ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เมื่อคืนที่ผ่านมาได้มีการระดมความคิดเห็นจากบรรดาคอกและบรีดเดอร์ต่างๆ เรื่องการหาแนวทางในการร่วมเดินทางไปด้วยกันของพวกเราชาวพิทบลูและบลูลี่ และก็เป็นไปด้วยดี
    โดยผู้ที่เข้ารวมการประชุม และพร้อมที่ร่วมสนับสนุนหลัก มีดังนี้
    1. เฮียใหญ่ (RAMA3)
    2. พี่มาร์ค (PITBULLZONE )
    3. เฮียยุทธ เฮียเหลียง ( SCUBAPIT)
    4. PARKWAY BULLY
    5. กลุ่มนครปฐม
    6. เฮียติ๊กJAGUER PIT
    7. PATRIOT BULLIES
    8. PG CAMP
    9. ELEGANT BULLY
    10. CHONBURI COOL CAMP
    11. EASTSIDE BANGKOK
    12. หมวดเป๋ BATTALION PIT
    และอีกหลายๆ ท่านที่ให้การสนับสนุน (ตกหล่นท่านได้ต้องขออภัยครับ)

จากการประชุมที่เกิดขี้นได้มีมติที่จะจัดตั้งสมาคมTHAILAND PITBULL CLUB เพื่อที่จะร่วมกันดำเนินการในเรื่องของการส่งเสริมและสนับสนุนกิจกรรมต่างๆของ AMERICANPITBULLTERRIER ทุกแบบ ทุกSTYLE โดยไม่มีการแบ่งแยก เรื่องการประกวดและกิจกรรมต่างๆให้เกิดประโยชน์กับสุนัขสายพันธ์AMERICANPITBULLTERRIERให้มากที่สุด ซึ่งที่ประชุมได้แบ่งงานออกเป็น4ประเภทด้วยกัน 1. หมาแดง 2. หมากิจกรรม 3. บูลลี่ 4. สุนัขประกวด
    โดยที่ประชุมนั้นมีการแต่งตั้งให้ เฮียใหญ่ พระราม3เป็นประธานสมาคมTHAILAND PITBULL CLUB
    ควบตำแหน่งหัวหน้าทีมหมาแดง โดยมี คุณมาร์ค มาเฟีย กับตำแหน่งหัวหน้าทีมดูแลหมากิจกรรม
    คุณปู ปาร์คเวย์ กับตำแหน่งหัวหน้าทีมดูแลเรื่องบลูลี่ และคุณPOP ELEGANTดูแลเรื่องทีมสุนัขประกวด แต่ทุกอย่างถ้าจะเดินหน้ากันให้ถึงฝั่งก็ต้องขึ้นอยู่กับพวกเราทุกคนที่จะร่วมมือกันนะครับเพราะผู้ใหญ่ทุกท่านพร้อมที่จะสนับสนุนแล้ว ทีนี้ก็อยู่ที่พวกเราทุกคนแล้วละครับว่าจะต้องช่วยกันให้เต็มที่ครับ ทางเดินของพิทบลูแน่นอนเราเดินกันมายาวนานเป็น 10ปี ผ่านหลายๆอย่างมาด้วยกันมากมาย ไม่ว่าจะสมาชิกใหม่หรือเก่า จะบลูลี่ หรือ หมากิจกรรม ก็พิทบลูทั้งนั้นอย่าให้อะไรก็ตามมาทำให้ทุกอย่างที่เราร่วมสร้างกันมาต้องเสียเปล่า ครั้งนี้ละครับถึงเวลาที่เราต้องรวมมือกันอย่างแท้จริงรวมพลังกันอีกครั้งเพื่อร่วมกันสร้างวงการพิทบลูสุนัขสายพันธ์ที่พวกเรารักให้เข็มแข็งและยืนยาวตลอดไปครับ
    จุดประสงค์ในการจัดตั้งก็เพื่อรวมพวกเราช่าวพิทบลูทุกคน ในการจัดตั้งสมาคมของพวกเรา ส่วนรายได้ทั้งหมดจะนำมาเพื่อเป็นการสนับสนุนกิจกรรมการประกวดต่างๆทั้งหมดของเราชาวพิทบลูทุกท่าน ทุกอย่างทุกท่านสามารถตรวจสอบได้มีระบบที่ชัดเจนในการทำสมาคมขึ้นและเราเรียกสมาคมนี้ว่า THAILAND PITBULL CLUB ครับ

