ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ข่าวหน้า1 จากนสพ.เดลินิวส์วันนี้
  • วันนี้กว่าจะอธิบายให้คนนอกเข้าใจพิตบูลได้ก็เหนื่อยน้ำลายเหนียวเลยตู ผลพวกจากข่าวนี้เพียงข่าวเดียว
    เฮ้อเหนื่อยว่ะ พิบูลมันหมามีกรรม เป็นหมาต้องคำสาปจริงๆ ทำไมอุปสรรคแมร่งเยอะจัง

นี้ถ้าตูไม่เกมส์จริงคงโดดสังเวียนแล้ว ฮ่าๆๆๆๆ
  • คืนนี้ขอปิดคอมแต่หัวค่ำ ไปอาบน้ำ พักผ่อน เตรียมดูรายการจริงผ่านจอเสียหน่อย

ฝันดีทุกคนครับ
  • อย่าให้ถึงกับ dead game นะลวดเพ่ deep game พอ 555
  • ศึกในศึกนอกเลย แม่ทัพทั้งหลายสามัคคีกันไว้นะ เดี๋ยวกรุงแตก :062: :062:
  • แบดบอยไม่เห็นต้องหยาบเลยเรื่องแค่นี้มัน จิ๊บๆ
    :-))
  • คอยดู ตูจะทำให้หมาพิตบูลเป็นแม่เหล็ก ช่วยส่งเสริมการท่องเทียวเมืองไทย
  • ผมก็ติดตามข่าว แต่ไม่ได้ลงลึกมาก เท่าที่ดู มันก็คือแผ่นดินไหวระดับเตือนเท่านั้นครับ ยังไม่มีAfterShockตามมาในคราวนี้มากมายเท่าไหร่ เพราะการยกเลิกหรือหักห้ามอะไรในเมือไทยโดนตรงมันลำบาก

อย่าไปโทษหมากัดกัน เกมส์แบบนี้มันมีในสัตว์ทุกชนิด แต่คราวนี้มันเห็นจะๆกับหมาที่ใกล้ชิดมนุษย์ มันเลยเป็นเรื่อง ... และที่สำคัญมันไปโดนเป้าคำว่า"พิทบูล" หมาข้อมูลต่ำในสังคมชาวไทย การรับรู้ข้อมูลต่างๆน้อย ทำให้ มันยิ่งน่าเป็นห่วง

ผมว่าข่าวนี้ไม่สำคัญเท่า "ความสามัคคี"ของพวกเราเองในวงการหรอกครับ ศึกนอก มันไม่ร้ายเท่าศึกในแน่นอน ถ้ามีหน่วยงานใดตรวจสอบเพื่อทราบข้อมูลของพิทบูลในการวินิจฉัย หรือตัดสินค่าของพิทบูลขึ้นมาจริงๆแล้ว

ผมว่า สิ่งที่ทำให้คนสอดส่องดูแล และคนภายนอกมองไม่เห็นค่าพิทบูล ก็คือ คนเลี้ยงที่กัดกันนี่แหละครับ ไม่ใช่เพราะตัวหมาพิทบูลที่มากความสามารถหรอกครับ

วิกฤตินี้ ขอให้มันเป็นโอกาสในการเริ่มต้นความสามัคคีที่ดีของวงการพิทบูลเถอะครับ จับมือกันให้มั่น ตั้งใจกันให้ดี รักในสิ่งเดียวกันทั้งนั้น มีความเห็นท่านนึงเรื่องการติดต่อสื่ออธิบายด้านดีเพื่อลบภาพเลวร้ายออกไป งานนี้พี่มาร์คทำได้ครับ ถึงเวลาแล้วที่คนภายนอกจะได้รู้จักพิทบูลในด้านอื่นๆบ้างจากโอกาสดีๆแบบนี้แหละครับ

