ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

The Strongest Pitbull in Thailand
  • To. พี่ยุธท(บาร์เล่ห์)

พี่ยุธทมีเฟสบุคป่ะครับ หรือว่า MSNก็ได้ ผมอยากถามแท๊คติคต่างๆในการฝึกอ่ะครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้านะครับพี่...

• วันอาทิตย์ที่ 21 นี้ จัดมีทติ้งเล็กๆเอาหมามาทดสอบกันก่อนดีกว่า ใครสนใจจะมาบ้าง
    วันแข่ง 18 กันยายน งานเล็กๆ ก่อนจะเปิดตัวเป็นงานใหญ่ก่อนสิ้นปี
  • image
    รถลางพร้อมรางของชมรมเราเสร็จเรียบร้อยแล้ว ไม่ทราบว่านักกีฬาพร้อมไหม

image
    รูปนี้โหลดแท่งปูนสองแถวม น้ำหนักรวมแค่ประมาณ 1,000 โลเอง

image
    รางลากของเรายาว 10 เมตร กับอีก 40 เซนติเมตร

image
    ด้านท้ายสูงจากพื้น 12 เซนติเมตร

image
    ด้านหัวสูงจากพื้น 23 เซนติเมตร ลาดขึ้นประมาณ 10 เซนต์
    ไฟล์แนบ
    DSC09903rs.jpg 120K
    DSC09904rs.jpg 126K
    DSC09912rs.jpg 98K
    DSC09904rs.jpg 126K
    DSC09908rs.jpg 105K
  • หน้าตารางลากสวยงามมากครับ/ 21 นี้ขอไปร่วมด้วยช่วยกันครับพี่/SLOPE UPโหดร้ายมากพี่ :-((
    .
    GHOST 2:28PM Permalink
    To. พี่ยุธท(บาร์เล่ห์)

พี่ยุธทมีเฟสบุคป่ะครับ หรือว่า MSNก็ได้ ผมอยากถามแท๊คติคต่างๆในการฝึกอ่ะครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้านะครับพี่...

อยากให้ LOGIN ครับ / ยินดีให้คำแนะนำเต็มที่ครับ ผมก็ยังใหม่เหมือนกันไม่รู้ว่าจะถูกหรือผิดก็คลำๆ เอาไปเรื่อยๆครับ ผมว่าในกระทู้นี้หากตั้งคำถามน่าจะมีคนช่วยตอบได้เยอะเลยล่ะ

http://www.facebook.com/#!/rednoseonly.pitbullonly
    .
  • รางออกมาสมบูรณ์แบบมากครับ ดูพี่ Mark มีความสุขดีเหลือเกิน

ถ้าผีตัวที่ท้าผมกล้าจริง ก็ล็อกอินแล้วเอาหมามาเปิดตัวสิ
    เวลาแข่งจะเอาให้ล้มทั้งยืนเลย แต่ดูแล้วคงไม่มีปัญญา
    มัวหวังไปแทงหมาคนอื่นเค้า มันเป็นเรื่องน่าอายนะ... :013:
  • อยากได้ วันที่ 20 น่าจะดี
  • ทุ่มเททั้งแรงกายแรงใจลงไปหมดแล้ว ที่เหลือก็แค่คนที่จะมาช่วยกันสานต่อเท่านั้นเองครับ
    รถลากคันนี้ได้รับความกรุณาจากพี่อู๊ดศูนย์ดีวัน ให้วิศวกรถอดแบบออกมาให้เลยนะครับ มั่นใจว่ามีมาตรฐาน
    เราจะพยายามจัดแข่งบ่อยๆ แบบมิตรภาพ กติกาก็ง่ายๆ เราส่งเสริมให้สุนัขลากน้ำหนักได้มากที่สุด
    กติกาหยุมหยิมเราจะไม่มี ขออนุญาติเอาออกหมดเลย หากอะไรที่มันไม่มีความจำเป็นก็ขอยกเลิก
    การแข่งเราจะไม่ยืดเยื้อเพื่อลดกระแสต้านการทรมานสัตว์ และเราจะเน้นให้หมาได้แสดงสมรรถนะได้อย่างสูงสุดเป็นสำคัญครับ
  • พี่มาร์คครับพี่ ผมอยากทราบว่าใครทำอะพี่ อยากขอแบบหน่อยจะทำเอาไว้ที่สระบุรีอ่ะพี่ งานนี้คิดว่าต้อง

