ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สำคัญมาก กระทู้นี้ผีไม่เกี่ยว
  • กูก็อยากแต่งตัวแนวๆ ออกโทรทัศน์กะเค้ามั่ง

บางทีกูเห็นเค้าจูงบูลลี่ออกโทรทัศน์ กูคิดว่า น่าจะเป็นกูแต่งตัวแนวๆได้ออกมากกว่าว่ะ
  • ขอเสือกหน่อยเถอะ อ่านมาหลายวันแล้วมันน่าลำคาญจริงๆ เถียงกันไปเถียงกันมากระแหนะกระแหนกันตลอดอายุก็คงจะอย่างน้อยๆ40อัพกันแล้วล่ะมั้ง เขาเขียนอธิบายว่าไม่ไปเพราะอะไรก็น่าจะอ่านเข้าใจ ทีแรกๆก็เห็นไม่อยากให้เขาเข้าร่วมเพราะว่าคนละแนว
    ตามความเข้าใจของผมนี่พวกที่หัวโล้นตัวลายพร้อยนี่ชอบหมาที่ออกแนวพิการๆมากเท่าไหร่ยิ่งดีใช่มั้ยครับ เห็นขาโก่งยังกับโอ่งมังกรราชบุรีก็ยังชมกันว่าสวยๆเรียกว่าอะไรนะหมาเทพหมาเทพใข่มั้ย หมายถึงหมากรุงเทพไม่ใช่บ้านนอกล่ะซิ หรือว่าหมาเทพเจ้าถ้าเป็นหมาเทพเจ้าก็ต้องเอาไว้ไหว้ล่ะซิถ้า
    ส่วนทางคุณมาร์คนี่ก็คงจะอยากให้พิทบูลที่แยกสายมาแนวบูลลี่มีมารตฐานทางสายพันธุ์ที่แน่นอนรูปทรงคงไม่อยากให้เพี้ยนไปจากเดิมมากนักถ้าผมเดาความคิดคุณผิดก็ขออภัย
    ทีนี้ถ้าคนส่วนใหญ่เห็นดีด้วยว่าบูลลี่ควรมีรูปทรงที่เป็นมารตฐาน พวกที่ปั๊มหมาทรงพิลึกๆก็เจ๊งซิครับ
    เอ้าพวกผีๆทั้งหลายรวมทั้งคุณมาร์คด้วยช่วยอธิบายให้ผมกระจ่างหน่อย ผมก็แค่คนเลี้ยงพิทเอาไว้เฝ้าบ้านกับเป็นเพื่อนเล่น ทั้งบ้านก็มีอยู่2ตัว ไอ้บูลลี่นี่เป็นภาระฉิบจะไปใหนทีก็ต้องอุ้มขึ้นรถ ไอ้ตัวสายเก่าหรือสายโชว์หรืออะไรก็แล้วแต่ที่พวกคุณเรียกกันนี่พอเปิดฝาท้ายมันก็พุ่งปรู๊ดไปรอแล้วไม่ต้องเหนื่อยมาคอยอุ้ม
  • สำหรับเรื่องนี้ ผมขออนุญาติไม่แสดงความเห็นอะไรอีกแล้วครับ เมื่อเช้าเฉพาะโทรศัพท์ที่คุยเรื่องนี้ไม่ต่ำกว่า 4-5 ชั่วโมงแล้ว รู้สึกเหนื่อยจัง ตอนนี้ผมขอยุติทุกอย่างไว้ที่ตรงนี้ก่อนดีกว่า อยากมีสมาธิกับงานประจำและโครงการต่างๆที่ยังค้างอยู่ก่อน อาทิตย์นี้ผมคงไม่ว่างเกือบทั้งอาทิตย์เลย มีงานรอให้สะสางเพียบ ขออภัยด้วยครับ
  • อยากให้ดูสันดานไอ้โล้นถ่อย หักหลังได้ทุกคนเพื่อยกตัวเองให้สูงขึ้น
    วันนี้เพื่อนๆรู้สันดานมึงหมดแล้ว ไม่มีใครเอามึงแล้ว ฮิ้วๆๆๆๆ

