ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

The Strongest Pitbull in Thailand
  • มีกำหนดการลากขึ้นมาแล้ว ต้องซ้อมกันหน่อย วัึนนี้ว่างๆเลยซ้อม Moody เล่นๆ
    หลังพักจากการแข่งขันมาหนึ่งเดือนแล้ว ปรากฏว่าไม่ผิดหวังติดน้ำหนักเท่ากับน้ำหนัก
    ตัวลากปิวเหมือนเดิม แต่มีแอบหมดแต่ก็ยังทำให้ เยี่ยมมากลูกชาย :063:

image

แล้วเจอกันวันซ้อมเล็ก ซ้อมใหญ่ นะครับเพื่อนๆ
  • เมื่อสักพักนึงผมขับรถไปสำรวจเส้นทางไปสนามกี่ฬาจังหวัดนนท์มา ใช่สนามด้านหลังที่อยูู่ด้านหลังสนามกีฬาดูเหมือนเป็นลานจอดรถใช่ป่าวครับ สนามทรายกว้างดีจริงๆ น่าเสียดายถ้ามีบ่อน้ำสักหน่อยนะ อ่ะแล่มเยยยยย^^
  • superkim 3:03PM Permalink
    เมื่อสักพักนึงผมขับรถไปสำรวจเส้นทางไปสนามกี่ฬาจังหวัดนนท์มา ใช่สนามด้านหลังที่อยูู่ด้านหลังสนามกีฬาดูเหมือนเป็นลานจอดรถใช่ป่าวครับ สนามทรายกว้างดีจริงๆ น่าเสียดายถ้ามีบ่อน้ำสักหน่อยนะ อ่ะแล่มเยยยยย^^
    .
    ใช่ครับ 27 เจอกันครับชวนเพื่อนไปด้วยก็ดีเลยครับ ยิ่งเยอะยิ่งมันส์ครับ
  • คร๊าบบบ พียุทธ ผมจะหวังว่าคนในกระทู้นนท์ น่าจะไปกันนะครับ เพราะว่ามีโอกาสแล้วที่จะได้เจอกันแล้ว แบบที่คนนท์ในกระทู้นนท์หวังว่าจะมี และที่สำคัญ ก็ใกล้ๆ ไม่น่าจะพลาดกันนะครับ^^
  • สัวสดี พี่มาร์ค พี่ยุท พี่วีระ พี่เต๊กและ พี่ทุกท่านครับ

พี่เต๊กครับ VDO เพิ่งเริ่มจริงๆๆครับ ส่วนมากเปนงานธรรมดา ยังต้องหาลูกเล่นอีกเยอะ พรรุ่งนี้ แฟนถอย7Dมาใช้ก่อนละครับ ไว้จะเอามาให้ครับ ต้องปรึกษาพี่ อย่างแน่นอนครับ
    พี่ยุท ตอนนี้อาการดีแล้สแต่ยังหายไม่สนิทครับ เบาๆได้อยู่พี่ หนักๆๆ คงอีกเดือนนึง ไม่อยากฝืนเสียว ฮ่าๆๆ

ร่วมด้วยครับ ในงานใครทำ นน.มากกว่าบาเล่ อ้นเสริมให้อีก 1ลัง ไปเลย ฮ่าๆๆๆๆ
  • นับรวมบีเจด้วยหรือเปล่า จะหาเบียร์ฟรีกิน ฮิ้วๆๆๆ
  • ลากไหวป่าวปู่ 5555555555555+
  • มันต้องลอง แพ้อ้างแก่ขาเจ็บ ชนะมีเบียร์ฟรีเป็นรางวัล คุ้มจะตาย
  • อ้นต้องบอกว่า ใครทำ นน ได้มากกว่า BJ พี่มาร์คให้เบียร์ 2 ลังครับ :-D
  • ใจร้ายกับคนชราอีกแระ อุตส่าห์ยอมมาเป็นบันไดให้หลานๆปีนป่าย
  • แหมะๆๆพี่มาร์ค ข้ออ้างนี้ยกเลิกเลยพี่ 55555+ บีเจ ถ้าเรียกภาษา เกม ที่อ้นเล่น เค้าเรียกตัวในตำนาน
    เอาบาเล่ดีก่า สรุป2ลัง พี่ยุทลัง อ้นลัง สุดท้ายพี่มาร์ค ดื่มฟรี เหมือนเดิม เค ป่าววววววววววววว 55555+
  • โอเค ตามนั้น
  • ได้เวลา เชียบาเล่ 55555+
  • เกิดไม่มีใครชนะ ตูอดอะดิ เซ็ง
  • งั้นเอาแบบนี้ครับ ใครทำ นน ได้มากกว่า BJ พี่มาร์คให้เบียร์ 1 ลัง อ้นให้ 1 ลัง :-D
  • ถ้าผมไม่มีรถไปแล้วว่างเดี๋ยวจะนั่งรถเมล์ไปรอกินเบียร์ครับ ฮ่าๆๆๆๆ
  • พี่Hazal2d0uS ชื่อไรอ่าครับบ มานั่งชิลด้วยกันได้เลย ฮ่าๆๆ
    แหมๆๆพี่มาร์ค ระวังๆๆนะ 555