ซ้อมเองและ ต้องเอาจริงและ งานนี้ยอมไม่ด๊ายยยยยยยย
  • พี่อู๊ดเป็นคนทำครับ
  • ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวต้องไปติดต่อหน่อยและ
  • สุดยอดไปเลยครับลุงอู๊ด... :029:
  • เห็นรางลากแล้วมัน มันส์จริง ฮึ ฮึๆๆ เจอกันแน่ :020:
  • บอกไว้ก่อนรางนี้มันของจริง หนักจริง ถ้าไม่ฟิตจริง มีสิทธิขายหน้า หาโอกาสมาทดสอบจะได้เตรียมตัวได้ถูก
  • แน่นอนครับ ต้องไปลองก่อนวันงานจะไปวันที่ไม่มีคนดีกว่า มันส์คนเดียวก่อน
  • รางอันนี้ยากจริงครับ ฮ่าๆๆๆ พี่ยุทบาเล่ ท่าทางมันสุดยอดจริงๆๆครับ
  • บาเล่ห์มันสุดยอดจริงครับ ต้องบอกว่ามันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ ปล่อยมือปุ๊บลากปั๊บไม่มีลังเล ลากด้วยมานะล้วนๆ เห็นแล้วปลื้มมาก 555+
  • ดุเดือด ขึ้นเลือยๆอิอิ
  • อยากฝากถึงท่านที่เลี้ยงพิตบูลแนวใช้งานทั้งหลาย ฝึกหมาเอาไว้เลยครับ เราจะมีงานลากแบบต่อเนื่องไปเรื่อยๆ ตอนนี้อุปกรณ์เราพร้อมแล้ว ขาดแต่นักกีฬาครับ กติกาก็ง่ายมาก วัดกันที่พลังหมาอย่างเดียว หมาใครลากได้หนักสุดชนะ กติกาหยุมหยิมไม่มีครับ เราจะหาแชมป์ประจำเดือน เพื่อหาแชมเปี้ยนประจำปี เพื่อหาสุดยอดจอมพลังของประเทศไทย
  • ช่างกล้าพูด คนอย่างมึงรู้จักอายบ้างรึเปล่าละ เคยไหมสักครั้งในชีวิต
    แล้วตกลง มึงลงแข่งรึเปล่า แต่คำพูดคนอย่างมึงมันก็ไม่น่าเชื่อถืออยู่แล้ว วันนี้พูดอย่างพรุ่งนี้ก็อีกอย่าง
    ถึงเวลาก็ว่าไม่พร้อม อีกอย่าง มันน่าอายตรงไหนเล่นหมาคนอื่นไม่ได้เอาหมาคนอื่นหมามั่วโฆษณาขายของ
    จนเจ้าของเค้าเอือม อย่างมึงนิไอ้โกเต็ก
  • เดี๋ยวจะแอบเอาบีเจไปทดสอบดูว่ามันหินขนาดไหน ใครไม่ซ้อมให้ชิน หวังฟลุคไม่ได้แน่ๆ

ลากบนรางมันยากตอนออกตัวครับ ถ้าออกตัวได้แล้วก็สบาย แต่ห้ามหยุดนะต้องลากจนจบ
    ถ้าหยุดกลางทางไหลกลับมาเริ่มต้นใหม่แน่ๆ
  • ว่างๆๆๆๆ มาจัดงานแถวๆๆ จ. เลย ทางภาคอิสานด้วยนะครับ อยากลองลากบนรางดูครับimage
    ไฟล์แนบ
    อ.jpg 91K
  • โห งานต่างจังหวัด เจ้าภาพควรเป็นคนพื้นที่ครับ ขาดเหลืออะไรยังพอหาได้
    ส่วนพวกพี่จากส่วนกลางตามไปสมทบพอได้ แต่ให้เป็นโปรโมเตอร์เลยคงไม่ไหวจริงๆ
  • สงสัยพี่ ต้องเพิ่มกีฬาแบบนี้อีกสักอย่างกลางสระเลยแล้วมั้งครับ จะได้สมานฉันท์สักที

image
    .
    วันเสาร์นี้สะดวกเปล่าพี่
    ไฟล์แนบ
    _1_~1.JPG 73K
  • เสาร์นี้เป็นอะไรที่น่าสนมาก
  • เสาร์นี้ไม่ว่างทั้งวันเลยครับ วันอาทิตย์อาจจะด้วย