http://www.facebook.com/?ref=home#!/profile.php?id=100000649530299

ตัวอย่างวัฒนธรรมความถ่อยกับลูกกระโปก
    Bigchill Bill
    ไอ้สัดมาร์ค....นัดกันแล้วไม่มา​เดี๋ยวกระทืบให้หายหล่อเลยไอ้แม​่เย็ด...!! ชั่วโมงนี้มึงคิดว่าแน่นมาได้เล​ย ที่ไม่ทำเพราะยังไม่ถึงเวลา ไอ้สัด

about an hour ago · LikeUnlike.Arc Mark แน่เปล่าเส้นสายผมเยอะนะ
    33 minutes ago · LikeUnlike.Bigchill Bill มาเด่ะ เมื่อก่อนยังไม่อยากทำ แต่ตอนนี้ขอบอกว่าถนัดตีน อยากลองเมื่อไหร่ บอกเลยนะไอ้มาร์ค
    30 minutes ago · LikeUnlike.
  • ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณมาก
    เอ้าทีนี้ก็พวกผีที่อ่านภาษาไทยแล้วเข้าใจยากถ้าไม่เหนื่อยจากงานประจำที่คอยเสี้ยมให้แตกแยก ก็กรุณามาอธิบายหน่อยซิ แต่อย่าใช้ภาษาวัยรุ่นมากนักนะเพราะตอนที่ผมจำความได้สมัยนั้นเมีองไทยมีนายกชื่อ จอมพลถนอม อยู่
  • เมื่อมีผลประโยชน์มาเกี่ยวข้องเรื่องหยุ๋มหยิ๋มก็ตามมา จะยังไงก็รักในสิ่งเดียวกัน เอาใจช่วยทุกฝ่ายครับ
  • เห็นแล้วเสื่อม ... เพาะขัดผลประโยชน์เรื่องหมามันทำให้คนแสดงธาตุแท้ออกมาได้เจงๆ
  • เฮียใหญ่นัดแล้วไม่ไประวังโดนไอ้โล้นกระทืบนะ ฮิ้วๆๆๆๆ
  • อ่านแล้ว...กระจอกว่ะไอ้เหี้ย มาพูดจาใช้วิธีสถุนแบบนี้เรื่องๆ แค่นี้ ที่แท้ก็แค่กุ๊ยข้างถนน
    เด็กแว๊นหน้าหีแถวบ้านกูยังแน่กว่ามึง เก๋าๆกว่านี้มีมั๊ยวะ ถุย!!
    ไอ้เหี้ยเคยเห็นคนตายต่อหน้ายังมึงอ่ะ อยากรู้จริง ฆ่ามากี่คนแล้วมึง ไอ้สัต อย่ามากระจอก
  • อ่านในเฟสบุคแล้ว เกลียดแม่งเลยไอ้พวกนี้ ไม่คิดว่าจะสันดานกุ๊ยเหมือนที่เค้าพูดกัน
  • ไอ้หน้าเหี้ยไม่มาตอบ แสดงว่า
  • เค้าหมายถึงมาร์ค เด็กในกลุ่มเค้า พวกผีก็เหี้ยๆจริงๆเอามาให้เป็นเรื่อง
  • เรียนเฮียใหญ่พี่ชายใจดี ผมอยากถอดหมุดกระทู้นี้แล้วครับ :-D

ขอความกรุณาอีกสักรอบ ช่วยสรุปทิศทาง ว่าเราจะเอาอย่างไรกันต่อดี
    เราจะได้ตั้งกระทู้ปักหมุดอันใหม่กันดีกว่า ผมว่ามันเริ่มออกทะเลอีกแล้วครับ
    ผมอยากให้สังคมของเรากลับมาเต็มไปด้วยเสียงหัวเราะและรอยยิ้มเหมือนเดิมครับ
    ตอนนี้บรรยากาศมันไม่สนุกเลย ผมอยากรีบสานต่องานที่ผมได้ริเริ่มและยังค้างอยู่ครับ

ขอบคุณมากครับเฮีย :-D
  • ผมเข้าไปดูแล้ว แต่มีคนชื่อมาร์คARCเข้าไปตอบ ก็แสดงว่าคนละคนกับคนที่เราคิดถึง
    บางทีการติดตามอ่านอะไรก็ใช้วิจณญาณให้ดี ตอนนี้มันเปราะบางเหลือเกิน
  • ได้เลยครับ มาเฟีย

ผมขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ ที่ตั้งกระทู้ที่ควรมีสาระ