• ...... เขาเลี้ยงกัด มันเรื่องของเขา
    คุณตี๊ พูดงี้ หมดศรัทธาเลย ผมมองว่าคุณรักและห่วงพิทคนนึง กลายเป็นว่ารักแต่หมาตัวเองแต่ไม่สนใจพิทตัวอื่น ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่เอาภาพมาลงหรือไม่ แต่ที่ไม่พอใจตอนนี้ก็คือเอามามากัดกันทำไม
    ต่างประเทศเค้าก็ยังห้ามกัน ผิดหวังจริงๆ tutie...
  • ดูแล้วเรื่องจริง พี่มาร์คพูดดีจัง ปรบมือให้ แต่เนื้อหาที่รายการนำเสนอดูแล้วเศร้ามาก (ตอนมันสู้ไม่ไหวมันจะมอง
    เจ้าของคนเดียวแบบว่าไม่ไหวแล้วช่วยหน่อย)ช่วงหนึ่งที่คนนั้นให้สัมภาษณ์ :022:
  • จังไร พูดได้แค่นี้
  • น่าสงสารนะ สู้ไม่ไหวแล้วหันไปมองเจ้าของ
  • มันไม่ได้ผิดที่หมาหรอก แต่เจ้าของที่ใช้ความซื่อสัตย์และไว้ใจที่มันมีให้มาสร้างประโยชน์ให้กับตัวเองน่ะ มันสารเลวจริง ใครทำกรรมอะไรไว้ก็จะรับกรรมของมันเองในวันนึง เลี้ยงดีฝึกดียังไงลงทุนไปเท่าไหร่แต่ลงท้ายด้วยเอามันมาหากินให้มันกัดต่อสู้แบบนี้น่ะ มันไม่ใช่ความคิดหมาหรอกแต่มนุษย์นี่แหละที่คิดเรื่องระยำแบบนี้ได้...ใครเห็นด้วยก็เห็นไป กูไม่มีทางทำกับหมากูก็เท่านั้น
  • :o051:

โหดร้ายที่สุด
  • ไอ้ตุ๊ดอัปปรีย์ที่เอาหมามากัดมาดูที่เวปนี้ก็ดีเหละ
    นี้กูฝากให้มึง ไอ้ใจตุ๊ดทรมานหมา

image :-))
  • ถ้าคุณคิดว่าการนำสัตว์เลี้ยงที่มีความซื่อสัตย์และเป็นเพื่อเรามาทำให้เข้าเจ็บอย่านี้เพื่อความสนุกสนานหรือเงินเพียงไม่กี่บาท"คุณลองคิดว่าคุณเป็นหมาบ้างสิเจ้าของที่มันรักมาทำกับมันอย่างนี้" อย่างนี้ไม่รู้ว่าใคร "ชาติหมา" หรือ"ใจหมา" กันแน่ ถ้าเลี้ยงแล้วไม่รักก็อย่าเอาเค้ามาทรมาน
  • เชื่อว่าบางคนแยกไม่ออกว่า อะไรคือการรักหมา อะไรคือการรักตนเอง
  • ใครที่ทนเห็นหมากัดกันไม่ได้ จะเป็นจะตายขื้นมาทันที ก็ช่วยไปหาวิธีบอกหลวงพ่อหลวงพี่ตามวัดต่างๆหน่อยว่าจะให้หมามันอยู่แบบไหนที่จะไม่ต้องกัดกัน แย่งข้าวก้นบาตร แย่งตัวเมีย เพราะหลวงพี่ท่านไม่ค่อยอยากไปยุ่ง กลัวหมามันจะด่าเอาว่าเรื่องของหมาคนอย่าเสือก
  • พูดแบบนี้มันก็ไม่ถูกเสียทีเดียว หมามันกัดกันเอง กับคนนำมันไปกัดกันมันคนละเรื่องครับ

การนำหมาไปกัดพนันกัน มันเป็นการทำผิดกฏหมาย และกิจกรรมบางประเภทถือว่าเป็นการขัดกับความสงบสุขของบ้านเมืองด้วย และอะไรที่ถือได้ว่าเป็นสาเหตุดังกล่าว ภาครัฐฯก็จะออกมาตรการมาควบคุม ที่ห่วงคือเราห่วงกันตรงนี้มากกว่าครับ
  • ผมไม่เข้าใจจิงเลยๆๆ........

