ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตัดหูไม่สวยมีทางแก้รึป่าวครับ
  • รู้สึกส่าหมอจะตัดไม่เท่ากัน จะแก้ดีไหมครับ รึต้องไปตัดไหม่

แต่ใจคงปล่อยไว้ไม่อยากเห็นตอนมันสลบ กลัวมันตายฉิบหาย - -imageimage
    ไฟล์แนบ
    2.JPG 285K
    1.JPG 234K
  • ตัดที่ไหนอ่าบอกได้มะ
  • ไม่มีหรอกครับที่ไหนที่ตัดหูตรง
  • ที่ชัยภูมิครับ* - *ไม่ได้อยุ่ดู พอดีไปเรียน- -เฮ้อ ทำใจดีกว่า

หมาสวยไม่สวยอยู่ที่ใจเราไม่น่าพาไปตัดเลย -- --
  • ดูแล้วหูเหมือรสิงโต - -ฮ่าๆ
  • ก็เห็นจะน่าเกลียดอะไรนี่ครับ น่ารักดีออก :)
  • ใช่ค่ะสวยไม่สวยอยู่ที่ใจ ตัดมาแล้วทำไงได้ เลี้ยงแล้วก็รักเค้ามาก ๆ ก็พอค่ะ
  • ถ้าทำใจไม่ได้ รอให้แผลครั้งนี้หายดีก่อน แล้วก็ไปให้หมอแก้ใหม่ครับ..
  • สวยอยู่นะคับ ไม่ต้องไปกังวลมากเดียวโตมาก็สวยคับ สู้ๆ
  • ตัดหูไม่สวยทางแก้คือเอาไปขาย
    คนอย่างี้มันน่าเกลียดครับ
    ตัดหูไม่สวย แล้วก็ไปประกาศขายแล้วครับ
    นี่ครับอย่าหาว่าไม่จริง
    http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=391068.0

ผมเห็นแล้วรู้สึกเกลียดมันมาก
    ที่แท้ก็ตัดหูไม่สวย

คนอย่างนี้อย่าเอามาเลี้ยงอีกเลย
  • อย่าไปกังวลเลย เรื่องแค่นี้เองของสิวสิวของพี่ก็ตัดมาไม่เท่ากัน เห็นไม๊ผีออกมาดุแล้วระวังนอนไม่หลับนะimageimage
    ไฟล์แนบ
    196319.JPG 131K
    196320.JPG 134K
  • ตัดหูไม่สวย ถึงกับต้องขายทิ้ง.. คุณรักหมาหรือเปล่าครับเจ้าของกระทู้?

ดูอย่างคุณ Bella (ขอโทษนะครับที่เอ่ยถึง) เค้ายังรักหมาของเขาเลย

http://pitbullzone.com/community/discussion/comment/383633#Comment_383633

image
    ไฟล์แนบ
    200338.jpg 57K
  • ชาติคน...ทำไรก็ได้ (ซื้อใหม่...)
    ชาติหมา...สนองตัณหา คนimage
    ไฟล์แนบ
    215512_resize.bmp 178K
  • อ้าวประกาศขายแล้วหรอคะ ของเราก็ไม่สวยโดนหลอกขายอีกต่างหากยังเลี้ยงเค้ามาจะ 8 เดือนและ....
    ไม่น่าเลย
  • กำของน้องหมา ที่เจอ....แบบนี้ครับ
  • คุณหมอที่ตัดหูให้กับน้องหมาแล้วออกมาเป็นแบบนี้...(ย้ำ..เป็นบางคน)จงจำใส่ใจไว้ด้วยนะครับว่า...
    เจ้าของเค้าพร้อมจ่ายเงิน.....เค้าไม่ได้ให้คุณตัดให้ฟรีๆ..คุณหมอก็ควรใส่ใจในสิ่งที่ต้องกระทำลงไปด้วย..
    ไม่ใช่คิดแต่เงินที่จะได้รับอย่างเดียว..
  • ผมว่าหมอก็คงไม่ใช่ไม่ใส่ใจหรอกครับ แต่แค่ฝีมือไม่ถึงเท่านั้นเอง

