ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สำคัญมาก กระทู้นี้ผีไม่เกี่ยว
  • ผลจากการจัดงานที่พัทยาและที่เมืองทอง กลุ่มของพวกเราได้เครดิสมาตรึม มันทำให้มีกำลังใจที่จะเดินไปต่อ
    ผมไม่มีเวลาสำหรับการทะเลาะกับใครอีกแล้ว แต่ผมอยากทำงานครับ

วันอังคารและพุธนี้ผมอาจจะต้องพาทีมงานไปเซอร์เวย์สถานที่ ไร่โบนันซ่า เพื่อจัดทำผังการจัดงานแล้ว
    ผมเล่าให้ฟังก่อนคร่าวๆตามนี้ ไม่ทราบว่าพวกเราจะเอาไงกันต่อดีครับพี่น้อง :001:
  • jonnyscubapit 12:34PM Permalink

พี่มาร์คครับถ้าพี่ต้องอยู่บ้านหลังใหญ่แต่ในบ้านมีใครก็ไม่รู้คุยกันก็ไม่รู้เรื่อง อีกหลังบ้านเล็กๆแต่คนที่อยู่มีแต่เราคนที่ กินเที่ยวนอนมาด้วยกันขอคำตอบชัดๆ พี่จะอยู่หลังไหนครับ

ตอบแบบไม่ต้องคิด พี่ก็ต้องเลือกบ้านหลังเล็กที่อบอุ่นซิครับ
    ก็เพราะพี่คิดแบบนี้ พี่จึงยอมถอย ปล่อยให้คนที่ความเห็นไม่ตรงกันก้าวเดินออกไป
    เพื่อที่จะเหลือไว้เฉพาะคนที่คุยกันรู้เรื่องและคุยภาษาเดียวกันครับ
    วันนี้บ้านเราถึงหลังเล็กแต่เราอาจจะทำงานใหญ่สำเร็จได้
    แต่บ้านหลังใหญ่มันอาจจะวุ่นวายเกินจนไม่เหลือสมองไว้ทำงานครับ
  • หนับหนุน ด๊อกแคมป์ไร่โบนันซ่า จัดยาวไป ป๋า.. :063:
  • ป๋า ไว้นัดกินกันสักมื้อ ลืมเรื่องราวซีเรียสในบอร์ด มาเสพสุขฉันท์พี่น้องดีกว่า

เร็วๆนี้จัดพัทยาชิวๆสักหนึ่งวัน ตอนกลางคืนไปโรแมนติกกันริมหาดเหมือนเดิม หวังว่าคงไม่อ่อน ขาดเช็คชื่อนะ ป๋า เฮียใหญ่อีกคน อย่าอ่อน........ฮิ้วววววววววววววววววว :m24:
  • จริงๆกระทู้นี้ตั้งใจว่าจะไม่เขียนอะไรแล้ว แต่เห็นโครงการที่พี่มาร์คเสนอมาแต่ล่ะ
    โครงการสวดยอด สนใจทุกโครงการโดยเฉพาะการแข่งกระโดดน้ำลงทะเลที่พัทยา
    สวดยอดดดดด ถ้าไปเซอร์เวย์วันอังคาร บอกด้วย ว่างขอไปด้วยนะ
  • งานโบนันซ่าเป็นอะไรที่เวริ์คมาก พาวเวอร์พี่นี่ไม่ธรรมดาจริงๆอิอิ ยิ่งใหญ่กันละทีนี้ :-D
  • สำหรับงาน โบนันซ่าที่พี่ทำเองจัดกันไปยาวๆ ซิ่ง2ล้อลุยกันไปเลย

พิทบูลแนวกิจกรรมทางของพี่ ไวท์ บารอน ขอเวลาระเบิดความจี๊ดด

ประกวดบูลลี่ ไซโยนาระ ขอดูอย่างเดียวครับ
  • อาบน้ำเสร็จแวะมาอีกรอบระหว่างรอรายการมา