ผมพยายามอธิบาย ก้อคือ อย่าด่ากันแรงๆๆ มันไม่เกี่ยวอะไร กับผม เพราะผมไม่ได้ กัดหมา
    ฝึกหมาอย่างเดียว ........

การด่ากันแรงๆๆๆ มันยื่งทำให้ แตกแยกกัน กิจกรรมดีๆๆ ที่ พีมาร์ค พยายามทำ
    มันกำลังไปได้สวย แต่ข่าวดันออกมาแบบนี้
    สิ่งที่ผม ห่วง ก็ ภาพภายนอกของสังคม ที่มองกลุ่มผุ้เลี้ยง
    ออกไปด้านไหนยังไง และกฎหมาย ปี 42 จะมีผลบังคับต่อ หรือไม่

ผมว่าน่ามามองตรงนี้ และอีกอย่าง เว็บนี้เป็นเว็บเปิด กลุ่มผุ้เลี้ยงทุกสาย เขาต้องเข้ามาดุอยุ่แร้ว
    การด่าทอ เอาพองาม เป็นแค่ความรุ้สึก และสุภาพชนดีที่สุด .......

ผมพยายาม เอาสายกัดมาทำกิจกรรม เพื่อ เพิ่มทางเลือก ของสุนัขสายพันธ์ นี้
    ถ้า ดูดีๆ ผม พยายาม ทำให้เห็นว่า หมา สายนี้ ก้อทำอะไรได้อีกมาก นอกจากหมาเกม

ก่อนจะเลี้ยงผมรุ้อยุ่ แร้วว่าเขาสร้างมาเพื่ออะไร .........
    จึงไม่คลอยตามเรื่องกัดหมามากเท่าไร แต่ ที่คลอยตามและน่าติดตาม คือ อนาคตของหมาพันธ์นี้มากกว่า

อีกอย่างน้าผี ไม่จำเป็นต้องเชื่อ ผม
    เรื่องรักสุนัข ตัวเรารุ้ดี ว่าเราทำอะไรให้ กับสังคมและสุนัขของเรา ผมว่า นี้คือสิ่งสำคัญ
    มากกว่าเรา ได้แต่พูดว่าสงสาร และเห็นใจ ด่าว่า ทอ ผุ้เลี้ยงคนอื่น ที่กระทำการไม่ ตรง
    กับวัตถุประสงค์กับเรา ทำไม เราไม่ช่วยกันนำเสนอ อะไรใหม่ๆๆ แนะนำในสิ่งที่ดีๆๆ
    ให้พวกเขาเห็น จะดีกว่ามั๊ยคับ ........

image
    ไฟล์แนบ
    DSC03664.JPG 69K
  • ดีจริงๆหากินบนความเจ็บปวดของหมา
  • พี่น้อง ช่วยสอดส่อง เรื่องเเบบนี้ด้วยครับ อันที่จริงไม่ว่าจะเกิดเรื่องที่ไหน เราต้องช่วยกันดูครับ
    คนในภาพเป็นคนที่ท่านรู้จักหรือเปล่า หรือคนต่างถิ่น ส่วนตัวผมเองเรื่องกัดหมา ผมก็ว่ามันคือกีฬา ที่สังคมไทย
    ยังไม่ยอมรับ เพราะภาพมันเถื่อน ไม่ต้องไปเปรียบ กับกีฬา ประเภทเดียวกัน เช่น ชนไก่ กัดปลา ให้มันวุ่นวาย
    ทีเราๆท่านๆ(ส่วนตัวนะครับ)จะทำเรื่องเเบบนี้ก็อย่าให้เป็นข่าว ไม่ได้ช่วยกันปิดนะครับ เเต่เหตุมันเกิดไปเเล้ว จะเเก้ก็ลำบาก จะไปกัดกันตรงไหนไครจะรู้ อยู่ที่จิตสำนึกละครับ มันพุดลำบาก บอกซ้ายไป ขวา บอกไปข้างหน้า ตอนนี้กำลังจะถอยหลัง อยากเลี้ยง ก้อยากเลี้ยง เเต่ไม่ช่วยกันทำให้ดี
  • ดูแล้วยังไงมันก็น่าสงสารอยู่ดี
  • ตี้หยุดเหอะน้องพุดไปเปลื่องตัวป่าวๆคนไม่เข้าใจยังอีกเยอะ
    เราเข้าใจและคนอื่นที่เข้าใจเราก็พอแล้วน้องชาย
    ส่วนตัวพี่เข้าใจมันยังใหม่สำหรับคนไทย
  • เมื่อ...คืนดูข่าวเเล้วครับพี่น้อง... เเหม...พูดซะเศร้าเลย......
    เอาเป็นว่า ไม่พูดต่อดีกว่า...กับคนที่ไม่พยายามเข้าใจยังไงก็ไม่มีวันรู้ คนที่ทะเลาะกัน 2 ฝ่าย ก็เพราะไม่ยอมฟังเหตุผล ไม่ปรับความเข้าใจกัน...
    เรื่องกัดหมาเป็นเรื่องที่ทรมาณสัตว์ ก็จริง......ถ้าพูดถึงเรื่องว่าทรมาณเเค่เรื่องเดียว
    การกัดหมาผมก็ว่ามันเป็นดาบสองคม...สำหรับสังคม

