ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โดโก้ผมใกล้จะ6เดือนแล้วครับ
  • หวัดดีก้าบบบบ ผมจะ6เดือนแล้วก้าบบบimage
    ไฟล์แนบ
    _MG_7218 (465x620).jpg 79K
  • แวะมาสวัสดีเพื่อนๆพี่ๆชาวพิทบูลครับimage
    ไฟล์แนบ
    _MG_7324 (620x413).jpg 106K
  • อย่าลืมพิทบูลสวยๆอีกตัวที่มาพร้อมกัน (สีแฟนซีลูกวัว) ผมรอดูอยู่นะครับ =D>
  • วันที่ถ่ายรูปอากาศค่อนข้างร้อน จะให้หมาหุบปากนี่ยากจริงๆครับimage
    ไฟล์แนบ
    _MG_7363 (620x413).jpg 104K
  • หวัดดีครับคุณAuun พิทบูลแฟนซีตัวนั้นเป็นเพื่อนบ้านครับ เจ้าของชื่อ อาร์ต ตอนนี้เค้าย้ายไปอยู่แถวหมู่บ้านนักกีฬาแล้วครับ เจ้าบองโก้เลยไม่มีเพื่อนเล่นเลยยย.....image
    ไฟล์แนบ
    _MG_7270 (412x620).jpg 89K
  • รู้สึกว่าคุณ อาร์ต เจ้าของแฟนซีตัวนั้น เริ่มหันมาเล่นบูลี่แล้วครับ ได้หมางามๆไปคู่นึงครับimage
    ไฟล์แนบ
    _MG_7218 (465x620).jpg 79K
    _MG_7232 (466x620).jpg 83K
  • ลาด้วย2ภาพนี้ครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    _MG_7417 (620x413).jpg 113K
    _MG_7475 (620x413).jpg 118K
    _MG_7475 (620x413).jpg 118K
  • แนบไฟล์ แทรกภาพ มั่วไปหน่อยโทดทีนะครับ
  • :063:ชอบคับ
  • ถามหน่อยคับโดโก้ตัว นี้ ผสมกับพิทบูลได้ป่าว...
  • หมาเหมือนกันผสมได้หมดแหละครับ แต่คงต้องดูไซส์ด้วย ชิวาวากับพิทบูลนี่คงไม่ได้ครับ
    อย่างไรก็ตามอย่าผสมข้ามสายพันธุ์เลยครับ เสียหมา นอกจากอยากจะสร้างพันธุ์ใหม่ขึ้นมา
  • ก้อคงจะเป็น บลูโดโก สินะคับ ฮ่า ๆ
  • อันนี้ก็ไม่ทราบนะคร้าบบบ55
    แต่ถ้าถามผม ผมไม่เอาด้วยแน่นอน555555
  • เลี้ยงอยู่เมืองนอกหรือคร๊าบ
  • เห็นด้วยคับ กับคุณเจ้าของ ผุ้คิดค้นสร้างมาดีๆๆๆ
    อย่าไปเปลี่ยนเลย
    เปลี่ยนแร้วหมาราคา ตก แน่นอน ถูกกดราคา
    การผสมใหม่ ส่วนใหญ่ ขึ้นอยุ้กับพวกพราน ทั่วไปที่ ผสม ตาม ความคิด
    อาจจะเห็นหมาพันธ์ทางบางตัวที่ ดูแร้ว เหมือนหลายพันธ์อยุ่ในตัวมัน ของมัน
    เพราะนั่นหมายถึงเขาการ อะไรจากมัน จึงผสมขึ้นมาเพื่อใช้งาน ให้ได้ดีที่สุด

โดโก้ ถือว่า ถูกสร้างมาให้ทำงาน ได้ดีแร้วคับ
  • การ์ตูนตัวเค้าเองป่าวคะ น่ารักจัง
  • ข๊าว ขาว
  • เลี้ยงอยู่เมืองไทยครับ การ์ตูนแฟนเป็นคนวาดให้ครับ
    คุณ tutie พูดถูกครับ
  • ไม่ทราบว่าเป็นโดโก้ที่เคย post ว่าวิ่งเล่นอยู่สนามหลังเมืองไทยภัทรหรือเปล่าครับ? ถ้าไมมีเพื่อนวิ่งเล่นแล้วก็ยินดีนะครับ ผมมีพิตบูล 6 เดือนไม่มีเพื่อนวิ่งเล่นเหมือนกันครับimage
    ไฟล์แนบ
    หมาเบื่อ.jpg 70K
  • ชื่อ "ฮวน" ครับ พร้อมเดินทางไปทุกที่ในเวลาที่ผมว่าง image
    ไฟล์แนบ
    23072011-1.jpg 73K
  • ใช่ครับผมคือตัวที่วิ่งเล่นหลังเมืองไทยประกันชีวิตทุกเย็น
    แต่ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่บ้านครับ บ้านกะลังทำสวนอยู่ครับ คิดว่าเดือนหน้าจะกลับมาอยู่บ้าน และคงไปวิ่งเล่นหลังเมืองไทยประกันชีวิตอีก
    แต่คราวนี้คงไม่กล้าปล่อยสายจูงให้เล่นกันแล้วครับ ตัวใหญ่แล้ว ชาวบ้านแถวนั้นเค้าอาจจะรับไม่ได้5555imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    _MG_7397 (620x413).jpg 134K
    _MG_7398 (620x413).jpg 135K
    _MG_7399 (620x413).jpg 152K
  • เป็นไปได้ครับ Khunpuu ตัวนี้สวยมากครับ ขายาวอย่างกับลูกม้า นำเข้าหรือในเมืองไทยครับ?
  • นำเข้าครับ

