ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขบวนรถสายพิทบูลโซน ปู๊น ปู๊น !!!
  • เด็กนนท์ขอร่วมขบวนไปดว้ยคนคับ...
  • ไปไหนไปกันคับ
  • เห็นด้วยครับ ไปครับไป
  • ขอไปอยู่โบกี้ PARKWAY ละกัน แดง จี๊ดส์ 555 image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7448.jpg 46K
  • ตากล้ามาแล้ว Parkwaybully ทั้งทีมพร้อมแล้วครับ
    เสี่ยยุทธ ครั้งหน้าก็แดงๆอีกละครับเสี่ย
    ตาบีแกแน่ใจนะว่าจะอยู่โบกี้เดียวกัน 555
  • :m58: ไปด้วย
  • ขอให้เ็ป็นไปในแนวทางที่พี่คิดครับ ขอลงชื่อ ลงขบวนไปด้วยครับ ฮ่าๆ
  • ขอโทษที่มาขึ้นรถช้าครับพี่มาร์ค พี่ว่ายังไงผมว่าตามนั้นครับ
  • อยากรู้วันเวลาที่จะประชุมจังครับ อาทิตย์นี้พอดีได้เข้ากรุงเทพอ่ะครับ จะได้ไปเข้าร่วมประชุม หาความรู้
    มือกล้องผม น้ำลายไหลแล้ว ใจเย็นๆน้องข้นผมเอง555
  • ของผมขอตู้นอนน๊ะครับเพราะเชื่อใจคนขับ ผู้ซึ่งให้ความรู้แก่ผู้เลี้ยงพิทบูลมือใหม่โดยไม่คิดค่าตอบแทนใดๆ ขอเพียงผู้เลี้ยงทุกท่านเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ เพื่อที่ว่าพวกเราทุกๆคนจะได้มีพิทบูลเลี้ยงกันไปตลอดการ
  • สำหรับงานสัมนาคงต้องดูวันก่อนนะครับเอาให้เหมาะสมลงตัวอยากให้เพื่อนๆที่ต้องเดินทางมาจากต่างจังหวัดได้ความรู้ความบันเทิงมากที่สุดช้าแต่ชัวร์ ส่วนเรื่องการจัดงานว่างวันไหนนัดกินข้าวก็ลุยกันได้เลยครับ เราทำเองพิธีไม่เยอะใจเย็นนิดนะพี่น้อง
  • ไปด้วยครับ
  • ผมขอไปด้วยคนครับเพราะมั่นใจมากว่าไปกับขบวนนี้ไม่มีตกราง
  • ไปด้วยครับจองชั้นสามที่หนึ่งimage
    ไฟล์แนบ
    bb.jpg 214K
  • สวัสดีครับพี่น้องพิทโซน
    ปะปะๆๆๆๆไปปปปายด้วยคน แพ็คคู่นะคร้าบ
    ขออย่างเดียวขออยู่ตู้parkwayกับพี่ยุสด้วยคนนะจ้ะ จุ้บๆๆๆๆ5555
    ไฟล์แนบ
    28K.jpg 36K
  • หวัดดีครับพี่น้องทุกท่าน

ตอนนี้ผมอยู่ที่โบนันซ่า กำลังวัดพื้นที่จัดงานด๊อกแค้มป์ครับ จะกลับวันนี้ตอนบ่าย ที่หายไปก็เพราะเข้าเน็ตไม่ได้ครับ สรุปงานด๊อกแค้มป์เราได้วันที่ 21 มกราคมครับ