เเล้วเมื่อคืน คนที่สัมภาษเวลาสัมภาษก็ต้องให้ทีมงานบีบ...เสียง ให้เป็นเสียงเล็ก เวลาสัมภาษก็ต้องนั่งหันหลังให้ จะได้ไม่เห็นหน้า เเล้วเขาก็เคยกัดหมามาเเล้ว คนๆนี้ ถ้าจะมาบอกว่าสงสารหมาเลยเลิก เลยอยากมาบอกนักข่าว ผมไม่เชื่อหรอกครับ... ถ้าเขาสงสารจริงคงกัดครั้งเดียวเเล้วเลิก...เเต่ดูจากความรู้เเล้วการพูดบอกนักข่าว เหมือนกัดมานาน....
    ผมว่าคงมีส่วนได้ส่วนเสียอะไรซักอย่าง..... อาจจะมีเรื่องหรือไม่พอใจใครในวงการ เลยฟ้องนักข่าวซะเลย..
    เเฉซะหมดเลย...
    เเถมตอนจบ พิธีกรณ์ยังบอกว่า เร็วๆนี้ก็จะมีการกัดทางภาคอีสานอีก....นั่นเเน่ะ.....รู้จริงรู้หมด.. ระวังเขารู้ตัวเถอะว่าเป็นใคร.....เเล้วจะยุ่ง..
    สุดท้าย...คนส่งคลิป ก็ได้รางวัลไป 5,000 บาท เอ๋...ที่อยากจะส่งหรือเพราะว่าอยากได้เงินห้าพันบาทหว่า...
    คุณคนเเฉ...น่ะอย่ามาพูดเลยว่าสงสาร เพราะคุณก็กัดหมามาเเล้วไม่รู้กี่ครั้ง..... ผมว่ามีลับลมคมใน หรืออยากเเกล้งคนวงในมากกว่า...
  • มีลิ้งค์มั้ยครับ

แต่ถามหน่อยบักเสี่ยวมันเป็นใคร(เห็นในข่าวสั้นช่อง7วันก่อน มันดูเหมือนพวกคนในองกรณ์อนุรักษ์สัตว์อะไรสักอย่าง) มันเคยทำไรไว้ให้ต้องกลัวมันครับ
  • เมื่ือคืนดูเรื่องจริงผ่านจอ
    BJ หล่อมาก
  • เรื่องจริงผ่านจอเมื่อคืน