การประชุมครั้งนี้ได้ขอสรุปว่า
    1. เราจะก่อตั้งสมาคมขึ้นตามชื่อที่กล่าวไปนั้นเจ้าของสุนัขที่นำสุนัขมาขึ้นทะเบียนคือหนึ่งแรงขับเคลื่อนให้เราก้าวต่อไปครับจะเริ่มขึ้นทะเบียนได้วันไหนจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ สมาคมที่เราจัดตั้งจะมีความสำคัญไม่ต่างอะไรกับสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัขในไทย หรือ FCI ของไทย ที่มีอยู่ครับ ในการนำสุนัขเข้าประเทศ ในหลายๆประเทศยังต้องใช้ใบรับรองจาก FCI แต่ในประเทศที่มีสมาคมที่เข็มแข็งแล้วก็ไม่จำเป็น เช่น ใน AMERICA หรือ จีน และตอนนี้เราก็มีศักยภาพพอที่จะทำแต่ก็ขึ้นอยู่กับพวกเราทุกคนนะครับ
    2. การจัดงานประกวดงานแรก ขอแจ้งการเปลี่ยนแปลงเรื่องวันงานประกวดเพื่อรอมติที่ประชุมและจะแจ่งให้ทราบอีกครั้งครับ

เรื่องราวข้อมูลต่างๆในที่ประชุมจะนำมาเสนอและอัพเดตให้เพื่อนๆพี่ๆได้ติดตามเร็วๆนี้ครับ
    image
    image

image
    ไฟล์แนบ
    20100111113143_HeraSmaller.jpg 71K
    GD.jpg 40K
    gottilineguero20c.jpg 96K
    3b.jpg 31K
  • ยอดเยีี่่ยม!!!!
  • ยินดีด้วยครับ :)
  • เยี่ยมครับ
  • การจัดตั้งชมรมก็เรียบร้อยแล้ว ต่อไปก็เป็นหน้าที่ของพวกเราทำให้ชมรมเราสามารถเดินหน้าไปได้อย่างราบรื่นนะครับ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับการร่วมมือร่วมใจกันในครั้งนี้
  • ยินดีด้วยครับ ... พิทบูลจงเจริญ
  • ผมชอบคำพูดของเฮียเหลียงมากๆ วงการพิตบูลมันคือสนามเด็กเล่นของผม
    ผมมาเล่น มาคลุกคลี เพราะว่ามันสนุก มันมีความสุข แต่ไม่ได้มาเพราะมีผลประโยชน์

