ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครอยู่อ่อนนุชหรืออุดมสุขมั้งครับ
  • ผมอ่อนนุช17คับ เลี้ยง2ตัวimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG01156-20110519-17181.jpg 85K
    3เดือน 5.jpg 52K
  • ผมอยู่สุขุมวิท50 ซอยตรงข้ามอ่อนนุช
    image
    สำหรับคนอยู่ละแวกนี้แนะนำร้านขายอาหารหมา ร้านเมล็คข้าว(อุดมสุข30) ขายf1ได้ราคาถูกที่สุดตั้งแต่เสาะหามา
    ไฟล์แนบ
    DSC_0037repitbullzone.jpg 66K
  • ซอยสุขุมวิท50 นี่ตรงข้างๆโลตัสรึป่าวคับ ?
  • ชอบสีบูลจังครับ^^ยินดีที่ได้รู้จักimage
    นี่ถ่ายนานแล้วครับ ไว้ถ่ายใหม่จะเอามาลง
    ไฟล์แนบ
    IMG01202-20110728-2046.jpg 174K
  • ถูก...ในซอยนี้มี3คน ผมรู้จักแต่ปอ แต่อีกคนที่อยู่ใต้ทางด่วนผมไม่รู้จัก แต่เคยเห็นตอนเขาพามามาออกกำลังกาย
  • maxnonอยู่แถวไหนหรอคับ ?
  • @kornpoteมีที่พาออกกำลังกายป่าวอ่ะคับ วันไหนว่างๆจะพาไปเดินเล่นคับ ^^
  • สวนไทร (สวนสาธารณะร้างเนื้อที่2ไร่) มีผมกับปอไปกันบ่อย
  • ว่างๆเรามาออดิชั่นpitกันไหม ว่าpitของใครเหมาะที่จะส่งแข่งขันได้มั้ง ใครชนะจะได้รับความช่วยเหลือในการที่จะไปลงแข่งขันd1 ที่กำลังจะเกิดขึ้น
  • คับๆ ขอไปด้วยคนนะคับๆ ฮ่าๆ
    พี่ชื่ออะไรหรอคับ ?
    แล้วพี่maxnonชื่ออะไรหรอคับๆ ^^
  • ชื่อmaxครับสวนไทรมันอยู่ตรงไหนหรอครับไว้พาไปเดินเล่น
  • ยินดีที่ได้รู้จักคับ
  • ผมชื่อกร สวนไทรที่อยู่ใต้ทางด่วนที่มันตัดผ่านซอย50 (แก้ไขขัอมูลมีเนื้อที่เกือบ5ไร่)
    ในคลิบนี้มีภาพสวนไทรลองเข้าไปดู
  • ผมชื่อบอลนะคับๆ
    พี่กรไปวันไหนบ้างรบกวนบอกด้วยนะคับๆ :-D
  • :) ผมวิปครับ อยู่พัฒนาการใกล้อ่อนนุชคร๊าบ เลี้งตัวเดียวครับ
  • ทุกเย็นวันอาทิตย์ แต่ช่วงนี้ฝนตกไม่ไปมา2อาทิตย์แล้ว
    คุยกันแบบเรียลไทม์ที่facebook สะดวกกว่า ผมออนไว้ทั้งวัน
    pakorntheerakul@hotmail.com

ปล.เบอร์โทรลบไปเถอะ ผมเม้มไว้แล้ว
  • ผมนิว อ่อนนุช เหมือนกันครับ
  • ผมแอดเมลพี่ไปแล้วนะคับๆ ^^
  • @คุณวิป สนใจออดิชั่นpitไหม ถ้าคุณชนะ ผมให้การสนับสนุนเต็มที่แต่ในแบบเท่าที่ช่วยได้
    จะส่งแข่งในนามกลุ่ม หรือคุณคนเดียวก็ได้ผมให้การสนับสนุน รายละเอียดเรามาคุยกัน