จากจุดนี่ยังไม่ใช่จุดสุดท้าย หรือจุดจบ คงต้องเดินหน้ากันต่อไป

แต่ก็ยังมีเจตนาว่า เราจะไปพร้อมกัน ครับ
  • ผมว่าการทำกิจกรรมเพื่อส่วนรวม ถ้าเอาผลประโยชน์ของส่วนรวมเป็นที่ตั้ง ใครทำก็ได้ทั้งนั้นยิ่งแข่งกันทำสมาชิกก็ยิ่งได้ประโยชน์ มันจะมีกี่กลุ่มกี่แกงค์มันก็ไม่ใช่ปัญหา และแต่ละกลุ่มถ้ามันเดินไปด้วยกันไม่ได้จริงๆ การแยกกันทำก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร สำหรับตัวผมเองก็ทำกิจกรรมเกี่ยวกับหมามาตลอด เพราะมันเป็นความบันเทิงประเภทหนึ่งที่ช่วยในเรื่องการผ่อนคลาย และมันก็คือสิ่งเดียวที่ทำให้ผมยังมีโอกาสได้เจอกับคนชอบหมาเหมือนกัน ผมจะไม่มีทางทิ้งมันไปไหนได้

สำหรับผม พิตบูล มันคือหมาสารพัดประโยชน์ ความหลากหลายมันก็คือเสน่ห์ที่เราอยากรักษาไว้ เพราะมันมีทั้งความสวยงามและความสามารถ ดังนั้นกิจกรรมทุกประเภทมันสำคัญหมด ผมเห็นควรว่าไม่ควรมีการแบ่งแยกว่าใครคือคนของพิตบูล ใครคือคนของบูลลี่ และใครคือคนของหมาแดง การทำแบบนั้นมันคือการแบ่งแยก มันทำให้พลังในการต่อรองของพวกเราน้อยลง ดังนั้นพิตบูลทุกแบบทุกสไตล์มันต้องเดินไปด้วยกันครับ

ก็ฝากพวกเราพิจารณาด้วยครับ
  • ตอบคุณ Shotty ผมยืนยันว่าจะทำให้บูลลี่บ้านเรา มีมาตรฐานมากขึ้น ผมจะสร้างความชัดเจน ระหว่างการทำหมาเพื่อขาย กับการทำหมาเพื่อการประกวดครับ เพราะถ้าเรายังไม่มีความชัดเจนการจัดงานก็จะทำได้ยาก สมาชิกก็สับสน และทำแล้วก็มีแต่ปัญหาอีกด้วย

ขอบคุณสำหรับคำถามนี้ครับ
  • GOF_BB 12:47AM Permalink
    ถ้าทุกอย่างลงตัวแล้ว ผมว่าลำดับต่อไป ก็ขอให้ร่วมกันจัดตั้งชมรม พิทบูลแห่งประเทศไทยเสียทีครับ จะได้เวลาก่อนจัดงานในแต่ละครั้ง เราจะได้พูดคุยกันก่อนว่าควรจะไปในแนวทางไหน และงานหาดใหญ่คราวนี้ เราจะเปิดที่ให้มาพูดเรื่องนี้กันด้วย ฝากบิกชิวเตรียมตัวมาด้วยนะครับ เพราะมีคนอยากจะมาฟังและเข้าร่วมเป็นร้อยคน

ขอบคุณครับ
  • บีบี เป็นผู้นำวงการ
    ค่ายใหญ่ต่างๆเค้าพร้อมไปกับคุณด้วยหรือป่าว

ปีๆนึงเค้าลงทุนเท่าไร อย่าแน่ใจเกินไป
  • จ๊าก ชมรมพิทบูลแห่งประเทศไทย เอาใหญ่แล้วโว๊ย
  • ตอนนี้ก็อายุ36แล้ว กะว่าจะเลี้ยงหมามีเพื่อนยามเหงาแต่พอเจอแบบนี้เพื่อนที่ดีหายากขึ้นทุกวัน เพราะทุกวันนี้มี่แต่หมากับเมีย ส่วนเพื่อนที่ไม่มีก็มีจากในบอร์ดนี้ทั้งนั้น...เฮ้ฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ หมดฝน หมดพายุ เฮียเหลียง พี่ยุทธ อย่าลืมที่บอกนะครับว่าจะไปเกาะ ..เกาะอะไรเนี่ย.......ฮิ้วววววววววววว..หมึกฉึก..ฉึก..
  • http://www.asiabully.com/vanilla/discussion/203/เหตุเกิดคืนวันที่-29-07-2554-#Item_43

http://www.asiabully.com/vanilla/discussion/203/เหตุเกิดคืนวันที่-29-07-2554-#Item_43

