ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอชี้แจงจากราชบุรี
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/24406/ขายพิทบูลตัวเมียเป็นลูกkingkong#Item_91

จากกระทู้ขายหมาของคุณ pear และ DYNASTYPIT ที่มีการลงขายหมา 2กระทู้ กระทู้แรกคุณแพรขายหมาตัวเมีย อายุ 9เดือน พร้อมใบ ukc ต่อมาคุณ DYNASTYPIT มาลงขายหมาตัวเดียวกันอีกกระทู้
    แต่ลงว่าหมาตัวเมีย อายุ 18 เดือน ซึ่งอายุต่างกันมาก และในกระทู้ดังกล่าวใบ ukc ที่บุคคลทั้ง2 หยิบยก
    มากล่าวอ้าง มีคนไปสังเกตุเห็นว่ามันเป็นใบของตัวผู้

จึงโดนคดีหลอกขายหมาทั้งโกงอายุ โกงใบ ukc บุคคลดังกล่าวแทนที่จะสำนึกหรือพยายามหาเหตุขึ้นมาโต้แย้งแสดงความบริสุทธิ์ใจ กลับไม่ทำ แต่ไปเป็นผีเข้าไปป่วนกระทู้ของกลุ่มราชบุรี โยนความผิดว่าคนของกลุ่มราชบุรีเป็นคนเข้าไปโจมตี ต่อให้พวกผมเข้าไปทำจริง ถ้าพวกคุณทำดีไม่คิดคดโกงใครจะมีใครเค้าไปทำอะไรพวกคุณได้ ก่อนคุณจะด่าใครมองตัวเองก่อนว่าทำอะไรไว้ดีกว่า

และสิ่งที่กลุ่มพวกคุณทำ ผมขอเป็นตัวแทนกลุ่มราชบุรี ขอพูดไว้ตรงนี้เลยว่า พวกเราไม่ได้มีความเกี่ยวข้องกัน ถึงแม้จะอยู่ร่วมจังหวัดเดียวกัน แต่พฤติกรรมแบบนี้ทางเราก็รับไม่ได้เช่นกัน เล่นพิทบูลมานานแทนที่จะสร้างสรรค์พัฒนาให้ดีขึ้นแต่กลับใช้เล่ห์เพทุบาย ทุกวิถีทาง หลอกลวงคนซื้อที่เชื่อใจคุณ
  • ร้อนตัวไปรึป่าวมึง กูเห็นเหมือนตูดมึงเเดงๆอ่ะ
  • มิจฉาชีพแห่งวงการหมา โผล่หัวมาแล้วสินะคับ :032:
  • เอ้ากลุ่มราชบุรีมาทะเลาะกันเองหรอเนี่ย งง
  • ผมขอโทษนะคับที่ไม่สามารถสนับสนุน เรื่องลวงโลกได้ มันคนละแนวทางกันอะคับ :022:
  • คุณแพรอยู่กลุ่มบ้านโป่ง

พวกผมอยู่กลุ่มราชบุรี

ซึ่ง2กลุ่มนี้ไม่มีความเกี่ยวข้องกันคับ และโปรดอย่าไปโยนขี้ใส่กลุ่มราชบุรี พวกผมเลี้ยงเพราะรักและไม่จำเป็นต้องใช่วิธีแย่ๆในการขายหมา
  • แมร่ง ไอ้ผีไม่มีศาล เชี่ยไรเนี่ย มึง ต้องการอะไร