บอกตามตรง ดีใจ ตื่นเต้น กังวล มีครบทุกอย่างเลยจริงๆครับ
    เราวางคอนเซ็ปว่างานที่เขาใหญ่เราจะสร้างประวัติศาสตร์ เป็นการชุมนุมคนรักหมาครั้งใหญ่สุดเท่าที่เคยทำมา
    ผมอยากให้พวกเราในฐานะแม่งาน แสดงพลัง และก็อยากจะให้เพื่อนๆที่มีคอนเนคชั้นกับชมรมหมาพันธ์อื่น
    ชวนคนมาร่วมงานกันเยอะๆ มาร่วมกันสร้างประวัติศาสตร์ ชาวหมาๆกัน งานนี้อาจจะมีศิลปินวงดังมาแสดงโชว์พวกเราด้วย
  • และที่พัทยา เราจะมีการจัดกิจกรรมเอกซ์ตรีมที่ชายหาด เราจะมีแข่งกระโดดนน้ำไกล ลงทะเล
    แข่งหมาลากเลื่อนที่ชายหาด แข่งกระโดดไกลบนหาดทราย ผมจึงอยากชักชวนพวกเรา ฝึกหมารอไว้เลย
    งานนี้เป็นงานช้าง เราจะทำส่งเสริมการท่องเที่ยวและโปรโมทเมืองพัทยา มันจะเป็นอะไรที่แปลกใหม่
    ไม่เคยมีใครทำมาก่อน บวกกับงานประกวดบูลลี่ พวกเราคงมีอะไรดีๆโชว์อีกเยอะครับ

ช่วงนี้ใครว่าง พาหมามาดีวัน มาฝึกเตรียมตัวกันไว้ก่อน งานนี้เงินรางวัลก้อนใหญ่ครับ
  • นับเป็นข่าวดี มากๆครับพี่ อย่าลืมบรรจุงานลากทุกงานด้วยน่ะครับ 555 :)
    มีลากที่ไหน ไปทุกที่ครับ
  • พอจะเจียดเงินรางวัลก้อนใหญ่ที่ป๋าว่า มาให้น้องกินสักมื้อได้มะ ป๋า

เรื่องด๊อกแคมป์ โบนันซ่า งานนี้ผมขอเต็มที่นะ ป๋า
    ได้เสพความรู้สึกกับคนอารมณ์เดียวกันเสียหน่อย
    เดี๋ยวผมเตรียมเนื้อย่าง สูตรไอ่ปอมหมัก อันนี้ถามเฮียใหญ่ได้ โดนไปหลายทีละ ป๋าเตรียมเตาขนาดยาวสักสามสี่สิบเมตรละกัน ผมจะเอาเนื้อไปสักสองสามขีด..... >:-)

