ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขบวนรถสายพิทบูลโซน ปู๊น ปู๊น !!!
  • ใครอยากได้รูปเก่าผมมีเยอะนะครับ
    แต่อาจจะติดลิขสิทธิ์เจ้าของภาพก่อน
    กลัวโดนฟ้อง5555555555imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    889.jpg 12K
    IMG_3891.jpg 65K
    854854.jpg 40K
  • ว่ากันไปครับ กับอีกเสียงที่อยู่ไกลและไม่ดัง เพราะยังรวมตัวไม่ได้ มาก่อน1เสียงครับ
  • ไปด้วยคนครับ :X
  • ไปไหนไปด้วย เลือดสุพรรณครับ
  • ไปด้วยคนครับขยับหน่อยขอนั่งด้วย มีผมไปด้วยรับรองความพอใจครับทุกคน
  • ผมเป็นผีที่คิดดีนะ
  • อะไรก็ตามที่เป็นประโยชน์ และเป็นการพัฒนาที่ดีต่อวงการ พร้อมเดินทางครับimage
    ไฟล์แนบ
    logo dog[2] .gif 69K
  • แคมป์เดวิดขอสนับสนุนด้วยคน
  • ชอบโชเฟอร์ที่แน่วแน่และผู้โดยสารที่เฮฮาเป็นกันเอง ขอโดยสารไปด้วย 1คนกับ2ตัว
  • แน่นอนพี่ ไปด้วยกัน
    image
    ไฟล์แนบ
    pan.jpg 274K
  • ผมขอไปด้วยคนคับผม ถึงไหนถึงกันอยู่แล้ว
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2127.JPG 48K
  • ... ใจถึง...พึ้งได้...สโลแกนนี้ขอมอบให้...ขบวนรถสายพิทบูลโซน...โลด
  • เอ้า อย่า ทิ้งผมไว้ ครับ :m01:
  • เฮียเหลียงเลือกใช้บริการรถไฟมันถูกต้องแล้ว เพราะคนเยอะเราเสริมตู้ได้ตลอดไม่มีวันเต็ม
    แต่ถ้าใช้รถบัสคงแย่แน่ๆ เพราะคนล้นจนขึ้นไปบนหลังคาแล้ว ฮ่าๆๆๆ
    ไม่แน่วันอาทิตย์นี้อยากจะเรียนเชิญประชุมร่วมกันครั้งแรกเพื่อกำหนดแนวทาง
    สายๆจะเช็คสถานที่ว่าว่างหรือเปล่าก่อน ถ้าได้สถานที่ ไม่ทราบว่าใครสนใจจะมาร่วมบ้างครับ
  • วันเสาร์-อาทิตเข้ากรุงเทพ พอดี ต้องไปประกวดกับ ท่านประธาน ที่เดอะมอล์ พอดี ค๊าฟฟฟ อยากไป ด้วยจังเยยยย
  • เมื่อวานทีมscubapitได้รับมอบหมายจากเมืองพัทยาให้บรรจุกิจกรรมชาวพิทบูล เป็นงานประจำปีเป็นไงพี่น้องสะใจมั้ยยังไม่พอครับ ห้างเซ็นทรัลไฟเขียวให้มาเฟียและปอนนำกิจกรรมเกี่ยวกับพิทบูลออกโชว์ใช้สถานที่ได้ทุกห้างไนเคลือที่พร้อมใช้ทำกิจกรรมได้

การจัดงานต้องได้รับความร่วมมือให้เราตั้งใจไฟแรงแค่ไหนถ้าไม่มีพวกท่านเราไปไม่ได้แน่นอน วันอาทิตย์นี้ครับประมาณบ่าย2 ขอเชิญร่วมสัมนา กิจกรรมพิทบูลไทยจะเดินหน้าอย่างไร ในระหว่างสัมนาจะขั้นด้วยเทคนิคการถ่ายภาพสุนัขถ่ายอย่างไรให้สวยโดย yut scubapit และอีกหนึ่งเทคนิค เป็นแฮนด์เลอร์มืออาชีพแบบไม่ต้องจ้าง เรื่องรายละเอียดสถานที่ขอเวลาสักนิดนะ พี่น้องครับ
  • กระโดดเกาะท้ายขบวนไปด้วยน๊าาาาาาา...... :p
  • รถไฟสายเหนือพร้อมร่วมขบวน เชียงใหม่ ลำพูน ลำปาง

image
    ไฟล์แนบ
    group.JPG 204K
  • ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด วันอาทิต แจ่มๆๆๆ ถ้าประกวดเสร็ดเดี๋ยวจะเข้าไปร่วมด้วย ครับ
  • ผมอยากเห็นงานที่จัดเฉพาะ หมาแดง หมากิจกรรม ประกวดหมากล้าม จัดเองไม่ต้องเอาพวกบูลลี่มา งานแบบนี้พอจะมีไหม เพราะเอาบูลลี่เข้ามาก็มีแต่หมาสั่งเข้ามาประกวดกันเอง ประกวดเพื่ออะไรประกวดแบบนี้