ส่วนงานสัมนามีแน่ๆ ตอนแรกว่าจะเป็นอาทิตย์นี้ แต่มันกระชั้นชิดเกินไป เรากำลังหาที่อาจจะเป็นโรงแรม ไม่ทราบว่าดีไหมครับ จัดแบบเป็นทางการ กินกาแฟ ไม่กินเหล้า จัดโต๊ะประชุมกันแบบเป็นทางการ เราจะได้น้ำได้เนื่อหน่อย มีผู้เสนอให้การสนับสนุนเรื่องสถานที่ที่พัทยามา ผมก็เกรงว่ามันจะไกลไปหน่อย แต่ถ้าพี่น้องไหวเราจัดที่โรงแรมที่พัทยาได้เลยครับ
  • Kamphaengphet.ไปด้วย1ตู้ ครับพี่image
    ไฟล์แนบ
    179429_135796743151467_100001634264016_236912_6384626_n[1].jpg 49K
  • ถ้ารถไฟขบวนนี้เต็มผมก็จะยอมควบแมงกะไซด์ลุยไปบนรางรถไฟตามตูดไปติด ๆ 15 ปีแล้ว บนถนนสายหมาแดง รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง
  • พี่มาร์ค ในเวปเรามี คนเล่นเป็นวงดนตรีแจ๊วๆ อยู่ผมเห็นเค้าโพสไว้อะ เลีย้งพิทด้วย ชวนเค้าไปจัดที่โบนันซ่า ด้วยเลยสิคับ จะได้สนุก เห็นบอกเล่นเฮฟวี่ได้ แนวอืนก็ลื่น แล้วพี่555
  • นู๋ดีก้อขอไปด้วยคนน่ะคะ.....
  • เห็นพี่น้องในบ้านหลังนี้ และคอกต่างๆประสานงานกันได้ เริ่มเห็นสัญญาณในทิศทางที่ดี
    ขอสวัสดีเฮียใหญ่เป็นการส่วนตัวสักครั้ง เท่าที่เห็นมารถไฟขบวนนี้กำลังไปได้สวย และเข้มแข็งมากจริงๆ
    และดูจะมีความพร้อมมากๆ ต้องขอบคุณกลับไปยังพวกคุณทั้งหลายที่ยังมีเมตตาจิต พร้อมที่จะร่วมกับทุกฝ่ายทุกๆกิจกรรม และขอเพียงแค่มีสถานที่ให้ หากรถไฟขบวนนี้ยังต้องการเครื่องยนต์เสริมให้ขบวนรถไฟของพวกคุณสมบูรณ์ยิ่งขึ้น เราพอยังจะนั่งโต๊ะคุยกันสักครั้งได้ไหม เราสัญญาจะยื่นสิ่งที่ดีที่สุดกลับไปยังพวกคุณ
  • พูดดีนะแต่ไม่น่าเป็นผีมาเลย
  • พี่ผี่ลงชื่อสักหน่อยนะครับเฮียใหญ่จะได้ตอบได้
    เพราะเฮียแกไม่คุยกับผี
  • แวะลงไปซื้อไก่ย่างหน่อยเดียวกลับขึ้นมา คนเพียบ....ชิดในหน่อยครับ...ลุกให้เด็ก สตรี และคนชราด้วยครับ..
  • ไปด้วยคน
  • โอ้พลาดกระทู้นี้ไปเฉยเลย ยังไง PG-CAMP เต็มที่ด้วยคนครับ

เฮียใหญ่เอาไงว่าตามอยู่แล้ว เครียดไม่เอาถ้าฮาขอทุกงานเน้อ 5 5 5 :o022:

ช่วงนี้งานเยอะมากไม่ค่อยมีเวลามาเล่นเลยอะครับ ก็ต้องขอบคุนเฮียๆพี่ๆที่โทรมาบอกข่าวคราวนะครับ

ยังไงก็ไม่ลืมสังคมนี้เด็ดขาดครับ ขอบคุนอีกทีเน้อ :o027: image
    ไฟล์แนบ
    268598_159044877497714_100001766083658_319137_2099061_n.jpg 81K
  • PGนึกว่าจะขับรถตามมานะเนี้ย
  • สวัสดีครับ
    มีกระทู้หาผมเป็นการส่วนตัวด้วยหรือนี่ ผมไม่รู้จะตอบน้องผีอย่างไรดี

