ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลืมยายคนนี้รึยัง
  • ครับพี่มาร์ค พี่มาร์คว่าเป็นอะไรดีครับพี่ ไฟฉาย เทียน ถ่านไฟฉาย ของประเภทพวกนี้ดีมั๊ยครับพี่
  • ครับตามนั้นเลย เอกซ์พิจารณาได้เองเลยครับ ดูเอาตามเหมาะสม ถามแกก่อนก็ได้ว่ายายอยากได้อะไรมากที่สุด และทุกวันนี้อะไรที่แกไม่ได้รับความสะดวก
  • ตามกระทู้นี้2วันแล้วครับยังไงก็ขอร่วมด้วยช่วยกันจะเป็นรูปแบบไหนรอพวกพี่ๆสรุปอยู่นะครับ
  • ครับพี่มาร์ค
  • จานใหญ่ๆซักสองใบไว้วางเทียนให้ยายจุดโดยขี้เทียนไม่ต้องเละเปรอะออกข้างนอก
    กล่องพลาสติกซักอันใส่ไม้ขีดไฟไว้ให้ยายจุด

ยากันยุงกับจานรองขี้ยาไม่ต้องให้ยายมานั่งทำความสะอาดผงยากันยุง

วันนี้ยายแข็งแรงเดินได้ แต่วันหน้าเราไม่รู้ พวกไม้เท้าแบบคนแก่ เอาไว้ตอนยายลำบาก เพราะในห้องน้ำยายต้องลุกนั่ง ท่าจะแย่ครับ ถังใส่น้ำในห้องน้ำ หรือเก้าอี้พลาสติกธรรมดาในห้องน้ำไว้ให้ยายนั่ง

หากระสอบปุ๋ยใช้แล้ว หรือกระสอบอาหารไปฝากยายไว้ใส่สิ่งที่ยายต้องการ

ถุงดำใบใหญ่ๆ ไว้ให้ยายใส่ของ

มีดอีโต้อันใหม่ไว้ให้ยายสับไม้ฟืน กับหินลับมีดซักก้อน

และที่สำคัญ "ยา" ครับ

แอบช่วยท่านคิดอีกแรงนึงครับ ^ ^

• พี่โจเห็นว่าอะไรเหมาะสมบอกได้เลยครับพี่ อยากให้พี่และทุกๆท่านออกความเห็นกันครับ ผมว่าเป็นประโยชน์มากเลยพี่โจ
  • ตอนนี้มีโอนเงินกันมาบ้างแล้ว แต่ยังไม่มีเวลาออกไปเช็คเลย ท่านเอกซ์ส่งหมายเลขบัญชีมาให้หน่อยจะโอนค่าใช้จ่ายไปให้ พี่เป็นคนคิดเร็วทำเร็วครับ แต่ก็รอบคอบนะว๊อยยยยย

• ครับพี่

• image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2771.JPG 235K

• บัญชีแฟนผมครับพี่
  • คุณเอ็กซ์...ฝากซื้อนมตราวัวแดง(ไทยเดนมาร์ก)ให้ยายแกสัก 2 แพ็คสิครับ เรื่องเงินเด๋วเคลียทีหลัง
    แบบว่าบ้านไกล ครับ
  • เอกซ์ เพื่อให้ทันการพี่โอนเงินไปให้ก่อนนะ 3,000 บาท รบกวนช่วยเป็นธุระให้หน่อยครับ
    ขอบคุณมาก
  • ใครโอนมาแล้วเท่าไร ก็อย่าลืมช่วยมาลงให้ทราบตรงนี้ด้วยครับ เนื่องจากมันเป็นบัญชีเดียวกับ ABC กลัวจะสับสน แต่ถึงจะสับสนก็ไม่ต้องห่วงนะครับ เงินของ ABC ก็คือเงินทุนสำหรับกิจการสาธารณะสำหรับพวกเราอยู่แล้ว เดี๋ยวคุณนกจะมาลงให้ทราบว่าตอนนี้เรามีเงินทุนอยู่ที่เท่าไรแล้ว
  • คุนx ผมดีใจที่มีเพื่อนแบบคุณ ผมช่วยข้าวสารถุงใหญ่1ถุง เดี๋ยวเอาไปให้นะ ตอนนี้อยู่เพชรบูรณ์ ไม่ว่างเลย ไงก็โทรหาบ้างนะ