เราต้องเล่นกันเป็นทีม ถึงจะเอาชนะสนามนี้ได้
  • คุณวิปอยู่พัฒนาการเท่าไหร่หรอคับ ?
  • มาเลย จะรอกินหมู ฮ่าๆๆๆ
  • ได้ยินแล้ว ชาวอ่อนนุช-อุดมสุขอย่านิ่งเฉย...
  • โห ท่าทางมีหมูมาให้จับกินเยอะเรยยยยยยยยย
  • โบ้ทครับแบริ่ง 27 ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
  • ยินทีได้รู้จักครับบอล
  • @boat_honghong555 มีรูปpitไหมขอชมหน่อย
  • พี่มาคจะกินหมูอย่างเดียว
    ยินดีที่ได้รู้จักครับทุกคนไว้พามาเดินเล่นกัน
  • พี่กร ผมแอดเฟสแล้วนะครับ
  • ในสนามรบ ไม่มีคำว่าพี่น้อง เราสนุกสนานบนความพ่ายแพ้ของคู่แข่งอยู่แว๊ววววว
  • โหดร้ายมากพี่มาค :ar!
  • อย่าลืมว่าเราเลี้ยงพิตบูล มิใช่หมาทั่วๆไป
  • ใช่แล้วครับ พี่มาคเก่งสุด555เป็นเลเวลคงตันหลายรอบแล้ว ^:)^
  • โห อย่าพูดแบบนั้นครับ แค่พยายามกระตุ้น ไม่อยากเห็นใครท้อเท่านั้น ฮ่าๆๆๆๆ
  • สวัสดีครับชาวอ่อนนุช อุดมสุข
    จริงๆแล้วย่านนี้ มีคนเลี้ยงกันเยอะนะครับ
    เมื่อก่อนผมก้อยู่อ่อนนุช72 เลี้ยงอยู่3ตัว
    แต่ตอนนี้ย้ายกลับมาอยู่บ้านแถวมีนแล้ว
    มีตั้งแต่ปากทางอ่อนนุชอะครับ 17 25 27 44 ตรงข้าม อ่อนนุช 27ก็มี อุดมสุขก็เยอะครับ
    แต่อาจจะเป็นคนที่ไม่ค่อยได้เล่นบล์อดซะเท่าไหร่ เข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆนะครับ
    ผมเอก ครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
  • เล่นหมาแนวกิจกรรม ต้องรักจริง ใจต้องเกินร้อย เหนื่อย ยาก แถมหมาก็ไม่ค่อยมีราคาด้วย
  • ยินดีที่รู้จักครับ ไม่ท้อครับพี่มาคผมสู้ตายหมาผมซ่ามาก แต่แถวนี้ไม่ค่อยมีที่เลยสวนหลวงก้ไม่ให้เข้า แล้วX_X
  • วันไหนมาพบปะพูดคุย พาหมาเดินเล่นกันดีกว่าคับ
    คุณแม็กขอเมลหน่อยนะคับๆ :)
  • Mn_o.a-xn@live.com ครับผม
  • แอดไปแล้วนะคับๆ
  • ครับผมรับแล้วนะ :)
  • หวัดดีครับ ผมอยู่สุขุมวิท 81 ครับ น้องหมาผมอยู่กาฬสินธุ์ ผมคิดถึงมันมาก
    แต่ได้ยินว่าที่ใต้ทางด่วนมีพี่ๆเอาไปออกกำลังกาย ผมขอแอบไปดูแ้ล้วกัน เพื่อช่วยลดความคิดถึงลงบ้าง
    5555+
  • Mafia สิงหาคม 9 Permalink
    เล่นหมาแนวกิจกรรม ต้องรักจริง ใจต้องเกินร้อย เหนื่อย ยาก แถมหมาก็ไม่ค่อยมีราคาด้วย

