ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไมในบอทเรามีเกรียนด้วยครับ
  • นี้ๆๆ ทุกๆคนครับ ผม ขอไม่เอ่ยนามนะเเต่ก็เปิดเว็ปนี้ดูทุกวัน

เเต่ขอวิจารหน่อยนะครับกับไอ้คนที่ใช้ชื่อ Ghost มันเป็นไรของมันมันจบป.ไรมา มันเด็กหัวเกรียนรึป่าว ผมนะ เห็นมันเม้นว่าคนอื่นในบอทตลอดเลย อยากรู้ทำไมมันไรความคิดเช่นนี้

ผมลองไปเปิดกะทู้เก่าๆ มันก็ยังไป ว่า วิจาร คนอื่นเค้าอยากรู้ มันเป้นไรของมัน

พวกๆพี่ๆ ว่ามัน สันดารเป็นไงเหรอ ลอง ออกความคิดเห็นกันบ้างนะครับ ไม่ต้องไปเกรงใจ กับ คนเวรตะลัยอย่างมัน
  • อย่าไปคิดไรมากมายเลยครับ
    ส่วนตัวก็ไม่ได้มีไรมากมาย
    บางครั้งก็รำคาญ แต่ก็นึกซะว่า เป็นสีสันของบอร์ด แล้วกันครับ
    จะได้มีเรื่องให้ตอบไปตอบมามันดีครับ
    อย่างน้อยก็ได้ความเห็นที่แตกต่างกันครับ อย่าไปคิดมากครับ

แต่ถ้าจาให้ดีghostก็อย่าไปกวนใครมากเลยครับ
    อย่างว่าบางทีสนุกดี แต่ก็มีรำคาญบ้าง
    ยังไงท่านผีปรากฎตนหน่อยเร็ว+
  • ถ้าไม่ได้สมัครสมาชิก เวลาโพสต์ ชื่อจะแสดงเป็น Ghost หมดน่ะครับ
  • ที่นี่แหล่ะครับ เสนห์พิทบลูโซน

มีตัวมีตนก็พูดได้อย่าง เต็มที่
    ลงรูปได้ ด่าได้ ให้ความเห็นได้ มีเพื่อนที่ดีๆได้.......ฯลฯอีกมากมาย

แต่ ผี มีทั้ง ผ๊ ดีๆ ผีเลวๆ ผีจับหัว ผีดิบ ผีบ้า หมาผี ผีอีแอบ สารพัดผี
    หรือผีที่เป็นสมาชิกอยู่แล้ว แต่อยากเป็นผีในบางอารมณ์
    เลยไม่กล้าเอ่ยนาม จริงมั้ย?

มันมีที่มาและที่ไปครับ
    ลองเล่นสักพักครับ แล้ว คุณอาจจะชอบผี มันมีสีสรรค์ ในบอร์ด ดีนะ
    อย่าคิดมากครับ คิดเล่นๆ ที่นี่มันเป็นที่ให้ความบันเทิง และสาระ นานาทัศนะคติ
    เราปิดกันความคิดคนไม่ได้ครับ มันต้องมีที่แสดงออก ในบางลีลา........
    แต่ผมปัจจุบันไม่เคยเป็นผี แต่อนาคตเป็นผีทุกคน

ที่สำคัญอย่าไปกัดกับผีเลย เปลืองตัวเป่าๆ
    ไฟล์แนบ
    S5000390.JPG 23K
  • มันมีหลาย โกส เด้อ บางโกส เค้าก็ดีแต่ว่า ไม่ได้ ล็อกอิน เฉยๆ

แต่ไอตัวที่ไม่ดี เพราะว่า เค้าไม่กล้าที่จะ แสดงตัวตนจริงๆให้สาธารณะชน

ได้รับรู้ว่าคือใครด้วยเพราะความขี้ขลาด หรือ อยากลอง หรือยังไงไม่ทราบ
  • pitbullzone ต่างกับเวปอื่นๆ เวปที่เปิดกว้างสามารถระบายความคิด ถ่ายทอดอารมณ์ของและคนออกมา และสะท้อนกลับได้เป็นอย่างดี

กลิ่นไอของpitbullzone เริ่มจาก เดอะโกส ทั้งหลาย อาจจะมีดีและไม่ดี มองในมุมที่ดีมีประโยชน์อย่างเหลือหลาย มองในมุมกลับกลาย

