ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Meeting American Pitbull & Bully Club Phuket (Update)
  • Meeting Pitbull Phuket ครั้งที่ 15 (Andaman Big Bone Party)

วันอาทิตย์ ที่ 31 กรกฎาคม 2554

ณ. สถานที่ บริเวณกรมหลวงชุมพร สะพานหิน

เชิญร่วมงานพบปะ สังสรรค์ เพื่อมิตรภาพและ เพื่อสังคม

วัตถุประสงค์

1. เพื่อหารายได้ สบทบทุน งาน Rally Phuket Dog วันที่ 7 สิงหาคม 2554

2. เพื่อสมทบทุนซื้ออาหารสุนัขให้กับ ศุนย์พักพิงสุนัขจรจัด สวนป่าบางขนุน

กิจกรรม

1. ประกวดสุนัขพิทบูล สไตล์ ABB

2. พบปะพูดคุยสังสรรค์

3. ให้คำแนะนำและ แนวทางในการเลี้ยงสุนัขพิทบูล

***ในงานรับสมัครสมาชิก ABB เพิ่ม อย่างเป็นทางการ***

สปอนเซอร์

- ROAD WING BIKE

- High End Construction Co.,ltd.

- Phuket Dog

- ร้านก่อนนอน

- โรงพยาบาลสัตว์ อ.สัตวแพทย์

ติดต่อสอบถาม สปอนเซอร์ 085-888-2870 (แอ้)

กติกาการประกวดสุนัข เอาแบบมันๆแบ่งเป็น 3 ประเภท 6 รุ่น

ประเภทที่ 1 ประเภทหน้ายาวแหลม อกเล็ก ลำตัวยาว สูงโปร่ง แบ่งเป็น 2 รุ่น
    รุ่นที่ 1 อายุ 4 เดือนถึง 1 ปี แยกผู้-เมีย
    รุ่นที่ 2 อายุ ตั้งแต่ 1 ปี ขึ้นไป แยกผู้-เมีย

ตัดสินโดย
    1)เอาไม้บรรทัดมาวัดปากหมา เอาค่าความยาวที่สุด
    2) เอาสายวัดมาวัดรอบ อกหมา เอาค่าที่เหลือมากที่สุด
    3) เอาสายวัดมาวัดความยาวลำตัวหมา เอาค่ามากสุด
    4) เอาสายวัดมาวัดความสูงหมา เอาค่ามากสุด

แล้วเอาทุกค่าบวกกันแล้วหารด้วย 4 ใครคะแนนมากชนะไป

ประเภทที่ 2 ประเภทหน้าสั้น อกกร่างใหญ่ ตัวเตี้ย
    รุ่นที่ 3 อายุ 4 เดือนถึง 1 ปี แยกผู้-เมีย
    รุ่นที่ 4 อายุ ตั้งแต่ 1 ปี ขึ้นไป แยกผู้-เมีย

ตัดสินโดย
    1) เอาไม้บรรทัดมาวัดปากหมา เอาค่าความสั้นที่สุด
    2) เอาสายวัดมาวัดรอบ อกความกร่างของหมา แล้วเอาค่ามากที่สุด
    3) เอาสายวัดมาวัดรอบ ความเตี๊ยของสุนัข แล้วเอาค่ามากสุด

แล้วเอาทุกค่าบวกกันแล้วหารด้วย 3 ใครคะแนนมากชนะไป

ประเภทที่ 3 Best in show
    รุ่นที่ 5 เพศเมีย ไม่จำกัดอายุ
    รุ่นที่ 6 เพศผู้ ไม่จำกัดอายุ

ตัดสินโดย
    1) ให้ประชาชนที่มาในงานเป็นคนให้คะแนน

สำหรับค่าสมัคร 100 บาท เพื่อนำรายได้ค่าสมัครทั้งหมดซื้ออาหารหมาให้กับสุนัขจรจัดที่สวนป่าบางขนุนในงานRally Dog Phuket
    ส่วนหมาที่ชนะอันดับ 1-3 ในแต่ละรุ่นเรามีใบประกาศนียบัตรและของรางวัลมอบให้
    สามารถลงทะเบียน โดยการบอกชื่อเจ้าของสุนัข และชื่อสุนัข อายุ เพศ ทางเวป pitbullzone ทางนี้ได้ครับ

ทางกลุ่ม ANDAMAN BIG BOEN อยากให้พี่น้องเราชาวพิทบูลทั้งหลายที่สละเวลาว่างของวันหยุดมาร่วมงานกันจะได้มีแต่รอยยิ้มและความสุขกลับบ้านกันทุกคน ขอบคุณครับ
    :019:
  • แล้วเจอกันนะครับไปกันมากมากนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    muscus...jpg 250K
  • สารจาก ABB

เรามาทำอะไร ดีๆ เพื่อสังคม ดีกว่าเนอะ

Rally Dogkar # 5 ทิ้งหมาได้ไง ไหนว่ารัก

เวลา 7 สิงหาคม · 9:00 - 16:00

สถานที่ Royal Phuket Marina - Phuket Dog Shelter (Suan Pa Bang Ka Noon) - Layan Beach