• ครับพี่มาร์ค จัดการให้เรียบร้อยแล้วครับ รูปที่ถ่ายมาผมยังลงไม่ได้ครับเพราะตอนนี้ผมอยู่ที่บ้านแม่ครับพี่ กลับ

บ้านเมื่อไหร่แล้วผมจะลงรูปให้ดูครับพี่

ขอบคุณครับพี่

• 55+ เสีย เสียเลย เพื่อนกันโทรหาอยู่แล้ว
  • อยู่เขาค้อ หาที่เติมเงินโทรศัพท์ยากมาก ร้านเน็ตก็ไม่ค่อยมี กันดาลจริงๆ555

• ดีแล้วๆอยู่อย่างนั้นซะบ้าง :o003:

• ผมซื้อของใช้ที่จำเป็นต่อชีวิตประจำวันให้ยายแกครับพี่ แต่ตอนที่ผมเอาของไปให้นั้นยายแกยังไม่กลับจากขาย

ของครับ ผมเลยฝากของไว้กับพี่ที่คอยมาดูแลยายครับ แกชื่อพี่เขียว

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2789.JPG 177K
    IMG_2792.JPG 208K
    IMG_2793.JPG 208K

• เพื่อความสบายใจของตัวผมเองครับ

image

image

บิลค่าของใช้ชีวิตประจำวันครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2786.JPG 162K
    IMG_2788.JPG 127K

• บิลค่ายาครับ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2814.JPG 83K
  • ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมกันช่วยคนละไม้คนละมือยกระดับคุณภาพชีวิตของยายให้ดีขึ้นครับ

เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ :-D
  • สรุปพี่ต้องโอนไปให้เพิ่มอีกเท่าไรครับ

• ขอบคุณครับพี่

• ผมว่าพอแล้วครับพี่มาร์ค เพราะเท่าที่พี่โอนมาผมว่าเยอะมากแล้วครับพี่
  • ไม่ใช่เงินพี่คนเดียวหรอกครับ รู้สึกมีพี่หรั่งกลุ่มลพบุรีเจ้าของสแปชกับสไปร์โอนมา 1,700 บาทครับ
    มีพี่เขาคนเดียวที่โทรมาแจ้ง ส่วนท่านอื่นๆไม่รู้มีใครโอนมาหรือเปล่าก็ไม่รู้เพราะยังไม่มีเวลาไปเช็คเลยครับ

ผมขอยกคุณความดีทั้งหมดจากการร่วมมือร่วมใจครั้งนี้ ให้เป็นความภาคภูมิใจของสมาชิกในบอร์ดนี้ทุกคนครับ
  • ครับพี่
  • เราทำสำเร็จได้ทุกอย่างขอเพียงมีความมุ่งมั่น และหนึ่งล้านคำพูดไม่เท่าเพียงหนึ่งลงมือครับพี่น้อง :063:
  • พวกพี่ๆ สุดยอดเลยคับ

น่าตาดีแถมใจดีกันทุกคนเลย

ขอคาราวะเลยคับ
  • ขอบคุณครับน้าผี
  • อยากบอกว่าพี่ markเป็นคนดีมากอะสุดๆจรีง
    อยากไห้พ่อพมเป็นแบบพี่จรีงๆ :-((
  • สังคมเราเป็นกันแบบนี้มานานแล้วครับ เราเลี้ยงหมา ดูแลหมาอย่างดี ทำไมเราจะดูแลคนตกทุกข์ได้ยาดบ้างไม่ได้

เลี้ยงหมาก็อย่าให้หมากินสมองจนลืมนึกถึงผิดชอบชั่วดีครับ
  • :063: นี่แหละครับ น้ำใจของพิทบูลโซน
  • สวัสดีค่ะเพิ่งออกจากโรงพยาบาลมา
    เพิ่งจะได้ติดตามสบายดีกันนะค่ะ