-------------------------------------------
    ที่กล่าวมาตัดเรื่อง"หมาไม่ค่อยมีราคา"ออกได้ไหมครับ? ^ ^
    "ราคา"ถ้ามองเป็นด้านธุรกิจผมเห็นด้วย แต่คงไม่ใช่เรื่องของจิตใจครับ
    ถ้าผมจะเลี้ยง เลี้ยงเพราะรักหมา
    ผมคงไม่มองถึงเรื่องหมาจะทำเงินให้เราเท่าไหร่
    เลี้ยงเพราะอยากให้หมามันจงรักภักดีต่อเรามากกว่า
    เพราะคุณค่าของเงินกับจิตใจ มันเทียบกันไม่ได้ครับ .. ผมว่าผมคิดถูกนะ :o008:
  • อย่าหลอกตัวเองดีกว่าครับ หมาอะไรที่มีราคา คนจำนวนไม่น้อยก็แห่ไปเลี้ยง พอราคาตกคนก็หายเห่อ ปล่อยทิ้งปล่อยขว้าง สมัยก่อนผมจำได้ช่วงที่โกลด์เด้นฮิตใหม่ๆ ใครก็อยากได้ แต่เดี๋ยวนี้ ในหมู่บ้านผมวิ่งเป็นหมาจรเลย

คนที่เลี้ยงหมาด้วยความรักจริงๆ มีครับไม่เคยเถียง แต่ว่ามันน้อยไปหน่อย คนเลี้ยงพิตบูลเพราะชอบในความเป็นพิตบูลเยอะ แต่มีเพียงไม่กี่เปอร์เซนต์ที่นำคุณลักษณะพิเศษประจำพันธ์มันออกมาใช้ ผมว่ามีพิตบูลจำนวนไม่น้อยที่ติดคุกตลอดชีวิตอยู่ในตอนนี้ ไม่เคยพาออกมาจูงเดินเล่น ใช้ชีวิตอยู่ในกรงหรือล่ามโซ่ตลอดชีวิตของมัน

ผมจะดีใจมากเลย ถ้าคนเลี้ยงพิตบูล แล้วนำมันมาทำกิจกรรม ไม่ใช่ขังหรือล่ามไว้ทั้งวันครับ
  • นี้ครับ รูปใต้ทางด่วนที่ว่า เป็นสวนสาธารณะร้าง
    image
    (รูปนี้ถ่ายนานแล้ว)

ผมอยากให้คนอยู่ใกล้กัน มาออดิชั่นpitกันดีกว่า
    เพื่อส่งเข้าแข่งขันทำกิจกรรมร่วมกัน และมันก็เป็นการส่งเสริมหนึ่งบ้านหนึ่งpit
    ไม่งั้นเราก็ไปเสาะหาหมาใหม่อยู่เรื่อย ตัวเก่าก็เป็นหมาหัวเน่าหรือไม่พอpitเราเข็นไม่ขึ้นก็ทิ้งกิจกรรมตรงนี้ไปเลย มาร่วมสนุกกันดีกว่า
    ไฟล์แนบ
    DSCF2855.JPG 106K
  • งั้นผมขอเป็นคนส่วนน้อยที่พี่บอกดีกว่า...^ ^
    ผมชอบวิเคราะห์ S.W.O.T. จนติดเป็นนิสัย..
    ล่ามโซ่ ขังหมา .. มีทุกพันธุ์สำหรับคนที่ชอบหมา
    แต่ไม่ศึกษา(ทั้งหมา ทั้งตัวเอง)ให้ดีก่อนนำมาเลี้ยง
  • ที่น่าวิ่งมากก น่าจะเป็นที่รวมพิทบู ย่านอ่อนนุชนะครับจะได้มีที่ให้มันได้มาเจอมาเล่นกันเพราะหมาอื่นรับมือมันไม่ไหว
  • @ kornpote ครับ...นีี่ครับ ลูกๆผม

image
    :-D :-D :-D :-D
    ไฟล์แนบ
    boat (Medium).jpg 96K
  • ลงแล้วกดแทก อะครับ
  • ลูกเยอะมาก55
  • พี่boat_honghong555 เลี้ยงเยอะเลยนะคับๆ 55555555
    ผมว่าวันไหนพามาเดินสวนไทร(สวนสาธารณะร้าง)กันดีกว่าคับ ;-)