แต่เจ้าของหมาเนี่ย แค่ตัดหูไม่สวยถึงกับขายทิ้งแบบนี้ ไม่รู้จะเรียกยังไงดีแล้ว อย่างนี้ถ้ามีลูกแล้วเกิดเจ็บป่วยพิการไม่ทิ้งด้วยเหรอครับ อยากให้ลองคิดดีๆ นะครับว่าที่ทำนั้นดีแล้วเหรอ เฮ้อ...แก้ปัญหาได้มักง่ายมาก

ที่สำคัญในกระทู้ขายรู้สึกจะไม่เขียนบอกเรื่องหูด้วย (ยังจะหลอกคนที่จะซื้ออีก)

"พิทบูลเรดโนคเพศ เมีย ครับ ตัดหูแล้วครับโครงสร้างดี หัวใหญ่ สวยครับ รับหมาอยู่ชัยภูมินะ

ขอคนที่เข้าใจพิทบูลจริงนะครับ กะลังซนเลย ขายเพราะจำเป็นต้องใช้เงินมาก ครับ ไม่อยากขายเลย"

หากจริงไม่จริงช่วยมาแก้ข่าวหน่อย เพราะตอนแรกเห็นมาตอบคนถามอยู่ แต่พอมีคนจับไต๋และเห็นกระทู้ขายหมา ทำตัวหายไปในกลีบเมฆเลย (ว่าแต่ในเว็บนี้ได้ประกาศขายด้วยหรือเปล่าครับ)

• ที่ประกาศ ขายเพราะผมขับรถไปเฉียวเขาต้องการใช้เงินครับ แต่ตอนนี้ไม่ขายแล้วครับ ...เฮ้อ คนมันร้อนเงินทำไงได้ - -.
  • ทบูลเรดโนคเพศ เมีย ครับ ตัดหูแล้วครับโครงสร้างดี หัวใหญ่ สวยครับ รับหมาอยู่ชัยภูมินะ

ขอคนที่เข้าใจพิทบูลจริงนะครับ กะลังซนเลย ขายเพราะจำเป็นต้องใช้เงินมาก ครับ ไม่อยากขายเลย"

พี่ผีอ่านดูก่อนนะ อ่านทุกคำด้วยนะครับ อีกอย่างผมไม่ได้ลงเบอร์ไว้ ไงก้อ

• ไม่ได้ขาย เพราะตัดหูไม่สวยนะครับ ...
  • พี่ผีข้างบน มีคนสน4-5คนแต่ก้อไม่ได้ขายครับ :m15: :m15:
  • หมาตัด ขว้านข้าง และ เผื่อ หน่อยอย่ากะเกินความยสาวตอนเล็กเพราะ พอโต หัวขยาย หูเท่าเดิม
  • พี่อย่าคิดมากแผลหายเมื่อไรสวยแน่นลองดูของผมตอนตัดพอแผลหายก็สวยถูกใจimage
    ไฟล์แนบ
    DSC01453.JPG 154K
  • ครับ ยังไงก้อไม่ขายครับอยู่ด้วยกันจนตายไปข้าง ครับ ไงก้อขอโทด ที่ทำไห้เข้าใจผิดว่าขายเพราะมันหูไม่สวย

น้าผีก้ออ่านเม้นผมไห้ครบหน่อยครับ ดูวันเวลาที่ประกาศด้วยก้อดีนะครับ - -.
  • ผมไม่ได้ว่ามันไม่สวย แค่ถามดูครับ แค่หูไม่เท่ากันเลยอยากลองปรึกษา ขอบคุรกำลังใจทุกคอมเม้นนะครับ

พิทบูลชัยภูมิไปรายงานตัวกระทู้พี่อ้อดด้วยนะครับ

ขอบคุณพื้นที่ดีๆ ของพี่มาร์ค ครับ
  • ใจเย็นๆ ครับ อย่าเพิ่งด่วนสรุปว่ามันจะไม่สวย จงเชื่อใจคุณหมอที่ตัดครับ