• ถามตัวเองก่อนซิว่าที่เลี้ยงพิทบูลเพราะอะไร แล้วมันแตกต่างจากพันธุ์อื่นอย่างไร ทำไมจึงเลือกเลี้ยง และหนี่แหละเหตุผลที่ทำให้เกิดพิทบูล มันถูกสร้างขึ้นมาเพื่อการนี้โดยตรง และที่พวกโง่หลายคนเลี้ยงอยู่น่ะมันไม่ใช่พิทบูลหรอกแล้วก็หลอกตัวเองต่อไป มันไม่เหลือคตวามเป็นพิทบูลแล้ว
  • ขอบคุณพี่อ้วนคับ พี่ นิ หาได้ ทุกคลิปจิงๆๆๆ ยอมๆๆๆ........
    บีเจ สวยมากๆๆ .......
  • พี่อ้วนเเน่จริง เอาเรื่องเด่นเย็นนี้มาลงต่อสิครับ ภาค 2 อะผมหาไม่เจอ...
  • โพสอีกที หลังจากดูคลิป ผมชักเห็นด้วยกับ MakotoHIN29 มันมีเจตนาแอบแฝงป่าววะเนี่ย จริงๆ มันไม่จำเป็นเลยที่จะเอาคลิปมาเผยเเพร่ มันได้เงิน 5000 แถมทำไห้คนทะเลาะกันได้อีก เออ เเนะ คิดคิด ดูแล้ว มันก้แปลกๆเเฮ่ะ
  • อีกอย่างภาพข่าวแบบนี้ เป็นเหมือนดาบสองคม .....
    มีทั้งประโยชน์และโทษตามมา
  • เอาเป็นว่า ข่าว เป็นยังไงก็ช่าง .......
    เรา มาร่วม สร้างกิจกรรม ให้กับมัน เพื่อ ให้มีทางเลือก และกิจกรรม ที่สนุกและสังคม ยอมรับ
    มองภาพโดยรวมไปในทิศทางที่ดี ๆกว่า ..........

อนาคต กิจกรรม แข็งแรง อาจจะเห็นรุปแบบนี้ พิทบุลแบบนี้กันมาก ขึ้นอิๆๆๆ
    ป๋า ถ้ามีแข่งแบบนี้ด้วย ผม ฮาดี แข่งแบบ เอาฮา น่าหนุก ว่าวินัย การฝึกบ้านไหนฝึกกันยังไง
    ขำๆๆๆๆนะคับ

• หนูก่อเลี้ยงเหมือนกันพิลบูล น่ารักมาก ไม่ดุร้ายอย่างคนอื่นเข้าใจ สู้สู้นะคะ พี่มารค์ อย่าเพิ่งท้อ
    เพราะคนที่เอาหมาไปกัดกันมันส่วนน้อย (เลวมาก หมาก็มีหัวใจ) คนที่เลี้ยงในทางที่ดีก็มีเยอะมาก
    เดี๋ยวพวกคนที่เลวเลวสังคมจะลงโทษมันเอง และผลกรรมก็จะตามมาเค้าและคนที่เค้ารักเอง
  • คุณตี้ครับ ไม่ใช่ดาบสองคมอย่างที่เข้าใจ
    เรื่องจริงผ่านจอเมื่อคืน เกือบร้อยเปอร์เซ็นต์มองพิทบูลแง่ลบ..
    ขนาดคนที่เข้าใจพิทบูลอย่างคนในเว็ป ความเห็นยังเป็นแง่ลบเลย
    นี่คนในสังคมส่วนใหญ่ ไม่รู้จักพิทบูลดีเท่าพวกเรา...จะมองพิทบูลแย่ลงขนาดไหน..

ทางเดียวที่ทำให้สังคงยอมรับมากขึ้น
    คือการช่วยกันผลักดันกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ ความรู้ความเข้าใจให้คนรู้จักพิทบูลในแง่ต่างๆให้มากขึ้น
    พลิกวิกฤตให้เป็นโอกาสตอนนี้ เมื่อคนกำลังสนใจพิทบูลมากขึ้น การสื่อสารมันก็จะได้ง่ายขึ้น
    แต่ควรให้เห็นและมองด้านอื่นในแง่ที่ดีของพิทบูล ให้เห็นถึงสิ่งที่ดี ที่เด่นว่าทำไมเราถึงเลี้ยงมัน
    ทำไมเราถึงมีกลุ่ม มีชมรม ทำไมเราถึงชอบ ให้สังคมยอมรับด้านนี้ดีกว่า..