สู้ๆนะ เจ้าของกระทู้

เค้าคบกันจริงใจ สนุกสนาน เฮฮา เสือกไปเสี้ยม ไปอิจฉาเค้าอีก นรกจริงๆ

พวกวัวสันหลังหวะ แล้วยังมีหน้าไปว่า คนในกลุ่ม ที่มึงไปป่วนอีกนะ ว่าเค้าร้อนตัว เค้าจะร้อนตัวไปหา พระแสงดาบอะไรวะ พูดแล้ว ของขึ้น ไอ้พวกเสี้ยม
  • แพร มันจริงใจหรือเปล่า เห็นรูปไปลงไว้ไหนๆ ก็อีรูป แลบลิ้น มันแลบลิ้นหลอกแต่แรก แล้ว สวยตาย ยังอะไรกันอีก ดูจากรูปก็น่าตาดีอ่ะนะ เกิดมาคงมีรูปนี้ดูดีสุด แลบลิ้นหลอก แบร่ ตัวจริงเหมือนคนละคน เอาไง ก็คิดดู ดีไม่ดี ตัดสินที่ตรงไหน หลอกขายหมา โกงอายุซะเกินจริงตั้งกี่เท่า จริงใจมั๊ยล่ะ ก็ทำเครดิตรเสียกันเองนะ คนที่เค้ามาอ่านดู ไม่แสดงตัว ไม่ออกตัวก็ตั้งเยอะ
  • กลุ่มบ้านโป่งแสบสายหน้าทุกคน
  • ต้องขอบอกไว่้ ตรงนี้เลยนะคะ ว่ากลุ่มราชบุรีของเราตอนนี้ ที่คุยกันคบกันและสนิทสนมกัน มีแค่ไม่กี่คนค่ะ พวกเราเลี้ยงหมาเพราะใจรัก
    กลุ่มของเราไม่ได้เกี่ยวข้องใดๆกับกลุ้่่มบ้านโป่งเลยนะคะ
    ส่วนที่แพรเค้ามีปัญหามันก๋็เป็นเรื่องส่วนตัวของน้องเค้านะคะ
    ไม่เกี่ยวกับพวกเราค่ะ
    อย่ามานำกลุ่มของพวกเราไปรวมกับกลุ่มของพวกเค้าเลยค่ะ
  • ผี 5:27AM

อิจฉาความสวยของน้องเค้าซะงั้น
  • รูตุนแพท แกงสะราเมียง กุงะรุงตุนปอย
  • กลุ่มผมกับกลุ่มราชบุรี ไม่ได้เกี่ยวข้องกับกลุ่มบ้านโป่งนะครับ
    พวกเราสนิดกันเพราะว่า ใจรักและมีความคิดเห็นตรงกัน
    ถ้าจะแสดงความเห็น Login เลยครับ
  • ตุยซะรูมอน กอนตอนเที๊ยะ
  • ผีเขมรไม่ได้กวนตีนนะครับ พิทบูลราชบุรี แค่ไม่อยากให้กระทู้นี้ซีเรียสครับผม ผีเขมรก็มีจรรยาบรรณ
  • ครับผม ได้ศัพท์เขมรวันละคำ อ่านแล้วก็ฮาดีครับ
  • ปลาเน่าไม่กี่ตัวพาเอาเพื่อนฝูงเดือดร้อนไปหมด......
    กลุ่มราชบุรีเขาเดือดร้อนไปด้วย.......
    กลุ่มบ้านโป่งมีใครไม่เกี่ยวออกตัวมาเลยครับ...เห็นใจครับ
  • พี่ผีข้างบนพูดได้ดีนะคะ

ขอบอกไว้เลยนะคะว่าพวกเราไม่ขอมีส่วนร่วมกับกลุ่มบ้านโป่ง เพราะว่าพวกเรารับการกระทำของพวกเขาไม่ได้

พวกเราเลี้ยงหมาด้วยความรักความเอาใจใส่ ไม่ได้มีหมาไว้เฝ้าบ้านหรือว่าพอหมดประโยชน์ก้อขายไป
    ความรักความผูกพันของเรากะหมาเรามันเยอะค่ะ ถึงเขาจะโตมาแล้วไม่ค่อยถูกใจหรือว่าไม่สวยในสายตาคนอื่นแต่ยังไงเขาก็สวยสำหรับเราและยังเป็นสมาชิกในครอบครัวของเราค่ะ
  • GHOST 4:04PM Permalink
    เอ้ากลุ่มราชบุรีมาทะเลาะกันเองหรอเนี่ย งง

