ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ให้พิทบูลสำหรับคนที่รักพิทจริงๆ
  • น้องชื่อ"ดัมเบลล์"เป็นผู้หญิง อายุหนึ่งปีสามเดือน อยากให้เพราะตัวนัท(เจ้าของ)มีปัญหาเรื่องที่อยู่อาศัย จึงต้องตัดใจ อยากจะหาคนดูแลที่รักและเข้าใจพิทบูลจริงๆ น้องเบลล์น่ารักเลี้ยงง่าย สนใจโทรมาคุยกันนะค่ะ เบอร์0844994649 แต่ก่อนจะให้น้องไปขอไปดูสถานที่ที่จะเลี้ยงน้องเบลล์ด้วยนะค่ะ ประมาณว่าให้ทั้งน้ำตา อยากจะเห็นเข้าไปดี อยู่กะคนที่รักเค้าจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    dumbells1.gif 190K
  • สวยดีนะครับ
  • อืมมมม สวยจริง
  • ดูรูปใหญ่ๆกว่านี้ทำไงครับอยากเห็นชัดๆ. บ้านผมมีสวน 4 ไร่. มองหาหมาไปช่วยดูแลพื้นที่อยู่ครับ
  • ช่วยลงรูปให้ครับ
    image

ไม่รู้เป็นตัวเดียวกับที่เคยมาที่ด๊อกฟันพาร์คอ่ะป่าว ชื่อ ดัมเบลล์ เหมือนกัน
    ตอนนั้นมาก็ประมาณซะ 6 เดือนได้มั้ง

image
    ไฟล์แนบ
    dumbells1.gif 191K
  • สนใจครับ ว่าแต่อยู่ที่จังหวัดไหน
    นี่เจ้ามูโน่ กำลังเล่นและบริเวณบ้านครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC03205.JPG 124K
  • ใช่ค่ะ ตัวเดียวกันที่ไปเมื่อตอนนั้น แต่เดี๋ยวนี้เพียวไม่อ้วนแล้วค่ะ อ้อลืมบอกค่ะ น้องเบลล์ทำหมันแล้วนะค่ะ มีปัญหาเรื่องที่อยู่เลยเลี้ยงไม่ได้ เลี้ยงน้องคู่กับบีเกิ้ลอีกตัว แต่บีเกิ้ลมีคนเอาแล้ว อยากจะหาคนที่่รักและเข้าใจพิทบูลจริงๆ
  • อยู่กรุงเทพค่ะ
  • สนใจคับผมมีที่อยู่4ไร่เป็นสวนนะคับอยู่ชลบุรีคับ
  • ตายแล้วอย่ารับไปเลี้ยงเลยค่ะหมาโตตัวผู้
    ไม่เชื่องแล้วละค่ะมันอาจกัดจู๋ลูกชายทั้งพวงได้นะค๊ะดิฉันเห็นมากะตัวค่ะ
    กัดทีมันเล่นงานที่ห้องเครื่องเชียวค่ะ
    เหมือนฝึกมามันสจใจแต่เป้ากางเกงค่ะเช่นยีนตุงๆนี่มันจ้องเชียวค่ะ
    ยีนตุงโผล่มามันฟัดเชียวค่ะ ต้องยิงทิ้งค่ะ แต่ว่าถ้าเป็นตัวเมียก็ไม่เป็นไรค่ะมันจะไม่กัดนะ
    มันแค่ชอบเป้ากางเกงค่ะดมติดค่ะแต่ไม่กัดนะคนแปลกหน้าถีบก็ไม่กัดค่ะ
    แต่ตัวผู้นี่ ไม่ได้นะค๊ะเดี๋ยวมันกัดห้องเครื่องคุณผู้ชายจะสูนพันได้ค่ะ
    เพราะหมาพิทบูสมัยนี้มันฉลาดค่ะชอบโจมตีตรงนั้นเลยละค่ะมันจ้องไว้แล้วค่ะ
    ถึงตายได้นะค๊ะอันตายจริงๆค่ะ

...................................................................................

ที่พิมพ์มา ไม่ทราบสื่อถึงอะไรครับ อ่านแล้วไม่ตรงกับกระทู้เลย :/
  • ladyx1มึงบ้าปะ เค้าบอกว่าหมาตัวเมีย แล้วอะไรของมึงจะกัดแต่เป้ากางเกง มึงเมากาวรึเปล่าวะ
  • แหมๆๆๆ คุณป้า ladyx1 มาป่วนกระทู้เค้าเหรอป้า (แอบจิต) 555+
    อ่านๆ ดีนะครับป้า "น้องชื่อ"ดัมเบลล์"เป็นผู้หญิง" ย้ำ เป็นผู้หญิง
    แล้วเนี่ยเอามาจากไหนครับป้า "ตายแล้วอย่ารับไปเลี้ยงเลยค่ะหมาโตตัวผู้ ไม่เชื่องแล้วละค่ะมันอาจกัดจู๋ลูกชายทั้งพวงได้นะค๊ะดิฉันเห็นมากะตัวค่ะ" มั่วแท้ๆ เลย ป้าโดนตัดจู๋มาป่าวเลยฝังใจกะเรื่องจู๋เนี่ย
  • มั่วแท้ๆ เลย โม้ไปเลย ป้าโดนตัดจู๋มาป่าวเลยฝังใจกะเรื่องจู๋เนี่ย

...................................................

มันไม่ได้ตัดจู๋มาหรอก แต่พึ่งไปอมจู๋มาแหงๆ
  • ปัญหายอดฮิต...เดือดร้อนหมาทั้งปี
  • ladyx มึงยังไม่เลิกเนื้อชิมิ
  • เอาน่านึกว่าช่วยหมาก็แล้วกัน ขอให้พบคนที่รักพิทจริงเร็วๆนะเป็นกำลังใจให้
  • ขอให้น้องหมาได้บ้านใหม่เร็ว ๆ นะคะ

ส่วนยัย ladyx ปัญญาอ่อนไปตายซะไป พูดบ้าอะไรเพ้อเจ้อ
  • กินแบรนด์บ้างนะladyx
  • 555++ ได้รับความกระทบกระเทือนทางสมองมารึเปล่าครับ ladyx1
  • อยากได้ครับให้ฟระหรอคับๆ........
  • สนใจรับเลี้ยงครับ นัต โทร 083-678-8878/080-009-8851
    E-Mail: natt788@hotmail.com
    สนใจในพิทบูล มาตั้งแต่เรียนมหาลัยแล้วคับ ตอนนี้ทำงานอยู่จังหวัดกาฬสินธุ์
  • เฮ้อ ท่าน ladyx เห็นท่านลงกระทู้ตังแต่ นิกโกร แล้ว

งงมากครับ

ว่าแต่ทุกๆคนจะต้องพบปัญหาในชีวิต มากบ้างน้อยบ้าง ก็ว่ากันไป

สังคมพิทบูเราช่วยเหลือกันอยู่แล้ว เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ได้บ้านใหม่เร็วๆ

Tom_Chonburi
  • น้องสาวผมเห็นชอบมากเลยครับ
    แล้วเจอกันครับ
  • เอาตัวใหม่มา ไอ้ตัวเก่าที่บ้าน มันไม่กัดเหรอ

พอมีวิธีไหมว่าทำยังไง ไม่ให้มันฟัดกันอะครับ
  • หายเงียบไปเลยนะครับ