• image

เห็นลางแล้วชักจะหวั่นๆ ไม่รู้จะฝึกทันรึป่าว 555+
    ไฟล์แนบ
    DSC_2035.JPG 34K
  • เบื่อจังพวกออกอาการเนี่ย ไม่สมกับการครอบครองพิตบูลเลย
    มันต้องโม้ข่มขวัญคู่ต่อสู้ไว้ก่อน แล้วค่อยหาข้อแก้ตัวตอนแพ้ ฮ่าๆๆ
  • image

ขนาดบาเล่ห์หมาเทพในตอนนี้พี่ยุทธแกยังบอกว่า

mae_1421 สิงหาคม 8 Permalink
    หน้าตารางลากสวยงามมากครับ/ 21 นี้ขอไปร่วมด้วยช่วยกันครับพี่/SLOPE UPโหดร้ายมากพี่

แล้วเคบาร์ผมเพิ่งจะยอมลากผมก็ต้องหวั่นๆสั่นสู้เป็นธรรมดาอ่ะพี่ 555+
    ไฟล์แนบ
    DSC_2097.JPG 63K
  • หากจะก้าวเข้าสู้ยุทธภพ จงอย่าหวั่นเกรงผู้ใด โม้เข้าไว้แม้จะพ่ายแพ้ ฮ่าๆๆ
  • เล่นกระทู้นี้ดีกว่า อีกกระทู้เล่นแล้วหงุดหงิด สรุปเสาร์นี้มีใครมาบ้างครับ

• เสาร์นี้ผมเข้าครับ เสาร์หน้า 20 MEETING FREE ตลอดงานน่ะครับ :-D
  • เสาร์นี้เดี๋ยวผมฝากใจไปก่อนครับ 555+ จะลองหัดคำสั่งลากให้แม่นๆสักเดือนก่อน เอิ๊กๆ
  • อะไรกันตั้วตั้งเดือนเลยเหรอ เดี๋ยวช่วยเต็มที่ไม่ลากให้รู้ไป
  • 5555+ ระวังนะพี่ยุทธช่วยมากๆเดี๋ยวตั้วจะเอา เคบาร์ ไปล้ม บาเล่ห์ 555+ (นี่คือผลหลังจากตั้วได้เรียนวิชาโม้จากพี่มาร์คแล้ว)
  • ตอนนี้อยากให้มาสักสิบคนเลย จะได้มันส์ๆกลัวจะถอดใจซะก่อนหมาสิ / อย่าทิ้งน่ะตั้วออกทุกเย็นหรือถ้าว่างเอาให้แข็งแรงก่อนเป็นสำคัญ ถ้าเขาไม่ไหวก็ช่วยเขา อย่าฝืน
    .
    image
    ชอบรูปนี้จริงๆ ได้อารมณ์มาก
    ไฟล์แนบ
    DSC_2227.JPG 91K
  • จริงๆที่ที่เรานัดกัน เราชวนคนนนทบุรีไปด้วยตั้วว่าน่าจะมีคนมาร่วมด้วยนะ เห็นในกระทู้นนทบุรีเ้ค้ายังหาที่นัดมีสติ้งกันไม่ได้ถ้าเราไปชวนเค้ามาหัดลากตั้วว่าน่าจะมีนักกีฬาหน้าใหม่เกิดอีกนะ จะได้สนุกๆ

ส่วนเรื่องทิ้งคงไม่ทิ้งแต่ตั้วคงเหนื่อยกว่าคนอื่นเพราะตั้วไม่ได้เลี้ยงมาแต่เล็ก เวลาเรียกมันยังไม่ยอมหันมามอง เลย เลยไม่รู้ว่าถ้าไม่มีสายจูงแล้วสั่งให้มันลากมันจะยอมลากรึป่าว ตอนนี้ก็ว่าจะจูงให้มันลากยางจนมันชินกับชุดกับการลากก่อน แล้วค่อยมาหัดให้รู้จักคำสั่งลาก ส่วนน้ำหนักค่อยว่าทีหลัง ไม่รู้จะทันไปร่วมแจมงานรึป่าว 555+
  • slope up ของชอบเลย งานหน้าทองพูลไม่ออมมือแล้วนะครับขอบอก 555

