ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขบวนรถสายพิทบูลโซน ปู๊น ปู๊น !!!
  • พี่น้องพิทบูลที่รัก ณ เวลานี้เราเดินทางมาไกลแล้วเรื่องการจัดตั้งชมรมและทำกิจกรรมส่งเสริมต่างๆเห็นสมควรต้องเดินหน้าต่อไปแม้นสังคมตอนนี้เราจะแบ่งหลายฝ่ายก็ยังเห็นว่าเป็นประโยชน์เสียอีก เค้าทำเราทำสุดท้ายผลที่ได้รับจะเกิดแก่สังคมพิทบูล นโยบายเดียวกันส่งเสริมภาพลักษณ์พิทบูลในสายตาคนภายนอกว่าไม่เลวร้ายอย่างที่คิด แตกต่างไม่แตกแยกต่างแค่เพียงรถที่โดยสารและคนขับ จุดหมายเดียวกันสำหรับผู้โดยสารให้อิสระเต็มที่อยากขึ้นคันไหนก็ไปคันนั้นหรืออยากจะขึ้นๆลงๆก็เอา ไม่แน่รถใครเสียจะได้เกี่ยวเกาะตูดกันไปก็ยังได้ปลายทางเดียวกัน สนุกดีออกทำงานใหญ่ใจต้องกว้างครับ เพื่อนๆสมาชิกทั่วประเทศ บรีดเดอร์ที่รักอยากได้อะไรระหว่างทาง ตะโกนสั่งมาเฟียและเฮียใหญ่ทุกอย่างพร้อม เสริฟ

ป.ล รถสายพิทบูลโซนทีม Scubapit พร้อมดูแล ถ่ายรูปสวยๆสร้างความบันเทิงตลอดการเดินทาง ลุยโลดดดดด image
    ไฟล์แนบ
    IMG-5469.jpg 103K
  • ค่าโดยสารเท่าไหร่เนี่ย
    รถฟรีจากภาษีประชาชนปะเนี่ย
    ผมขอโดยสารไปด้วยคนแล้วกัน
  • จากที่ได้มีการพูดคุยกันอย่างคร่าวๆถึงอนาคตของวงการพิตบูลของเราว่าควรจะเดินต่อไปอย่าไร
    และเรามีความเห็นตรงกันว่า เรารวมกันมาแบบนี้ก็นานเป็นสิบปีแล้ว ดังนั้นเราควรคงไว้ในแนวทางเดิม
    คือเราจะเดินไปพร้อมๆกันโดยไม่มีการแบ่งแยก หากใครเห็นด้วยก็ขอให้มาลงชื่อสนับสนุนกันด้วยครับ

เรามอบหมายให้เฮียเหลียงเป็นคนตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาใหม่ เพื่อที่เราจะได้ทราบจำนวนคนที่เห็นด้วยในเบื้องต้น เพื่อที่จะจัดประชุมอย่างเป็นทางการอีกครั้งเร็วๆนี้ งานนี้เราเปิดให้ท่านลงชื่อได้ตามความสมัครใจครับ

และผมของลงชื่อสนับสนุนแนวทางนี้เป็นคนแรกเลยครับ
  • ลงไม่ทันพี่มาร์ค
    ในนาม eastside bangkok ขอเป็นอีกกลุ่มที่ร่วมเดินทางไปกับรถขบวนนี้
    ขอเป็นกระเป๋ารถ และกันครับ
    จะคอยเก็บความสุขเข้ากระเป๋าครับ
    และก็ไปถึงยังปลายทางเดียวกัน
    ขอเชิญผู้โดยสารทุกท่านมาลงชื่อด่วนเลยครับ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    eastside2.1.jpg 120K
    IMG_2098.jpg 74K
  • เราจะไปด้วยกันไปด้วยรอยยิ้มเสียงหัวเราะและมิตรภาพ ค่าเดินทางเราจะช่วยกันครับเหมารถกันเองแต่ถ้ามีใครใจดีช่วยค่าน้ำมัน ก็ไม่ปฎิเสธเด้ออ 55
  • จุดมุ่งหมายมีแล้ว..เหนด้วยคับ
  • การที่จะก้าวไปถึงจุดหมายปลายทางนี้ เราต่างต้องมือร่วมใจกัน รวมกันเป็นพลังอันยิ่งใหญ่ Parkwaybully พร้อมที่ก้าวเดินไปบนถนนสายนี้เช่นกันครับ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0432.JPG 77K
  • เฮียห้ามแย้งตำแหน่งกระเป๋ารถนะเฮียเหลียง ผมจองแล้ว :013:
  • ขออาศัยเป็นผู้โดยสารไปด้วยคนคร๊าบ... :067:
  • เห็นด้วยครับขอเป็นผู้โดยสารอีกคนครับ
  • 101 pitbull club ขอไปด้วยคนครับ
  • ขอ เกาะ ล้อ แล้วกันค๊าฟฟฟ 555+ ป้ายหน้าจอดไหน ตามใจ โชเฟอร์ และ กระเป๋ารถ โลดดดดดด