แต่ถ้าคุณมัวแต่มาให้คนยอมรับ"การกัดหมา"เป็นกีฬาอย่างที่คนให้ความเห็น
    บอกตรงๆ เสียเวลาเปล่า
  • เรื่องกัดหมา ใครๆ ก้อรับไม่ได้ ผมเอง ก้อด้วย ........
    ยังไงมันก้อเป็นข่าวไปแร้ว จิงอย่าง พี่ ว่า พลิกวิกฤให้เป็นโอกาสดีกว่า

มันอาจถึงเวลา ประกาศความยิ่งใหญ่ของพิทบุลให้สังคมไทยรุ้จักมากขึ้นก้อได้ฮ่าๆๆๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    164538_145984138790400_100001364435740_235112_2073221_n[1].jpg 26K
  • น่าจะจัดการรวมชุมนุมพบปะกลุ่มและผู้เลี้ยงพิทบลูทุกสายไม่ต้องอะไรมากผู้เลี้ยง 1 คน ต่อ 1ตัว แลัมารวมกันทำกิจกรรมเล็กๆน้อยโดยไม่ต้องมีการแข่งขัน แต่อาจจะมีของขวัญเล็กน้อยพองามหรือไม่มีก็ได้ในการรวกิจกรรม แต่เป็นกานรวมผู้เลี้ยงที่มากที่สุด เหมือนการรวมตัวการเต้นฮูลาฮูบที่ทำสถิติมากที่สุดอะไรประเภทนั้น แต่นี่เปฌนการรวมตัวของผู้เลี้ยง 1 คน ต่อสุนัข 1 ตัว ดูซิว่าจะมากน้อยแค่ไหน นี่แค่เป็นความคิดของผมเท่านั้นนะครับ แค่อยากเห็นเหมือนการทำสถิติรวมผู้เลี้ยงให้มากที่สุด ผู้ที่ยังไม่รู้จักพิทบลูจะได้รู้ว่าเรามีมากน้อยแค่ไหน และทำไมเราถึงรักพิทบลู...แค่นี้ครับ นึกภาพก็มันส์แล้ว
  • ถ้าพี่รณรงค์เลี้ยงแบบ1ต่อ1 เดี๋ยวผมแบ่งหมาพี่เอกมาเลี้ยงสักตัวนะครับ :o003:
  • ผมว่ามาช่วยกันลบภาพ.... แล้วก็มาช่วยกันสร้างภาพที่ดีให้พิตดีกว่าครับท่านทั้งหลายตอนนี้ PROJECTเริ่มแล้วมีกิจกรรมให้พิต ได้แสดงความสามารถหลากหลาย หากท่านคือ DOG MAN ตัวจริงแล้วเจอกันที่ดีกว่าครับ........

http://pitbullzone.com/community/discussion/23954/the-strongest-pitbull-in-thailand#Item_182

