ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ให้ฟรี เพศผู้ แปดเดือน
  • ยินดียกให้ฟรีๆสำหรับผูที่รักจริง ขอเพียงแค่เลี้ยงดูมันให้ดีก็พอ
    อายุ 8 เดือน นิสัยดี ไม่ก้าวร้าว สนใจติดต่อ 02-223-1525image
    ไฟล์แนบ
    DSCF7415.JPG 67K
  • ทำ ไม อ่ะครับ
  • มีใครสนใจ รัก จริง มีพื้นที่น่าเอาไปเลี้ยงนะครับ พี่มนชัยแกจะไปรักษาตัวครับ
    ช่วยกัน..สู้ๆนะพี่ เราไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัวมาก่อน..แต่เรารักหมาเหมือนกัน...เอาใจช่วยครับ
  • อ่อ นี่น้องหมาของพี่ ที่เค้าไม่สบาย น่าเห็นใจค่ะ ใครที่รักหมาและดูและดีจริงๆ ช่วยรับไปหน่อยเถอะนะคะ เห็นใจพี่เค้า ที่บ้านหลายตัวแล้ว อยากได้เหมือนกัน ยังไง ขอให้ได้เจ้าของดีๆนะ :)
  • เจ้านี่น่าตาน่ารักด้วย
  • ชิวาวาพอมีมั้ยพี่ จะเอาให้ลูกเลี้ยงครับ ซื้ออ่ะครับ
  • อยู่ แถวไหน ครับ ลุงอยาก ได้ ไป เฟ้า สวย
    ที่ นครสวรรณ อ่ะ ครับ ผมอยู่ กทม อ่ะครับ
  • ดู คน ขอด้วยนะคับลุง เป็๋นกำลังใจสู้
  • สู้ๆนะครับ
  • ผมเห็นใจพี่มากเลยคับ ยังไงหายไวๆๆๆนะคับ .........
    และกับมาเลี้ยงพิทเหมือนเดิมนะคับ .........
    ถ้ามีที่ทางเหลือ เห็นทีผมจะขอไว้......
    ยังไงก็ขอให้ได้เจ้าของดีๆด้วยด้วยแล้วกันเจ้าหมาน้อย
    สู้ๆๆคับ
    :029:
  • ขอให้หายใวๆนะครับพี่ชาย
    หาเจ้าของดีๆได้ไวๆนะครับ
    หมาพันนี้เหมาะสำหรับเลี้ยงไว้ทำกิจกรรมหรือไว้เป็นเพื่อน ไม่เหมาะแก่การเฝ้าบ้าน
    เฝ้าสวนครับเพราะมันชอบคนมากๆ น้อยตัวที่จะดุเอาไปเฝ้าบ้านเฝ้าสวนมันเล่นกับขโมยแน่ๆครับ
  • พี่ มล คับ ถ้าผม จะขออนุญาติ เอา กะทุ้นี้ ไป เปิดเผยในกลุ่มต่อได้ป่าวคับ
    เผื่อมีท่าน ๆ อื่นที่มีความพร้อม หลายๆด้าน ได้นำเจ้านี้ไป

เมื่อสักครู่ เพื่อนผม เขาจะเอาไปเลี้ยงแต่ถ้าพี่หายเอากลับไปได้เลย

น่าจะโทรหาพี่แร้วล่ะ
  • อยู่แถวไหนครับ
  • มีผู้รับดูแลแล้ว ครับ ขอบคุณทุกๆท่านจากใจจริง
  • ขอให้พี่หายไวๆครับ..
  • ขอนแก่นแน่ๆเลย ผมเชียร์ขลดใจเพราะบ้านเค้ากว้างและเวลาว่างเยอะ ใจดีด้วย(เพื่อนผมเอง)
  • อ้าวไม่ทัน เสียดายจัง
  • สู้ๆครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
  • ขอขอบคุณ....คุณ monchai มากครับ ผมจะเลี้ยงดูอย่างเต็มความสามารถครับ
    แล้วจะถ่ายรูปเจ้าตุ๊บตั๊บลงบอร์ดให้ดูครับ
  • ขอบคุณทุกความห่วงใย ขอบคุณทุกกำลังใจ ความรู้สึกของผมตอนนี้ ผมเองบอกไม่ถูกจริงๆ นึกได้คำเดียวคือขอบคุณจากใจ.

