ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูแล้วน้ำตาจะล่วง
  • อยากให้ทุกคนดูครับแล้วรักพ่อให้มากๆ
    http://variety.teenee.com/foodforbrain/37532.html
  • ซึ้ง น้ำตาไหล ไม่เคยน้อยใจเลย ที่ไม่มีพ่อเลี้ยงมา แต่คิดเสมอว่า ท่านคือคนที่ทำให้เราเกิดได้ เคารพรักค่ะ
  • กำ... ล่วงเลยตรู .... เพิ่งจะเสียพ่อไปไม่นานด้วย ว่าจะไม่เปิดแล้วเชียว เหอะๆ

คนที่คุณพ่อยังมีชีวิตอยู่ ดูแลท่านให้ดีที่สุดนะครับ

แค่มองตา...พ่อก็เข้าใจคุณแล้วครับ

ใครๆก็พูด ใครๆก็บอกครับ "ว่าอย่าให้สายเกินไปที่จะตอบแทนคนที่เป็นพ่อของคุณ"

แต่ใครๆทั้งหลายก็ปล่อยให้เวลามันผ่านไปจนย้อนกลับมาไม่ได้

image

ไฟล์แนบ
    DSCF6831_resize.JPG 118K
  • ซึ้งมากน้ำตาจะไหลเลย
  • ไทยประกัน มาแนวนี้ กินใจ กันยกก๊วน
  • ลองเอาคลิปนี้ไปดูมั่งครับ ถ้าชอบซึ้งๆ
  • คลิปนี้ดูแล้วมีน้ำตาไหลแน่
  • คลิปทหารอเมกาผมดูประมาณ 10 รอบได้แล้ว แต่ได้ดูกี่ทีก็ชอบและน้ำตาไหลทุกที
  • เสียน้ำตายามเช้า...
  • โหดูแล้วน้ำตาร่วงเลย พ่อเสียตั้งแต่ 7 ขวบ
  • เค้ายังอยู่..ดูแลกันให้เยอะๆนะครับ...ผมเองก็เคยผิดพลาดมาแล้ว จนวันนึงเราประสพความสำเร็จแล้ว..
    แต่ไม่มีคำชมจากปากของแม่อีกต่อไป.. อย่าคิดว่าทำเมือ่ไหร่ก็ได้...วันนึงที่เค้าจากไป..แล้วคุณจะรู้ว่า..มันสายเกินไปที่จะทำ....
  • ใครที่ยังมีพ่ออยู่ก็รักพ่อให้มาก ๆ แต่ตัวเองไม่มีพ่อตั้งแต่เด็กแล้ว พ่อก็เป็นทหาร ไปเสียที่สนามรบเหมือนกัน
  • ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆ น้ำตาท่วมห้อง คิดถึงพ่อ
  • เท่าที่ ผมดูๆๆสังคม ไทยยังต้องปลูกฟัง เรื่องความรักกันอีกมาก ............
    ยังมี่เด็กอีกมากที่ โตขึ้นมา โดยที่ยังรุ้จัก คำว่า รักที่ถูกจ้อง ...........

และจริยะรรมที่ถูกต้อง สังคม เริ่ม ไม่มีเวลา มากขึ้น มิซ้ำร้ายสังคมไทยกลับไม่ ได้เน้นย่ำ
    และ ปลูก ฟังความรักหรือกิจกรรมในครอบครัวที่ต้อง ...........

ขอบคุณกับคลิปดีๆๆๆๆคับ เป็นทางออกและทางสว่างมาก
  • พี่หมูทำซึ้งเลยนะ
    กลับเมื่อไหร่พี่ ของฝากอย่าลืมนะครับ :))
  • โห คลิปพ่อถามเรื่องนก เล่นเอาผมกะแฟนหน้าเปียกเลย ร้องไห้กันยกใหญ่เลย
  • ร้องไห้จริงๆครับ เรื่องหารกลับบ้านอ่ะ ไม่คิดว่ามันจะทำให้ผมร้องไห้ได้นะ ขอบคุณจิงๆครับ
  • เอาละสิ หมาหายไป 3วัน พึ่งเจอ เจอกลับเป็นศพซะงั้น เจอแบบนี้ยิ่งหนักกว่าเก่าอีก ร้องไห้คาหน้าจอคอม แฟนถามยังไม่หายเศร้าอีกหรอ .....ไปดีนะลูก แล้วก็ใครที่ยังมีพ่อ ก็ดูแลดีๆละเดี๋ยวจะไม่มีวันให้ย้อนกลับimage
    ไฟล์แนบ
    224747_211788715511459_100000409977758_740304_1552150_n.jpg 54K