ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขบวนรถสายพิทบูลโซน ปู๊น ปู๊น !!!
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะก็ไม่เกิด พวกพี่ๆเสียสละมามากพอแล้ว อย่าให้การเสียสละของพวกพี่ๆมันสูญเปล่าเลยครับ เดินหน้าไปเต็มขบวนเลยเพ่ 555555
  • อะไรกันอีกว้า

เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องของความสมัครใจให้มันเป็นไปแบบธรรมชาติ

เรื่องผลประโยชน์อะไร จัดกันไป แบบไม่ต้องอ้อม เลย

ถ้าเรื่องมาเฟีย จำหน่ายอาหารf1 นั้น ผมว่าสุจริต เป็นเรื่องปกติ ของพ่อค้า

เรื่อง รายได้ที่จะมาจากกิจกรรม นั้น แจงให้หน่อย คนในที่นี้ก็อยากทราบ

เท่าที่ผมประเมินผลประโยชน์ มีแน่นนอน ได้ สนุก ได้เฮฮา ได้เหนื่อย ได้คุย ได้เพื่อน

ผมก็ อยากทราบ

• คิดว่าอะไรดีก็ทำไปครับ ทำโดยไม่เดือดร้อนผู้อื่น เห็นด้วยครับ
    แต่ฝากหัวหน้าทีมเตือนน้องชายสุดโปรดหน่อยเถอะว่า กรุณาอย่าโทรมาล๊อบบี้พวกผมเพื่อเชิญไปงานประชุมอีกเลยกัน ผมว่าใครเขาพร้อมเขาก็ไป ใครเห็นด้วยเขาก็เข้าใจเอง การโทรมาล๊อบบี้คุณบอกว่าไม่ชอบไม่ใช่หรือ คุณจะไม่ทำไม่ใช่หรือ อย่าโทรอีกนะครับผมเหนื่อยที่จะปฎิเสธ
  • ผมสังเกตมานานแล้ว มีอยู่สิ่งหนึ่งที่ไม่เคยเปลี่ยนแปลง มันมีขบวนการผีแต่ไม่รู้กี่ตนนะ มันจะพุ่งเป้าโจมตีผมอยู่คนเดียวโดยไม่กล้าแตะคนอื่น สงสัยเป้าหมายเพื่อต้องการโดดเดี่ยวผม น่าแปลกไหมครับ ทั้งที่ตอนนี้มันก็เห็นนะว่า บนรถไฟขบวนนี้อัดแน่นไปด้วยบรีดเดอร์ระดับหัวแถว และยังมีผู้คร่ำหวอดในวงการนี้มาอย่างยาวนานอีกด้วย

คงแค้นฝังหุ่นจริงๆ พรุ่งนี้ตอนตักบาตรจะให้หลวงพ่อสวดสัก 9 จบ เผื่อสัมภเวสีจะได้หลุดพ้นเสียที

ระหว่างเรื่องส่วนรวมกับเรื่องส่วนตัว หัดแยกแยะกันบ้างนะไอ้น้อง ฮา ......... :005:
  • ผมถึงหนักใจไม่กล้าโทรไปคุยกับใคร พอโทรไปก็ว่าล๊อบบี้ ไม่โทรก็ว่าไม่ให้เกียรติ ผมจึงเลือกใช้การประกาศผ่านบอร์ดเสียเป็นส่วนใหญ่ เพื่อไม่ให้ใครต้องลำบากใจ

และสำคัญที่สุดเลย ถ้าผมโทรเองมันอาจจะมองได้ว่ามันคือการล๊อบบี้ แต่ถ้าคนที่สนับสนุนผมช่วยโทร ผมมองว่ามันไม่น่าจะเป็นการล๊อบบี้นะ เขาช่วยทำเพราะเขาเห็นด้วยในแนวทางเขาจึงออกมาสนับสนุนมากกว่าครับ

แต่จะว่าไป วันนี้มันเหมือนกับการบังคับให้เลือกข้างอยู่กลายๆ การโทรสอบถามความเห็นผมว่ามันไม่ใช่การล๊อบบี้หรอกครับ เขาอาจจะต้องการความชัดเจนมากกว่า เป้าหมายเขาคือต้องการรวมกันให้เป็นหนึ่ง ถ้ายังซ้ายทีขวาที มันจะกลายเป็นการแบ่งข้างตีกัน และปัญหาความขัดแย้งมันไม่มีทางจบครับ