เราได้เจอกันได้สนุกสนาน ก็เพราะพื้นที่แห่งนี้ ดังนั้นเราต้องการรักษามันไว้อยู่กับเรา
    เราไม่ต้องการให้ใครคนใดคนหนึ่งมายึดมันไปครอบครอง เพราะมันคือพื้นที่ของพวกเราทุกคน
  • อีกเรื่องที่ผมอยากเรียนให้ทุกท่านทราบ ชมรมไทยแลนด์พิตบูลคลับ มันเป็นของพวกเราทุกคน ไม่ใช่ของคนใดคนหนึ่ง
    ส่วนการทำใบเพด ABC มันก็เพื่อเป็นการหารายได้สำหรับการบริหารชมรม ชมรมจะไร้ความหมาย หากไม่มีเงินทุน
    และ ใบทะเบียนประวัติของ ABC มันไม่ใช่สมบัติส่วนตัวของใคร แต่มันคือสมบัติของวงการ พิตบูล ของพวกเรา
    ผมเป็นเพียงผู้ลงมือจัดทำมันขึ้นมาเพื่อประโยชน์ร่วมกันของสมาชิก แต่ผมไม่ใช่เจ้าของ พวกเราทุกคนต่างหากที่เป็นเจ้าของ
  • ยินดีค่า ยินดีๆๆๆ หากมีเวลางานไหนงานนั้นค่ะ ขอไปแจมด้วยๆๆๆ
  • ยินดีด้วยครับ
  • สุดยอดเลยครับพี่ :063: :063: ~THAILANDPITBULLCLUB มันเป็นของพวกเราทุกคน :063: :063:
  • แหล่มโป้ด
    THAILANDPITBULLCLUB :m01:
  • อีกขั้นของการพัฒนา วงการพิทบูลไทย. :063:
  • สวัสดีตอนเช้าชาวไทยแลนด์พิทบูลคลับ ผมต้องขอยินดีกับพี่น้องอีกครั้งขณะนี้เรามีขุมกำลังที่เต็มไปด้วยคนคุณภาพทุกส่วนทำงานเป็นเอกเทศ อีก1กลุ่มคุณภาพที่ ประชาสัมพันธ์ที่ขาดไปเรามีกลุ่มหมาประกวดโดย ป็อบ อิลิแกนซ์ เป็นแกนนำคนนี้สรรพคุณระดับประเทศ ขั้นตอนต่อไปเรามีประชาสัมพันธ์ หนุ่มสาวรุ่นใหม่ไฟแรงคอยส่งข่าวข้อมูลกิจกรรมมั่นใจได้แน่นปึ๊ก
  • เยี่ยมยอด คับ. :063:
    อีก 1 ความก้าวหน้าของพิตบลูไทย :062:
  • คลอดออกมาเสียที THAILAND PITBULL CLUB
    ต้องขอขอบคุณน้องแพรคนสวยขวัญใจเดอะใหม่ ที่ตั้งชื่อนี้ให้กับเรา :-c
  • ใครอยากฟังเสียงน่ารักๆของคุณนกก็รีบไปสมัครABCนะ
    ขอบอกว่าเสียงน่ารักจริงๆ
  • เพื่อให้ชมรมของเรามีความแข็งแกร่งและเดินหน้าได้เร็วขึ้น ผมขอจัดตั้งกองทุนก้อนแรกสำหรับการดำเนินการไปก่อนดังนี้

เนื่องจากผมมีเงินจากค่าสมัครทำใบเพดดีกรีประมาณสองหมื่นกว่าบาท เงินจากการประมูลลูกหมาของคุณตั๊วอีกหมื่นสี่ เงินของเฮียชายอุบลฝากทำบุณอีกสองพัน และกลุ่มคุณหรั่งลพบุรีโอนตามหลังมาช่วยป้าที่โคราชอีกพันกว่าบาท แต่เพื่อให้จำง่าย ผมจะเอาเงินใส่เติมลงในบัญชีให้เป็น 50,000 บาท เพื่อเป็นเงินทุนก้อนแรกของชมรมเรา และต่อไปเงินก้อนนี้จะนำมาใช้ได้ก็ต้องผ่านความเห็นชอบจากคณะกรรมการที่เรากำลังจะจัดตั้งในลำดับต่อไป และมีการทำหนังสือเบิกจ่าย ลงชื่อร่วมกันจากคณะกรรมการบริหารชมรมตามจำนวนที่ได้รับมอบหมาย