แว่บไปดูเรื่องจริงผ่านจอละ วันนี้บอกลูกค้าไปพี่ผม ออกโทรทัศน์เรื่องจริงผ่านจอ ที่ว่า หมากัดพนัน เค้าสวน อ้าว...พี่ชายกัดหมาเดิมพันรึ อะ...จ๊ากกกก ไปละ บาย
  • อีกหน่อยเราจะมีรายการทีวีเป็นของเราเองแล้ว แต่หนักใจใครจะช่วยผลิต ตัดต่อ ถ่ายทำ
    เฮ้อออออ ตูนี่หางานไม่หยุด
  • มาเฟียคราฟบักเสี่ยวโรเจอร์ขอไปด้วยคราฟ :-))
  • อยากให้มา จะได้เลิกอคติกับคนเลี้ยงพิตบูลเสียที เบื่อไอ้พวกรู้ไม่จริง
    อยากด่าให้ด่าคนอย่าด่าหมา ต่อต้านให้ต่อต้านคนอย่าต่อต้านหมา ขอแค่นี้แหละ
  • หนับหนุนๆ เต็มที่ให้ช่วยอะไร บอกน่ะค๊าฟฟฟ ตอนแรกว่าจะไปงาน บิ๊กเมาท์เท้น คงต้องโยกมางาน "หมาใหญ่มาก " 555+ ผมว่าควรจะปล่อย Trailer เกี่ยวกับงานซัก 2 เดือนเอาให้คุ้นหูคนจะได้ติดๆ คับพี่ สู้ๆ
  • ท่านข้น น่าจะอยู่กรุงเทพว่ะ จะได้มาช่วยพี่หน่อย ได้เวลามาแล้วจริงๆ
  • ขอบคุณมากนะครับพี่ jonnyscubapit ที่เข้าใจผม
    งานจะออกมา สำเร็จหรือไม่สำเร็จหรือไม่ ปัจจัยสำคัญอยู่ที่ทีมเวิร์คมากกว่า
    ผมรู้ทุกคนหวังดีต่อส่วนรวมอยู่แล้ว อยากให้สังคมมองภาพพิทบูลในแง่บวกเพิ่มขึ้น
    ผมบอกตรงๆนะ ผมชอบพิทบูลคนเดียวในครอบครัว ในบริษัทซึ่งต้องยอมรับความจริงว่า
    "ภาพพิทบูลในสายตาของคนรอบข้างผม เขามองในแง่ลบมากกว่าแง่บวก"
    จึงทำอะไรมากไม่ได้นอกจากให้เขาเหล่านั้นมอง"พิทบูล"ในแง่ดีมากขึ้น

ผมให้กำลังใจทุกคนครับ ที่หวังจะสร้างสิ่งที่ดีให้กับ"วงการพิทบูล"
    ช้าๆแต่มั่นคง จะอยู่ทนและยาวนาน... พิทบูลจงเจริญ
  • -- การทำทีวีไม่ยากคร๊าบๆๆป๋า แต่ต้องได้คนดีทีมดีเท่านั้น
    ถ้าเจอคนไม่ดีงานก็จบๆๆๆ ไม่อยากหลอกถ้าป๋าจะเริ่มทำรายการของ พิทบูล
    เรื่องนี้ผมสนับสนุนๆๆๆ ให้ทำๆๆๆ --
  • ผมฝีมือ แค่ลูกมด ค๊าฟมิอาจจะรับงานใหญ่ได้ แต่ถ้าให้ช่วยเรื่อง ทำ เทเลอร์ ลองส่งรายละเอียดมาดู ครับป๋า

ถ้าลงก็ เวปบ้านเรา ยูทูบ แล้วก็แป๊ะลิงค์เยอะๆ เอาแบบโฆษณา เครื่องดื่มป๋าไง 555+ :o043: :o043:

• -- แบบนี้ใช้แค่แฮนดิแคมก็ทำได้แว้วคร๊าบๆๆป๋าๆๆๆๆๆ เริ่มจากกล้องตัวเดียวก่อน
    ไม่ต้องอลังกาลมากๆๆ เอาแค่พอดูได้แต่ไม่ใช้แย่เลยๆๆ เริ่มจากน้อยไปหามากๆๆ --
  • เห็นด้วยครับเฮีย...ทุกอย่างเริ่มมาถูกทางตามที่เฮียและเพื่อนๆพี่ๆในเวปวางไว้แล้วครับ..
    งานทุกอย่างย่อมมีอุปสรรคเสมอครับ... กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จภายในวันเดียวครับ..
    สู้ๆ..งานเขาใหญ่อย่างที่เคยตอบในกระทู้เก่า..ก็ยังต้องไปเหมือนเดิมครับ...เพราะใกล้บ้าน...
    ขอบคุณครับ..
  • ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ละักันนะครับ สู้ๆนะครับ
  • ถ้าจะทำแค่เอาแป็ะ ที่เว็บpitbullzone ไม่ได้เอาไปออนแอร์ที่ไหน ผมทำให้ฟรี
    แต่มีเงื่อนไขว่าต้องถ่ายที่d1ที่เดียวเพราะไม่สะดวกไปที่อื่น (ซึ่งปกติผมกะไปที่นั้นอยู่แล้ว)
    และต้องเป็นวันเสาร์-อาทิตย์(เพราะวันอื่นมีงานประจำ) และเนื้อหาพี่คิดมาเอง(เลือกได้ขอเป็็นส่งเสริมการเลี้ยงดูพิทบูล) และถ้าพัฒนาเป็นรายการที่ออนแอร์ทางทีวีพี่ต้องไปให้คนอื่นทำ ผมจะโบกลาตรงนี้...