พี่ยุทวันนี้ซ้อมเบาๆ เอาคนดึงถ่วงไว้ข้างหลัง หนืดๆๆเลย 10รอบฝนตก พอพักเลิกเลย เด่วงานเข้าอีก 5555+
    อุ้มกลับบ้านแทบไม่ทัน 555+
  • ชื่อตั้วครับ แต่ผมอายุ 26 เองนะ เป็นพี่หรือเป็นน้องหว่า 555+

กลับมาแก้ใหม่ลืมอายุตัวเอง 5555+
  • เป็นพี่อ้น2ปีครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ
  • พุ่งนี้มีใครไปD1มั่งคร้าบบบบๆ :-D
  • ไม่ได้เข้ามาดูเลย...เข้ามาเห็นลางลาก..บอกได้คำเดียว เยี่ยมมาก..คร้าบ
  • สวัสดีครับท่านจอห์น

เดือนมีนา จะมีงานใหญ่ที่เชียงใหม่ มีคนเสนอพื้นที่มาอยากได้หมาลากของพวกท่านไปร่วม ไม่ทราบว่าสนใจหรือไม่ ผมคงไม่มีปัญญาขึ้นไปจัดเองแน่ๆ ถ้าเป็นไปได้ กลุ่มเชียงใหม่น่าจะเป็นผุ้ประสานและทำงานนี้ออกมาได้ดีที่สุด แต่ถ้าหากให้สนับสนุนอะไรก็ยังยินดีครับ

ขอบคุณมากๆ
  • เดียวรอคุยกันวันนี้ก่อนคร้าบ...ว่าจัดกันรูปแบบในดี เพราะปลายปีนี้ มันจะมีอีกหนึ่งสนาม เดี่ยวรอสรุปจะแจ้งให้ทราบคร้าบ
  • ฝากด้วยนะท่าน ยินดีสนับสนุนเต็มที่มีอะไรให้ช่วยก็บอกเลยนะครับ วงการลากไม่มีพวกท่านก็คงเงียบเหงาไปเยอะ
  • ขอรายละเอียดได้มั้ยคร้าบ...เวลาสถานที่ และงานโดยรวมใครแบผู้จัดคร้าบ
  • รู้สึกว่าจะเป็นห้างเซนทรัลเปิดใหม่นะครับ งานมหกรรมสัตว์เลี้ยงหรืออะไรนี่ละครับ เขาเห็นงานเราที่เมืองทอง เขาก็เลยอยากได้หมาลากน้ำหนักไปเป็นสีสัน งานน่าจะมีเดือนมีนานะครับ ในห้างเลย ถ้าพวกเราไหวก็รีบบอกนะครับ ถ้าไม่ไหวก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเราบอกเขาแต่เนิ่นๆเขาจะได้เตรียมตัวทันครับ
  • มาเฟียสร้างสันแต่สิ่งดีงามครับ (*) (*) (*)
  • ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ผมเพียงแค่อยากให้หมาพิตบูล สมรรถนะดียังคงอยู่ต่อไปเท่านั้นเองครับ