เริ่มแล้ว..........
  • วันไหนว่างเอามาดีวัน จะลองปรับพฤติกรรมมันดู เผลอมันจะคึกมากขึ้น
  • ตั้วเอาเข้าไป ดีวัน บ่อยๆ เดี่ยวล้มไอ้เบียร์สด พี่ยุธได้แน่นอน ฟันฉับๆ
  • ใครว่างอยากให้มาดีวันบ่อยๆครับ ถ้าโชคดีได้เจอกัน มีอะไรแนะนำได้ก็จะช่วยแนะนำครับ
  • นั่นสิ - ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยลาก SLOPE UP กะเขาเลยสงสัยงานนี้เจอของจริงล่ะ / ตั้วถ้าลากได้มากกว่าพี่เลี้ยงเบียร์ 1 ลังครับ :)
  • ถ้าพี่วีระฟันฉับๆ ว่าล้มไอ้เบียร์สดพี่ยุทธได้ล่ะก็ ล้างท้องรอกินเบียร์หนึ่งลังของพี่ยุทธได้เลยครับ กร๊ากกกกกกกกกกกก (วิชาโม้เริ่มจะดีบ้างยังครับพี่มาร์ค 555+)
  • นึกแล้วว่าต้องไม่มีปัญญา แถมยังจะหน้าด้านไปเล่นหมาคนอื่นแข่งกับเจ้าเบิกอีก

ต้องขออภัยกระทู้นี้ด้วยนะครับกับเรื่องผีขี้กลัวตัวนี้ จะไม่ตอบโต้ให้เสียบรรยากาศแล้วครับ...:o008:
  • อย่าบอกนะว่า..สดๆร้อนๆตอนดึกเลยรึพี่วีระ :063: :063:
  • เก่าแล้วครับพ่อเลี้ยง ตัวนี้มันได้จากผมไปอยู่นครสวรรค์แล้ว (ไอ้ทองครับ)

ตัวใหม่(ทองพูลครับ)
  • วันนี้ปากเกร็ดตอนเย็นฝนตกหนัก ผมพาเคบาร์ไปซ้อมตอนสองทุ่ม เรียกเริ่มมาชักมีหวัง ขอให้แม่นคำสั่งก่อนจะไปลองลากกระดานเหล็กของพี่วีระอีกสักครั้ง 555+ ต้องพยายามเพื่อกินเบียร์ของพี่ยุทธให้ได้ ฮิ้วๆๆ
  • สวัสดีพี่ชาว NORTH ครับถ้าได้วันลากที่แน่นอนอย่าลืมแจ้งด้วยน่ะครับ จะได้เตรียมตัวทัน แอบเข้าไปดูกระทู้ทุกวันครับ
    .
    พี่วีระนี่ เอาอยู่ทุกตัวเลยจริงๆคาราวะครับ
    .
    ตั้วเดี๋ยวเสาร์ที่ 27 สค. เจอกันว่าจะลองชวนอย่างที่ตั้วว่าน่าจะดี เผื่อได้เพื่อนร่วมทางเพิ่ม..
    ส่วนเรื่องเบียร์ขอกินด้วยน่ะ 555......
    .
    วัน MEETING D1 20 สค. 2554 นี้ใครทำนน.ได้มากกว่า BARLEY ให้เบียร์ 1 ลังครับ(555 ฝนตกทุกวันเลย เซ็ง)
  • ฝนตกผมให้ลากกลางคืนเลยพี่ยุทธดีด้วยอากาศเย็นเหนื่อยช้า นี่เมื่อเช้าก็ลากยางเล่นมา 4 รอบแก้หนาว 555+ ส่วนเรื่องวันที่ 27 เดี๋ยวรอความเห็นจากพี่วีระอีกคนถ้าพี่วีระโอเคเดี๋ยวค่อยเอาลิ้งนี้ไปโยนไว้กระทู้นนทบุรีแล้วค่อยชวนว่าใครจะมามั่ง
  • ในฐานนะที่ได้รับมอบหมายจากชมรมไทยแลนด์พิตบูล ให้รับผิดชอบเรื่องพิตบูลแนวกิจกรรม ผมขอเดินหน้าโครงการทันทีเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ผมอยากจะมีรายการมีทติ้งเล็กๆเรียกน้ำย่อยสำหรับ พิตบูลแนวกิจกรรม และเป็นการทดสอบรางลากชุดใหม่ไปด้วยในตัว ที่ศูนย์ฝึกสุนัขดีวัน ในวันอาทิตย์ที่ 21 สิงหาคมนี้ ไม่ทราบว่าพวกท่านจะสะดวกกันหรือเปล่า และงานนี้หากจะพ่วงการฝึกอบรม เทคนิคการจูงสุนัข เทคนิคการถ่ายภาพสุนัข เข้ามาด้วยผมก็ไม่ขัดข้องครับ

ขอความเห็นหน่อยครับ