ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• คือว่าหมาผมอายุ 2 เดือนเองอะคับ

ขนมันร่วงแบบว่า ถ้าลูบ ๆ หรือหยิบออกมามันก็จาติดมา แต่ไม่เยอะมากนะคับ

มันแปลกมั้ยอะคับ มันจาเปนไรรึเป่า ขอบคุณคับ
  • ถ่ายขนรึเปล่าครับ ลองดูว่าถ้าล่วงเเล้วมีขนขึ้นมาแทน ก็ไม่น่าเป็นห่วงไรมากครับ กินยาบำรุงนิดหน่อยก็น่าจะOK
    แล้วปกติให้หมากินอะไรอยู่เหรอครับ บ้างอย่างอาจทำให้ขนร่วงก็ได้น่ะครับ ใจเย็นๆๆครับหมากำลังโต
  • ก็ให้กินแต่ F1 อะคับ สีม่วง แล้วก็ไม่มีไรเลย อาหารเม็ดเพียว ๆ ^^
  • ที่บ้านก็เป็นเหมือนกัน ขนร่วงเป็นหย่อมๆ และตามตัวก็มีเม็ดๆด้วย เป็นแผลบางไม่รู้เป็นอะไรถ้าผู้รู้ช่วยตอบหน่อยและขอวิธีรักษาด้วยครับ
  • เป็น ธรรมดา ขนก็จะต้องร่วงบ้างนะครับ อย่ากังวล แต่ถ้าหายไปเป็น วงๆ นี่ ผมก็ไม่แน่ใจ ลูกสาวผมเคบเป็น หย่อม นึง

อยู่ดีๆ ขนก็หาย แล้วก็ไม่ขึ้นเลย ก็ไม่รู้ทำไงก็ปล่อยไว้เพราะมันก็ไม่มีอาการอะไร จนเจอ ยาจุลินทรีย์ ของพี่จอน ใกล้ๆร้าน

พี่คิม ที่ขายอุปกรณ์ พิตบลู ทั้งในบอร์ดเรา และ จจ. ก็ไปเอายาที่เค้าแนะนำมาทาก็ เริ่มมีขนขึ้นนะก็สบายไป

เรื่องตุ่มๆแดงๆ เนี่ย อาจเป็นผื่นอับชื้น เพราะนอนในที่ชื้นแฉะ ให้นอนในที่แห้งไม่กี่วันก็หาย ครับ
  • ท่านหยกคับหมาผมก้อเป็นคับ

ใต้ขาหน้ามันมีเม็ดแดงๆๆขึ้นคับ

บริเวณแถวลำตัว คอ และหลังขนร่วง

เป็นจุดๆ คับ แล้วมันก้อเกาด้วยคับ

มันชอบโดดน้ำอ่ะคับน้ำไม่สะอาดมีส่วนไหมคับ
  • นํ้าไม่สะอาดก็มีส่วนนะ สน ของพี่ก็โดดนํ้ามา พอกลางคืน ไอ้หมูปิ้งเป็นสิวเว้ย

หม่ามี๊ มันบ่นใหญ่ บอกว่าถ้ารับปริญญาหายไม่ทัน นะ ปะป๊า มีเรื่อง
  • :o001: อาการแบบนี้ ต้องยาม่วงเลยครับซื้อที่ร้านขายยาเลย กันมันเกา แล้วอาบด้วย ไนโซรอลแชมพู บางทีหมามันร้อน มันจะกินน้ำแล้วราดพื้นแล้วก็นอนครับ หมาผมก็ทำแบบนี้ครับเอาปากจุ่มทั้งหน้าให้น้ำเยอะๆแล้วราดที่พื้นแล้วนอนเลย 555+