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ
  • คุยกันหลายครั้งแต่ยังไม่ได้ข้อสรุปครับ เดียววันนี้จะเอาให้มันรู้เรื่องเดียวค่อยโทรหาเน้อครับ
  • อยากไปใจจะขาด ขอทำเรื่องเรียน+งานประกวดเสด จะแวะเข้าไปนั่งเล่นจิ๊บเบียเหมือนเคยนะครับ 5555+ จะได้ไปลองเทส กล้อง 7D ตัวใหม่ซะหน่อย ฮ่าๆๆ
  • กลับถึงบ้านแล้ว วันนี้บีเจ สิงห์เฒ่าไม่ทำให้ผิดหวัง สร้างความประทับใจในลีลาการลากแบบเทพเช่นตอนหน่มๆ
  • วันนี้มู๊ดดี้ลากได้เช่นกันครับ ที่นน.ประมาณซะ 1000 ได้
    แต่คงต้องซ้อมบ่อยหน่อยยังเดินไม่ตรงปัดไปปัดมา

ขอบคุณ ดีวัน ครับที่เตรียมสถานที่และรางลากให้พวกเรา
    ได้เล่นกัน =D>

• เริ่มด้วย มูดดี้ สบายๆ

• บาร์เล่ย์แชมป์จากงานเมืองทอง

เก่งพื้นราบเจอรางพื้นเอียงล้อฟรี

• บีเจ ลองมั่งกับครั้งแรกเพื่อสร้างความคุ้นเคย

หนักขึ้นอีกนิด

หนักขึ้นอีกหน่อย
  • ใครไม่ฟิต ไม่ซ้อมมาให้ดี ยากนะขอบอก พื้นลื่นออกตัวไม่เป็น จบ
  • ไอ้หยาา :o027: ปู่บีเจฟิตขนาดนี้ :063: :063: :063:
    หลานๆไม่ซ้อมให้ดี กลายเป็นหมูให้ปู่กินแน่ๆเลย :o060:
    เอาใจช่วยนะคะ เชียร์บีเจ :031:
  • อยู่บ้านทำได้แค่นี้จะไปสู่เค้าได้ไหมน้าาาา
  • เป็นกำลังใจให้ครับ :063:
  • เยี่ยมทุกตัวเลยครับ

โดยเฉพาะ บีเจ ห้ามประมาทเลย หมาใหญ่เห็นแล้ว...หดหรือเปล่า ?

แต่ทองพูลหมาเล็ก บ่อกลัวเลย 5555
  • มาต่อกันดีกว่า เมื่อวานกลับมาแล้วรู้สึกเหนื่อยๆ ง่วงๆ ลงคลิปเสร็จนอนเลย ขออภัยครับ

จากการทดสอบรางลาก ในช่วงน้ำหนักเยอะความยากอยู่ตรงที่พื้นเป็นพรมจึงลื่น แม้จะใช้พรมหนาแล้วก็ตาม แต่หลังจากหมาได้ทดลองสร้างความคุ้นเคยแล้วก็จะไม่มีปัญหา ออกตัวได้ก็ลากยาวจนจบไม่มีหยุดกลางทาง ความยากของการแข่งจึงอยู่ที่การออกตัวเท่านั้นครับ

วันอาทิตย์ที่ 21 สิงหาคมนี้ เราจะมีการจัดงานมีทติ้งเล็กๆ เพื่อเปิดโอกาสให้พวกเรานำหมามาทดสอบ และถือโอกาสร่วมการพบปะสังสรรค์กัน กติกาการมาร่วมงานก็ง่ายๆ คืออยากจะให้พวกเราเตรียมของติดไม้ติดมือมาคนละอย่างสองอย่าง เช่นไก่ย่างสักครึ่งตัวหรือหมูปิ้งสักสิบไม้ ข้าวเหนียวสองสามห่อ เครื่องดื่มอะไรที่ท่านชอบขวดสองขวด นำมาแค่นี้ละครับไม่ต้องเยอะ เพียงพอสำหรับตัวอท่านเอง หรืออาจะเผื่อสำหรับเพื่อนๆสักเล็กน้อย ผมว่าหากทุกคนช่วยกัน เราจะจัดงานลักษณะนี้ได้บ่อยๆ และจะได้ไม่เป็นภาระแก่ทางเจ้าภาพมากนัก