รายละเอียด Rally Dogkar # 5 ทิ้งหมาได้ไง ไหนว่ารัก
    9 am – 4 pm, August 7, 2011 (Free entry)
    Royal Phuket Marina – Phuket Dog Shelter (สวนป่าบางขนุน) – Layan Beach
    • ลงทะเบียนและจิบชา กาแฟ Register with coffee and tea at Royal Phuket Marina.
    • นำอาหารไปทานร่วมกัน – Bring your own food and share.
    ...• Dog games on the beach.

e-mail : a-annie@hotmail.com
    Call : 085-8882870 (แอนนี่)

หมายเหตุ ขอเชิญสมาชิกที่สนใจในพิทบูลและบูลลี่ในภูเก็ต และจังหวัดใกล้เคียง หรือจังหวัดไหนที่สนใจ มาร่วมกันทำกิจกรรมกัน ในวันอาทิตย์ ที่ 31 ก.ค.54 เพื่อจะได้ทราบถึงจำนวนสมาชิกที่สนใจพิทบูลหรือบูลลี่ และสมาชิกที่สนใจจะไปงาน Rally Dogkar อีกด้วย ในงาน Meeting American Pitbull & Bully Club Phuket ทางเรามีการรับสมัครสมาชิกอย่างเป็นทางการ(ไม่มีสุนัขพิทบูลหรือบูลลี่ก็มาสมัครเป็นสมาชิกได้)
  • สงสัยจะตกเทรนเสียแล้ว เพราะข่าวกัดหมากันดังกว่าเสียแล้ว ไม่รู้จะทำบุญขึ้นหรือไม่ เพราะข่าวแรงมาก วันสอง
    วันนี้ กลัวลมจะพัดพากระแสแรงไปไกล ถึงขนาด ห้ามเลี้ยง ห้ามนำเข้า ห้ามเพาะพันธ์แล้วเป็นเรื่องละ ช่วงนี้พยายามร่วมตัว ร่วมกลุ่มกันไว้ แล้วอย่าทำอะไรแปลกๆ แผลงๆอีก
  • การประกวดคงจะสนุกนะครับ5555
    ถ้าว่างอาจจะแวะไปนะครับพี่ป๋อง

• แล้วเจอกันครับ

image
  • แล้วพรุ่งนี้เจอกันครับพี่น้องชาวพิทบูลและบูลลี่
    ถ้าว่างอย่าลืมมานะ ว่าน
  • พรุ่งนี้เจอกันคับพี่ป๋อง ถ้ากลับมาจากตจว.ทันนะคับ :-D
  • บรรยากาศครึ้มฟ้า ครึ้มฝน ถ้าพรุ่งนี้อากาศไม่เอื้ออำนวย

แจ้งข่าวกันด้วยนะครับ ว่าจะเลื่อนหรือจะย้ายสถานที่

• สุดยอดเลยพี่ป๊อบ ออกรายการ SME ด้วย สงสัยต้องสั่งซักคันแล้วพี่
  • คันเท่าไรครับ สนใจ
  • ขออวยพรให้งานประสบความสำเร็จนะครับ

• @น้าผี โทรมาคุยดีกว่าครับ 081-401-7778 POP

• ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ Pitbull phuket รวมพลังกันได้ดีมากๆครับ

อยากเห็นบรรยากาศแบบนี้ต่อไปเรื่อยๆครับ

การประกวดก็เป็นกันเ่องแบบพี่น้อง ทุกคนมาเพื่อรวมการกุศลกันจริงๆ

น่าภูมิใจครับ
  • เสียดายไม่ได้ไปนะคะ ติดภาระกิจงานศพของคุณอา ...งานนี้เลยขาด PR สาวสวยไป อิอิ (ชมตัวเอง) ..แต่ก็มีโทรศัพท์รายงานมาตลอดว่าคนเยอะ มาก รบกวนพี่ป๊อป เอาภาพมาอวดหน่อยนะ

ปล. พี่ชายเราดังใหญ่แล้ว ออกรายการทีวีด้วย ว่างๆ จะไปขอลายเซ็นนะคะ

เจอกันอีกทีวันที่ 7 สิงหาคา 2554 งานเรลลี่ นะคะ

แอนนี่
  • ขอแสดงความยินดีกับความสำเร็จ และขอขอบคุณแทนชาวพิตบูลสำหรับการร่วมกันสร้างภาพพจน์ที่ดีของหมาพิตบูลครับ :063:
  • ขอบคุณป๋ามารืค สำหรับพื้นที่ดีๆแห่งนี้ ให้พวกเราได้เป็น Center ในการรวมตัวกันครับ

@แอ้ รูปไม่เกิน 2 วันเดี๋ยวเอาลงให้ครับ รูปเยอะมากๆ
  • งานสนุกเหมือนเคย แต่งานนี้รู้สึกว่าคนเริ่มให้ความสนใจมากขึ้นและกล้าเข้ามาสอบถามข้อมูลมากขึ้นนับว่าเป็นการดีครับ สู้ต่อไปครับแล้วงานหน้าเจอกัน
    พี่ป๊อบ อย่าลืมลงรูปให้ดูเร็วๆด้วยนะครับ