อยากเห็นงานที่จัดขึ้นมาเองโดยไม่ต้องให้บูลลี่มีส่วยเกี่ยวข้อง ขอเห็นสักงานเถอะไม่รู้ขอคนที่ขึ้นรถไฟมากไปไหม

ด้วยความเคารพ
  • นี่เป็นกระทู้รวมทุกแบบทุกสายของพิบูลครับ เราจะรวมกันให้ไว้ก่อนส่วนการประกวดอะไรอย่างไรนั้น ผมถือว่าเป็นเรื่องปลีกย่อย เรามาตกลงกันในภายหลังว่างานไหนมีรายละเอียออย่างไร พี่ผีใจเย็นครับ
  • ใช่พี่ผีตัวบนถูกต้องครับ นี่เป็นกระทู้สร้างสรรรวมสมานฉันท์ ลำดับเเรกสามัคคีกันเหมือนเดิมเข้าไว้ก่อน อย่าเพิ่งป่วน มาจากที่ไหนนี่พี่ผีตัวก่อนโน้น
  • ผมอยากเห็นงานที่จัดเฉพาะ หมาแดง หมากิจกรรม ประกวดหมากล้าม จัดเองไม่ต้องเอาพวกบูลลี่มา งานแบบนี้พอจะมีไหม เพราะเอาบูลลี่เข้ามาก็มีแต่หมาสั่งเข้ามาประกวดกันเอง ประกวดเพื่ออะไรประกวดแบบนี้

อยากเห็นงานที่จัดขึ้นมาเองโดยไม่ต้องให้บูลลี่มีส่วยเกี่ยวข้อง ขอเห็นสักงานเถอะไม่รู้ขอคนที่ขึ้นรถไฟมากไปไหม

เรื่องหมาแดง นั้นใจเย็นครับ เป็นไปได้แน่นอน ตอนนี้เีรากำลัง ขึ้นรถไฟ จะไปยังจุดหมายมาเราไปด้วยกัน

พวกเราจะไปด้วยกัน ลงชื่อล็อคอินเข้ามาเลยครับ
  • เอ้อ !! ไปด้วยสิ ไปไหนก้ไปด้วย
  • เฮียเหลียงผมสนใจเทคนิคการถ่ายภาพ แหมน่าสนใจจริงๆ ^^image
    ไฟล์แนบ
    barbell-25-7-2011.jpg 93K
  • imageกลุ่มพิทบูลอำนาจเจริญ+ร้อยเอ็ด+อุบล+ศรีสะเกษ+ประโคนชัย+โคราช ขอไปด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    254549_1929489191829_1080190866_32212997_1655462_n.jpg 75K
  • มากันเยอะดี ชอบ..ชอบ..อย่างนี้ต้อง.เสริมตู้โบกี้เยอะแล้วครับ หัวลากก็ต้องเติมเชื้อเยอะจะได้ลากได้แรง และแรงอีก ฉึก..ฉัก...ฉึก..ฉัก...ฉึก..ฉัก...ฉึก..ฉัก...ฉึก..ฉัก...ฉึก..ฉัก...ปรู้นนนนนนนนนนนนนนนนนนน image
    ไฟล์แนบ
    NEW-LOGO-EAK.jpg 109K
  • ขอทราบแนวทางหน่อยได้ไหมครับ ผมอ่านดูมาสองวันแล้วแนวทางยังไม่เห็นมีอะไรที่แน่นอน ออกมาให้ดูคราวๆๆบ้างเลย มีแต่อะไรก็บอกไม่ถูกผมเองก็อยากจะไปด้วยแต่ยังไม่เข้าใจ จะเที่ยวหรือ กิจกรรม หรือจะประกวด ขอโทษด้วยนะคับที่ไม่ ล็อคอิน เข้ามา เพราะยังไม่มั่นใจจริงๆๆ และยังมีข่าวได้ยินเกี่ยวกับการจัดตั้งที่ไม่ชัดเจนทำเพื่อต้องการ การหักขาหักแข๊งกัน อีกผมเองยิ่งยังไม่มั่นใจนัก และยังพอทราบข่าวมีการโทรไปล็อบบี้ อีกจากหลายต่อหลายคนหลายคอกใหญ่ ที่มาลงชื่อผมก็ยังไม่มั่นใจเลยว่าเขามาลงชื่อกันเพราะว่าเต็มใจหรือเพราะความเกรงใจกันแน่ ยังไงคอกใหญ่ๆๆช่วยลงความมั่นใจให้คนกลุ่มน้อย หรือ คนที่เลี้ยงพิทบูลให้รับทราบ ข้อเท็จจริงจะได้ไหมครับ
  • พวกผมก็แค่กลุ่มเล็กๆครับ น้าผี แต่ในที่สุดแล้วก็อย่าลืมว่าเราเลี้ยงหมาเพราะอะไร รัก ชอบ สนุก หาเพื่อน
    เลี้ยงเอามันส์ ต่างคนก็ต่างมีความคิดแตกต่างกันออกไป ตอนนี้ผมก็ได้ เพื่อนพี่น้องเพิ่มขึ้น ทุกวันนี้จะไหนมาไหน กินข้าว กินกาแฟ ออกไปเที่ยว หาถ่ายรูป ตกปลา แทงสนุ๊ก โทรหากันตลอด ก็เพราะหมานำเราให้รู้จักกัน เมื่อพวกผมลงเรือลำเดียวกันมาแล้วจะไปต่อรถไฟ จะไปสถานีไหน ขบวนอะไร พาไปโลดดดดด