ขอเรียนเชิญ ทกท่านที่ว่างก็มากันนะครับ
  • การจัดงานทุกครั้งปัญหาหลักๆเลยก็คือ ไมทราบจำนวนคนที่จะมางาน การเตรียมการรองรับก็ลำบากตามไปด้วย งานนี้เราจึงขอสร้างวัฒนธรรมใหม่ โดยการให้ทุกท่านร่วมกันเป็นเจ้าภาพ และช่วยกันคนละไม้คนละมือ ผมอยากจะจัดงานแบบนี้เดือนละครั้ง เพื่อสนับสนุนให้ท่านนำสุนัขของท่านมาฝึกทำกิจกรรม ต่อไป หมาพิตบูลที่มีความสามารถก็จะได้มีโอกาสได้แสดงออก

เมื่อวานมีน้องเบสกับเพื่อนเดินทางมากจากนครสวรรค์ นำหมามาทดสอบ ผมเชื่อว่าการมาร่วมงานเพียงไม่กี่ชั่วโมง มันได้อะไรกับไปเยอะมากกว่าการอ่านจากบอร์ดเพียงอย่างเดียวแน่นอน เดียวผมเชื่อว่าน้องเขาก็คงจะเข้ามาร่วมแสดงความเห็นให้ทราบนะครับ
  • คาราวะ10จอกสำหรับ BJ การออกตัวขั้นเทพสุดๆไม่มีปัญหาสำหรับพื้นลื่น ใช้มุมขาหลังยึดให้แน่แล้วใช้ แรงส่งจากขาหน้าขย่มเพื่อให้รถไหล จากนั้นเดินแบบนิ่มๆ เทพโครต
    . barley
    อันนี้ clip รอบเช้าครับทำได้แค่นี้แต่slope 5.5น่ะครับ/มีปัญหากับพื้นลื่นจริงๆ ใช้มุมขาหลังดันแล้ววืดเมื่อน้ำหนักมากว่านี้ ต้องซ้อมบ่อยๆไม่ได้การล่ะ

รอบเย็นหมดแรงแล้ว
    .
    พี่วีระอาทิตย์หน้าเจอกันครับ
  • กลับมาบ้าน บีเจ ขาเจ็บอีกแล้ว เมื่อเช้าปล่อยออกมาฉี่เดินสามขาออกมาเลย เซ็งจริงๆ
    ครั้งจะอาจจะต้องพันผ้าซับพอร์ตเพื่อประคอง แต่เห็นลีลาการลากแล้วอดภูมิใจอยู่ลึกๆไม่ได้
    ผมโชคดีจริงๆที่ได้ครอบครองหมาเทพตัวนี้ มันเกิดมาเพื่อลากอย่างแท้จริง สั่งลากคือลาก

ผมจะพยายามส่งมันลงสนามเพื่อสร้างสีสันให้งานลากน่าสนใจมากขึ้น อาจจะแค่ลงลากโชว์ เพื่อเปิดโอกาสให้หมาลากรุ่นใหม่ๆ แสดงฝีมือดีกว่า เผื่อมีใครจะได้แรงบันดาลใจจากมันแล้วน้ำหมามาฝึกลากน้ำหนักกันเยอะๆ

วันนี้ปล่อยให้ บีเจ เป็นตำนานต่อไปก็แล้วกันนะครับ มันคงอายุเยอะการฟื้นตัวก็คงช้าตามไปด้วย

ปล. หากประกบคู่เดิมพันเบียร์ลังสองลังแบบขำๆ ก็อาจจะยอมนะ ฮ่าๆๆๆ

• ชมวิดีโอสวยๆ เพลงประกอบเพราะๆ พร้อมภาพบรรยากาศบางส่วนของงาน เพื่อจะได้จินตนาการตามได้อย่างมีอรรถรส

ขอบคุณคุณกรณ์มากสำหรับการตัดต่อคลิบนี้นะครับ

• ชมของนอกเปรียบเทียบกันดูนะครับ
  • อย่าปล่อยให้พิตบลูเป็นเพียงตำนาน นะมาเฟีย :063:
  • โห น้าผีล๊อคอินมาเชียร์ได้หรือเปล่า มาแบบผีมันเสียวค๊าบบบบบ
  • หมากิจกรรมคึกคักกันจังนะครับ