การทำบัญชีช่วงแรกผมจะให้คุณนกเป็นผู้ช่วยทำไปก่อน เพื่อให้สมาชิกสบายใจว่าเงินของเราถูกนำไปใช้อย่างไรบ้าง
  • :063: เมื่อวานขอโทษที่อยู่ในงานศพ ฝนก็ตกหนัก
    อีกทั้งไม่ได้เจอเพื่อนเก่าๆ มานาน เลยปลีกตัวออก
    ไปร่วมแจมด้วยไม่ได้ ขอให้ Thailand Pitbull Club
    เป็นกำลังสำคัญในการผลักดันกิจกรรมดีๆ ต่อสังคม
    รวมถึงกลุ่มผู้เลี้ยงพิทบูลและบูลลี่และพิทบูลที่ทำกิจกรรม
    ทุกๆคน
  • โยนเรื่องผลประโยชน์ทิ้งไปซะ...แล้วมาสนุกกันแบบนี้ดีกว่านะทุกๆ ท่าน

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0251.jpg 62K
    DSC_0252.jpg 49K
    DSC_0253.jpg 46K
    DSC_0254.jpg 50K
    DSC_0255.jpg 52K
    DSC_0256.jpg 51K
    DSC_0257.jpg 48K
    DSC_0258.jpg 46K
  • เฮฮากันดีกว่าพี่น้อง

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0259.jpg 50K
    DSC_0260.jpg 48K
    DSC_0261.jpg 50K
    DSC_0262.jpg 50K
    DSC_0263.jpg 51K
    DSC_0264.jpg 61K
    DSC_0265.jpg 53K
  • ป็อบ อิลิแกนซ์ มาด้วยเหรอครับ ดีใจและคิดถึงมากๆ งานนี้คงสนุกกว่าที่ผ่านมาแน่
  • http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=1007514416

อีนี่ยังสตอเบอรี่ไม่เลิก เหนื่อยใจกับพวกฟายจิงๆ
  • image

Kabuki Jay
    ผลการประชุมของคนกลุ่มหนึ่งเมื่​อคืนนี้ ไปบ่งบอกแล้วว่า สันดานเดิม ของคนไร้ความคิด ดอดมาสืบได้รับรู้อะไรไป ก็เอาไปเป็นความคิดของตนเอง เอาไปดำเนินการเสียใหญ่โต หารู้ไม่ว่า เสียโง่มาเต็มๆ สิ่งที่พวกเมิงกำลังจะทำกันอะ กรูรู้หมดแล้ว สิ่งที่ได้รู้ไปมันเป็นเกมส์ ที่พวกเราวางไว้เท่านนั้น ดีใจด้วยนะ 5 5 5 (กรูรู้ว่าเมิง ดอดเข้ามาอ่าน) เดินตามเกมส์ง่ายๆแบบนี้ดิ สบายละกรู
  • เอาน่ะ เราก็ทำให้สุดๆของพวกเรา เพื่อวงการของพวกเรา
    ขอได้โปรดเพื่อนผี อย่าก๊อปปี้ลิ้งค์ประเภทนี้มาอีกเลย สุดท้ายผมก็ยังเชื่อว่าทุกคนก็ต้องการรวมพวกเราให้เป็นหนึ่งอยู่ดี
  • ภาพบรรยากาศการประชุม
    image
    ไฟล์แนบ
    th3.jpg 88K
  • บ๊ะ! มันส์...แน่ล่ะครับงานนี้ เห็นพี่ๆรวมตัวประกอบร่างกันแบบนี้ ชื่นใจอย่างบอกไม่ถูก
    ถึงไหนถึงกันครับท่าน ยินดีด้วยมากๆ
  • รับข้อเสนอเป็นลายลักษณ์อักษร เรียบร้อย
    image
    ไฟล์แนบ
    th.jpg 72K
  • ชื่อชมรมก็มาจากคนเนี๊ยะแหล่ะ 555
    image
    ไฟล์แนบ
    th7.jpg 59K
  • สกุ๊บ้าพิท Never Die !!!
    image
    ไฟล์แนบ
    th9.jpg 66K
  • 1 2 3 4 5 6...............สักวันต้องเป็นหมื่น เป็นแสน เป็นล้้าน ถ้ารู้จักออมวันนี้ เกี่ยวไหมพี่ หมายถึงจำนวนประชากร THAILANDPITBULLCLUB ต่างหากครับ หรือจะเป็นหมู่บ้านดี 5555
  • ผี ผมขอร้อง อย่าทำ แบบนั้น มันไม่ได้เกิดประโยชน์เลย
    ทุกคนเป็นพี่น้องกัน เจ เป็นน้องผม พี่มาร์ค เป็น พี่ผม
    ทุกฝ่ายกำลังเดิน หน้า ทำแต่สิ่งดีดีให้วงการ เพราะฉะนั้น หยุดเถอะครับ ไม่เกิดประโยชน์