:033: :033: :033: image
    ไฟล์แนบ
    101pit.jpg 123K
  • ในกลุ่มเก่งโซนซึ่งมีสมาชิกกว่า 2 คน ขอร่วมขบวนไปด้วยครับ ^^ (ไปรับประทานและเที่ยวบันเทิงอย่างเดียว 555)
  • ถนนสายนี้สร้างสรรค์นะครับเราจะไปด้วยกัน รถ2คันแยกออกคนละเส้นสุดท้ายก็ปลายทางเดียวกันฉะนั้นหวังว่าคงไม่มีส่อเสียด เจาะยาง โรยเรือใบกันนะครับ55 อาหารหมดขอได้ น้ำหมดขอได้ รถเสียก็โบกขึ้นได้เหมือนกัน ถึงคันจะเล็กใจใหญ่
  • เสียงรถด่วนขบวนสุดท้าย ฉึกๆๆๆๆ ไม่พลาดครับ ไปด้วยครับ ไม่พลาด :m01:
    image
    ไฟล์แนบ
    dog-pae.jpg 92K
  • ปู๊นๆนึกว่าเสียงน้ำเดือดอิอิล้อนคับพี่ เอาภาพ ชิวๆ และก็มันๆ มาให้ชมมั่งนะคับ ช่วงนี้น่าฝน ฉลามมันผสมพัน กันนะพี่ระวังละ ฮุ๊ปปเดียว :-j :o034:
  • ขอขึ้นด้วยอีกคนคับ 55555555 \m/
  • บางทีตอนนี้สังคม ชาวหมาพิทบูล ในบางครั้งทำให้ผมนึกถึงสังคมของคนเลี้ยง คนเล่นปลาหมอสี เมื่อก่อน อ่ะครับ ไม่ได้ว่าอะไรใครนะครับ แต่มันมีบางอย่างที่คล้ายกัน
  • เห็นด้วยครับ ขอห้อยท้ายไปด้วยคนครับ
  • ขอเป็นดอกยางเล็กๆที่ช่วยขับเคลื่อนรถคันใหญ่ๆนี้ได้ไหมครับ

image
    ไฟล์แนบ
    222643.jpg 142K
  • ผมขอเป็นน๊อตที่ล้อก็แล้วกัน เย้ เย้ๆๆๆ :o019:
  • :-D ดีจริงๆ
  • เสียงรถ ด่วนขบวนสู๊ดดดด ท้ายยยยย ......... ซื้อตั๋ว ด้วยค๊าฟฟฟฟ
  • เกาะล้อมานานแล้วครับ ไปไหนไปด้วยครับ
  • เลี้ยงตามประสา ลงชื่อหนับหนุน จ้าimage
    ไฟล์แนบ
    Yoyo (Medium).jpg 38K
  • สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน

ท่านที่เปิดเจอกระทู้นี้โปรดอย่าแปลกใจ ไม่ได้มีเหตุการณ์อะไรเป็นพิเศษครับ ทุกอย่างก็ยังเหมือนเดิมไม่ได้มีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ พวกเรายังคงเป็นชมรมมิตรภาพพิตบูลเหมือนอย่างเดิม พวกเรายังคงความหลากหลาย แม้ความชอบต่างสไตล์แต่เราก็ยังเดินทางไปด้วยกันเหมือนเดิม แต่วันนี้เราเพียงแค่จัดแถวเช็คชื่อ เช็คความพร้อมเพื่อเตรียมตัวลุยต่อไปข้างหน้าตามปกติเท่านั้นเองครับ เพราะจากนี้ไปเราจะมีกิจกรรมใหม่เพิ่มขึ้นอีกเพียบ ก็เลยอยากรู้ว่าบนขบวนรถไฟของเรามีใครร่วมขบวนอยู่บ้าง กิจกรรมหลักๆของเรา ทั้งการประกวด การแข่งความสามารถยังมีครบ หากท่านเห็นด้วยกับแนวทาง เราก็อยากเห็นท่านร่วมลงชื่อให้เราด้วย