• เรื่องล๊อบบี้ผมบอกมาเฟียแล้วไม่ต้องทำ มันเป็นหน้าที่เหลียงกับเฮียใหญ่และยุธ เพื่อนฝูงชวนกินข้าวทำได้มั้ยหืออ
  • และที่สำคัญไม่มีใครปฏิเสธมีแต่บอก อยากกินไก่แช่เหล้า ผัดหมี่ฮ่องกง ปลาบู่นึ่งซี่อิ๊ว โอเค กินมันทุกเดือนเลย scubapit เจ้าภาพ
  • เพื่อให้ภาพมันชัด ขอขยายความเพิ่มเติมให้อีกนิด

หลักการของพวกเรายังคงเดิมทุกประการ วันนี้มีเฮียใหญ่ มีเฮียเหลียง มีปอน มียุทธ ในนามกลุ่มสกูบ้าพิต อาสาออกมาช่วยดำเนินการ ส่วนผมก็ขยับออกมาอยุ่ฝ่ายวางแผนและทำหน้าที่ระดมทุน ที่ผ่านมาผมอาจจะลุยเดี่ยวมาระยะหนึ่งแล้ว แต่ที่ต้องลุยเองเพราะต้องการให้ภาพมันชัด ทำให้ทุกอย่างมันจับต้องได้ก่อน ไม่ใช่น้ำท่วมทุ่งผักบุ้งโหรงเหรง ยังเป็นวุ้นอยู่เลยก็คุยเสียใหญ่โตแล้ว และวันนี้พี่น้องสกูบ้าพิต ออกมาเดินนำหน้า ถือธงพิตบูล ชักชวนคน เพื่อช่วยกันนำไปปักยังเป้าหมาย วันนี้ดีใจที่มีคนออกมาขึ้นรถเต็มขบวน น้าผีคิดดีๆนะว่าท่านกำลังทะเลาะอยู่กับใครกันแน่
  • ถูกต้องครับป๋า น้องๆดีใจมากๆที่ภาพบรรยกาศดีๆแบบนี้ ร่วมเดิน ร่วมสร้าง ร่วมพัฒนา สุดยอดครับ
    เฮียเหลียง ขอพิตตี้แช่น้ำปลาด้วยนะคร๊าบ...555 =P~
  • โถ..ไอ้ผี มาพูดจาแปลกๆนึกว่ามีดีอะไร ที่แท้ก็เจตนาร้าย สาดด...... [-X
  • เดินหน้าต่อไป ปู้นๆ
  • พึ่งเข้าใจคำว่าผีไม่มีค่ามีราคาจะต่อรองอะไรทั้งสิ้นก็วันนี้เองครับ
  • ชัดขนาดนี้ ไม่มีตกลางแล้วครับ ผมว่าเป็นรถไฟฟ้ามาหานะตัวเองด้วยซ้ำ :-D
  • พี่ใหญ่ พี่มาร์ค เฮียเหลียง พี่ยุทธ พี่ปอน ทุกคนเต็มที่น้องก็มีใจเต็มที่อาจไม่มากไป หรือน้อยไป แต่ก็ยังดีกว่าไม่มีเลย เต็มที่ครับ ดูหน้าซิครับว่าจริงจังขนาดไหนimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF0870.JPG 231K
  • ขอตอบน้าผีย้อนกลับไปหน่อย

ขอบคุณมากสำหรับไมตรีที่ยื่นให้มา แต่ตอนนี้พวกผมเองคงยังไม่ถึงเวลาที่จะเดินขึ้นไปร่วมคุยกับทีมของท่านผี
    ขอให้พวกผม และพี่น้องทุกท่าน บรีดเดอร์ทุกกลุ่ม รวมกันเป็นหนึ่งขับเคลื่อนรถไฟขบวนนี้ ให้สุดกำลังเสียก่อน เป้าหมายมีไว้พุ่งชน พวกเราคนพิทบูล