• การประชุมครั้งนี้ได้ขอสรุปว่า
    1. เราจะก่อตั้งสมาคมขึ้นตามชื่อที่กล่าวไปนั้นเจ้าของสุนัขที่นำสุนัขมาขึ้นทะเบียนคือหนึ่งแรงขับเคลื่อนให้เราก้าวต่อไปครับจะเริ่มขึ้นทะเบียนได้วันไหนจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ (นี่คือทะเบียนTHAILANDPITBULLCLUB) 1ทะเบียน และ ABC อีกทะเบียน (มันคือ2ทะเบียนใช่ไหมครับ) ต้องขึ้น2ทะเบียน หรือว่าเลือกเอา หรือว่าจะรวมกัน หรือว่ายังงัย (ขอถามแบบโง่ๆครับไม่รู้จริงๆ)ผมจะได้เตรียมตัวถูก^^
  • ไทยแลนพิทบูลคลับเป็นการก่อตั้งสมาคมครับ ส่วนเอบีซีก็คือรายได้จากการจดทะเบียนมาใช้ในกิจกรรมต่างๆของสมาคมครับ
  • เราก้าวมาแล้วครับ อยากให้ก้าวไปด้วยกันทั้งหมดครับ ความแข็งแรงมันจะเกิดครับ ตอนนี้งานเป็นระบบมาก พร้อมเดินหน้ากันเต็มที่ครับ
  • ขอออกความเห็น ด้วยความรัก เล็กๆ
    เป็นความเห็น ส่วนตัวนะครับ แต่ถ้า แก้ไขได้ ก็ อาจจะลอง นำเสนอ เพื่อความถูกต้องใหม่

Thailand Pitbull Club เป็นชื่อที่มีความหมายดี แต่อาจจะไม่ค่อยถูกต้องเสียทั้งหมด
    ถ้าเป็น Thai Pitbull Club หรือ The Pitbull Club of Thailand น่าจะ ถูกต้องกว่า

แต่ไม่ใช่ว่า ตั้งไม่ได้ หรือ ผมจะมาค้าน มากวนตีน หรอกนะครับ แค่เสนอแนะ ในสิ่งที่ผมคิดว่า อาจจะถูกต้องกว่า

ไม่ว่า จะชื่ออะไร ถ้าความหมายดี ความตั้งใจดี ผมก็ยินดีร่วมกิจกรรม เป็นสมาชิกอยู่แล้วครับ

เรามีชื่อ ภาษาไทย ไหมครับ ? ถ้ายังไม่ได้ระบุลงไป ผมขอเสนอ "ชมรมไทยพิตบูล" ไว้ให้พิจารณา ด้วยครับ

หวังเป็นอย่างยิ่งว่า สิ่งที่ผมนำเสนอ จะไม่ไปสร้างความหงุดหงิดในหัวใจให้ใครนะครับ ถ้าเห็นไม่ควร ไม่ชอบอย่างไร ก็ปล่อยมันผ่านไปเลย

