ้ควาย ไม่มีเรื่องจะเล่นกันแล้วเหรอพวกมึง กูว่าไอ้บอยมันก็พูดดีนะ มันไปเหยียบหัวพ่อมึงเหรอถึงตามเล่นกันจิง

มึงไม่ต้องมาด่ากูนะเพราะกูไปแล้วกูจะไม่กลับมาเปิดอ่านอีกให้เสียเวลา 5555 ไอ้ควาย กิ้วกิ้ว
  • อีก2เดือนค่อยอัพเดทกี่ตัว แล้วค่อยดูผลงานดีกว่า เอาใจช่วยครับ :m59:
  • ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็นคับ อีก 2 เดือนเจอกันคับ (ขอบคุณทุกคอมเม้น) :029:
  • โห........ตั้งกระทู้ภาษา ประกิด ซะด้วยเริ่ดซ้าาาาา..........
    พี่บอยแฟนคลับเยอะอิ๊บอ๋าย เลยหว่ะพี่..........
    เอ้า...เอาใจช่วยยังงัย ก็ยังมีกำลังใจจากสุดหล่อคนนี้นะพี่..ฮิ้วๆ....
    เด๋วนี้พี่ใจเย็นขึ้นเยาะ..เลยเนอะ...
    ว่าแต่ลูกวู้ดดี้ ขอมาเลี้ยงฟรีตัวนึงเด้อ........
  • ไอ้ผีพวกมึงจะมาติดใจเหี้ยอะไรกันกับแค่พิมผิดพิมถูกวะ ไอ้ควาย ไม่มีเรื่องจะเล่นกันแล้วเหรอพวกมึง กูว่าไอ้บอยมันก็พูดดีนะ มันไปเหยียบหัวพ่อมึงเหรอถึงตามเล่นกันจิง

มึงไม่ต้องมาด่ากูนะเพราะกูไปแล้วกูจะไม่กลับมาเปิดอ่านอีกให้เสียเวลา 5555 ไอ้ควาย กิ้วกิ้ว
    ------------------------------------------------------------------------

ก็มันไปเหยียบหัวพ่อมึงสิ ไอ้ควาย กูเลยด่า

มึงไม่ต้องมาเปิดอ่านให้เสียเวลาแล้วนะ เพราะกูพิมพ์สุดท้ายแระ กูไปแล้ว 5555 ไอ้ควาย กิ้วกิ้ว
  • ผิดถูกไม่เป็นไรมันอยู่ที่เจตนา ดีกว่าการพิมพ์หรือพูดคำแสลงที่ดูฟังอยากไม่รู้ความหมายเหมือนปัจจุบัน มันไม่เหมือนภาษาเชาวเลขที่นับัญชีเขาพิมพ์หรือเขียนกัน อันนี้ดูจากเพื่อนมา ผมสายอาชีพเดียวกับคุณบอย อ่านพอเข้าใจดีกว่าเคลือบแคลงใจ............................................................
  • บอย สู้เว้ย อีกหน่อย ก็พิมพ์ผิดน้อยลงเรื่อยๆ ตามอ่านมาตลอด ดีขึ้นเยอะละ
  • ขอบพระคุณคับทุกท่าน
  • เพิ่งจะได้พิทบูลมาเป็นลูกสาวขอเป็นสมาชิกกับชมรมด้วยน่ะครับ
  • คุณviosvta18อยากได้สแลนซัก7อันรบกวนส่งเบอร์โทรหรือรายละเอียดมาที่godji_naja@hotmail.comด้วยได้มั้ยครับขอบคุณครับ
  • คุณviosvta18อยากได้สแลนซัก7อันรบกวนส่งเบอร์โทรหรือรายละเอียดมาที่godji_naja@hotmail.comด้วยได้มั้ยครับขอบคุณครับ

• พี่มาร์คกับพี่บอยนี่ผมว่ามีอะไรคล้ายๆกันนะ ผมคุยกับพี่มาร์คทีไรเหมือนคุยกับพี่บอยเลย คุยกับพี่มาร์คทุกครั้ง

ตลกทุกครั้ง บางทีพี่มาร์คแกก็เล่าเรื่องเครียดๆให้ผมฟัง ผมก็ตลกอ่ะ ทั้งที่เป็นเรื่องน่าเครียดนะ เพราะเวลาแก

เล่าแล้วตลก ผมว่าพี่บอยกับพี่มาร์คนี่ถ้าถือไมค์คู่กันบนเวทีแล้วเล่าเรื่องที่ไม่เป็นทางการมากนักผมว่าคนฟังขำ

ท้องแตกเลย 55+
  • พี่เกิดมาเพื่อสุขว่ะ ไม่ได้เกิดมาเพื่อทุกข์

• 55+ นึกถึงเวลาพี่พูดยังขำเลย
  • ทักษิณ สู้ๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 99K
  • อ่ะจ๊ากกกกกกกกกก......น้องสาวได้เป็นนายกละเพ่.................... :o023:
  • ซะใจตรูแท้ ไอ้พวก 2 มาตฐาน
  • ใครอยากเป็นตัวแทนรีบติดต่อด่วน ฮ่าๆๆๆ
  • เชียร์พี่มาร์คนะ แต่กูเกลียดไอ้ทักษิณ :o019:
  • ฮ่าๆๆ อย่าซีเรียสครับ มันแค่การตลาดของคนบ้องส์ๆ
  • อยากทำยี่ห้อมาร์คสู้นะ แต่คงไม่มีใครซื้อ คนดื่มเครื่องดื่มประเภทนี้ส่วนมากเชียร์ทักษิณ คนเกลียดทักษิณส่วนมากก็ดื่มกาแฟ ใครเปิดร้านกาแฟชื้อนี้เจ๊งแหง๋มๆ
  • ขำนะคับ มองโลกให้สวยมันก็สวยคับ
  • ขอเสริมคับถึงคุุณผีการที่คุณออกมาว่าคนโน้นทีคนนี้ทีไม่ทราบว่าตัวคุณดีพอรึยังคับผมสงสัยมานานแล้วคับเที่ยวว่าคนอื่นทำหมาออกมาไม่สวยบ้างพิมพ์ผิดบ้างเยอะแยะไปหมดแต่ก็ไม่เคยเห็นคุณผีทำสุนัขตัวเองมาลงบ้างล่ะคับจะได้รู้ไปว่าใครดีไม่ดีและถึงสุนัขจะออกมาไม่ดียังไงนะคับมันก็คือพิทบลูสิ่งที่พวกเรารักไม่ใช่หรือคับขอฝากให้คิดนะคับมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าสุนัขจะออกมาดีแค่ไหนสวยเท่าไหร่แต่อยู่ที่ว่าเราจะดูแลและเลี้ยงเค้าได้ดีแค่ไหนต่างหาก...สู้ๆคับพี่บอย
  • ยักษ์ใหญ่อารมย์ขัน