ส่วนเรื่องล็อบบี้ ไม่ต้องห่วงนะครับผีๆทั้งหลาย พวกผมไม่มี
    มีแต่เอามีดจี้คอ จะมาไม่มา 5555 กร๊ากๆๆๆๆๆ image
    ไฟล์แนบ
    similan-064.jpg 18K
  • ฝากพวกเราช่วยกันรณรงค์แสดงความเห็นด้วยการลงชื่อครับ
    การแสดงความเห็นแบบผี เราควรใช้เฉพาะยามจำเป็นจริงๆ ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าไปใช้เลย
    ผมจะทำให้ดูว่าระหว่างการทำด้วยความเต็มใจกับการทำเพราะถูกบังคับอันไหนมันดีกว่ากัน
  • ขับไปข้างหน้าต่อดีกว่าครับท่าน
    เดินไปข้างหน้าไม่ว่าจะช้ายังไงก็ถึง
    แวะบ้างตามสมควร
    ไปต่อกันดีกว่าอย่าแวะนาน
  • น้องใหม่ไปด้วยคนกับหมาหนึ่งตัวครับไปจนสุดปลายทาง.....ครับ
  • จอดชมวิวแปบเดียว เดี๋ยวติดเทอร์โบเดินทางต่อแล้ว ขบวนนี้รถไฟความเร็วสูง ฮ่าๆๆ
  • สำหรับผมแล้วคิดว่า ผมเริ่มเล่นพิทบูล ก็เพราะพิทบูลโซนเนี่ยแหล่ะ !!!
    ก็จะอยู่ที่นี่ อย่างนี้ ล้มลุกคลุกคลานมาบ้าง น่วมกันเลยก็มี
    ก็จะเป็นกำลังใจให้พี่มาร์คต่อไปนะครับ

ส่วนรถไฟขบวนนี้ก็ถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีของวงการพิทบูลบ้านเรา
    เพื่อรากฐานที่แข็งแรง...นำไปสู่กิ่งก้านใบที่ร่มเย็น...

ไม่เสียสละ...ชัยชนะไม่เกิดครับเฮีย :0&
  • ฮาผีตัวบนวะห้ามกูโทรชวนเพื่อนมึง55มึงคิดได้ไงว่ะแล้วมึงคิดว่าคนอย่างกูใครจะห้ามอยู่ว่ะ เพื่อน
  • อ้าวขอลงกลางทางได้มั๊ย ไม่เห็นมีใครโทรมาล็อบบี้แก๊ง F4 เลย เพื่อนผมนพกับuzi งอลแล้ว 5555
    ตาหนวดอุตสาห์ลากขึ้นมา แกยังทำซ่าแถบอก กรูมีรถไปเอง โชว์เก๋าอีก แสดงว่าได้หนวดตัวจิงมา
    ยังไงๆอย่างน้อย เอาแกไว้เป็นไม้ขอนรองล้อเวลาถึงที่หมายแล้วก็ยังดี

image
    ไฟล์แนบ
    Jimpics_ABKCnationals_DSC_0088-1.jpg 55K
  • เราทำงานเพื่อสังคมก็ควรจะเปิดใจกว้างให้เค้าได้ยินได้เห็นได้ฟัง อย่ากลัวจนต้องปิดหูปิดตาเพียงเพื่อให้ตัวเองได้รับการยอมรับการแสดงความคิดเห็นแบบนี้ผมประเมินว่าคุณยอมรับแล้วว่าขบวนรถคันนี้มันแข็งแกร่งเกินกำลังที่ใครจะเบรคหรือขวางกันไหว นี่มันแค่เริ่มต้นครับ
  • เดี๋ยวเยียบ...กระโหลก...แตก
  • แก๊งค์f4 มาด้วยเราเริ่มเชิญวันนี้วันแรก สำหรับลุงหนวดจะมาดีๆหรือให้ลูกน้องผมเอารถตู้ไปรับเลือกเอา55
  • ผู้คุมตอนพงษ์ เตรียมเซฟเฮ้าท์ให้ด้วยแบบมีลูกกรงไม่เอานะ [-X
  • ฝากบอกแก็งF4ด้วย ว่าปูหมาแดงจัดพริตตี้พร้อมแวะนวดแบบ...........เต็มโบกี้
    หวังว่าแค่นี้ น่าจะเสนอหน้ามาเอ็งได้แล้วนะ
    ท่านต้อมพูดได้ตรงใจมากเลยชอบๆ ยังกับหนังชีวิตมีล้มลุกคลุกคลาน555555555
    สำหรับน้าหนวด เฮียเหลียงไม่ต้องอุ้มหรอก หาลูกบอลที่มีเสียงปิ๊ปๆๆมาล่อก็ตามแล้ว
  • เกะกะ ขวางทาง มารวมกันทางนี้ กะผมimage
    ไฟล์แนบ
    Clip_resize.jpg 110K
  • คราวที่แล้วสวัสดีเฮียใหญ่เป็นการส่วนตัว วันนี้ขอสวัสดีทุกท่านในสังคมแห่งนี้ และเช่นกันสวัสดี คุณมาร์คF1 ในฐานะเจ้าของบ้านพิทบูลหลังนี้ หลังจากออกความเห็นทิ้งไว้ รอจนเวลาผ่านมา 1วัน ก็ได้ทราบความต้องการของสังคมแห่งนี้มากขึ้น ขอน้อมรับในจุดยืนและเคารพการตัดสินใจที่ทุกท่านแสดงเจตนารมณ์ออกมา ก็หวังว่าเมื่อพวกท่านทั้งหลายพร้อมที่จะเปิดให้ทางเราเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งในกิจกรรมของพวกคุณ โปรดช่วยแสดงเจตนาให้ได้ทราบด้วย