อดีต กับ ปัจจุบัน ครับ

image
    image
    ไฟล์แนบ
    ssDSCF2879.jpg 163K
    ssDSCF0697.jpg 162K
  • เจ้าของกระทู้ แถ ไปเรื่อย
  • ถ้าคุณทำใจยอมรับความผิดพลาดที่เกิดจากหมอที่ตัดหูให้หมาคุณไม่ได้ แก้ได้ครับแต่ต้องตัดใหม่คือตัดให้เหี้ยนไปเลย ของผมก็ตัดเหี้ยนไม่เหลือเลยเพราะ เพราะแมลงวันเข้าไปวางไข่และแผลติดเชื้อเลยต้องรักษาให้แผลหายและก็ศัลยกรรมใหม่คือตัดออกทั้งหมดทั้งสองข้าง สวยไปอีกแบบครับ
  • เอาเถอะตอนนี้รักมันให้มากๆนะเพราะผ่านมรสุมมาแล้วสวยไม่สวยอยู่ที่เรารักมันถ้ารักมันมากก็สวยมากรักน้อยก็สวยน้อยมันอยู่ที่ใจเราเอาใว้ดูความภักดีของมันบ้างแล้วจะรู้ว่าใจมันกับเราใครจะแน่กว่ากันดูกันยาวๆถึงตอนนั้นคุณอาจจะรักมันมากโดยไม่สนเรื่องหูอีกก็ได้
  • เดี๊ยวมันก็สวยผมเคยแล้ววันหลังจะลงรูปให้ดู
  • ขอบคุณครับ เพราะตอนนี้ผมรักมันมาก จริงๆ สวยไม่สวยก้อไม่สนไม่ตัดอีกแล้ว

เห็นตอนหมอวางยา มันสลบแล้วสั่นๆ เหมือนจะไม่รอด

ยิ่งตอนมารอมันตื่นนี้นะ 3ชม.- -กระวนกะวายมาก
  • แล้วมันจะมีใครกล้าลงเหรอครับว่า "ประกาศขายด่วนหมาตัวเมีย ตัดหูไม่สวยทำใจไม่ได้ จะไปซื้อตัวใหม่"

แต่สุดท้ายนี้ก็ดีใจด้วย ที่คุณตัดสินใจไม่ขายแล้ว และหวังว่าคงไม่จำเป็นต้องใช้เงินในอนาคต จนต้องประกาศขายอีกนะครับ (ขนาดรักมากนะเนี่ยยังประกาศขายได้หน้าตาเฉย แล้วถ้ามันจำเป็นจริงๆ ยังไงก็ต้องขาย ผมว่ามันก็คงไม่เปลี่ยนใจไม่ขายได้ง่ายๆ แบบนี้นะครับ)
  • ขอโทษเจ้าของกระทู้นะครับ ถ้าผมแปลความหมายผิด.. :o030:
    ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงสุนัขนะครับ
  • ถ้ายังแอบเอาน้องหมาไปขายละก้อ......จะไปแอบตัดหูนายถึงบ้านเลย
    ไอ้น้อง...
    เป็นเด็กเป็นเล็ก กำลังเรียนอยู่ซะด้วย
    ----- จะจับหนีบข้างซ้ายข้างขวาข้างละ 2 ซม. ---
  • ไม่เป็นไรครับ ถ้าตอนนั้นไม่มีเงินคงได้นอนคุกครับ - -เฮ้อ...
  • ข้างบน อย่านะอิอิ ไม่ขายครับไห้เป็นล้านก้อไม่เอา

รักพิทบูลเหมือนกับที่มันรักเราดีกว่าครับ
  • ถือเสียว่าที่ถูกผีด่า เป็นบทเรียนช่วยสอนในชีวิตละกันนะครับ ทุกเรื่องต้องใช้เวลาคิดให้นานๆ หลายๆ ทาง อย่าตัดสินใจทำอะไรเร็วเกินไป (ทุกเรื่อง) ไม่งั้นวันหนึ่งอาจมานั่งเสียใจ เหมือนที่มีคนยกให้คนอื่นไป แล้ววันหลังก็มาประกาศตามหา หรือนึกเสียใจ

ปล.ผิดเป็นครู แต่อย่ามีครูเยอะเกินไป
  • ก็ไม่น่าเกลียดมากนะแต่ถ้าไม่ชอบใจก็็รอแผลหายแล้วไปให้หมอแก้ให้ก็ได้นิครับ
  • ครับ ขอบคุณทุกคำตอบกระทู้มากมายครับที่พี่ผีด่าก้อไม่ได้ว่าเขาหรอก