ข้น สมาชิก 101 Pitbull club (ขอตัวไปกินกาแฟ ตรานกแก้ว ก่อนค๊าฟ ฮ่ะๆ เดี๋ยวถ่ายรูปมาฝาก) :m01:
  • ถูกกกกกก ต้องงงงงงง ครับ ผมก็อายุพอสมควรเกินที่ใครจะมาสะกิดให้ไปนู้นไปนี่ได้ถ้าใจผมไม่ชอบ..ผมชอบนนั่งเรือ กับรถไฟ มากกว่าเครื่องบินครับ กลัวครับ......... คุณข้น101 ไม่ต้องทอน ผมขอกาแฟแก้วด้วยคนครับ ชักเริ่มง่วงแล้ว ห้าววววววววววววววววววววววว ZZZZZZZZZZZZZZZZZ
  • เรื่องล็อบบี้ยังไม่ได้ทำเลยครับเราแค่สรุปกันภายในจะทำอยู่วันสองวันนี้ละครับ งานนี้อย่าเรียกว่าหักแข้งหักขาจะดีกว่าดูโหดร้ายเกินไป โชว์ความเป็นมืออาชีพผมว่าจะสวยกว่านโยบายเหมือนที่เคยทำมา หมาแดง หมาลาก ประกวดบูลลี่ทำทูกอย่าง ไปด้วยกันทั้งหมดโดยเราชาวพิทบูลจริงๆ แต่ไม่ได้หมายความว่าจะปิดกั้น ถ้าหน่วยงานไหนมีสถานที่ต้องการขบวนรถคันนี้ลงจอดก็พร้อมให้ความร่วมมือเช่นงานเขาใหญ่ งานพัทยาเราพร้อมโดยที่ท่านไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายแบกรับเองทั้งหมดแค่สถานที่และนำ้ใจก็น่าจะคูยกันได้ครับ