ที่นี้ถามว่าผมจะได้อะไร บอกแบบตรงๆไม่ได้อะไร แต่จะได้คลิบรายการที่ทำไปโชว์ความสามารถให้คนอื่นดู เหมือนกับว่าใช้รายการนี้เป็นshowreel
  • ใครมีรถขอติดไปด้วยแล้วกันคราบบบบบบบบบบบบบ
  • กิจกรรมดีๆเพี้ยบเล้ย.....ต้องอย่างนี้ซิเยี่ยมๆๆๆ สนับสนุนทุกกิจกรรมครับ
    แล้วรายการทีวีได้เวลาดาวเทียมไหนครับจะได้เตรียมจัดหาไว้รอดู....สุดยอดจริงคุณมากซ์
  • พี่อ้น พี่มาคร์ไม่ใช่มากซ์.................เดียวก็มากกกกกกกกกกกกกกกหรอกพี่
  • ครับพี่มาคร์....พี่มากซ์เดี๋ยวน้องนาคซ์ตามมาเพียบ 5555
    เด็กๆเป็นไงครับเอก
  • ไม่สูงเลยพอดีคอกจะออกหนาขึ้นจะเป็นหมูแล้วพี่
  • :063: เหมือนกันไม่ค่อยสูง แต่หัวโตนะ
  • -- แบบนี้ใช้แค่แฮนดิแคมก็ทำได้แว้วคร๊าบๆๆป๋าๆๆๆๆๆ เริ่มจากกล้องตัวเดียวก่อน
    ไม่ต้องอลังกาลมากๆๆ เอาแค่พอดูได้แต่ไม่ใช้แย่เลยๆๆ เริ่มจากน้อยไปหามากๆๆ
    .
    วันนี้เป็นวันภาษไทยแท้ๆ กลับใช้ภาษาภาษาวิบัติเพราะแฟชั่น หรืออะไร
  • หวัดดีเช้าวันเสาร์ครับทุกท่าน

ขอเรียนให้พวกเราทราบเลยว่าต่อไปจะพยายามจัดกิจกรรมให้เยอะๆบ่อยๆ เล็กบ้างใหญ่บ้างสลับกันไป งานใหญ่น่าจะมีประมาณ 4 ครั้ง และเรากำลังจะมีรายการทีวีเป็นของเราเอง เราจะได้นำบรรยากาศการแข่งขันไปลงเผยแพร่ และตอนนี้ผมกำลังจะเซ็ททีมงานเพื่อรายการนี้โดยเฉพาะครับ ตอกแรกก็ว่าจะเซ็ททีมงานง่ายๆแต่มาคิดอีกที ทำแล้วมันต้องทำให้ดีเลยหาทีมมืออาชีพมาช่วยทำ

เพื่อให้รายการเนื้อหาต่อเนื่อง ผมจึงคิดว่ากิจกรรมการแข่งขันน่าจะเป็นอะไรที่น่าสนใจ เพราะรายการเกี่ยวกับสัตว์เลี้ยงส่วนมากก็เนื้อหาซ้ำๆ การเลี้ยงดู ประวัติสายพันธ์ แต่รายการของเราเน้นกิจกรรมแนวเอกซ์ตรีมครับ