สำหรับผมเองตอนนี้กำลังใจยังเต็มร้อยอยู่ครับสู้อยู่แล้ว ครับ
    ปั้นหมาเล่นดีกว่าจะกังวลเรื่องการเจ็บป่วย imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF8643.JPG 60K
    DSCF8644.JPG 58K
  • ปั้นสวยครับคุณ monchai

เป็นกำลังใจให้ครับ หายไวๆ ครับ
  • พี่มนต์ชัยครับ สู้ๆนะครับพี่ พูดตรงๆชอบพี่ครับ
    รักษาตัวเสร็จแล้ว ไม่รู้ว่าคนที่รับไปเลี้ยงจะยอมคืนหมาให้พี่รึป่าว..
    แต่อย่างไรก็ตาม ขอให้พี่แข็งแรง หายไวๆครับ
  • ขอให้พี่หายจากโรคร้ายนะคะ คนดีพระคุ้มครอง
  • สู้ๆครับ
  • ขอให้ได้ไปอยู่กับเจ้าของใหม่ดี ๆ น่ะคับ
  • ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
  • รู้สึกโล่งใจขึ้นมาก ที่เจ้าตุ๊บตั๊บ(ไอ้ตูด) ได้บ้านใหม่เป็นบ้านที่ รัก-เข้าใจ-มีความพร้อม พันธ์พิทบูล
    แต่แรกผมเองก็ไม่เคยคิดที่จะยุติการเลี้ยงพิทบูลแม้แต่น้อย มันเป็นสายพันธ์ที่สุดยอดมากๆในบรรดาสุนัขหลายๆสายพันธ์ที่เคยเลี้ยงมารวมทั้งสัตว์อื่นๆที่เคยเลี้ยงเคยสัมผัสมา ไม่ว่าจะเป็น งูหลาม เหยี่ยวแดง นกเค้า เสือไฟ จรเข้ เคแมน ยอมรับว่าไม่มีอะไรมาเทียบเท่าพิทบูลได้เลยจริงๆ
    แต่การตัดสินใจหยุดยั้งตัวเองในการเลิกเลี้ยงพิทบูลครั้งนี้ ยังรัก และชื่นชอบพันธ์พิทบูลตลอดไป รักแบบไม่ต้องเลี้ยง ดีที่สุดสำหรับตัวผม เลี้ยงไม่ได้ก็ทดแทนด้วยการดูพิทบูลของคนอื่นๆ แล้วก็ปั้นพิทบูล ก็มีความสุขกับสายพันธ์นี้เช่นเดิมไม่เสื่อมคลาย.
    โรคมะเร็ง มันก็ไอ้แค่โรคภัยไข้เจ็บอย่างหนึ่งเท่านั้นเอง เป็นก็รักษา รอดก็ตือรอด ตายก็คือตาย มันก็เท่านี้จริงๆ ได้ไปนอนโรงบาล เปิดแอร์ใตลอดทั้งวัน สบายจริงๆ แถมยังได้เห็นผีใส่ชุดคนป่วยเหมือนกับเราอีกด้วยตื่นเต้นดีจริงๆ เกิดมาไม่เคยเห็น ได้เห็นเป็นครั้งแรกในชีวิตเลย ตื่นเต้นอย่างบอกไม่ถูก
    อีกไม่กี่วันก็ได้ไปนอนโรงพบาลอีก ผ่าตัด คงได้อยู่หลายวันแน่ๆ ได้มีโอกาษเห็นผีอีกแล้ว 55+
  • เห็นผีในบอร์ดมาเยอะแล้ว ได้เจอผู้ตัวเป็นๆ อยากเห็นบ้างครับ K.monchai
  • สู้ๆครับ