ใช้มือถือเลยไม่สะดวกขอโทษด้วยครับ
  • สวัสดีครับ พี่ใหญ่ พี่ยุทธ เฮียเหลียง พี่มาร์ค และทุกๆท่าน กาแฟสักคนละแก้วไหมพี่ครับ...
  • ล็อคอิน มาเลยดีกว่า
    สนุกสนานกัน อย่าเครียด
    ผมว่ารถไฟขบวนนี้ เน้นสนุกสนานมากกว่า
    คิดมากก็อย่ามาขึ้นเลย เสียบรรยากาศ ป่าว..
    ผมเลี้ยงตัวเดียว เพลินๆๆๆๆๆ
  • หวัดดีคับทุกท่าน...ในนามกลุ่มปทุมธานีขอร่วมสรรสร้างสังคมคนพิทบูลด้วยคนครับ!...
    ....ถึงเเม้พวกเราจะไม่ยิ่งใหญ่....เเต่ใจเราใหญ่มากนะคับ...
    .......มีอะไรให้ช่วยบอกได้เลยคับ...อิอิimageimage
    ไฟล์แนบ
    Sample2.jpg 50K
    DSC02640.JPG 30K
    93[1].png 29K
  • เอาพี่ท่านว่าไงกันต่อว่ามาเลยพร้อมเสมอ
    สมาชิกมาร่วมเยอะเป็นที่น่ายินดีเป็นอย่างยิ่ง
    ผมขอร่วมเป็นส่วนเล็กๆ ด้วยความเต็มใจและไม่มีการบังคับจากใครทั้งสิ้น
    อันนี้ยืนยัน image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3856.jpg 69K
  • ขอไปด้วยคนครับ ชั้น3ก็ได้
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0037repitbullzone.jpg 66K
  • จองตู้เสบียงหนึ่งที่ครับผมimage
    ไฟล์แนบ
    28072011487.jpg 122K
  • ผมเต็มใจขึ้นขบวนรถครับไม่มีคำว่าเกรงใจใคร การรวมกลุ่ม่สร้างความเป็นหนึ่ง เป็นสิ่งดีที่ชมรมคนรักพิทบูลจะต้องมีอยู่ต่อไปอย่างมั่นคงและถาวรครับ
  • ขอทราบแนวทางหน่อยได้ไหมครับ ผมอ่านดูมาสองวันแล้วแนวทางยังไม่เห็นมีอะไรที่แน่นอน ออกมาให้ดูคราวๆๆบ้างเลย มีแต่อะไรก็บอกไม่ถูกผมเองก็อยากจะไปด้วยแต่ยังไม่เข้าใจ จะเที่ยวหรือ กิจกรรม หรือจะประกวด

สำหรับเรื่อง เที่ยว นั้น ผมถือว่าเป็นกิจกรรมเฉพาะกลุ่ม นี่คงไม่ต้องอธิบายให้มากความเดี๋ยวจะกลายเป็นประเด็นไป

ส่วนเรื่องกิจกรรม และ การประกวดนั้น พวกเรา ถือว่ามีศักยภาพอย่างเพียงพอ และได้เคยทำให้ประจักษ์ชัดเจนมาแล้ว ไม่ว่าจะเป็นหมาแดง คงไม่ต้องบรรยาย

เรื่องกิจกรรม งานลาก ผมว่าพวกเราก็มีประสพการณ์ และ มีศักยภาพ ที่แข็งแกร่ง อีกทั้ง สถานฝึกสุนัข

ดีวัน ก็ยังเป็นพันธมิตรที่ดีมาโดยตลอด

จะทางด้านบันเทิง นั้น ผมว่าคุณคงไม่เป็นที่กังขา ส่วนเรื่องหมาบูลี่ ผมว่าดูชื่อคอก ผมว่าน่าจะเข้าใจ

แนวทางต่อจากนี้ไป เราจะรวบรวมประสาน รวมกันเป็นหนึ่ง เพื่อความเข้มแข็งกว่าเดิม

ผมเคยว่าเอาไว้ นี่เป็นเพียงจุดเริ่มต้น

ก้อย่างที่เฮียเหลียงว่าเอาไว้ แค่สรุปเอง รอวันที่จะลงมือ อย่าเรียกว่าเป็นการหักใครเลยครับ