ขอบคุณครับ :-D
  • เมื่อเช้าเปิดดูข่าว ได้ฟังข้อคิดดีจากท่าน ว.วิชรเมธี เรื่องการรักษาเพื่อนแท้
    ฟังแล้วโดนมาก เข้ากับบรรยากาศตอนนี้จริงๆ แต่เสียดายจดไม่ทัน
    ใครที่ได้ชมและจำได้ช่วยนำมาให้เพื่อนๆอ่านกันก็จะขอบคุณมากๆครับ

ความแตกต่างระหว่างชีวิตหลังในรั้วการศึกษากับชีวิตในวัยทำงาน
    ชีวิตภายในรั้วโรงเรียน ทุกปีที่เลื่อนชั้นหรือย้านสถานศึกษา เรามีเพื่อนเพิ่มขึ้นตลอดเวลา
    แต่ชีวิตนอกรั้วโรงเรียน มันคือชีวิตจริงที่ต้องแก่งแย่งแข่งขัน เราอยู่กับครอบครัวมากขึ้น เพื่อนเราจึงมีแต่น้อยลง

สำหรับความคิดของผม ** คน ที่เป็น เพื่อน **
    ไม่จำเป็นต้องจบการศึกษาระดับเดียวกัน
    ไม่จำเป็นต้องมีฐานะเท่าเทียมกัน
    ไม่จำเป็นต้องมีตำแหน่งหน้าที่การงานเท่าเทียมกัน
    ผมคิดแบบนี้ ผมจึงเพื่อนดีๆมากมายในบ้านหลังนี้ครับ :-D

ผมภูมิใจในสังคม พิตบูลโซน สังคมที่ช่วยมาเติมเต็มในสิ่งที่ขาดหายไป
    วันนี้เรามีหมาช่วยเป็นสื่อให้เรามาเจอกัน เพื่อให้เรามีเพื่อน มีมิตรภาพ รักษามันไว้เถอะครับ
  • จับมือไว้แล้วไปด้วยกันครับ ไม่เคยเสียผลประโยชน์อะไรเลยตลอดหลายปีท่ีเข้ามาเป็นสมาชิกบ้านหลังนี้ มีแต่ได้ ได้เพ่ือนใหม่ๆท่ีไม่เคยคิดเลยว่าจะได้รู้จักกัน ได้ข้อมูลดีดี. ได้เพ่ือนแท้ทั้งสองตัวก็จากท่ีน่ีครับ
  • พวกเรา Playboy club thailand แม้จะมีสมาชิกอยู่น้อยนิดขอร่วมขบวนไปด้วยคับ เราไม่ได้ห่างหายไปไหน
    แต่ด้วยภารกิจ ส่วนตัวของพวกเรา (หนี้สิน) มากมายกันเหลือเกิน ทำให้หายหน้าหายตาไป อีกไม่นานทุกอย่างลงตัว พวกเราจะหลับมาปั่นป่วนอีก

เจอกับพวกเราได้เมื่อชาติต้องการ
    ไฟล์แนบ
    Picture 1107.jpg 103K
    PBCTH8.jpg 150K
  • tee_crucible and the แกละ คอมโบ้
    สองหนุ่มร่างบอบบาง คนหมาแดงตัวเล็กๆ ณ เบตง จองสองที่ติดหน้าต่างด้านหลังฝั่งคนขับครับ.