ขอบคุณบรีดเดอร์ผู้มีเกียรติทุกท่าน
  • ก็หวังว่าเมื่อพวกท่านทั้งหลายพร้อมที่จะเปิดให้ทางเราเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งในกิจกรรมของพวกคุณ โปรดช่วยแสดงเจตนาให้ได้ทราบด้วย

เราไหนว่ะ
  • พี่ผีครับถ้าพี่อยากให้ เฮียแกมาตอบแบบแน่ชัด
    พี่ไม่ต้องล๊อกอินก็ได้ แค่ลงชื่อไว้ว่าเป็นใคร
    รถขบวนนี้เปิดรับทุกๆท่านที่พร้อมจะเดินทางไปด้วยกัน
    แต่ต้องมีตัวตน ผมว่าท่านๆทั้งหลายยินดีที่จะรับฟังนะครับ
    พี่เล่นมาแบบนี้ใครจะกล้าคุยด้วยล่ะครับ เพราะไม่รู้ว่าเป็นใคร
    หวังว่าพี่คงเข้าใจ
  • อ่านที่น้าผีเขียนแล้วตูมึนจริงๆนะ มันเหมือนกับน้าผีจะบอกใบ้ว่าน้าผีเป็นใคร แต่ผมจะทึกทักเอาเองก็กระไรอยู่ เอาเป็นว่ามาแบบนี้ผมขออนุญาติไม่รับในไมตรีนะครับ เพราะไม่รู้จริงๆว่ากำลังคุยกับใคร และต้องการอะไร :-h
  • ***เปิดให้ทางเราเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งในกิจกรรมของพวกคุณ ***

เรา ที่คุณว่านี่คือใคร อะไรยังไงวะ
  • คุณผีเอ๊ย...เปิดเผยสิครับ มันจะได้ไม่งง อ่านแล้วงงมันหงุดหงิดนะเฟ๊ย ~X(
  • เออ นั่นดิ ตกลงมันมีกี่ทีม อะไรยังไงว่ะ งง :028:
  • ไปกันต่อดีกว่าลูกพี่......
    มันอยากไป เดี๋ยวมันเกี่ยวตูด...มาเองแหละ
  • สนับสนุนครับ
  • ยินดีที่จะได้นั่งได้นั่งกินข้าวกับเพื่อนๆนะครับสำหรับท่านที่ไม่สะดวกก็เคารพในความคิดและการตัดสินใจยังไงก็แล้วแต่จุดสุดท้ายเราก็มุ่งหวังในสิ่งเดียวกันเพื่อสังคม ไม่มีอะไรได้กันง่ายๆขอเตือนไว้สังคมคนกลุ่มนี้ไม่หมูอยากได้ต้องโชว์ฝีมือออกแรงกันหน่อย ถ้าลองได้ลงสนามแล้วไอ้พวกเรามันประเภท Dead Games.หงายท้องกระดิกหางไม่มีแน่
    ไฟล์แนบ
    09b57579b9a64101bf402959eee42b.jpg 169K
  • รถขบวนนี้น่าขึ้นมากครับพี่....ตามอ่านมาหลายหน้า โว่ว..เย่ :m33:
  • นาทีนี้ไม่ได้ใส่ใจอะไรแล้ว หละครับ

จะมีกี่สายกี่สีก็ช่าง. ไปต่อดีกว่าเสียเวลา

ตอนนี้จะจอดรับคนที่เต็มใจร่วมทางไปกับเราเท่านั้นครับ

ไปอย่างไม่ลังเลได้เลยครับ ที่นี่มีแต่เพื่อนครับ

[-X
  • เดินกันมาขนาดนี้แล้วพี่น้องไม่ต้องลังเล เราต้องการรักษาความเป็นอเมริกันพิทบูลรักษาอิสระการอยู่ร่วม ทำงานรักษาความเป็นพิทบูลโซน เมื่อถูกลุกล้ำเราจำเป็นต้องตอบโต้ แต่เราจะโต้ด้วยขีปนาวุธหนักเอาให้มันพังคาฐานพวกมันภายในงานเดียว เราไม่ได้เกเรแต่เราต้องการประกาศดังๆอย่าคิดมางาบพวกกู
  • ร้อนแต่เช้าเลยว๊อยยยยย