ถ้าล๊อคอินเข้ามาหน้าจะคุยกันสะดวกกว่า

ก็ขอขอบคุณในไมตรี ที่มีมาให้ณ.ที่นี้ด้วยครับ ช่วงเวลาและนาที

อาจยังไม่เหมาะสม ด้วยประการทั้งปวง ครับ

• บรรยากาศกำลังเป็นไปด้วยความสมานฉันท์และเริ่มเห็นความชัดเจนในแนวทาง
    เพื่อลดความหวาดระแวง อยากได้ความเห็นจากคนที่ล๊อคอินมากกว่าครับ
    และถ้าไม่จำเป็นจริงๆก็อย่าแสดงความเห็นแบบผีในกระทู้นี้เลยครับ
    พวกเราร่วมงานได้หมดกับทุกฝ่าย แต่เราอยากไปแบบเป็นแผงและขอตัดสินใจในนามกลุ่มครับ
  • ผมเป็นตัวแทนอีกทางเลือกได้ยินชื่อเฮียใหญ่มาว่าเป็นผู้ใหญ่ใจดี ขออณุญาติติดต่อโดยตรงเลยนะครับ
  • สวัสดีครับคุณมาร์ค เราเคยเจอกันแล้วผมขออณุญาติติดต่อโดยตรงไม่สะดวกที่จะล็อคอินครับ
  • น้องผีเอาใจช่วยเต็มที่มาถูกทางกันแล้วอยากดูงานระดับโลกแบบพัทยาครับ ไม่กลัาล็อคอินกลัวโดนเก็บครับ :019:
  • ดูมีลับลมคมใน :-?
  • image
    ผมด้วยคับ
    ไฟล์แนบ
    joker mochea.jpg 82K
  • มั่นใจความเป็นผู้ใหญ่และประสบป์การณ์ชีวิตของเฮียใหญ่ ทำอะไรก็ได้ให้เป็นประโยชน์กับส่วนรวมสูงสุดและที่สำคัญไม่ขายเพื่อนร่วมเดินทาง เพียงแค่แลกกับยาหอมใกล้หมดอายุ ของฟรีไม่มีในโลก
  • กลัวจริงๆ พวกทำอะไรลับๆล่อๆ เพื่อนฝูงจะแตกกันเพราะวิธีการแบบนี้นี่ละ
    ผมก็มั่นใจว่าเฮียใหญ่อ่านเกมส์ออก พยายามแบ่งแยกเพื่อปกครองใช้กับคนสังคมนี้ยากครับ :p
  • เรื่องมาถึงตรงนี้แล้วเรามาโชว์ความเป็นมืออาชีพกันก่อนกำลังมันส์บอกตรงโคตร งง อย่างกับหนังฮอรี่วู๊ดผมว่ายังไม่ถึงคิวแขกรับเชิญพวกเราไม่ใช่มอร์ไซค์วิน อยากขึ้นก็ขึ้น อยากลงก็ลง
  • อืมม...ผีมันพูดฟังดูแปลกๆ น่าคิด น่าสงสัย น่า..โอ๊ยปวดหัว #-O
  • สถานีหน้า จอดรับคนด้วยนะคะ :o040:
    จะติดตามและเป็นกำลังใจให้คะ ยังไงก็รักพิทบูล :o060:
  • พวกเรามีวัฒนธรรมของเราเองแบบนี้มาเป็นสิบปีแล้ว เพราะเราคือหมาสายพันธ์ใต้ดิน
    พวกเราอยู่ได้โดยไม่ต้องมีใครมาควบคุม ดูแล สั่งการ เราช่วยกันผลักดันจนเดินมาถึงจุดนี้
    ดังนั้นพวกเราจะเดินหน้ากันต่อไป เราจะเดินไปด้วยกัน เพราะเราคือสังคมของคนคุณภาพครับ

เราต้องการคนมาเข้าร่วมเพื่อมาช่วยสร้าง แต่เราไม่ได้ต้องการให้ใครมาเพื่อครอบงำ :-D
  • วันนี้พิตบูล คือสีสันของงาน จากหมาที่โดนละเลยมองข้าม กลับกลายเป็นแม่เหล็กชั้นยอด
    จึงจำเป็นต้องพูดดักคอเอาไว้ก่อน ป้องกันพวกแสวงหาผลประโยชน์พยายามเข้ามาฮุบ หรือเอาเราไปเร่ขาย ฮ่าๆๆๆ

สิบกว่าปีที่เราร่วมกันสร้าง เราลงมือ ลงแรง ลงเงินไปก็ไม่ใช่น้อย และมันเกิดจากแรงศรัทธาในหลักการ
    แต่ถ้าใครคิดเพียงแค่เอาเงินสักก้อนมาล่อ แล้วคิดว่าจะขีดเส้นให้เราเดินตามได้ ท่านกำลังคิดผิดถนัดเลยครับ

และเพื่อความสงบสุขของสังคมพิตบูลแห่งนี้ ขออย่าให้มีใครคิดจะมาพยายามสร้างความแตกแยกในหมู่พวกเราเลย
    พวกเราดูแลกันเองแบบนี้ก็ดีอยู่แล้ว ขอให้ละเว้นสัมคมเล็กๆแห่งนี้ให้เดินไปตามทิศทางที่มันควรจะเป็นแบบเดิมดีกว่า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :063:
  • คุณมาร์ค ผมนั่งอ่านถ้อยคำอันหวานซึ้งกินใจของคุณมานานแสนนาน (หลอกให้หลงเชื่อด้วยถ้อยคำที่น่าฟัง)
    คำพูด เมื่อวาน กับ วันนี้ ไม่เหมือนวันวานที่เคยร่วมทางมาด้วยกัน (คำพูดกลิ้งไป ก็กลิ้งมา)
    วันนี้ที่ไม่มีคุณ ทุกคนก็อยู่กันเองได้ด้วยตัวของตัวเอง (ไม่ต้องการหรอกสุดท้ายอะไรก็ กรู เป็นคนทำ)
    คุณใช้วิธีนี้กับ เพื่อน มากี่คนแล้ว จะเหลืออีกสักกี่คนที่ยังไม่รู้จัก คุณมาร์ค ดีพอ
    ขอให้มีความสุขกับการวางแผน เพื่อผลประโยชน์ ตลอดกาล
    สุสานคนเป็น
  • วันนี้คนส่วนมากเขากำลังจะเดินทางไปด้วยกัน ไปบนเส้นทางแห่งความถูกต้องนะจ๊ะ
    สำหรับคนดีมีอุดมการณ์คำพูดผมหวานหูอยู่แล้น แต่ถ้ากับพวกขี้โกง หวานไม่ได้หรอกจ๊ะ มันจะกลายเป็นพายเรื่อให้โจรนั่ง