รักเสมอ จุ๊บๆ ... และ ยินดีด้วยครับ !!!
  • ยินดีด้วยครับ ผู้ใหญ่ในวงการมาเป็นหัวขบวนให้แบบนี้ Thailand Pitbull Club ก็แข็งแกร่งและเกิดประโยชน์กับสังคมพิทบูลในทุกแบบทุกสไตล์ครับ
  • จดทะเบียนที่ABCเหมือนเดิมครับคุณคิม ส่วนรายได้ต่างๆที่ทางABCได้ก็จะมาเป็นตัวสนันสนุนกิจกรรมต่างๆที่เกิดขึ้นในวงการพิทบูลและบูลลี่ครับ ต่อจากนี้ไปงานที่จะเกิดขึ้นไม่ได้มาจากใครคนใดคนหนึ่งเป็นคนจัด แต่จะเป็นงานของพวกเราทุกๆคนครับ
    ยินดีครับพี่ต้น
  • ผมเข้าใจถูกเปล่า
    ABC มีฐานะเป็นชมรมดูแลเรื่องใบแพด ทำทะเบียนประวัติสายพันธุ์
    Thailand pitbull club มีฐานะเป็นสมาคม (ควรจะเป็นassociation ได้นะ) ดูแลเรื่องการส่งเสริมกิจกรรมของหมาพิทบูล(บูลลี่) ทุกประเภท สมาคมเอารายได้จากขมรม ABCมาใช้ในการบริหารงานเพราะตามหลัก สมาคมไม่สามารถหารายได้ด้วยตัวเอง
    ทั้งABC และ Thailand pitbull club ก็อยู่ในเครือข่ายเดียวกันทำงานสอดคล้องกัน คนที่ลงทะเบียนกับABCน่าจะถูกโอนมาเข้ากับสมาคมโดยอัตโนมัติ ส่วนคนที่ลงกับThailand pitbull club ก็ต้องถูกโอนข้อมูลมาเข้ากับABCด้วยเช่นกัน คือหลักๆผู้เลี้ยงทั่วไปน่าจะยึดเอา Thailand pitbull club เป็นหลักส่วนABCก็เป็นเหมือนฐานข้อมูลอะไรประมาณนั้น พูดมากชักงงเอง
    ส่วนผมลงกับABCแล้วจะให้จดกับ Thailand pitbull club อีกก็ไม่มีปัญหาอะไร
  • พี่ต้นอย่าขัดครับ เมียคุณใหม่ตั้งชื่อนี้ให้ทั้งที่ มัยยิ่งใหญ่จริงๆนะ เราต้องเชื่อซิครับ :p
  • ขอออกความเห็นเป็นการส่วนตัวนะครับ
    ในเรื่องของการลงทะเบียน ทำใบเพ็ดดีกรี ในส่วนที่พี่มาร์คเริ่มทำมาแล้ว
    ผมมองว่า ทำต่อไปก็ได้ ไม่เห็นจะต้องเปลี่ยนให้มันเปลืองเงินเปลืองเวลา ที่จะต้องมาเริ่มนับ1ใหม่
    เสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลา ไปโดยเปล่าประโยชน์ (เอาเงินที่จะไปเปลี่ยน มาทำอย่างกิจกรรมอื่นดีกว่า)
    สมาคมไทย ก็เปลี่ยนชื่อมาตั้งไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้ง ก็ไม่เห็นจะมีใครสนใจอะไรมาก
    ก็ลงทะเบียนไปเหมือนเดิน เป็น ABC ยังไง ก็เพื่อวงการของเราอยู่แล้วครับ
    จะปรับปรุงให้มันดีขึ้น นั้นก็ว่ากันไป
  • น้าผี ผม ขอโทษคร๊าบบบบบบบบ
    คือ ผม เข้าใจว่า อันนี้ เป็น ชมรมของส่วนรวม อ่ะครับ

คุณใหม่ อย่าถือโทษโกรธเคืองผมเลยนะครับ ผมเสนอ ก็เพราะรักเหมือนกัน

การจัดตั้ง "สมาคม" จะมีสภาพเป็น นิติบุคคล ตามกฏหมาย ครับ ส่วน "ชมรม" ไม่มีสภาพเป็นนิติบุคคลตามกฏหมายครับ ชมรม ทุกชมรม มี"พี่เลี้ยง" เป็น สมาคมพัฒนาพันธุ์วุนัข (ประเทศไทย) ครับ