อาจทำให้ผู้หนึ่งเสียคนไปได้เช่นกัน แต่อย่างไรก็ตาม ทองแท้ย่อมไม่แพ้ไฟ ฉันใดก็ฉันนั้น เป็นคนดีดีกว่า เราอยู่ในโลกแห่งความเป็นจริง

จริงคือเท็จ เท็จคือจริง ทุกสิ่งทุกอย่างไม่มีอะไรได้มาอย่างง่ายดาย ผีก็ดีได้เช่นกัน เห็นสิ่งใดที่ผิดอย่านิ่งเสีย แต่อย่าไปวิจารณ์ในขณะที่

ไม่รู้จริง อย่าเชื่ออะไรง่ายดายเกินไปในสภาพปัจจุบันนี้ เชื่อและเห็นประสพกับตัวเองถึงจะรู้แค่นั้น

ผมยังชื่นชอบพิทบูลโซนเสมอ แม้ช่วงนี้จะเข้ามาน้อยครั้ง แต่ทุกครั้งที่เปิดคอมๆ ก็จะต้องเข้ามาเสมอ

อย่าลืม อาทิตย์นี้ไปสนาม D1กันะครับ งานของป๋ามาร์ค มาเฟีย รวมพลังกันอีกครั้ง ไปเจอกัน สนุกกัน อย่าเครียด ฮ่าๆๆๆๆ
  • ปรัชญา ของ เฮียใหญ่ ช่างมากความหมายเหมือนอายุ จริงๆ ครับ เฮีย 555+
  • เป็นการตั้งกระทู้ ที่บ่งบอกถึงความโง่ของตัวเอง แท้ๆ
  • ผมชอบด่ากะผีครับ แต่ต้องด่าแบบผู้มีความรู้นะครับ มันส์ดี
  • ผีมาอีกแล้ว
    ยังไม่ทันขาดคำ
  • :m006::m008::m073:
  • คนตั้งกระทู้นี่เเมร่งโคตรอ่อนนนนน...ตื่นได้เเล้วนี่มัน 2009 เเล้วน๊ะเว้ย...F U C K...UP...555
  • มัน ชอบ ชอบ มุมต่างดี เหรียนมี2ด้านเสมอ :o010::o010::o010:
  • เเต่สาวๆชอบ ผีเลียหัว นะ555+
  • *

CommentAuthorGhost
    * CommentTime4 ชั่วโมงก่อน

เห็น มานานแล้ว เอาซะหน่อย เฮ้อ เป็นพระเป็นเจ้า มานั่งบรีดหมาขาย เวรแท้ ๆ แทนที่จะเอาเวลาไปปฏิบัติธรรม มันไม่อาบัติหรือไงหลวงพี่น้ำ วัน ๆ ทำวัตรสวดมนต์บ้างหรือเปล่า หรือเอาแต่ท่องสายหมา คุยแต่เรื่องหมา ๆ แล้วก็จ้องดูว่าเมื่อไหร่หมาจะมีฮีท แล้วก็จับปี้กันทำลูกออกมาขาย และก็นั่งเปิดเน็ตดูเวปเพื่อจะขายหมาไปวัน ๆ (หรืออาจดูเวปโป๊ด้วยซ้ำ) พระอย่างนี้ก็มีด้วยวะ ไม่ทราบว่าที่บวชเนี่ยบวชแก้บนยามว่าง หรือบวชทนแทนคุณบิดามารดา ถ้าบวชแบบแรกนี่ก้พอเข้าใจ เพราะว่าว่างจัดเลยออกบวชขอข้าวชาวบ้านเค้ากินไปวัน ๆ ส่วนถ้าเป็นแบบหลังนี่น่าสงสารบิดามารดาเนอะ นึกว่าจะได้เกาะชายผ้าเหลือง อาจเป็นเกาะหางหมาแทน อย่างนี้ก็สึกไปเหอะ บวชไปก็เหมือนขี้หมาเลอะผ้าเหลือง เป็นพระไม่ควรทำเยี่ยงนี้ ญาติโยมข้างวัดตอนนี้เค้าก็เอือมระอากันจะแย่แล้วนะหลวงพี่ เห็นบอกกันว่าเมื่อไหร่จะสึกไปผุดไปเกิดเป็นหมาซะที เค้าว่างั้น ที่บอกกล่าวมานี่มันเรื่องจริงนะพี่น้อง ใครเคยไปดูหมาทีวัดนี้ น่าจะรู้ ถ้าจะทำหมาขายก็สึกออกมาซะ อย่าไปแอบซุกหัวหากินกับผ้าเหลือง นรกมันจะกินกะบาลนะท่าน โยมเค้าเตือนก็สำเนียกบ้างนะ อย่างให้ต้องเตือนกันบ่อย ๆ
  • อีกหนึงกรณี5555555+