• พวกเรา Playboy club thailand แม้จะมีสมาชิกอยู่น้อยนิดขอร่วมขบวนไปด้วยคับ เราไม่ได้ห่างหายไปไหน
    แต่ด้วยภารกิจ ส่วนตัวของพวกเรา (หนี้สิน) มากมายกันเหลือเกิน ทำให้หายหน้าหายตาไป อีกไม่นานทุกอย่างลงตัว พวกเราจะหลับมาปั่นป่วนอีก

เจอกับพวกเราได้เมื่อชาติต้องการ

imageimage
    ไฟล์แนบ
    Picture 1107.jpg 103K
    PBCTH8.jpg 150K
  • จะยังไงผมไม่รู้ รู้แต่ว่า ผมเล่นพิทบูลโซนมาตั้งแต่เริ่มเข้าวงการ...เลือดมันไหลอยู่ในกาย แต่ใจมันอยู่ในนี้
    :X :X :X :X :X :X
    image
    ไฟล์แนบ
    logo.jpg 4K
  • ใครจะไปยกมือขึ้น ไปด้วยครับ :m56:
  • บรรยากาศ ความพร้อมเพียง ของแดนซ์เซอร์ ในคลิป
    มันทำดูยิ่งใหญ่และมีพลัง

อยากจะทำอะไร อย่างที่เคยคิดไว้
    แต่ทำไม่ได้ ดังใจ
    อยู่คนเดียวลำพัง แบกความหวังนั้นไว้
    ไม่นานในใจ คงจะระอา
    ถ้าหลายดวงใจ ช่วยกันฟันฝ่า
    หันหน้ากันมา แล้วร่วมใจ
    หลายหลายกำลัง รวมแล้วก็ยิ่งใหญ่
    หากฝันจะไกล ก็ไม่ท้อ
    จับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน
    เหมือนว่าไม่มีวัน จะพรากไป (พรากไป)
    ทำอะไร ได้ดังฝันใฝ่ ถ้าเราร่วมใจ
    จุดหมายที่ฝันกันไว้ ก็คงไม่เกินมือเรา

จะไปดวงดาว อาจจะไกลเกินไป
    หากเรานั้นคิดไว้ คนเดียว
    อาจจะเจอทางไกล อาจจะดูคดเคี้ยว
    หากเดินไปคนเดียว จะหลงทาง
    ถ้าแม้นมีเรา ช่วยกันทุกอย่าง
    ถึงแม้ทางไกล ก็ไม่กลัว
    แม้บางที ทางนั้นจะมืดมัว
    อย่างน้อย มือเราจับกันไว้
    จับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน
    เหมือนว่าไม่มีวัน จะพรากไป (พรากไป)
    ทำอะไร ได้ดังฝันใฝ่ ถ้าเราร่วมใจ
    จุดหมายที่ฝันกันไว้ ก็คงไม่เกินมือเรา
  • ผมขอเป็นอีกแรงครับ.......ก้าวไปด้วยกัน
    ไฟล์แนบ
    809-20070510135246 (1).jpg 64K
  • ปู๊นนๆๆๆ ฉึกๆๆๆ
  • มารอขึ้นรถด้วยคนครับ ^^
  • ร่วมด้วยช่วยกันคร๊าบ
  • แค่ไม่กี่ชั่วโมงเห็นชื่อผู้ร่วมเดินทางสนุกแน่นอน ใครต้องการอะไรระหว่างเดินทางบอกได้เราจะไปด้วยกันทั้งหมด
  • กลุ่มเล็กๆของผมขอร่วมรถคันนี้ไปด้วยนะครับ...55+
    image
    ไฟล์แนบ
    good.jpg 45K
  • ไปด้วย
  • แตกต่างแต่ไม่แตกแยกครับ สนับสนุนโครงการดีๆๆครับ
  • ซื้อตั๋วได้ที่ไหนครับ...กลุ่มนี้ไปด้วยครับ

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!
  • ขอเป็นตัวแทนจาก SCUBAPIT อาสาเป็นเบาะนุ่มๆให้ทุกท่านๆได้หย่อนตูดลงมานั่งอย่างมั่นใจ

ทุกๆการเดินทาง ทุกๆระยะทางที่เราผ่านมาด้วยกัน มันเป็นเสมือนหนึ่งในเรื่องราวของชีวิตของพวกเราทุกคน
    การเดินทางนี้ไม่ได้มีการเปลี่ยนเส้นทางแต่อย่างใด ยังคงอยู่บนเส้นทางเดิม เส้นทางที่พวกเราร่วมสนุกกัน
    เส้นทางที่เราร่วมกันฝ่าฟันกันมา สนุกบ้าง เฮฮาบ้าง เหนื่อยบ้าง ท้อบ้าง
    ทุกๆมุมของประเทศไทยที่มีพวกเราชาวพิทบูลรวมตัวกันอยู่ วันนี้เราจะรวมตัวกันเป็นหนึ่ง รวมกันให้ทุกคนได้รู้ว่าพวกเราแกร่งแค่ไหน