ลืมขอบคุณเจ้าของพื้นที่
    ขอบคุณครับพี่มาร์ค :)
  • ไว้วันไหนกลับมาบ้านจะมาโพสชวนคนไปวิ่งเล่นอีกทีนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    _MG_7341 (620x413).jpg 90K
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับ Khunpuu
  • เช่นกันครับ คุณPatman
  • ซักผงซักฟอก ไรนิ ขาวดี๊ดี~~~ ขอให้หล่อเหมือนพ่อมันน่า~~~~
  • โอโม่มา เองดิครับ สวยๆ
  • ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนคร้าบบบบ
  • ชาวสีขาวรายงานตัวด่วนครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC01509.JPG 145K
    DSC01429.JPG 107K
  • สวยงามครับ
  • ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
  • จากความรู้มั่วๆ ของผม การผสมข้ามพันธ์ ถ้าทำแบบไม่มีความรู้หรือเป็นรุ่นแรกๆ จะได้ข้อด้อย ของแต่ละพันธ์ มารวมกันซะมากกว่านะคับ เป็นสิ่งที่ไม่ควรทำ
  • โดโก้ ตัวละประมาณเท่าไหร่หรอครับ สนใจมานานแล้วจะเอามาเลี้ยงเป็นเพื่ือน คุณแม่
  • ยินดีต้อนรับสมาชิกจากต่างสายพันธ์ครับ โดโก้เป็นหมาที่ทำให้ผมลังเลอยู่นาน เพราะชอบในความสวยสง่าของมัน แต่ท้ายสุดก็ต้องตัดใจมาลงที่พิตบูล เหตุผลเพราะขนาดมันเหมาะกับบ้านผมมากกว่า

แตกต่างแต่ไม่แตกแยกครับ :-D พูดได้แต่ทำยากจัง ในบอร์ดมีฟัดกันทุกวัน ฮา.............
  • ขาวสูงดีจังครับ.....หล่อครับๆ =D>
  • อยากทราบราคาเหมือนกันครับ
  • ขอบคุณมากครับพี่มาร์ค ตอนแรกกลัวโดนด่าเหมือนกันเอาโดโก้มาลงบอร์ดพิทบูล
    พี่มาร์คโอเคค่อยโล่งใจหน่อย
    ตัวผมชอบทั้งพิทบูล และโดโก้ครับ เลยมาอยู่บอร์ดนี้ประจำ เกือบอดใจไม่ไหวหาพิทบูลมาเลี้ยงแล้วครับ
    แตกต่างไม่แตกแยก วู้ฮู้......

ราคาหมาก็ทั่วไปอ่ะครับ เหมือนพิทบูล ตั้งแต่ถูกยันแพงโคด
    เจ้าตัวนี้แพงหน่อยครับ เป็นหมาท๊อปเกรดประกวด ของคอกที่นู่น บวกกับค่านำเข้าอีกเหมือนได้หมาดีๆ2ตัวอ่ะครับ55
  • สวยครับ =D>
  • พี่รักหมาทุกสายพันธ์ แต่ถ้าเลือกเลี้ยงจำเป็นต้องเลี้ยงพิตบูลครับ

เรารักหมาเหมือนกัน จะเลี้ยงหมาพันธ์อะไรก็ช่างเถอะ แต่เราก็เป็นเพื่อนกันได้จริงไหมครับ
  • ถูกต้องเลยครับพี่มาร์ค
    ผมอยู่บอร์ดนี้มาระยะนึง เห็นช่วงนี้มีแต่คนทะเลาะกัน รู้สึกเซ็งครับ
    ไม่รู้จะแบ่งแยกทำไม แต่ก่อนอยู่รวมๆกันมันก็เฮฮาดี
    คนเยอะมันก็กระทบกระทั่งกันบ้าง
    เอาใจช่วยครับ
  • มันก็ยัง งงๆ มันก็เลยปลงๆ กันอยู่ ฮิ้วๆๆๆ

ก้มหน้าก้มตาเดินต่อไป คิดในทางบวก ความสนุกของการเดินทางมันอยู่ตรงนี้
  • ร้องเพลงทีรู้อายุเลยครับพี่5555555
  • อ้าวรู้จักเพลงนี้ด้วยหรือ เขาเป็นเพื่อนรุ่นพี่ และพี่เคยทำงานอยุ่แกรมมี่มาเจอกันตอนนั้นด้วยครับ
  • สวัสดีครับแวะมาทักทายครับ ได้อ่านกระทู้คุณมาร์คแล้วน้ำตาจะไหล รักหมา ชอบหมา ก็เลี้ยงหมา ผมก็เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่แต่เข้ามาชมที่นี่บ่อยๆ ที่บ้านมีโดโก้3ตัว พิทบลู1ตัว ข้างถนน2ตัว แล้วรอบูลลี่อีก3ตัว อยู่รวมกันได้ก็อยู่รวมกันไม่ได้ก็แยกกันคน...เอ้ยตัวละกรงขึ้นอยู่กับความพอใจไม่เกี่ยวกับสายพันธ์ เห็นคุณปุ๊เอาลูกชายมาโชว์ทำไมของผมไม่ขาวอย่างเขาบ้างนะ5555+image
    ไฟล์แนบ
    lata.JPG 215K
  • หวัดดีครับพี่ตู้ เดี๋ยวดึกๆจะทำธุระเรื่องมารีน่าให้นะครับ
    ตอนนี้ขอไปดูแลแฟนก่อน 5555
  • อยากได้บ้างสักตัวครับ
  • โดโก้ฯ เป็นหนึ่งในลิตที่อยากได้เหมือนกัน

• ขอบคุณมากครับพี่มุ ผมรู้จักพี่แต่พี่ไม่รู้จักโผ้มมม55