ผมยังยืนยันว่าเป้าหมายของพวกเราต้องการทำเพื่อส่วนรวม เอาผลประโยชน์ของมวลสมาชิกเป็นที่ตั้ง ในบอร์ดนี้ มีคนเลี้ยงสุนัขเพียงหนึ่งหรือสองตัวเสียเป็นส่วนใหญ่ บางคนก็ยังไม่มีสุนัขเลยแต่ก็ได้มาอาศัยศึกษาหาความรู้ มาสนุกสนาน มามีเพื่อนมีมิตรภาพในเว็บแห่งนี้ และนอกจากนี้เราก็ยังมีบรีดเดอร์ คอก ฟาร์ม แฮนด์เลอร์ ที่ถือว่าเป็นส่วนหนึ่งของสังคมของเรา ดังนั้นเราขาดใครไปไม่ได้ ทุกภาคส่วนมีความสำคัญทั้งสิ้น เราจึงอยากให้สังคมนี้เป็นสังคมคนคุณภาพ เพื่อเป็นศูนย์รวมของสมาชิกอย่างแท้จริง เราอยู่อย่างถ้อยทีถ้อยอาศัย สนับสนุน เกื่อกูลซึ่งกันและกัน แต่ไม่ต้องการให้ใครมาครอบงำหรือเอาเราไปเร่ขาย หรือเอาสมาชิกเราไปสร้างอำนาจต่อรองเพื่อเหตุผลส่วนตัว

วันนี้สมาชิกของเราก็แสดงออกอย่างชัดเจนแล้วว่าต้องการอะไร ผมเชื่อว่าไม่มีใครอยากเห็นวงการเราแตกออกเป็นฝ่ายแน่ๆ เรารวมกันเราถึงจะมีพลัง การแบ่งออกเป็นฝ่ายมันก็เท่ากับการเปิดโอกาสให้คนภายนอกมาแทรกแซง หากพวกเราไม่แสดงความชัดเจนหรือแทงกั๊กมันก็เหมือนกับการสนับสนุนการแบ่งฝ่าย แทนที่จะรวมเป็นหนึ่งเดียวอย่างมีพลัง ก็กลายเป็นบั่นทอนพลังของพวกเราเองในที่สุดครับ

ขบวนรถไฟสายนี้ ยังต้องการเสริมโบกี้ออกไปให้ยาวที่สุด เราต้องการพวกท่านมาช่วยกันขับเคลื่อนครับ
  • ระวังตัวกันเอาเอง...น๊ะครับ

น้าเหลียง รถไฟติดอาวุธ......ด้วยเหรอ
  • ในเร็ววันนี้พวกเราคงได้สรุปกันครั้งใหญ่ ถึงทุกฟันเฟืองที่เราต้องร่วมกันขับเคลื่อนรถไฟของเราขบวนนี้
    รวมกันให้เป็นหนึ่ง กอดคอร่วมกันไป

ไม่มีใครรู้ถึงความต้องการของเราดรเท่าตัวเราเอง ONE FOR ALL...ALL FOR ONE :039:
  • We will never walk alone
    รถไฟเปิดหวูดแล้วครับ กำลังเคลื่อนออกจากชานชลาแล้ว
    ตั๋วเต๋อไม่ต้องซื้อครับ โดดเกาะกันได้เลย
    ปล.อุ้ยแฟนหงษ์ครับ ฮ่าๆๆ
  • ระหว่างเดินทาง พัก ชมอะไรเพลิน ไปก่อน

Photobucket

Photobucket

ถั่วต้ม มาเสริฟ คร้าบ ที่นี่เร็วๆนี้

GOBLIN ( GRIM ) X JIJI (BRIX)
  • เอามาให้ดูแบบนี้ เพลินมากคับ สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดด !!!:o043:
  • ถ้าแวะอย่างนี้นานหน่อยไม่เป็นไรครับเฮีย
  • คอหมาแดงน้ำยายหยายย....สุดๆเลยครับเฮียใหญ่ :m44:
  • ติดขบวนไปด้วยคนครับ สู้ๆ
    เกือบตกขบวนซะแล้ว หากระทู้ไม่เจอ
    :-?