ผีทั้งหลายถ้าจะอ่านจริงๆก็อย่าตัดต่อข้อความกรุณาก๊อปปี้มาให้หมดด้วยครับ ฝากไปสองกระทู้เข้าไปอ่านซะนะ
  • ไอ้ข้อความในเฟส กูรู้ว่าพูดกับไอ้Arc Mark
    แต่ส่วนตัวกูเชื่อว่าเจตนา หมายถึงอีกคน เพราะไม่มีเหตุผลอะไรที่ต้องพูดกับเด็กในกลุ่มแบบนั้น หาที่มาที่ไปไม่ได้ หรือตั้งใจเล่นกันแต่หมายถึงมาร์คนี้
  • ข้อความที่ยกมาก็ถูกแล้ว ครบถ้วนทุกคำ ไม่เห็นตัดต่ออะไรเลยไอ้ฟาย
  • กูตามอ่านในเฟซ กูไม่สนหรอกแม่งจะพูดกับใคร แต่กูรู้ว่าจงใจหมายถึงใคร
  • บอร์ดนี้จะจัดงานทั้งทีเหนื่อยรึป่าวครับ โทรหาสปอนเซอร์ให้วุ่นวาย
    ตอนนี้พอสายมาเฟียเข้า ไม่รับดีกว่า ขอเงินอย่างเดียว ก๊ากกกกกกกก
  • อู๊ยย..ส..สั่น..อู๊ยย..อยากจะเป็นผู้นำกลุ่มบูลลี่ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เอาลิ้งค์มาทำไม อ่านแล้วก็ไม่เห็นมีใคร ก็เห็นมีแต่พวก บีบี เล่นไม่ใช่รึ ผมเองยังไงก็ยังรู้สึกว่า ที่บอร์ดนั้น ไม่ได้เป็นของวงการจริงๆ คอกบูลลี่ชั้นนำอื่นๆไม่เห็นลงมาออกความคิดเห็น

มองอย่างเซียนเกมส์นี้ ยังไงก็คงเป็นไปได้ยาก ถ้าตัวละครยังเป็นแบบในรูปที่ลงมา
  • ตอนนี้ เเต่ ละ องค์ ของกำลังขึ้น น๊อต กำลังจะหลุด ผลสุดท้าย... ค่อยๆ คุยกัน นะพี่ อ่านไปอ่านมาเหมือนเรื่องส่วนตัวเลย สติมา ตัณหา เอ้ย ปัญญาเกิด เเฮ่ะๆ
  • แต่งตัวไม่ดูหนังหน้าตัวเอง เท่ห์ชิบหาย พวกมรึง
  • ก็หนังหน้ากูเหรี้ยนี่ กูอยากเด่น อยากดัง อยากดึงดูด กูก็ต้องหาจุดเด่นมาทดแทน
  • วงการพิทบูลเราเดินทางมาไกลแล้วส่วนเรื่องการจัดตั้งชมรมการทำกิจกรรมส่งเสริมต่างๆเห็นสมควรเดินหน้าต่อไปเป็นประโยชน์เสียอีก เค้าทำเราทำเกิดการแข่งขันประโยชน์เกิดแก่วงการนโยบายเดียวกันส่งเสริมภาพลักษณ์ในสายตาคนภายนอก ต่างแค่เพียงรถที่โดยสารและคนขับจุดหมายเดียวกันผู้โดยสารให้อิสระเต็มที่อยากขึ้นคันไหนก็ขึ้นหรืออาจจะขึ้นๆลงๆ สนุกดีออกทำงานใหญ่ใจต้องกว้างครับพี่