วันนี้ขบวนรถสายพิทบูลโซน จะเชนเกียร์ เร่งรอบ ให้ได้ดูกันหน่อย ว่าพวกเรา จี๊ดส์ๆๆๆๆๆๆๆ image
    ไฟล์แนบ
    yut_scubapit-1-31.jpg 59K
  • ตั้งกระทุ้เสียเร้าใจเลย Team Patriotไม่พลาดปู้นปู้นขบวนนี้ครับขอไปด้วยคน ร่วมด้วยช่วยกัน ยาวไป ยาวไป...image
    ไฟล์แนบ
    PATRIOT-BULLIES1_4_1.jpg 99K
  • สวัสดี เวลานี้ คงถึงเวลา หัวเลี้ยวหัวต่อ ของวงการพิทบูล เมืองไทย พวกเราเดินทางมาไกลมาก

ต่างคนต่างเดิน สะเปะสะปะ แต่ก็ไปได้ด้วยดี ถึงเวลาแล้วที่เราต้องทำงานเป็นกลุ่มใหญ่ แล้ว

จากการที่เราได้พูดคุย ถึงเรื่องการตั้งชมรม และ อนาคต ทิศทางที่เราจะไป คุยกันมานาน

แต่ไม่อาจจะร่วมกันได้สักที ครั้งนี้เป็นโอกาศดีอีกครั้ง ที่พวกเราจะเห็นพ้องร่วมรวมกันจัดตั้ง

องค์กร ในรูปแบบของพวกเรา คือ มีคุณ มี เรา ขาดคุณขาดใครก็ไม่ได้ เราจะไปด้วยกัน

งาน กิจกรรม เราจะรักษาผลประโชน์ส่วนรวมให้มากที่สุด พวกเราอาจแตกต่างกันที่ความคิด

แต่เราจะปรับจูนเข้าหากัน ไปเราไปด้วยกัน .........

Photobucket

• เมื่อก่อน มาตัวคนเดียว ไม่รู้จักใคร บ้านนี้ทำให้อ้นได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆ ที่แสนดี และสนิทกันจนทุกวันนี้
    ขอบคุณสิ่งดีๆที่มอบให้กัน ผมไปด้วยค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ ฮ่าๆ
  • ผมไม่มีความรู้เรื่องพิทบูลเหมือนใครๆ

ขอเป็นแผนก เก็บภาพและเรื่องราวของความงดงามระหว่างเดินทางของรถไฟขบวนนี้ดีกว่าครับ ^ ^

image
    image
    image

ไฟล์แนบ
    DSCF4719.jpg 114K
    DSCF4787_resize.JPG 67K
    DSCF4789_resize.JPG 83K
  • ขอไปด้วยคนน่ะค่ะ
  • เอาไง..เอากัน....ไปด้วย...
  • เฮียๆ เพื่อนๆ น้องๆ ขอไปด้วยคนนะครับ เริ่มแรกก็จากในบอร์ดนี้อนาคตก็คงในบอร์ดแห่งนี้ บางคนก็ใกล้้กันไม่รู้จัก แต่กลับมารู้จักกันในที่แห่งนี้ เช่นพี่ๆในกลุ่มพะราม 3 เมื่อก่อนเคยอยู่ใกล้กันแท้ๆบางคนจบจากที่เดียวกันด้วยซ้ำแต่ไม่รู้จักและผมไม่เคยได้สนใจสุนัขพิทบลู แต่ได้มารู้จักพูดคุยในที่แห่งนี้ ได้หาข้อมูลในนี้ .......สุด สุดดดดท้าย ไปด้วยนะครับ.....เอกkaday คลอง3 ณ ปทุมธานี จากเดิมอยู่ วัดพระยาไกร บางคอแหลม 555555555 ยาวหน่อยแต่มีที่มาที่ไป อย่าลืมนะครับ หมึก ฉึก..ฉึก..เดียวช่วงเที่ยงไม่อยู่ ขอแวะไปบ้าน น้อง ที แห่งทีม Scubapit แป๊บนึง ใกล้ที่ทำงานพอดี เดียวมาใหม่ครับ