ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไว้อาลัยกับลูกน้องที่บ้าน
  • หลังจากออกลูกได้ไม่นานก็เริ่มมีอาการเราก็ไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรเต้านมปวมขึ้้นทุกวัน อวัยวะเพศก็เป็นแผลปวมโตเหมือนกัน ตามตัวก็มีตุ่มขึ้นเต็มไปหมด ตอนแรกนึกว่าเป็นมะเร็งพาไปหาหมอ เอาเซลล์ไปตรวจผลออกมาบอกว่าเป็นโรคผิวหนังธรรมดา เราก็สงสัยจะเป็นไปได้อย่างไรอาการมันแย่มาก หลังจากนั้น 2- 3 วันลูกน้องผมก็จากไป ใครพอรู้สาเหตุช่วยบอกหน่อยครับ เพราะจะได้หาวิธีป้องกันไม่อยากให้ตัวอื่นเป็นอีก...ไว้อาลัยกับลูกน้องที่ดีที่สุด
  • เสียใจด้วยนะครับ :039:
  • เสียใจด้วยครับ
  • เท่าที่เล่ามา น่าจะเป็นอาการมดลูกอักเสบหลังการคลอดครับ หลังจากนั้น ติดเชื้อเข้าสู่กระแสเลือด และทำให้โลหิตเป้นพิษ ทำให้น้องเค้าจากไปครับ ส่วนที่บอกว่าเป็นโรคผิวหนัง ไม่น่าเกี่ยวกับการตาย

การป้องกัน คือ หลังคลอด ควรจะให้ยาปฏิชีวนะ ชนิดที่ออกฤทธิ์นาน LA = Long Acting เพื่อป้องกันการเกิดการอักเสบ ช่วงระยะเวลาที่แม่สุนัขคลอดลูก มีโอกาสสูงมากๆ ที่จะเกิดการติดเชื้อ เนื่องจาก ระบบอวัยวะสืบพันธุ์จะเปิดสู่ภายนอก ทำให้เกิดความเสี่ยงต่อการติดเชื้อได้ง่าย การติดเชื้อที่มดลูก จะลามไปแสดงออกที่ เต้านม ซึ่งจะสังเกตเห็นเต้านมมีอาการบวมแดง จากนั้น อวัยวะสืบพันธุ์ภายนอก จะมีการบวมแดง อาจจะมีสารคัดหลั่งไหลออกมาให้เห็น มากผิดปกติ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำและความรู้สึกดีๆของชาวpitbullzoneทุกท่าน
  • ผมว่าหมอก็ตัวดี ไม่ยอมตรวจให้ละเอียด ผมเคยสังเกตเห็นว่าตาหมาผมมันขุ่นๆ เอาไปให้คลีนิคแถวบ้านตรวจ หมอก็ตรวจโดยการแหกตาหมาดู แล้วให้ยาหยอดตา กับแก้อักเสบมากิน ยาหมดแม่มไม่หาย เลยไปหาหมอปราณีแถวแจ้งวัฒนะ ที่มีชื่อเสียงเรื่องรักษาตาหมา (เสริจช์จากweb) หมอทั้งย้อมตา วัดความดันตา อีกหลายอย่าง แต่พบว่าตาปกติดี จึงสันนิษฐานว่าเป็นเกี่ยวกับพยาธิเม็ดเลือด เลยตรวจเลือดแทน ผลปรากฎว่าเป็นจริง ระดับ 2 เลยรักษากันจนหาย

อย่าไว้ใจหมอมากครับ ถ้าตรวจแล้วอาการไม่ดี เปลี่ยนหมอเลยครับ จำว่าหมอเก่าทำอะไรไปบ้าง เอาพวกยาไปให้หมอใหม่ดูด้วย บางทีอาจช่วยรักษาชีวิตให้พ้นจากมือหมอสัตว์มั่วๆได้บ้าง
  • เสียใจด้วยนะคราฟ
  • ขอแสดงเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยคับ
  • ขอแสดงเสียใจด้วยครับ
  • ขอบคุณสำหรับความหวังดีของพี่ด้วยคับ
    เสียใจด้วยคับพี่
  • ขอแสดงความเสียใจนะครับ ไม่ทราบว่าหมอวินิจฉัยเพิ่มเติมอย่างไรครับ
  • ขอบคุณครับสำหรับทุกข้อความ...คุณหมอไม่ได้บอกอะไรเพิ่มเติมนอกจากบอกว่าเป็นโรคผิวหนังธรรมดา แล้วจัดยามาให้ พอกินยาได้น่าจะ 2 - 3 วัน ลูกน้องผมก็จากไปอย่างสงบ
  • หมอ ที่คุณไปหา หัวกร้วย มาก ๆ ๆ ๆ ๆ