ป.ล รถสายพิทบูลโซน จะมีเหลียงกับยุธคอยดูแลสร้างความบันเทิง ถูกใจให้ทริปตีนไม่เอานะครับ55image
    ไฟล์แนบ
    199231.jpg 88K
  • kaday 11:46AM Permalink ตอนนี้ก็อายุ36แล้ว กะว่าจะเลี้ยงหมามีเพื่อนยามเหงาแต่พอเจอแบบนี้เพื่อนที่ดีหายากขึ้นทุกวัน เพราะทุกวันนี้มี่แต่หมากับเมีย ส่วนเพื่อนที่ไม่มีก็มีจากในบอร์ดนี้ทั้งนั้น...เฮ้ฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ หมดฝน หมดพายุ เฮียเหลียง พี่ยุทธ อย่าลืมที่บอกนะครับว่าจะไปเกาะ ..เกาะอะไรเนี่ย.......ฮิ้วววววววววววว..หมึกฉึก..ฉึก..

กะเดย์ เสาร์นี้ทะเล ปราณ Scubapitซิ่งมอร์ไซค์ ถ้าจะไปติดต่อยูตะเลย หมึก ฉึกๆจัดให้
  • เฮียใหญ่ออกหน้า ตี๋เหลียง ตี๋ยุทธก็มาพร้อมสรรพแล้วผมจะพลาดได้อย่างไร สกูบ้าพิตฟูลทีม
    ตอนนี้ก็รอท่านอื่นๆอยู่ครับ ใครจะไปร่วมทางก็ขอเสียงกันหน่อยครับ :063:
  • Scubapitออกหน้า มาเฟียออกตังค์ ไปโว้ยยยยยรถฟรีช่วยชาติ คริกๆ
  • เรื่องเงินทุนมิมีปัญหาอยู่แล้นนนนนนน ขอให้เชื่อมือ ตอนนี้ต้องการคนร่วมเดินทาง
    ใครเห็นด้วยก็ลงชื่อกันไว้เลย เรากำลังจะนัดประชุมใหญ่เร็วๆนี้ อยากทราบจำนวนคนครับ
  • ก่อนถอดหมุด.... ขอจัดซักเพลงครับ

• ขออณุญาติพี่มาร์ค ตั้งกระทู้ใหม่ ทู้นี้ปลดเลยพี่เอ้าท์แล้ว
  • รถสาย pitbullzone ขอโดยสารไปด้วยคนนะครับ55 :013:
  • Eastside ก็ฟูลทีมครับ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2098.jpg 74K
    eastside2.1.jpg 120K
  • เดี๋ยวจะให้จอนนี่ตั้งเป็นกระทู้แยกต่างหากดีกว่า กระทู้นี้จะปล่อยให้มันตกหน้าไป เรามาเติ่มต้นกันใหม่ดีกว่าครับ
  • ธีร์ เอก ผมเปิดกระทู้ไว้ล่ะโหด มันส์ ฮา จัดเต็ม
  • จากที่ได้มีการพูดคุยกันอย่างคร่าวๆถึงอนาคตของวงการพิตบูลของเราว่าควรจะเดินต่อไปอย่าไร
    และเรามีความเห็นตรงกันว่า เรารวมกันมาแบบนี้ก็นานเป็นสิบปีแล้ว ดังนั้นเราควรคงไว้ในแนวทางเดิม
    คือเราจะเดินไปพร้อมๆกันโดยไม่มีการแบ่งแยก หากใครเห็นด้วยก็ขอให้มาลงชื่อสนับสนุนกันด้วยครับ

เฮียเหลียงจะไปตั้งกระทู้ใหม่ แยกออกมาต่างหาก เราต้องการทราบจำนวนในเบื้องต้น เพื่อที่จะจัดประชุมอย่างเป็นทางการอีกครั้งเร็วๆนี้ งานนี้เราเปิดให้ท่านลงชื่อได้ตามความสมัครใจครับ
  • พรุ่งนี้บ่ายๆผมขออนุญาติถอดหมุดกระทู้นี้ เพื่อป้องกันการสับสนของสมาชิกนะครับ

หากจะแสดงความเห็นรบกวนไปยังกระทู้อันใหม่ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
  • เฮียเหลียง เสาร์นี้ดันทำงานแย่เลย..แต่ถ้าไปคงเกาะตูดมอร์เตอร์ไซด์ไปแน่ๆ ผมไม่มีรถครับ....ไม่รู้จะได้ซ้อนใครหนอ....

• ป๋า บ่ายแล้ว ถอดปลอก เอ้ย...หมุด ดีกว่ามั้ง ป๋า 555