ก็อยากชักชวนทุกท่านนำสุนัขมาฝึกฝน เพื่อลงแข่ง เราจะหาแชมป์ประจำสัปดาห์ ประจำเดือน และประจำปี เพื่อหาสุดยอดพิตบูลแนวเอกซ์ตรีม แห่งปี ผมว่ากิจกรรมนี้น่าจะทำให้ท่านมีกำลังใจนำหมามาฟิตซ้อม และจะมีโปรแกรมแข่งให้อย่างต่อเนื่อง และภาพเหตุการณ์เราก็ยังนำมาเผยแพร่ทางทีวีได้อีกด้วย

ผมอยากให้เราฝึกหมาใน 4-5 กิจกรรมหลักๆคือ
    1. ลากน้ำหนัก อันนี้เราจะมีทั้งลากรถ ลากเลื่อน
    2. กระโดดไกล กระโดดลงน้ำ และกระโดดบ่อทราย
    3. ไต่ผนัง แนวดิ่ง 90 องศา
    4. แฮงกิ้ง
    5. ฯลฯ

ผมจะทำได้สำเร็จหรือไม่ก็อยู่ที่พวกท่านให้ความร่วมมือครับ ผมเป็นผู้จัดแต่หากไม่มีนักกีฬา มันก็ยากที่จะทำได้ ตัวอย่างรายการที่อยากจะทำและจะต้องทำให้ได้ ก็คือการจัดกระโดดไกลลงทะเล ที่ชายหาดพัทยา ผมว่าที่นี่มีนักท่องเที่ยวเยอะ มันน่าจะช่วยส่งเสริมการท่องเที่ยวได้ และอีกงานที่อยากจะบรรจุให้เป็นโปรแกรมท่องเที่ยวประจำปีของเทศบาลเมืองปากช่องก็คือ กิจกรรมด๊อกแค้มป์ที่รวมคนรักหมาทุกสายพันธ์ มานอนกลางเต้นร่วมกัน ไม่มีหมาแต่รักหมาก็มาร่วมงานได้ งานนี้เราเน้นการผักผ่อนเป็นหลัก และจะพยายามผลักดันให้ ททท เข้ามามีส่วนร่วม

ผมก็หวังว่าสิ่งที่ผมนำเสนอจะได้รับการสานต่อจากพวกเรานะครับ
  • พอดีเลย สีแดงที่บ้านเป็นฮีทพอดี
    แต่จะทันมั้ยนั่น ท้องอีกสองเดือน กว่าจะปั้นมาอีกปี ไม่เป็นไรต่อให้ก่อน เด็กๆ
  • แล้วเรื่องหัวกระทู้จะรวมกันไดเมื่อไหร่ครับ
  • เราไม่ได้แยกไปไหนนี่ครับ ทุกอย่างก็ยังคงเหมือนเดิม เผลอๆกิจกรรมจะมากกว่าเดิมด้วยครับ :-D
  • แล้วทำไมไม่ไปเข้าประชุมกับสมาคมละครับ เห็นคุณบิวไปคนเดียวเอง ข่าวบอกมาว่าคุณมาร์คจะเข้าไปคุยเองหรืออย่างไรครับ ติดตามข่าวอยู่นะครับhttp://www.asiabully.com/vanilla/discussion/203/เหตุเกิดคืนวันที่-29-07-2554-#Item_9
  • ตอบแทนพี่มาเฟียชัดเจนแล้วครับ BB เค้าจะเดินทางในแนวกิจกรรมกรรมในแบบของเค้า ทางมาเฟียและกลุ่ม Scubapit จะเดินทางในแบบของเราถือว่าเป็นการดีซ่ะอีกกิจกรรมจะได้มีตลอดทั้งปีพี่น้องจะได้ไม่เหงาใครชอบแบบ จัดยิ่งใหญ่มีสุนัขหลายๆพันธุ์ก็ไปเที่ยวงาน BB ใครชอบแบบเฮฮาฮาทร์คอร์สนุกสนาน จัดกันตามอัตถภาพ ตังค์เยอะทำใหญ่ ตังค์น้อยทำเล็กๆ ก็มาลุยกันได้ครับ