มันก้อจริงแต่เขาไม่รู้เหตุผลผมแค่นัน

ขอขอบคุณ กยศ ช่วยชีวิตครับ
  • หมาก็สวยดีนี่ครับ........อย่าไปเเคร์เลย
    เรื่องหูๆ สิวๆ เเค่นี้เอง....
    สงสัยน้องยังไม่เคยเจอของจริง..... พี่เห็นบางคนนะ หมาเขามีเเค่ 3 ขา เขายังเลี้ยงเลย..เพราะเขารัก เเละไม่เห็นจะน่าอายตรงไหนเลย พี่เห็น พี่ยังภูมิใจเลย.....รู้สึกชื่นชมเขา...
    เเต่น้องเเค่หูหมาไม่สวย....เรื่องเด็กๆ
  • ใจเย็นๆครับผมก็พึ่งตัดมาเหมือนกันครับเดี๋ยวมันโตมาก็มองเห็นแต่ความสวยของมันอย่างเดียวและครับ ของผม4เดือนกว่าครับ อันนี้ก่อนตัดครับ
    image
    แล้วมาดูหลังตัดล่ะครับ
    imageimageimage
    ผมว่าดูให้สวยยังไงผมว่ามันก็สวยเองแหละครับ
    ไฟล์แนบ
    267497_246953845331844_100000516914890_1040207_644191_n.jpg 78K
    riddick.jpg 107K
    riddick1.jpg 81K
    riddick2.jpg 82K
  • ครับ สวยดี หมาผมถ้าดุ หู ก้อเหมือนสิงโตนะ ฮ่าๆ ...
  • ยังไง ฝาก คนที่จะพา เด็กไปตัดหูด้วยครับ

1 อาจออกมาไม่สวย

2. เตรียมใจตอนมันโดนวางยาครับ ของผมนะตอนไปเอามายังสลบ แล้วมันสั่นด้วย ในใจคิดว่าจะไม่รอด คิดมากจริงๆ ครับตอนมันยังไม่ตื่น นั้งดูมัน 3ชม. เชื่อไหม พอตื่นมาแล้วค่อยโล่งใจหน่อย

3 ตัดไม่ตัด ผมว่า อยู่ที่คนเลี้ยง หมาพันนี้พูดตรงๆ "มันรักคนเลี้ยงมากกว่าคนเลี้ยงรักมันซะอีก" ครับ

4ขอให้ทุกคนมีความสุขกับการเลี้ยงพิทบูลครับ
  • GHOST กรกฎาคม 28 Permalink
    เจ้าของกระทู้ แถ ไปเรื่อย

.............................................

จะไปเสี้ยมทำไม เจ้าของเอาหมาไปใส่ไว้ในปากแกรึไง ว่าเขาจัง
  • พี่ KENG_CM ผมว่าตัดเบอร์2 จะดูดีกว่านีนะอิอิ แต่ก้อน่ารักดีครับ
  • MakotoHIN29 กรกฎาคม 29 Permalink
    หมาก็สวยดีนี่ครับ........อย่าไปเเคร์เลย
    เรื่องหูๆ สิวๆ เเค่นี้เอง....
    สงสัยน้องยังไม่เคยเจอของจริง..... พี่เห็นบางคนนะ หมาเขามีเเค่ 3 ขา เขายังเลี้ยงเลย..เพราะเขารัก เเละไม่เห็นจะน่าอายตรงไหนเลย พี่เห็น พี่ยังภูมิใจเลย.....รู้สึกชื่นชมเขา...
    เเต่น้องเเค่หูหมาไม่สวย....เรื่องเด็กๆ

>>> กดไลท์แรงๆ ครับ<<<
  • Stitch น้อยของผมก็เพิ่งไปหั่นมาอาทิตย์ที่ผ่านมา ไหนๆมันเจ็บเพื่อสนองความต้องการเราแล้ว
    เลี้ยงมันไปเหอะครับ ความรักในตัวมันคงไม่ลดลง แต่มันจะจี๊ดขึ้นนะ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_5817.jpg 137K
    IMG_5820.jpg 125K
  • Stitch น้อยของผมก็เพิ่งไปหั่นมาอาทิตย์ที่ผ่านมา ไหนๆมันเจ็บเพื่อสนองความต้องการเราแล้ว
    เลี้ยงมันไปเหอะครับ ความรักในตัวมันคงไม่ลดลง แต่มันจะจี๊ดขึ้นนะ
    >>> ถูกต้องครับยิ่งเราขายมันยิ่งจะเจ๊บกว่าตัดหู ผมว่านะ<<<<