ในสังคมนี้ ความจริงทุกคนเขาก็อยู่กันได้ด้วยตัวเอง ไม่เคยเถียง แต่อยู่แบบต่างคนต่างอยู่จริงไหม
    แต่เมื่อสังคมมันโตขึ้น การอยู่ร่วมกันในทุกสังคมมันก็ต้องมีผู้อาสา ออกหน้า เพื่อมาทำให้มันดีขึ้นใช่ไหมจ๊ะ :-D

คำก็ผลประโยชน์ สองคำก็ผลประโยชน์ เฮ้อเหนื่อยใจกับคนประเภทนี้จัง บอกหน่อยผลประโยชน์มันอยู่ตรงไหน ฮ่าๆๆ

ขอจงเป็นสุข เป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรต่อกันและกันเลย ...... ทุกเช้ายังตักบาตรอุทิศให้ตลอดนะจ๊ะ :005:
  • พี่มาร์คพิมพ์ได้โดยใจ เมื่อพี่พร้อมผมก็พร้อมแนวทางการอยู่ร่วมกับผู้อื่นมันต้องมีอยู่แล้วแต่มันยังไม่ใช่ตอนนี้ รถไฟขบวนนี้มีภาระกิจต้องนำพาเพื่อนๆไปสู่จุดหมายถอยหลังไม่ได้ครับ
  • มึงนึ่กระโหลกจริงๆ จะเขี่ยทำไม ว๊ะ
    คนเขาศรัทธา... มึงจะเปลี่ยนมันอยาก
    ยิ่งมาแบบกระโหลกด้วยแล้ว เกลียดว๊ะ ไอ้กระโหลก
    มาหมอนเป็นรถไฟ ยังมีประโยชน์ อยากขวางเดียวเยียบขาดสองท่อน image
    ไฟล์แนบ
    untitled_resize.bmp 174K
  • จอนนี่เหลียง เดินหน้าโลด กระสุนดินดำเตรียมไว้ให้แล้วเพียบ แต่ประหยัดหน่อยก็ดีจ๊ะ ฮ่าๆๆๆ

อย่าแคร์คำคน อย่าสนใจใคร อย่าเปลี่ยนแนว คนแน่วแน่เท่านั้นผู้ชนะ ฮิ้วๆๆๆๆๆ :005:
  • พี่มาร์ค อย่าไปสนใจอย่าไปหลงประเด็นพวกผีเลยพี่ มันก็มามุขเดิมๆของมัน ชอบชักรางให้รถไฟขบวนนี้เสียขบวน แต่ผมมั่นใจพวกเรามีความคิดพอแยกแยะได้และสามัคคีพอที่จะไปด้วยกัน ไม่หลงเหลี่ยมไอพวกที่ไม่กล้าแม้แต่จะแสดงตัวตนตัวเอง
  • " เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ เชื่อในสิ่งที่เฮ็ด " สู้ๆเด้ออ้ายยยย :062:
  • ขับเคลื่อนขบวนรถไฟ สายพิตบูลโซนมา 12 ปี
    ไม่เคยมีช่วงเวลาไหนที่จะไร้การรบกวน ฮ่าๆๆ
    คิดว่าเป็นสีสันของการเดินทางก็แล้วกันครับพี่น้อง ฮิ้วๆๆๆๆ

ขณะนี้ ตูไม่ได้ขับคนเดียวนะเว๊ย มากันเต็มตู้ วิ่งมาขวางระวังขาดสองท่อน ฮา........
  • จัดไป ผมเสียเพื่อน เสียเงิน เสียเวลามามากพอละ ไม่มีความสำเร็จใดไม่เกิดความสูญเสียของแบบนี้ มันต้องลงทุนกันหน่อย