ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• พอดีพึ่งได้สุนัขมาอะคับ ไม่ทราบว่าอายุ สองปี มันจะจำเจ้านายใหม่ได้รึเปล่า กลัวมันจะกัดเพราะมันไม่คุ้นรึเปล่า แต่ดูๆ ท่าทาง ตอนนี้ก้ กะดิกหางเล่นนะคับ รูบหัวได้ แต่ยังไม่ค่อยมั่นใจก็เลยไว้ใน กรงไปก่อนว่าอีกหน่อยจะ พาวิ่ง แต่ รบกวนพี่ๆ แนะนำหน่อยว่าควรทำยังไง ให้น้องพิทของผม เข้ากับคนในครอบครัวได้ทุกคน ขอบคุณคับ ขอบคุณพี่มาร์ค เจ้าของสถานที่ด้วยคับผม
  • ก่อนเอามาเลี้ยงก็น่าจะคิดไว้ก่อนแล้วนะครับว่าควรทำอย่างไร
    แต่ส่วนมากพิทบูลจะไม่ก้าวร้าวกับคนนะครับ แต่ก็ไม่ใช่ทุกตัว
  • ตามพี่ข้างบนเลยครับ

ของผมเอาเสื้อผ้าของเราให้มันนอนครับ มีกลิ่นตัวเรา ให้มันรู้สึกปลอยภัยคัย เทคนิคผมเอง แต่ก้ได้ผลดีคับ
  • เหมือนเพื่อนผมเลย ใช้เอาเสื้อผ้าใส่ให้นอน เขาว่าได้ผลเหมือนกัน ผมนี้ใช้วิธีตีเนียนแบบไม่กลัว
  • พิทส่วนใหญ่เข้ากับคนง่ายครับเอาขนมหมาให้กินเล่นกับมันบ้างเดี๋ยวมันก็คุ้นครับ
    หมาจิตประสาทดีๆ3-4วันก็คุ้นแล้วครับช่วงแรกอย่าลงโทษมันนะครับให้สนิทๆก่อน
    ให้มันยอมรับเราให้ได้ก่อนค่อยฝึกครับ
  • ให้เค้าคุกคี อยู่ใกล้เรามากๆยี่งดี
    ถ้าเปนไปด้ายนะ ให้นอนกับคน

คืนเดียวแค่นั้นรับรองเตะตูดยังยิ้มเลย
  • ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมาก นะคับ สำหรับ คับแนะนำดีๆ แระผมจะนำไปใช้คับผม ขอบคุณคับ
  • อย่าให้มีเด็กในบ้านก็พออะครับกลัวมันจะหงุดหงิด