สำหรับ ABC พี่มาร์คประกาศไว้จะยกให้เป็นสมบัติ ของชาวพิทบูลเงินรายได้จากการทำใบเพ็ดจะนำมาเป็นค่าใช้จ่ายในการจัดกิจกรรม สัมนา การกุศล ใครมีลูกหมาตอนนี้รีบๆช่วยกันชมรมเราจะได้มีตังค์เยอะๆในการทำกิจกรรม

อยากรู้จริงๆบรีดเดอร์ ชั้นนำของประเทศยังรักกันอยู่หรือป่าว ถ้าใครอ่านเจอของดูชื่อหน่อย

ปาร์เวย์ นิวไลน์ ทศกัณฑ์ อีสไซค์ แพลดทิออต พิทอ๊อฟก๊อต นครปฐม ตะพานหิน หมวดเป๋ และอื่นอีกมากมายมาคุยกันหน่อย จบจากงานพัทยายังไม่มีกิจกรรมในแบบ ฮากันเองตามประสาพวกเรา จัดกันสักแม็ทดีมั้ย

ป.ล ขอบคุณเฮียใหญ่สำหรับ ไอโวเม็กซ์ ขี้เรื้้อนใกล้หายล่ะ :p
  • ประชุมครั้งนี้มันกระทันหันไปหน่อยและก็บอกทางคุณตั้นไปแล้วว่าพวกเรายังไม่พร้อม ขอเลื่อนไปอีกหน่อยดีกว่า และเฮียใหญ่ก็นัดไว้ว่าวันที่ 7 เราจะคุยกันเองให้จบก่อน มันจะได้มีพลังและเป็นไปในแนวทางเดียวกัน อีกอย่างเพื่อให้มันเป็นมติของคนส่วนใหญ่จริงๆ แต่ทางสมาคมเขาไม่รอก็ไม่รู้จะทำอย่างไรครับ
  • แต่ไม่ต้องห่วงครับ อย่างที่เฮียเหลียงบอก เราเดินทางมาด้วยกันเป็นสิบปีแล้วจนวันนี้เราพัฒนาจนเรามี ABC เป็นของพวกเราเอง เรามีรายได้เป็นของพวกเราเอง ดังนั้นเราก็จะเดินต่อไปไม่มีหยุดแน่นอนครับ
  • ว่าแล้วก็เอารายได้ก้อนแรกมายืมหน่อยดิ จะไปขอเมียใหม่เพิ่มอีกคนถือว่าเป็นการกุศลช่วยสมาชิกเนอะ =P~
  • วันจันทร์จะให้นกสรุปรายรับทั้งหมดจากค่าสมัครมาลงให้ทราบ แต่อย่าเพิ่งตกใจเพราะหมาที่ใช้สิทธิงานเมืองทองและงานพัทยาเพียบ ตอนนี้ขอเคลียร์กลุ่มนี้ให้จบก่อน
  • ใครทำอะไร พวกเราก็ร่วมกันสนับสนุน ใครทำอะไรเพื่อวงการมันเป็นสิ่งที่เยี่ยมอยู่แล้ว

แต่ถ้าเราพร้อม เงินพร้อม เวลาพร้อม เราก็จัดกันเองในแบบเฮฮา ปาจิงโกะ ยิ่งมีพี่ๆน้องๆในพิทบูล โซนเป็นแรงใจ ทุกสิ่งไม่ยากส์