* oldschool
    * CommentTime2 ชั่วโมงก่อน

ขอ โทดนะครับ ขอเสือกหน่อยเหอะนะ อยากด่าไอ่พวกอิจฉาอ่ะ ผมเองก็เคยคุยกะ zarabull นะครับ เคยเข้าไปดูมาแล้ว ไปนั่งคุยเรื่องราวต่างๆนานา เค้าบอกว่า ไม่ได้ตั้งใจให้ผสม แม่หมาหมดฮีตไปหล่ะ แล้วเค้าก็เลยปล่อยด้วยกันกลับมาดูอีกที ขึ้นกันซะงั้น ทีเดียวติดเลย ที่เห็นเค้าจับที่จิงไม่ได้จับหรอกคูณณณณณณณณณณ แค่จับหมาให้หันหน้ามาถ่ายรูปก็แค่นั้นอ่ะนะ แล้วผมก็ถามว่าจะบรีดอีกไหม เค้าบอกว่าคงอีกนานนนนนนนนนน ส่วนเรื่องที่บวช เค้าบอกว่าบวชเพราะ บวชเรียนนะครับ อีกหน่อยก็ลาสิกขาแล้ว ส่วนเรื่องขอข้าวกิน เค้าบอกว่าไม่เลยนะอาหารทุกมื้อซื้อกิน

อันนี้เน้นๆจากใจผมเลยนะ

มรึง อิจฉาเค้าเหรอ แทนที่จะช่วยกันวงการพิทบูลเชียงใหม่ด้วยกันแท้ๆ ยังกัดกันได้ แล้วคนอื่นที่มรึงไม่รู้จักอ่ะ มรึงไม่เที่ยวกัดเค้าไปทั่วเหรอว่ะ ส่วนเรื่องการปฏิบัติของเค้า ผมเห้นหลายๆที่ก้ไม่ปฏิบัติเหมือนกันนะ ยุคปัจจุบันมันไม่เหมือนสมัยก่อนนะเว้ย ที่จะให้พระมานั่ง กิน นอน ขอข้าวคนอื่นกิน ไปวันๆหรอกนะเว้ย ส่วนเรื่องใครปฏิบัติคนนั้นก็ได้ คนไหนไม่ปฏิบัติก็ไม่ได้ แต่โทดนะ มรึงไปเสือกไรกับเค้า เค้าจะท่องไม่ท่องไรเกี่ยวรัยกับมรึง อย่าไปสงสารพ่อแม่เค้าเลย เพราะมรึงไม่ใช่ญาติทางไหนของเค้า ส่วนที่ว่าคนข้างๆเค้าเอื้อมระอา ไอ่คุณเหี้ย มรึงรู้ได้งัยหล่ะครับ พี่น้องมรึงอยู่แถวนี้เหรอ แค่อยากด่า แต่ไม่กล้าบอกชื่อนี่ก็ ถุยยยยยยยยยย อย่าเลี้ยงเลยพิทบูลอ่ะ เลี้ยงชิวาวาเหอะ

ส่วนเรื่องลาสิกขา อีกไม่นานมรึงก็เห็น อยู่กลุ่มผมเองแหละ แล้วเจอกันไอ่หน้าส้นตีน ไปมุดกระโปรงเมียซะไป
  • :o013: มันเป็นอะไรไปหรือครับ เรื่องหมาๆๆพาให้คนกัดกัน อิอิ บอร์ดนี้เปิดกว้าง ผี ก็วิจารย์ใด้สาแก่ใจเหมือนกัน บางครั้งผมก็แอบสะใจ แต่บางทีก็ลามปราม ไร้สาระ
    :o001: ผีเป็นตัวสร้างสรรญ ในบอร์ดครับ มีทั้งผีและเทพ ฮ่ะๆ
    ไฟล์แนบ
    5bb5aa1c9e41654c65ef6a230c3c254a.gif 114K
  • 555+ เเล้วผีเเดงล่ะผีอ่ะไร 55+