ขอชี้แจงนะครับกลุ่มของพวกผมก็เล่นกันในกระทู้ของพวกผม และมีแค่ 10 กว่าคน
    ส่วนบุคคลอื่นที่เข้ามาทักทาย ไม่ได้พบปะกัน ไม่ได้พูดคุยกัน ไม่ได้นัดทานข้าวกัน
    ผมไม่ถือว่าอยู่กลุ่มเดียวกันครับ ถึงแม้จะเป็นคนบ้านเดวกันก้อตาม ผมถือว่าพวกเค้าเหล่านั้นเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง ที่มาทักทายเรา (หากมาดีเราดีด้วย..หากมาร้ายผมไม่ใส่ใจ...เพราะผมถือว่า ไม่เอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ)

และเรื่องขายหมาของคนอื่น มันเป็นเรื่องของเค้า เค้ามีปัญหาอะไร มันก้อเรื่องของเค้า
    เค้าจะออกมาอธิบายหรือไม่ ออกมาอธิบายยังไง ผลมันก้ออยู่ที่พวกเค้า เพราะผมคิดว่าคนที่ติดตามอยู่เค้าสามารถแยกแยะความเป็นจริงของเรื่องได้

ขายหมาได้หรือไม่มันดูที่ตัวหมาก่อนอันดับแรก "คุณภาพของหมามันก้ออยู่ที่ตัวของหมาเอง"
  • กลุ่มเรากลุ่มราชบุรีนะคะ ไม่ใช่กลุ่มบ้านโป่ง ขอให้ทุกคนเข้าใจด้วยนะคะว่าเป็นคนละกลุ่มกันค่ะ

GHOST 4:59PM Permalink
    ผี 5:27AM

อิจฉาความสวยของน้องเค้าซะงั้น

พวกเราไม่ได้อิจฉาความสวยของเค้าหรอกค่ะ มันขึ้นอยู่ที่คนมองค่ะว่าเค้าสวยหรือป่าว
    แต่สำหรับเรา แม่ค้าในตลาดสดสวยกว่าเค้าก้อมีเยอะแยะไปค่ะ
  • เฮ้ย!!! ปุ๋ย พี่ก็อยู่บ้านโป่งนะ แต่ไม่ใช่กลุ่มบ้านโป่งอ่ะ
    เอางี้ เราคือคนบ้านโป่ง แต่อยู่ในกลุ่มราชบุรี
    คนบ้านโป่งดีๆเค้าก็มีเยอะนะ อย่าเหมารวมกันหมดเน้ออออออ
    :m73:
  • หวัดดีกลุ่มบ้านโป่ง และกลุ่มราชบุรี ผมเลี้ยงพิทบลูหมาแดง 1 ตัว ผมไม่มีกลุ่มเพราะว่าผมไม่รู้จักใครเลย
    ใจจริงอยากมีกลุ่ม พี่น้องท่านใดยินดีให้ผมร่วมกลุ่มด้วยทิ้งเบอร์ไว้ครับ บ้านผมอยู่หลังตลาดศรีเมือง แต่
    ผมมาทำงานบ้านโป่ง เลี้ยงหมาอยุ่บ้านโป่ง ส่วนเรื่องที่ทะเลาะกันผมไม่ขอยุ่งเพราะว่าผมไม่รู้ที่มาที่ไป
    ขอบคุณครับ (อย่าลืมนะครับทิ้งเบอร์ไว้ด้วยถ้าต้องการรับผมเข้ากลุ่ม)
  • ยินดีครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/22935/__-ratchaburi-of-pitzone-__/p1

นี่คือลิ้งของกลุ่มราชบุรี มีเบอร์ติดต่อสมาชิกแต่ละคน ถ้าไงก็ลองเข้ามาคุยกันได้ครับ