ว่าแล้วเร็วๆนี้ คงต้องหวนกลับมารวมตัวในแบบของ ชมรมคนว่างงาน และสมาคมผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทยเสียหน่อยแล้ว ผมว่าช่วงนี้อยู่ในกระแส วันไหนว่างนัดกัน ดีวัน เฮฮา แล้วสอดแทรกเนื้อหาการเทรนด์หมาประกวด ดีมั้ยป๋า

เห็นคุณต้น มันตรา เอาเทคนิคการฝึกหมาโพส แล้วถ่ายรูปมาลง ผมว่าเข้าท่า ทำให้หมาดูสวยขึ้น และเห็นรายละเอียดของหมาดีด้วย เอาไปใช้ในสนามก็ได้ เอามาโพสไว้ถ่ายรูปเล่นที่บ้านก็ เก๋.....
    ผมเห็นว่าเป็นส่วนที่ดี คนที่ต่อต้านการจ้างแฮนด์เลอร์ ก็มาฝึกเอง จะได้จูงเอง และยังได้ทำกิจกรรมกับหมาด้วย ได้ประโยชน์ทั้งคน ทั้งหมา :063:
  • ว่ากันไปimage
    ไฟล์แนบ
    c5d55a18a7eb5b94fca34073c7bf28.jpg 50K
    c5d55a18a7eb5b94fca34073c7bf28.jpg 50K
  • เหตุการณ์นี่น่าสงสัยหลังจาก bbประชุมเสร็จบรรดาขาโจ๋ประกาศตัวเปิดฉากรบทั้งๆที่ก่อนหน้าเป็นขี้เรื้อน2ราง มาตลอดน่าจะกัดกันเพราะแบ่งผลประโยชน์ไม่ลง สมาคมให้เงินให้สถานที่ใครไม่เอาก็โง่เลยกัดกันเอง
  • พวกแก๊งค์ควายแม่งใช่ได้ว่ะโหดดีไอ้ตี๋3ตัวเพื่อนมันแท้ๆแม่งเล่นซ่ะหลังหัก :-))
  • ไอ้ตี๋แว่น มึงอย่ามาทำเป็นหล่อหน่อยเลยเรื้อนแดกแถมมีเขาด้วย 55
  • น้าผีข้างบนพอเถอะ มันไม่มีอะไรตื่นเต้น หรือบอร์ดมันเงียบ มันไม่สะใจโรคจิต เสี้ยมซะหน่อย
    จะได้มีอะไรทำ อย่างนั้นรึเปล่า มันสงบเงียบก็มาเสี้ยมให้ทะเลาะกันบ้าป่าว
  • น้าผี พูดแบบนี้มันก็ไม่ถูกยังไม่มีใครประกาศเปิดฉากรบเลย ที่ไม่ได้ไปร่วมประชุมเพราะเราไม่พร้อม ไม่น่าจะเรียกว่ากัดกันเองนะครับ และผมก็ไม่อยากทำอะไรเกินหน้า ผมให้เกียรติเฮียใหญ่ เพราะเฮียใหญ่คือคนที่โดนดึงให้มาช่วยประสาน และเฮียใหญ่ก็นัดไว้ว่าวันที่ 7 พวกเราที่เกี่ยวข้องจะประชุมหาแนวทางก่อนที่จะไปคุยกับสมาคมครับ

น้าผีจะรีบตีโพยตีพายไปทำไม บรรยากาศกำลังดี และผมยังไม่เห็นมีใครตัดสินใจไปในทิศทางใดเลย
  • เห็นในรูปเก่งกำแพง จีเอ็มเทอร์โบ เหลียงเอ้ยกูดีใจกับมึงด้วยแค่นี้อ่ะสั้นๆ55
  • มาเฟียดูในรูปสิใครเอ่ยแปลว่าอะไร รอดูเหลียงดีกว่าเพื่อนรัก 8-X
  • ใจเย็นๆ เขาคุยอะไรกัน เขาสรุปอย่างไร ก็ยังไม่มีใครรู้ แค่เห็นรูปท่านก็จินตนาการไปกันไกลแล้ว