ผมไม่เคยหักใคร พวกผมพร้อมที่ไปเดินทางไปด้วยกัน ทุกอย่างจะออกมาจากมติ ความเห็นชอบ

ให้พร้อมเราทำงานก่อนนะครับ พวกเราและทีมงาน ตอนนี้พร้อมแล้วครับ

คุณหละพร้อมหรือยัง ที่จะไปกับเรา เปิดใจให้เรา แสดงตัวตนไปเลยดีกว่า เพื่อน

ต่อไปคุณอาจจะถามพวกเราในฐานะ ชมรม ทำเพื่ออะไรอีก

เพราะพวกเราจะรวมเป็นหนึ่งเดียว ในตอนนี้ ณ,เวลานี้ รถไฟขบวนพร้อมที่จะรับภาระ

พร้อมที่จะให้ความบันเทิง พร้อมที่ทำเพื่อพิทบูล ที่เรารักครับ

ล๊อดอินเข้ามาเลย เพื่อน
  • งานนี้ถือว่าเป็นการเปิดใจรับ อย่างเปิดเผย
    ทุกท่านมีสิทธิ์ที่จะร่วมเดินทางไปด้วยกัน
    กติกาก็ไม่ยากอะไร ก็แค่ลงชื่อไว้ แล้วเราจะเดินทางไปพร้อมกัน
    ลุยเลยครับพี่น้อง อย่าลังเล
  • อีกอย่างรถไฟขบวนนี้ มีน้ำมันอย่างเหลือเฟือ พวกเราต้องการ เพื่อน

เพื่อนที่เต็มใจ ไม่ลังเล ไปกับพวกเรา อย่างไม่กังขา อย่างไม่ระแวง ซึ่งกันและกัน

พวกเราทำได้แน่นอน

• บรรยากาศเริ่มดีละ ขอ wifi ด้วยนะเฮีย ต้องทำงานด้วยตอนไปกับขบวน
  • ขอเสนอครับ ประชุมครั้งแรก รบกวนพี่มาร์ค บอกเลยได้ไหมพี่ ว่าจะประชุมวันไหนครับ ที่ไหนครับ กลัวคนไป

น้อยอ่ะพี่ ถ้าบอกว่าไม่แน่ คนที่จะไปผมว่าเค้าก็ไม่แน่เพราะไม่ได้เตรียมตัวไว้อ่ะครับ รึถ้ายังไม่พร้อมก็รอวันที่

พร้อมๆกันก่อนก็ได้ครับ ถ้ารีบแล้วไม่ชัว ผมว่ารอพร้อมแต่ชัวดีกว่านะพี่

แล้วผมก็รู้ว่าพี่ไม่ชอบโทรล้อบบี้ใครมา ถ้างั้นก็เลยจะขอความชัดเจนในบอร์ดเลยครับพี่

ตั้งกระทู้ขอรายชื่อคนมาประชุมรอบแรกก็ดีนะครับพี่ จะได้รู้ยอดคนมาครับ อันนี้เสนอนะครับ ขอบคุณครับ
  • อยากไปด้วย
  • หมวด เรื่องที่หมวดว่ามา ขอบคุณมากเลยหมวด
    แต่หมวดไม่ต้องห่วงระดับ SCUBAPIT โดดลงมา หมวดวางใจได้ ว่าท่านจะสะดวกสบายทุกๆเส้นทางที่เราเดินไป อิอิ

รถไฟขบวนนี้ ไม่ใช่รถจักรไอน้ำ รถไฟของพวกเรามันระดับ รถไฟชินกันเซน สะดวก สบาย เฮฮาได้ เพราะเราเหมาลำอยู่แล้ว และมีตารางการเดินทางที่แน่นอน หมวดจัดกระเป๋ายังอะ ถ้าพร้อมก็ออกตั๋ว อย่าลืมเผื่อเจ้าวู้ดดี้ ด้วยหละ
    ปู๊น.....ปู๊นนนนนนน.......
  • โทษทีครับพี่ ลืมไปว่าคราวนี้มากันครบทีม หายห่วงแล้วครับ ผมขอเหมาตู้นึงเลยละกันเพราะผมชอบฉึกๆๆ

แล้วก็สมัครเป็นช่างเครื่องด้วยครับ อาจจะไม่มีเวลาขับตลอดแต่พร้อมที่จะสนับสนุนตามที่รถต้องการครับ

:-D
  • อ้าว ตู้ V.I.P FIRST CLASS หัวขบวนของหมวดเป๋นะ พลขับ 555
    พวกเราต้องการกันและกัน ขาดเรา ขาดคุณ ได้ไง.....??????? ;;) image
    ไฟล์แนบ
    IMG_8361.jpg 92K
  • ประทับใจจัง มากันเยอะๆนะครับ พี่น้องค้าบ
  • ขอไปด้วยคนจิ ชิดๆๆในกันหน่อยนะยังมีคนมารออีกเพียบimage
    ไฟล์แนบ
    247715_219027374791408_100000524416816_852424_6749813_n.jpg 104K
  • ได้ประกันตัวเมื่อวานก็โผล่มาเลยนะตากล้า ...... แกนั่งตู้ไหนแก๊งค์ผมไปด้วยนะ 555
    image
    ไฟล์แนบ
    q27969.jpg 70K