ตามที่ผมเข้าใจ คือ ตอนนี้ พวกเรารวมตัวกัน เป็น ชมรม ก่อน เป็นเบื้องต้น และ คาดว่า จะเปลี่ยนเป็น สมาคม ในอนาคต ถึงเพลานั้น เราจะเปลี่ยนเป็น Association ก็ย่อมได้เลยทันที

ปล. KCTH คือ The Kennel Club of Thailand ก็ใช้คำว่า Club ครับผม
  • จดทะเบียนที่ABCเหมือนเดิมครับคุณคิม ส่วนรายได้ต่างๆที่ทางABCได้ก็จะมาเป็นตัวสนันสนุนกิจกรรมต่างๆที่เกิดขึ้นในวงการพิทบูลและบูลลี่ครับ ต่อจากนี้ไปงานที่จะเกิดขึ้นไม่ได้มาจากใครคนใดคนหนึ่งเป็นคนจัด แต่จะเป็นงานของพวกเราทุกๆคนครับ
    ยินดีครับพี่ต้น

กูว่าแล้ว !!!!!!!! ABC จงเจริญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญ
  • ตามคุณ Pithero ครับ อย่างที่ผมถามข้างต้นครับ ว่าควรเลือกเอา รวมกัน หรือว่ายังไงครับ ผมเองก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ถ้าต้องขึ้น 2 ทะเบียน (ด้วยความเคารพครับ)
  • ก็เป็นอย่างที่พี่ต้นเข้าใจแหละครับ คือตอนนี้เราจะจัดตั้งเป็นชมรมกันขึ้นมาก่อนครับ
    อนาคตข้างหน้า จะเปลี่ยนเป็นสมาคม หรือไม่นั้น เป็นเรื่องของอนาคตครับผม
  • สวัสดี เห็นน้องๆ ทีมประชาสัมพันธ์ทำงานกันแข็งขัน ผมก็รู้สึกดีใจ มาก

มาถึงวันนี้การจัดตั้งชมรมวันนี้ สมบูรณ์แล้ว

ขาดแต่เรื่องรายละเอียดปลีกย่อย เช่น วัตถุประสงค์การดำเนินงานของชมรม

สิ่งที่จะขาดไม่ได้คือเพื่อนๆสมาชิก

ชื่นชมทุกท่าน ด้วยใจจริงครับ

สำหรับ ชื่อนี้ ผมว่าความหมายมันตรงตัวดี

• โปรดมองที่ส่วนรวม เรามาสนุกด้วยกันนะครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    th1.jpg 75K
  • ป๊อปมาแล้วลุงหนวดจะทำอย่างไรจ๊ะก็ตั้งแต่ซื้อหมามายังไม่มีใบเพ็ดเลยนิใช่มะ 5555555555555
  • เจ้าของบอร์ดเปนงาย ผีก็เปนง้าน มันคนเดียวกาน
  • ไอ้เหี้ยป๊อปได้ข่าวหนีไปเล่นปั๊กสงสัยกลับมาคราวนี้จะเอามาตรฐานและการแต่งกายของพวกปั๊กมาให้คนบูลลี่เดินตามเว้ยเฮ่ยยยยยยยยยยยย ฮี้วววววว
  • คุณปู ปาร์คเวย์ กับตำแหน่งหัวหน้าทีมดูแลเรื่องบลูลี่ และคุณPOP ELEGAN
    ----
    เอาคนปลาคร๊าฟอย่างปูมาดูแลหมาบูลลี่ เอาป๊อปวงการหมาปั๊กเป็นผู้ช่วย อือ วางตัวเหมาะสมดีครับ ร.ม.ต มาร์ค1