ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกสาวตัวใหม่
  • มือใหม่หัดเลี้ยงครับ

อยากทราบว่าตัวเมียโหดน้อยกว่าตัวผู้รึป่าว

อายุกี่เดือนควนเริ่มฝึกลากได้ คัฟ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคัฟ
    ไฟล์แนบ
    1.JPG 63K
    4.JPG 66K
    2.JPG 63K
    3.JPG 64K
    5.JPG 60K
  • โดยธรรมชาติ สุนัขเพศเมียจะมีความก้าวร้าว ความห้าว น้อยกว่าเพศผู้อยู่แล้วครับ แต่..ก็ไม่ทุกตัว ของแบบนี้มันอยู่ในความจี๊ดในสายเลือดของแต่ละตัว เพศเมียบางตัวจี๊ดกว่าเพศผู้บางตัวซะอีกครับ ...
    การฝึกให้สุนัขลาก ถ้าจะให้ดีสุนัขควรจะมีอายุ1ปีขึ้นไปนะครับ เพราะร่างกายวัยนี้ คือวัยที่เขาเข้าสู่วัยรุ่น อยากที่จะออกแรง มีความกระตือลือล้นสูง และอยากที่จะทำกิจกรรมมากเป็นพิเศษ
    แต่สำหรับบางตัวเขาก็เริ่มฝึกให้ลากตั้งแต่ 6เดือนขึ้นไปแล้วครับ

เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ยังไงก็รอคำแนะนำดีๆจากพี่ๆน้องๆอีกทีครับ
  • image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    1.JPG 63K
    2.JPG 63K
    3.JPG 64K
    4.JPG 66K
    5.JPG 60K
  • ขอบคุณสำหรับ ความเห็นคัฟ ลงรูปทำไมรูปไม่โชว?หว่า...