ตอนนี้ขาดคนลงมือทำครับ บ้านใหญ่โตหลังนี้แต่นับคนทำได้......ขออภัยหากทำให้โกรธ
    ด้วยความเคารพทุกท่าน
    image
    ไฟล์แนบ
    221970.jpg 112K
  • mae_1421
    ไอ้ผม มันอยุ่ไกล บอกตรงอยาก เอาหมาแจม และแบ่งปัน ความเห็นแนวทางการเลี้ยงมากๆๆ
    มันน่าสนุกจิงๆๆๆ นับผมไปด้วยนะคับฮ่าๆๆๆ
  • ผมว่าที่คนรับไม่ได้(หรือผมรับไม่ได้ก้ไม่รู้)น่าจะเป้นในส่วนที่มันเกินเลยจนกลายเป้นคำว่าทรมานสัตว์
    อธิบายตามความเข้าใจ ผมว่ากัดหมาไม่เป้นการทรมานสัตว์ถ้ามีกติกาที่คำนึงถึงชีวิตของสัตว์ที่นำมาต่อสู้
    บางท่านนำมาเปรียบกับมวย นั้นเค้ามีกติกาที่คำนึงถึงความปลอดภัยของนักมวย นักมวยไม่โดนฆ่า ยิงทิ้ง ปล่อยอดอาหาร เผานั่งยาง เวลาแพ้ ฉนั้นผมไม่ถือว่าเป้นการทรมานสัตว์ ถ้ามีกติกาที่คำนึงถึงชีวิตของหมาที่นำมาต่อสู้ ไม่มีการฆ่า ยิงทิ้ง ปล่อยอดอาหารเวลาแพ้ หรือรู้ว่าสู้ไม่ได้ก้ปล่อยให้ตายคาสนาม ถ้าแพ้แล้วดุแลรักษาแล้วรักมันเหมือนกับตอนที่มันสู้จนชนะ ผมว่ามันก้ไม่น่าจะมีอะไรนะ(คิดตามประสา ไม่ใช่เซียนหรือผู้รู้คับ)
  • ถ้าเรารักใคร หรืออะไร เราจะดูแล ห่วงใย สิ่งนั้นไม่ว่าจะเป็นอะไร ไม่อยากให้เขารู้สึกเจ็บปวดทางร่างกายและจิตใจหรอกคร่า
    ไฟล์แนบ
    smile dog.gif 83K
  • คุณอ้วนไม่ใช่ยังงั้น..ฮึมมม...เกือบเลยเรา ผมหมายถึงเอาไปรวมงานแค่ตัวเดียวส่วนที่บ้านสงวนเอาไว้...คุณอ้วนน้องสาวอนุญาติหรือยังจะได้มาเจอกัน แต่ท่าทางเขาไม่คอยชอบนะครับดูกลัวๆ แต่ถ้าได้ สงสัยปิดหมู่บ้านฉลองแน่ๆ
  • สุดจะบรรยายด่ากันครบแล้ว
  • tutie สุขนัขของพี่หรอคราฟ สวยๆๆๆๆ อยากให้ของผมเป็นแบบนี้มั้งทำยังไงบอกผมทีคราฟimage
    ไฟล์แนบ
    222158.jpg 26K
  • แนะนำหน่อยนะคราฟตอนนี้กำลังทำวัคซินอยู่จะได้เตรียมตัวไว้รอคราฟ
  • สันดาน ต่ำ!!
  • l3OY
    ไม่ใช่ คับ นั่นหมานอก แค่เอารูปมาลงเฉยๆๆคับผม
    ของผมแบบนี้ แบบนั่นกล้าม เกินไป ฮ่าๆๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    100_2210.JPG 69K
  • โพสอีกที หลังจากดูคลิป ผมชักเห็นด้วยกับ MakotoHIN29 มันมีเจตนาแอบแฝงป่าววะเนี่ย จริงๆ มันไม่จำเป็นเลยที่จะเอาคลิปมาเผยเเพร่ มันได้เงิน 5000 แถมทำไห้คนทะเลาะกันได้อีก เออ เเนะ คิดคิด ดูแล้ว มันก้แปลกๆเเฮ่ะ
    ผมติดตามข่าว เรื่องจริงผ่านจอ ถึงเขาจะได้เงิน5000จากทีมงาน มันจะมีเจตนาแอปแฝงรึเปล่าไม่รู้ แต่ที่แน่ๆในสังคมเราก็มีการแอบกัดหมากัดอยู่ดี หมากัดกันมันทรมานทารุณมั๊ยไม่รู้เหมือนกันเพราะไม่เคยเข้าไปดู หลังจากเสนอข่าวออกไปทั้งข่อง3 7 9 เรื่องจริงผ่านจอ ที่แน่ๆsms ส่วนมากจะโพสด่าสาปแช่งพวกที่กัดหมากัน ขนาดคนชอบพิทบลูเหมือนกันความคิดเห็นยังแตกต่างกันเลย และผู้คนที่ชมข่าวและคนรักสุนัขสายพันธ์อื่นเขาจะมองคนที่กัดสุนัขไปทางลบแน่น่อน